Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Cerato-6134

Xe container
Các câu hỏi có ít tính chuyên môn, em mời các bác qua bên thớt buôn chuyện nhà mình thì hợp lý hơn. Còn thớt chuyên môn tập trung vào chuyên môn sâu hơn bác nhé (và cũng hạn chế những post chỉ cảm ơn đơn thuần - cái này có công cụ vodka cũng rất hay ạ)

P/S: Còn đánh bóng đèn pha, bác ra Hường Khởi 30 Đồng Nhân nhé.
Lâu lâu em ko vào bên này, đọc lại nhớ V2 cũ.
Và hơn nữa thì thấy nhiều mem sinh hoạt bên này mà ít sang bên chiên khoai nhỉ.

hat65

Xe điện
Kính chào bác CT cùng các bác tôi có chút thắc mắc nhò các bác tư vấn giúp với. Hôm qua tới nay con V2 của tôi nó giở chứng thấy khó chịu vô cùng. Lúc bắt đầu di chuyển hoặc đi tốc độ dưới 10km/h nó cứ kêu kẽo cà kẽo kẹt phía trước , tiếng kêu này không phải tiếng cơ khí mà cứ như cọ xát vào nhau ấy . tôi ngắm mãi không tìm ra nguyên nhân mong các bác chỉ giúp với . Khi đi tốc độ hơn 10km/h thì lại không thấy tiếng kêu nữa các bác ạ
Kêu dưới gầm do nhiều nguyên nhân, nếu kẽo kẹt như cao su thì có thể do bộ cao su của thanh cân bằng bác à

deewey

Xe buýt
Chiều qua em đi rửa xe, bà rửa xe nhiệt tình phun nước vào gầm và hốc bánh trước để rửa cho sạch, kết quả là nước vào đầy trong khoang máy làm cho không nổ được máy, em muốn cảm ơn bác hat65 đã tư vấn cho em để em tự sử lấy, nhưng liên quan đến bộ chia điện em không dám làm em phải gọi thợ đến, thợ phán hỏng dây cao áp chạy về lấy cao áp mới nhưng cũng ko nổ được thế là họ tháo nắp chia điện ra xịt cái lọ con lạc đà vào và dùng tô vít chỉnh lại các cực còn cái con quay thì họ cạy cái miếng đồng gì đó (tối em ko nhìn được). Kết quả lắp lại đề phát nổ luôn nhưng hơi yến, em nổ một lúc thì máy êm trở lại, em thấy lúc nổ máy thì cái con ốc vít phía dưới của nắp chia điện nó có tia lửa điện sáng chớp chớp nữa (nắp của em vẫn còn mới chưa bị nứt vỡ gì). Thợ có bảo em là con quay chia điện của anh bị hỏng rồi, dây đồng hay miếng đồng bị lòi ra rồi phải thay cái mới.
Em thấy xe em vẫn chạy bình thường nên em định để nguyên chưa thay vội, các cụ cho em hỏi cái con quay chia điện có sửa được không hay phải mua mới vậy ạ?

cafe sáng

Xe buýt
Nhìn cái đèn xinh nhan ở dưới cản nó cứ bần bần cái xe.
Em định dư này:
1. Bỏ 2 đèn xinh nhan dưới, hàn trám kín hốc đèn, sơn lại cản trước.
2. Thay bóng đèn lăng téc, đấu lại dây thành xinh nhan ( cho nó thành một cụm đèn).
3. Thiếu mất đèn lăng téc, có nhất thiết phải có khi đăng kiểm không?

bluestar2006

Xe container
Nhìn cái đèn xinh nhan ở dưới cản nó cứ bần bần cái xe.
Em định dư này:
1. Bỏ 2 đèn xinh nhan dưới, hàn trám kín hốc đèn, sơn lại cản trước.
2. Thay bóng đèn lăng téc, đấu lại dây thành xinh nhan ( cho nó thành một cụm đèn).
3. Thiếu mất đèn lăng téc, có nhất thiết phải có khi đăng kiểm không?
Signal ở vị trí cản mới dễ nhận biết (lúc bác bật đèn pha). Còn signal góc xe chỉ là phụ trợ thôi bác ạ. Bác có thể làm nhưng cân đối sự an toàn trên hết nhé

dongbaclangtu

Xe điện
Chiều qua em đi rửa xe, bà rửa xe nhiệt tình phun nước vào gầm và hốc bánh trước để rửa cho sạch, kết quả là nước vào đầy trong khoang máy làm cho không nổ được máy, em muốn cảm ơn bác hat65 đã tư vấn cho em để em tự sử lấy, nhưng liên quan đến bộ chia điện em không dám làm em phải gọi thợ đến, thợ phán hỏng dây cao áp chạy về lấy cao áp mới nhưng cũng ko nổ được thế là họ tháo nắp chia điện ra xịt cái lọ con lạc đà vào và dùng tô vít chỉnh lại các cực còn cái con quay thì họ cạy cái miếng đồng gì đó (tối em ko nhìn được). Kết quả lắp lại đề phát nổ luôn nhưng hơi yến, em nổ một lúc thì máy êm trở lại, em thấy lúc nổ máy thì cái con ốc vít phía dưới của nắp chia điện nó có tia lửa điện sáng chớp chớp nữa (nắp của em vẫn còn mới chưa bị nứt vỡ gì). Thợ có bảo em là con quay chia điện của anh bị hỏng rồi, dây đồng hay miếng đồng bị lòi ra rồi phải thay cái mới.
Em thấy xe em vẫn chạy bình thường nên em định để nguyên chưa thay vội, các cụ cho em hỏi cái con quay chia điện có sửa được không hay phải mua mới vậy ạ?
Ko sửa đc đâu ạ! Con quay thì bác nên mua ngay ko thì nằm đường đấy và ko phải ở đâu cũng có. Bác mua tìm đc chỗ nào bán hàng hịn thì nhặt hộ em luôn đỡ phải ship taobao.

Chào các bác . Các bác ơi cho em hỏi cái . Chiếc cd Của e đang chạy ngon lành bữa nay tự dưng. Có hiện tườngj này các bác ạ . Xe đang chạy trên đường tự dưng ga nổ giạt cục rồi chết máy hẳn . Nghỉ một lúc lại chạy tiếp nhưng vẫn xảy ra trường hợp như trên . Sáng ra rất khó nổ . Đề phải nhấn hết ga mới nổ nhưng nổ không đều nên chạy giật cục . Hôm qua em cho đi gara súc bình xăng . Thay lọc xăng vệ sinh toàn bộ , kiểm tra bộ chia điện vẩn ok . Không có gì bất thường . Nhưng sáng ngày em đi làm lại chứng nào tật ấy . Cố chạy ra gara giờ đang nằm đường viết lên thớt nhờ các bác tư vấn giúp em . 0969462789. . Các bác giúp e với chứ hoang mang quá

bluestar2006

Xe container
Chào các bác . Các bác ơi cho em hỏi cái . Chiếc cd Của e đang chạy ngon lành bữa nay tự dưng. Có hiện tườngj này các bác ạ . Xe đang chạy trên đường tự dưng ga nổ giạt cục rồi chết máy hẳn . Nghỉ một lúc lại chạy tiếp nhưng vẫn xảy ra trường hợp như trên . Sáng ra rất khó nổ . Đề phải nhấn hết ga mới nổ nhưng nổ không đều nên chạy giật cục . Hôm qua em cho đi gara súc bình xăng . Thay lọc xăng vệ sinh toàn bộ , kiểm tra bộ chia điện vẩn ok . Không có gì bất thường . Nhưng sáng ngày em đi làm lại chứng nào tật ấy . Cố chạy ra gara giờ đang nằm đường viết lên thớt nhờ các bác tư vấn giúp em . 0969462789. . Các bác giúp e với chứ hoang mang quá
Nhiều khả năng xe bác đang bị ngộp xăng trong chế hòa khí (bình xăng con). Bác kiểm tra ô kính bên cạnh chế hòa khí thấy xăng đầy ô kính là đúng hiện tượng này.
Để khắc phục, đầu tiên bác nói thợ vệ sinh đường xăng vào kim 3 cạnh để duy trì mức xăng 1/2 ô kính

Một khả năng nữa là le gió đang bị đóng. Bác dùng dây thép buộc cho bướm luôn mở để vòng tua được đều hơn. (Em đang bận nên tranh thủ trợ giúp chút thôi đã)

dvt

Xe hơi
Chủ tịch phán chuẩn, y như bệnh xe em hôm CN vừa rồi.
- cũng chk đầy xăng, sặc xăng ko nổ đc, nhấn ga kịch sàn đề kéo dài nổ, nổ lụp bụp, khói đen xì;
- thợ tháo chk vệ sinh và kiểm tra kim ba cạnh,
- cũng buộc bướm cho mở,
Và bây giờ lại chạy bình thường, hết khói đen, ko lụp bụp.

Nhiều khả năng xe bác đang bị ngộp xăng trong chế hòa khí (bình xăng con). Bác kiểm tra ô kính bên cạnh chế hòa khí thấy xăng đầy ô kính là đúng hiện tượng này.
Để khắc phục, đầu tiên bác nói thợ vệ sinh đường xăng vào kim 3 cạnh để duy trì mức xăng 1/2 ô kính

Một khả năng nữa là le gió đang bị đóng. Bác dùng dây thép buộc cho bướm luôn mở để vòng tua được đều hơn. (Em đang bận nên tranh thủ trợ giúp chút thôi đã)

vuhoabacgiang81

Xe máy
bác ra thợ xúc lại chế khaongs 170 kin là OK

Bùi Hải Anh

Xe hơi
Chào các bác, mình đang cần một cái mặt máy bãi còn ngon lành tí. Có bác nào vừa tiễn đưa em Pride hoặc có biết thì xin hay giúp mình. Giá cả hợp lý. Chân thành cảm ơn. (Xe mình là Kia Pride 1993. Đang làm hơi nhưng Head Cylinder hơi kém do bạc trục cam đã rất long, nên tiếng kêu không được êm ái nữa)

thinhquocltd

Xe tăng
Xe này là xe cơ chủ tịch ạ!
E kiểm tra chỉ thấy độ chụm bánh ko chuẩn lắm (ăn mòn lốp má trong hơi nhiều), nhưng khi lái lúc quay đầu thì ôi thôi (nặng hơn cả xe tải Tàu ko trợ lực nhà Bác Thi) nhưng lúc đi thẳng thì lại nhẹ hơn cả trợ lực. E đang nghi ngờ bi chữ thập.
CT cho ý kiến xem ngoài cái đó ra kiểm tra chỗ nào nữa ạ? cái độ chụm kia có ảnh hưởng nhiều ko nhỉ????

hat65

Xe điện
Chào các bác, mình đang cần một cái mặt máy bãi còn ngon lành tí. Có bác nào vừa tiễn đưa em Pride hoặc có biết thì xin hay giúp mình. Giá cả hợp lý. Chân thành cảm ơn. (Xe mình là Kia Pride 1993. Đang làm hơi nhưng Head Cylinder hơi kém do bạc trục cam đã rất long, nên tiếng kêu không được êm ái nữa)
Bác có ở hn thì lh cậu Thanh ( gara Trường Giang) đang có một chiếc mặt máy đấy. Dt 0979248486

bluestar2006

Xe container
Xe này là xe cơ chủ tịch ạ!
E kiểm tra chỉ thấy độ chụm bánh ko chuẩn lắm (ăn mòn lốp má trong hơi nhiều), nhưng khi lái lúc quay đầu thì ôi thôi (nặng hơn cả xe tải Tàu ko trợ lực nhà Bác Thi) nhưng lúc đi thẳng thì lại nhẹ hơn cả trợ lực. E đang nghi ngờ bi chữ thập.
CT cho ý kiến xem ngoài cái đó ra kiểm tra chỗ nào nữa ạ? cái độ chụm kia có ảnh hưởng nhiều ko nhỉ????
Em thấy xe không trợ lực lúc đã chạy rồi thì tay lái nhẹ hơn xe có trợ lực, vì thước lái trợ lực có các cơ cấu chạy trong dầu nên có lực cản lại bác ạ.

Xe bị mòn lốp không đều, trước tiên cần chỉnh lại độ chụm rồi mới xem xét tiếp được, nặng nhẹ nó còn phụ thuộc cái ụ giảm xóc và khung đã từng có vấn đề gì chưa nữa.

PhamQuangThanh

Xe tải
Em có 1 chiếc mặt máy kia pride còn ngon lành cành đào cụ mua em để giá OF là 1 củ 2, em mua 2 củ tư của M Béo, nếu không ngon cho cụ trả lại em, em bảo hành 1 tháng cho cụ.
Dây chun em 091938 939 6

PhamQuangThanh

Xe tải
Cụ rửa sạch cho em bình đựng xăng, các ống xăng thông sạch là ngon ngay cụ nhé.

deewey

Xe buýt
Các bác cho em hỏi : xe của em sáng dậy nổ máy đi làm hoặc chiều tối về nhà thì lúc khởi động đề phát nổ luôn, có bù ga trời lạnh đầy đủ, em có thể đi được luôn sau khi nổ máy nhưng sau khi đi được khoảng gần 1km thì máy cứ ư ử và yếu đi đôi khi bị chết máy, nó cứ như là sắp hết xăng ấy (mặc dù đầy bình), khi gặp hiện tượng ấy em toàn phải rẽ vào lề để mồi ga một lúc (khoảng 2 đến 3 phút) thì máy lại nổ êm và đều lại bình thường và sau đó là chạy vô tư không sao nữa.
Các bác tư vấn em cách chữa bệnh này với.

hat65

Xe điện
Các bác cho em hỏi : xe của em sáng dậy nổ máy đi làm hoặc chiều tối về nhà thì lúc khởi động đề phát nổ luôn, có bù ga trời lạnh đầy đủ, em có thể đi được luôn sau khi nổ máy nhưng sau khi đi được khoảng gần 1km thì máy cứ ư ử và yếu đi đôi khi bị chết máy, nó cứ như là sắp hết xăng ấy (mặc dù đầy bình), khi gặp hiện tượng ấy em toàn phải rẽ vào lề để mồi ga một lúc (khoảng 2 đến 3 phút) thì máy lại nổ êm và đều lại bình thường và sau đó là chạy vô tư không sao nữa.
Các bác tư vấn em cách chữa bệnh này với.
Bác buộc bướm gió vào nhiều khả năng hêt bệnh