Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Dieu1954

Xe hơi
- 100% ko fải do pin, vì nếu yếu pin thì dí sát vào cũng mở được, và phải hàng tuần nay dứng xa ko mở đc rồi.
- E dự cái cục nhận của bác bị hỏng hoặc chế dở (lúc đc lúc ko).
- Thay cái khác 400k là ok.
Đúng như tư vấn của bác chắc là con chuột cái của bộ ĐK của con V2 của tôi nó bị trục trặc lúc được lúc không .Tôi thay pin xong có lúc được có lúc không thôi đành mua bộ khác vậy .Mà bác cho hỏi toàn bộ bộ đó chỉ có loại của Tập Cận Bình hay còn của nước khác hả các bác

dongbaclangtu

Xe điện
Bác kiểm tra tiếp xúc của pin và bộ điều khiển xem sao. Và các bộ điều khiển nó có chế độ nếu bác khóa bằng remote, mở bằng chìa khóa thì vì nó nhớ trạng thái là đang khóa nên ấn khóa lần nữa nó ko kéo chuột. Và bác ktra riêng bộ đk bằng ấn nút đk và nghe tiếng role trong hộp có kêu ko.
Bộ điều khiển ngoài hàng của lão tập thì hàng Hàn Quốc... đắt hơn nhiều bác ạ!chuột cái thì rẻ và nằm ở cửa lái.

Chỉnh sửa cuối:

CD52002

Xe hơi
Chào Bác CT Bác làm ơn cho tôi hỏi đèn xi nhan của xe tôi sao nó nháy nhanh quá khôn có bóng nào bị đứt cả vậy bây giờ tôi phải làm sao cho nó nháy chậm lại vậy Bác. Nhờ Bác chỉ giúp ah.

vuahung105

Xe container
Chào Bác CT Bác làm ơn cho tôi hỏi đèn xi nhan của xe tôi sao nó nháy nhanh quá khôn có bóng nào bị đứt cả vậy bây giờ tôi phải làm sao cho nó nháy chậm lại vậy Bác. Nhờ Bác chỉ giúp ah.
cd5 có 3 bóng xi nhan mỗi bên nhé ( tính cả cái dưới cản trước ) bác kiểm tra hết chưa?

cafe sáng

Xe buýt
Thay cục nháy khác cụ ạ.

hat65

Xe điện
Bác nhìn xem độ sáng của các bóng đèn xnhan có sáng ko, nếu vẫn sáng rõ thì do rơ le nháy của xi nhan kém rồi. Nếu cả 2 bên đều bị thì do rơ le rồi

CD52002

Xe hơi
Em đã khắc phục được tình trạng galanty bập bùng. nguyên nhân ở cái ống cao su của le gió, cái cũ nó không khít, thay cái mới ổn định luôn.
Sáng nay em để máy nổ xuống xem khói ống xả thì thấy cứ khoảng 4s lại bị bụp một lần, cái này do nguyên nhân gì ạ?
Bác có hình cái ống cao su của le gió không chỉ cho em với.

CD52002

Xe hơi
Bác nhìn xem độ sáng của các bóng đèn xnhan có sáng ko, nếu vẫn sáng rõ thì do rơ le nháy của xi nhan kém rồi. Nếu cả 2 bên đều bị thì do rơ le rồi
Em sẽ thay cục rơle nháy của đèn xi nhan. Cảm ơn các Bác.

Dieu1954

Xe hơi
Bác kiểm tra tiếp xúc của pin và bộ điều khiển xem sao. Và các bộ điều khiển nó có chế độ nếu bác khóa bằng remote, mở bằng chìa khóa thì vì nó nhớ trạng thái là đang khóa nên ấn khóa lần nữa nó ko kéo chuột. Và bác ktra riêng bộ đk bằng ấn nút đk và nghe tiếng role trong hộp có kêu ko.
Bộ điều khiển ngoài hàng của lão tập thì hàng Hàn Quốc... đắt hơn nhiều bác ạ!chuột cái thì rẻ và nằm ở cửa lái.
Khi tôi bấm mở cửa ở bộ ĐK kêu è, è mà không mở được . còn bấm đóng thì một phát ăn ngay các bác ạ thế là thế nào các bác ?

bluestar2006

Xe container
Khi tôi bấm mở cửa ở bộ ĐK kêu è, è mà không mở được . còn bấm đóng thì một phát ăn ngay các bác ạ thế là thế nào các bác ?
Bác có thể tháo nắp bộ ĐK trong xe ra, bấm nút mở cửa xem cái relay nào kêu è è thì thay nó (5-10K/cái loại nhỏ). Hy vọng là hồi sinh bác ạ, còn nếu chọc ngoáy không thành công thì sẽ phải thay bộ ĐK, giá chợ Giời khoảng 260K (lâu lâu em không cập nhật lại giá)

dns281

Xe hơi
CT và các bác cho em hỏi

Ô báo xăng chk xe của em, cứ để 1 đến 2 ngày không đi, là không còn giọt xăng nào, nên khó nổ. Khi nổ bình thường thì lúc nào cũng 1/2 ô kính, CT và các bác băt bệnh giúp em.

thinhquocltd

Xe tăng
Chủ tịch và các bác có chuyên môn sâu về máy tư vấn cho e với!
Chả là xe e hở hơi đã lâu, e cũng cố gắng vớt vát bằng cách thay séc măng, phớt gít nhưng cũng chỉ cải thiện hơn tí chút. E đang dự kiến làm lại hơi cho ngon, tuy nhiên lại có nhiều ý kiến làm e phân tâm, cụ thể hiện tại chia làm 2 phe cân bằng nhau.
1. Giữ hơi cũ, doa nòng lên cốt: Phe này bảo vệ rằng hơi zin, thép tốt, đóng cân, chắc chắn, còn đóng nòng lại nhiều khi ko cân, lỏng...
2. Đóng nòng khác về cốt 0: Phe này phản pháo phe kia rằng xi lanh xịn chỉ tôi bề mặt, nên doa sẽ hết phần tôi, nên sẽ ko bền....

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch và các bác có chuyên môn sâu về máy tư vấn cho e với!
Chả là xe e hở hơi đã lâu, e cũng cố gắng vớt vát bằng cách thay séc măng, phớt gít nhưng cũng chỉ cải thiện hơn tí chút. E đang dự kiến làm lại hơi cho ngon, tuy nhiên lại có nhiều ý kiến làm e phân tâm, cụ thể hiện tại chia làm 2 phe cân bằng nhau.
1. Giữ hơi cũ, doa nòng lên cốt: Phe này bảo vệ rằng hơi zin, thép tốt, đóng cân, chắc chắn, còn đóng nòng lại nhiều khi ko cân, lỏng...
2. Đóng nòng khác về cốt 0: Phe này phản pháo phe kia rằng xi lanh xịn chỉ tôi bề mặt, nên doa sẽ hết phần tôi, nên sẽ ko bền....
Em thì theo phe số 1 đấy bác ạ. Nhưng bộ piston cốt 0 nên được giữ lại và cất đi, để nếu nhanh bị hở lại thì ta lại quay lại phương án đóng nòng :)
Thực tế thì hôm trước cái xe của cậu em em lên thẳng cốt 0 lên cốt 2, làm cẩn thận nên máy làm xong ngon lắm. Còn độ bền thì chưa đủ thời gian để kiểm chứng thực tế.

vuahung105

Xe container
Em thì theo phe số 1 đấy bác ạ. Nhưng bộ piston cốt 0 nên được giữ lại và cất đi, để nếu nhanh bị hở lại thì ta lại quay lại phương án đóng nòng :)
Thực tế thì hôm trước cái xe của cậu em em lên thẳng cốt 0 lên cốt 2, làm cẩn thận nên máy làm xong ngon lắm. Còn độ bền thì chưa đủ thời gian để kiểm chứng thực tế.
em k rõ là xoáy nòng lên cos2 thì mài đi khoảng mấy mm, vì thép nòng nguyên bản khoảng 2mm. nếu mài ít hơn 2mm thì e nghĩ phương án 1 tốt hơn. còn k thì phương án 2 tốt hơn. nếu sai thì các cụ cứ chém nhá

bluestar2006

Xe container
em k rõ là xoáy nòng lên cos2 thì mài đi khoảng mấy mm, vì thép nòng nguyên bản khoảng 2mm. nếu mài ít hơn 2mm thì e nghĩ phương án 1 tốt hơn. còn k thì phương án 2 tốt hơn. nếu sai thì các cụ cứ chém nhá
Mỗi cốt nó rộng ra 0,25mm bác ạ

thinhquocltd

Xe tăng
Mỗi cốt nó rộng ra 0,25mm bác ạ
ok! Đi sn về giao cho bác zingge thi công, và bắt bảo hành hẳn hoi.
Ct cho e hỏi thêm chút. Sơn hốc bánh xe bằng sơn chống thấm, mà sơn chống thấm có 2 loại. 1 loại là trộn với xi cát để lát nền nhà vệ sinh, loại này đặc sệt; loại 2 là trộn với xi măng để quét chốm thấm tuờng nhà.
Vậy chọn loại nào ạ và khi sơn có fải trộn xi măng k????

bluestar2006

Xe container
ok! Đi sn về giao cho bác zingge thi công, và bắt bảo hành hẳn hoi.
Ct cho e hỏi thêm chút. Sơn hốc bánh xe bằng sơn chống thấm, mà sơn chống thấm có 2 loại. 1 loại là trộn với xi cát để lát nền nhà vệ sinh, loại này đặc sệt; loại 2 là trộn với xi măng để quét chốm thấm tuờng nhà.
Vậy chọn loại nào ạ và khi sơn có fải trộn xi măng k????

À bác đã thử thay secmang cốt 1 vào chưa (phải mài cắt secmang cho vừa lòng cylinder)
Thợ dùng cho xe em chống thấm Shell Flinkote, không trộn thêm gì bác ạ, nhưng phải quét nhiều lớp mới được

vuahung105

Xe container
À bác đã thử thay secmang cốt 1 vào chưa (phải mài cắt secmang cho vừa lòng cylinder)
Thợ dùng cho xe em chống thấm Shell Flinkote, không trộn thêm gì bác ạ, nhưng phải quét nhiều lớp mới được
e thấy thợ nói là phương án này k hay lắm. vì nòng rộng ra rồi, nên trong hành trình pitong sẽ bị lắc đuôi. nên k bền. các cụ bình tiếp đi.

67campha

Xe tăng
e thấy thợ nói là phương án này k hay lắm. vì nòng rộng ra rồi, nên trong hành trình pitong sẽ bị lắc đuôi. nên k bền. các cụ bình tiếp đi.
Em theo phương án 1. Nhưng theo em phải doa nòng lên cos. Thợ sẽ đo và doa lên cos 1 hay cos 2 tùy theo nòng.
Theo phương án dùng secmang cos1 cắt đi như CT em thấy có sáng tạo nhưng tính ổn định và hiệu quả ko cao.
Xi lanh xe bác bây h nó ko tròn mà méo roài. Doa lại và lên cos là hợp lý. Kinh nghiệm thì e ko có. Đây là bố e truyền lại.

Cụ [@ZINGGE;95096] vào cho ý kiến.