Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

hat65

Xe điện
Tắc ống xả đi một lát là ì ngay.
Bác tháo đoạn ống nước ra để xem lưu lượng nước chảy có mạnh ko?
Lồng treo quat có áp sat vào két ko?

hat65

Xe điện
Cụ cần chú ý kỹ phần quạt gió vì
Hiện tượng này xảy ra sau khi xe va chạm phải thay két, quạt
Bật ac time sôi lâu hơn vì có thêm quạt nhỏ của ac

viper2007

Xe điện
anh Hà anh Hà, em vẫn phải nhờ anh vụ con xe máy mà hôm trước tâm sự đó anh, thấy trên mạng họ hay nói về việc thay cái cục sạc của xe khác vào, ý kiến của anh thế nào

thinhquocltd

Xe tăng
Tắc ống xả đi một lát là ì ngay.
Bác tháo đoạn ống nước ra để xem lưu lượng nước chảy có mạnh ko?
Lồng treo quat có áp sat vào két ko?
Thì có dám đi dài đâu mà biết nó ì ạ, chưa đến chục cây đã sôi nước rồi mà. Lồng quạt thì treo sát từ hôm bác bảo rồi mà.
Bơm dầu thì đèn giọt dầu tắt ngay khi nổ máy (khi tháo nắp giàn cò thì dầu đọng nhiều) chứng tỏ hoạt động tốt.
Bơm nước thì mở nắp két dòng chảy đều, 1 lúc là bùng....
tháo ống nước xem lưu lượng ở đoạn nào ạ??? và bổ sung khi thử như nào ạ?

thinhquocltd

Xe tăng
Cụ cần chú ý kỹ phần quạt gió vì
Hiện tượng này xảy ra sau khi xe va chạm phải thay két, quạt
Bật ac time sôi lâu hơn vì có thêm quạt nhỏ của ac
Thì đã để ý như bác bảo rùi mà, em còn mượn cả két và quạt của xe khác lắp vào rùi í....ca này khó thật.

bluestar2006

Xe container
Thì có dám đi dài đâu mà biết nó ì ạ, chưa đến chục cây đã sôi nước rồi mà. Lồng quạt thì treo sát từ hôm bác bảo rồi mà.
Bơm dầu thì đèn giọt dầu tắt ngay khi nổ máy (khi tháo nắp giàn cò thì dầu đọng nhiều) chứng tỏ hoạt động tốt.
Bơm nước thì mở nắp két dòng chảy đều, 1 lúc là bùng....
tháo ống nước xem lưu lượng ở đoạn nào ạ??? và bổ sung khi thử như nào ạ?
Bác xem cái nắp két nước và miệng két có bị vênh không. Nếu nắp kín thì nhiệt độ sôi của nước sẽ được nâng lên trên 100 độ mới sôi, rồi quá áp thì mới trào ra bình phụ.

Nếu mặt máy chưa phay thì loại trừ nguyên nhân nóng máy do thể tích buồng đốt bị bé lại, còn phay rồi thì tốt nhất nên thay cái mặt khác còn nguyên bản để đảm bảo tỷ số nén.

Còn bơm nước thì không biết bác nói thợ tháo ra xem chưa. Nếu chưa thì cứ mang ra xem có đủ cánh quạt hay không ạ.

hat65

Xe điện
anh Hà anh Hà, em vẫn phải nhờ anh vụ con xe máy mà hôm trước tâm sự đó anh, thấy trên mạng họ hay nói về việc thay cái cục sạc của xe khác vào, ý kiến của anh thế nào
Việc dễ nhất là đèn hậu em đã thử chưa?

viper2007

Xe điện
Việc dễ nhất là đèn hậu em đã thử chưa?
em mua rồi, nhưng chưa biết cách đấu vì nó kèm theo 1 cái cục gì đó như kiểu nắn dòng. Vấn đề là vừa hôm nọ lại hết điện, phải đẩy ra hàng rửa xe để nạp 10p anh ạ

thinhquocltd

Xe tăng
Mặt máy phay chưa thì e ko biết, cơ mà trước đó vẫn dùng bình thường mà.
Bơm nước thì hôm nay e bảo thợ tháo ra kiểm tra, cần thiết thì thay cái khác, vì chắc nó cũng bị rỗ lung tung rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
em mua rồi, nhưng chưa biết cách đấu vì nó kèm theo 1 cái cục gì đó như kiểu nắn dòng. Vấn đề là vừa hôm nọ lại hết điện, phải đẩy ra hàng rửa xe để nạp 10p anh ạ
Nó như cái đui bóng đèn cũ thôi, em mua nhầm rồi. Em cứ tháo bỏ bóng ra vài tháng xem có hết bệnh ko

viper2007

Xe điện

em mua chỗ MAST, thấy nó có thêm cục như thế này anh ơi. Vậy nên chưa dám lắp bóng vào sợ cháy

autokia43

Xe hơi
Báo cáo chủ tịch và các cao thủ, cho đến hôm nay cả thợ và chủ đều đã oải, đến em là người ko liên quan cũng oải ạ.
Vẫn là cái bệnh nóng máy hôm trước em đã kể í. Sau hơn 1 tuần thử đi thử lại, giờ thì có mát hơn, nhưng vẫn sôi nước ạ, KL ko đi được. sau đây là những nỗ lực của thợ, chủ xe và e.
1.Thay lại zoăng hôm trước làm, đảm bảo ko bị ngược và có khoét rộng thêm các lỗ cho rộng.
2. Đảm bảo dây cam lắp đúng.
3. Tầm nổ và CHK tương đối chuẩn ạ. (nghiêng chià là nổ, đi trên đường rất mượt và vẫn bốc ạ)
3. Thay cả quạt và két nước khác rồi ạ, quạt quay full từ đầu (E mượncủa xe khác).
thế mà máy nóng rất nhanh đõ 1 chỗ thì chỉ 3 phút là kim nhiệt đến 1h, còn bật điều hòa và vận hành thì 10 phút là sôi nước ạ.
CT và các bác cho e hỏi có khi nào mà lại tắc ống xả ko nhỉ???? nếu ko thì mai cho thợ thay thớt giàn cò của xe khác vào thử....nản quá rùi ạ.
xe này là pride beta nhập ạ.
Bác chủ thử kiểm hai chỗ này, xem có thể giúp được cho Bác giải quyết vấn đề nóng máy:
1. Khi máy nguội tháo đoạn ống cao su nối từ đáy két nước tới đâu máy xem có "vật thể lạ" nào làm hạn chế dòng chảy không? hoặc khi nổ máy nâng ga lên tăng vòng tua của máy xem ống cao su có bị bóp tẹt lại không? Nếu có thì làm sạch hoặc thay mới.
2. Nếu hệ thống nước bt, thì Bác kiểm tra lại ống xả. Bằng cách khi nâng ga xem khí thải có xả ra nhiều so với lúc nổ nhỏ không? Theo em nghiêng về giả thiết này có thể ống xả lâu ngày tích tụ đủ thứ, khi va chạm chấn động mạnh làm các muội trong ống rơi xuống nhưng KHÔNG LÀM TẮC HẲN mà chỉ làm hạn chế lượng khí thải (thoát không hết} gây nên hiện tượng nóng máy như trên. Nếu bị thì làm sạch tương đối bàng cách lấy cái khúc gỗ gõ mạnh vài cái sau đó đạp ga hết cỡ cho bay hết các muội (nhớ làm nơi thoáng đãng chứ không bẩn lắm đấy), tích cực hơn thì tháo ra tự làm hoặc đưa thợ làm hộ.
Chúc xe của Bác chủ nhanh mát máy.

thinhquocltd

Xe tăng

em mua chỗ MAST, thấy nó có thêm cục như thế này anh ơi. Vậy nên chưa dám lắp bóng vào sợ cháy
cái này là con trở, bác ko cầ lắp cũng đc, vì bóng kia cũng đã có rồi.

thinhquocltd

Xe tăng
Hôm nay thợ thay bơm nước mới, nhưng vẫn nóng máy, đội đồ tể nhà e định nhấc cả mặt máy xe khác sang thử, nhưng e ko đồng ý vì vẫn nắp máy này trước đây vẫn đi BT. Em đang nghi 2 chỗ, CT và các bác tư vẫn giúp BK nhà em với ạ.
1. Ống xả chỗ ống lọc khí bị tắc, cắt ra xem (đành mất 300k khi thay cái mới), nhưng thợ thì bảo chả có gì.????
2. Dầu máy ko đúng chất lượng, vì hôm hoàn thiện sau vụ tai nạn thì có thay dầu mới.

hat65

Xe điện

Cục này nhìn thì như trở trong khi đúng ra cần đi ốt để nắn dòng, xe nào đèn pha dùng điện ắc quy thì chỉ việc lắp bóng nhưng với xe đèn pha dùng điện máy ( xoay chiều) thì cần lắp diot trước khi vào bóng đèn hậu vì đèn phanh dùng điện acquy

vuahung105

Xe container
các cụ chỉ cho em chỗ mua cái vành xe nguyên bản với ạ , em đi khám bị đuổi vì xe em đang lắp vành đúc
lần đầu tiên nghe thông tin này. bác có bồi dưỡng k ?
và đăng kiểm ở đâu đấy nhi?

tap lai

Xe buýt
lần đầu tiên nghe thông tin này. bác có bồi dưỡng k ?
và đăng kiểm ở đâu đấy nhi?
em để 4 lít ở cần số nó gọi vào bảo không nhận tiền , em khám ở hà giang ạ ,mỗi cái vành mua mất bao nhiêu tiền vậy bác

vuahung105

Xe container
em để 4 lít ở cần số nó gọi vào bảo không nhận tiền , em khám ở hà giang ạ ,mỗi cái vành mua mất bao nhiêu tiền vậy bác
tốt nhất là đổi cho xe khác rồi đi đăng kiểm ( sức mạnh đồng đội mà lỵ )
còn ở HN thì chắc chỉ 100k/ cái

panhdungkt

Xe buýt
Cụ xuống hn e đổi cho cụ k mất tiền l.kekekek