Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

thinhquocltd

Xe tăng
Em theo phương án 1. Nhưng theo em phải doa nòng lên cos. Thợ sẽ đo và doa lên cos 1 hay cos 2 tùy theo nòng.
Theo phương án dùng secmang cos1 cắt đi như CT em thấy có sáng tạo nhưng tính ổn định và hiệu quả ko cao.
Xi lanh xe bác bây h nó ko tròn mà méo roài. Doa lại và lên cos là hợp lý. Kinh nghiệm thì e ko có. Đây là bố e truyền lại.
Cụ [@ZINGGE;95096] vào cho ý kiến.
Bác zingge ở phe bên kia cơ bác ạ. Thay nòng về cos 0.

hat65

Xe điện
Nếu bác mua được pit tông ngon thì doa lên cos, đóng nòng mà dùng đc lại quả cũ zin thì mới nên cân nhắc chứ thay quả mới thì ko nên. Pan đóng nòng đòi hỏi tay nghề cao.

67campha

Xe tăng
Chủ tịch và các cu cho em hoi xe em chạy khoảng 90km/h tay lái bị rung. Bây giờ phai kiểm tra bộ phận nào?
Theo e thì phải kiểm tra tim, tiền đình, thần kinh, khớp tay, khớp chân. Tay lái rung do "run" thôi.
(E fun tí)
Ktra như bác hat65 và kiểm tra độ mòn lốp, vòng bi.

xuandong2911

Xe đạp
chào các cụ! chúc các cụ vui, lái xe an toàn!

chả là hôm trước, em vào đổ xăng, để quên nắp bình xăng trên nóc xe....giờ phải làm sao đây các cụ ơi, em lấy lá chuối bịt kín vào rồi, có sao không ợ?

thinhquocltd

Xe tăng
chả là hôm trước, em vào đổ xăng, để quên nắp bình xăng trên nóc xe....giờ phải làm sao đây các cụ ơi, em lấy lá chuối bịt kín vào rồi, có sao không ợ?
Lá chuối chỉ nút chai 65 thôi bác ạ. Cái nắp này rẻ thôi, gara nào hầu như cũng có. Giá tỉnh lẻ 120k, chọn vừa cái nào lấy cái đó.
ah, mà cái này hình như ko fai chuyên môn, mòi bác sanh bên thớt chiên khoai nhá.....

xuandong2911

Xe đạp
các bác ợ!
- bịt kín nắp bình xăng lại có bị sao không (bị mất nắp bình xăng rồi)?
- xe em kia cd5 - 2000. giờ uống 6,5 l/100km đường hỗn hợp, chỉnh mãi không xuống được nữa, vặn cho ăn ít thì máy yếu, có phải chỉnh nữa không các cụ ơi?

bluestar2006

Xe container
các bác ợ!
- bịt kín nắp bình xăng lại có bị sao không (bị mất nắp bình xăng rồi)?
- xe em kia cd5 - 2000. giờ uống 6,5 l/100km đường hỗn hợp, chỉnh mãi không xuống được nữa, vặn cho ăn ít thì máy yếu, có phải chỉnh nữa không các cụ ơi?
Nếu ở HN bác ra chợ Giời mua cái nắp bình xăng, cỡ 50K (tất nhiên phải mặc cả). Còn xe bác ăn xăng như vậy không phải chỉnh nữa nhé.

Porsche_CD5

Xe điện
Nếu ở HN bác ra chợ Giời mua cái nắp bình xăng, cỡ 50K (tất nhiên phải mặc cả). Còn xe bác ăn xăng như vậy không phải chỉnh nữa nhé.
Ở phương mai cũng có một kho CT nhỉ, em thấy có cả màu xanh và màu đỏ nữa cơ :D

deeonline

Xe máy
Chào các Cụ , Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.
em nhờ các Cụ chỉ giúp em vụ đèn pha xe em chỉ sáng nấc Pha, còn Cos thì không sáng. em mày mò thay rơ le thì rơ le mới đóng chậm - có độ chờ khoảng 10 giây thì nấc Pha mới sáng, còn lại nấc Cos vẫn ko lên ( hôm trước khi đi kiểm định xe em cũng đã bị hiện tượng trên, ông em bảo bị cháy công tắc - em đã thay nguyên cụm công tắc- cần gạt thì sáng đủ cả 2 nấc , giờ bệnh cũ tái phát thì em nghĩ có thể không phải do công tắc,thấy khó chịu quá. có Cụ nào đã gặp trường hợp này chưa ? chỉ giúp em với ạ. em xin chân thành cảm ơn

vuahung105

Xe container
em nhờ các Cụ chỉ giúp em vụ đèn pha xe em chỉ sáng nấc Pha, còn Cos thì không sáng. em mày mò thay rơ le thì rơ le mới đóng chậm - có độ chờ khoảng 10 giây thì nấc Pha mới sáng, còn lại nấc Cos vẫn ko lên ( hôm trước khi đi kiểm định xe em cũng đã bị hiện tượng trên, ông em bảo bị cháy công tắc - em đã thay nguyên cụm công tắc- cần gạt thì sáng đủ cả 2 nấc , giờ bệnh cũ tái phát thì em nghĩ có thể không phải do công tắc,thấy khó chịu quá. có Cụ nào đã gặp trường hợp này chưa ? chỉ giúp em với ạ. em xin chân thành cảm ơn
e dự là vẫn là bệnh tại cụm công tắc tổ hợp, bác mua phải hàng lởm nên nó lại cháy tiếp điểm rồi. mà bác dùng bóng bao nhiêu w đấy ah?

CD52002

Xe hơi
Bác CT ơi cho em hỏi cái cửa kiếng bên phụ xe của em mấy hôm nay quay kiếng lên sao nó nặng quá bây giờ phải làm sao cho nó nhẹ lai như lúc đầu được ah. Em không biết cách tháo cái tay quay nên không biết châm dầu vô chổ nào được ah. nhờ Bác chỉ giúp. Cảm ơn Bác

deeonline

Xe máy
e dự là vẫn là bệnh tại cụm công tắc tổ hợp, bác mua phải hàng lởm nên nó lại cháy tiếp điểm rồi. mà bác dùng bóng bao nhiêu w đấy ah?
bóng em dùng là 55w bác ạ, em mới giở cụm công tắc thì ko thấy cháy tiếp điểm, thằng ku em em nó câu tạm cho phần cos có điện, giờ chỉ chạy tạm đc bóng Cos , có cao thủ nào giải quyết đc vụ này ko hầy? sẽ ra giải pháp chứ vài bữa lại mất 700k cho cụm công tắc thì e là nghèo vì em nó mất :D

bluestar2006

Xe container
Nguyên bản không có cái relay nào ở phần điều khiển đèn pha -côt. Nếu có relay chắc là thợ đã lắp thêm để khắc phục tình trạng cháy tiếp điểm công tắc rồi.
Bác tìm ra con relay thì thử kiểm tra khi bật công tắc thì 2 chân điều khiển relay có được cấp điện không (chắc 2 con phụ trách côt và pha riêng). Nếu được cấp điện mà đèn không sáng thì relay hỏng tiếp điểm. Nếu relay không được cấp điện thì nguyên nhân vẫn ở phần tiếp điểm công tắc.

Thêm nữa là bác kiểm tra cái dây chì nhỏ ở ụ giảm xóc trước bên lái xem có bị chập chờn giắc nối không

Chỉnh sửa cuối:

deeonline

Xe máy
Nguyên bản không có cái relay nào ở phần điều khiển đèn pha -côt. Nếu có relay chắc là thợ đã lắp thêm để khắc phục tình trạng cháy tiếp điểm công tắc rồi.
Bác tìm ra con relay thì thử kiểm tra khi bật công tắc thì 2 chân điều khiển relay có được cấp điện không (chắc 2 con phụ trách côt và pha riêng). Nếu được cấp điện mà đèn không sáng thì relay hỏng tiếp điểm. Nếu relay không được cấp điện thì nguyên nhân vẫn ở phần tiếp điểm công tắc.

Thêm nữa là bác kiểm tra cái dây chì nhỏ ở ụ giảm xóc trước bên lái xem có bị chập chờn giắc nối không
Dạ em cảm ơn bác !
Em lắp 2 cái rơ le phụ trách pha, cos riêng theo bác nói là em nó ok rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Dieu1954

Xe hơi
Bác có thể tháo nắp bộ ĐK trong xe ra, bấm nút mở cửa xem cái relay nào kêu è è thì thay nó (5-10K/cái loại nhỏ). Hy vọng là hồi sinh bác ạ, còn nếu chọc ngoáy không thành công thì sẽ phải thay bộ ĐK, giá chợ Giời khoảng 260K (lâu lâu em không cập nhật lại giá)
Thật cảm ơn bác CT và các bác 01 con relay loại nhỏ của bộ ĐK của tôi bị hỏng rỗ tiếp điểm không tiếp xúc .Tôi mang ra hàng điện tử nhờ họ thay họ lấy 20K về lại ngon nghẻ . Thôi cũng đỡ được vài trăm K các bác ạ . nhưng còn 01 con nữa chẳng hiểu đến khi nào tiếp điểm nó bị rỗ . Nhưng thôi được lúc nào mừng lúc đó và cũng là bài học để sau này nếu có bác nào gặp hiện tượng đó thì nói lại. Chúc các bác vui vẻ với V2 của mình

Dieu1954

Xe hơi
Kính chào bác CT cùng các bác tôi có chút thắc mắc nhò các bác tư vấn giúp với. Hôm qua tới nay con V2 của tôi nó giở chứng thấy khó chịu vô cùng. Lúc bắt đầu di chuyển hoặc đi tốc độ dưới 10km/h nó cứ kêu kẽo cà kẽo kẹt phía trước , tiếng kêu này không phải tiếng cơ khí mà cứ như cọ xát vào nhau ấy . tôi ngắm mãi không tìm ra nguyên nhân mong các bác chỉ giúp với . Khi đi tốc độ hơn 10km/h thì lại không thấy tiếng kêu nữa các bác ạ

dongbaclangtu

Xe điện
Thật cảm ơn bác CT và các bác 01 con relay loại nhỏ của bộ ĐK của tôi bị hỏng rỗ tiếp điểm không tiếp xúc .Tôi mang ra hàng điện tử nhờ họ thay họ lấy 20K về lại ngon nghẻ . Thôi cũng đỡ được vài trăm K các bác ạ . nhưng còn 01 con nữa chẳng hiểu đến khi nào tiếp điểm nó bị rỗ . Nhưng thôi được lúc nào mừng lúc đó và cũng là bài học để sau này nếu có bác nào gặp hiện tượng đó thì nói lại. Chúc các bác vui vẻ với V2 của mình
Lần sau bác cho thêm cái ảnh để bọn em nhớ cho nó lâu với nhé!
Chúc mừng bác!

dongbaclangtu

Xe điện
Kính chào bác CT cùng các bác tôi có chút thắc mắc nhò các bác tư vấn giúp với. Hôm qua tới nay con V2 của tôi nó giở chứng thấy khó chịu vô cùng. Lúc bắt đầu di chuyển hoặc đi tốc độ dưới 10km/h nó cứ kêu kẽo cà kẽo kẹt phía trước , tiếng kêu này không phải tiếng cơ khí mà cứ như cọ xát vào nhau ấy . tôi ngắm mãi không tìm ra nguyên nhân mong các bác chỉ giúp với . Khi đi tốc độ hơn 10km/h thì lại không thấy tiếng kêu nữa các bác ạ
Liệu có phải má phanh đĩa mòn nên cái thanh kim loại cào vào đĩa để báo tin ko nhỉ?