Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

deewey

Xe buýt
Bác buộc bướm gió vào nhiều khả năng hêt bệnh
CHK của em vẫn có dù đóng mở lúc khởi động và có nước nóng lên là mở hết cỡ, nó đang thế thì vẫn cần buộc nó lại à bác? Bác cho em hỏi thêm là cái ti ô dẫn xăng từ cái lọc xăng đến cái cục gì đó (hình như là cái bơm xăng) chạy vào CHK nó mà bị hở thì bệnh nó như nào ạ? Em thấy cái ti ô đó nó bị lão hóa chỗ cắm vào nó đang có vết nứt.

hat65

Xe điện
Buộc và bỏ buộc bướm ga bác tự làm đc nên cứ thử xem sao
Nếu ống đó nứt đủ lớn thì xăng sẽ rò ra ngoài

thinhquocltd

Xe tăng
Nguyên nhân nào dẫn đến hết xăng trong chk nhỉ chủ tịch.
Xe cứ nghỉ qua thứ 7 cn là y như rằng chk hết xăng, còn ngày nào cung đi thì ok.

bluestar2006

Xe container
Nguyên nhân nào dẫn đến hết xăng trong chk nhỉ chủ tịch.
Xe cứ nghỉ qua thứ 7 cn là y như rằng chk hết xăng, còn ngày nào cung đi thì ok.
Bác đổ xăng hịn quá nó bay hơi hết rồi :)
Em đùa vậy, bác kiểm tra cái đường thông hơi CHK xem lúc tắt máy nó có đóng lại không (cái van điện ý)

cafe sáng

Xe buýt
Em muốn tháo bóng đèn lăng téc để thay bóng mầu vàng thử xinh nhan mà không tháo được. Cụ nào tháo rồi hướng dẫn em cái.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em muốn tháo bóng đèn lăng téc để thay bóng mầu vàng thử xinh nhan mà không tháo được. Cụ nào tháo rồi hướng dẫn em cái.
Bác cự vặn bóng theo chiều ngược kim đồng hồ ấy là lấy bóng ra còn tháo cả cụn nó chỉ có con ốc chỗ đèn pha thì phải

vuahung105

Xe container
Bác cự vặn bóng theo chiều ngược kim đồng hồ ấy là lấy bóng ra còn tháo cả cụn nó chỉ có con ốc chỗ đèn pha thì phải
phải nhấc cả cái đèn xi nhan ra thì mới lấy đc bóng cơ. k có chỗ trống thò tay vào đâu ah.

thinhquocltd

Xe tăng
Tin này đáng lẽ bên chuyên môn, nhưng vì ko phải là pride nên e chia sẻ ở đây cho các bác áp dụng đc cả cho 2 và 4 bánh.
Chả là lâu lâu rồi e có hỏi chủ tịch về việc chuyển số hơi trễ ở xe ga cuaa gấu. Vì gấu nhà e chỉ đi xe ga khi đi chợ khoảng 500m và rất ít đi. Vậy nên có nói như thế e cũng chả để ý. Chủ nhật vừa rồi nịnh gấu tí để xin quato đi làng chóng, mang xe đi bảo dưỡng mới bít là kẹt pít tông phanh đĩa, làm cho xe cứ phải cố vượt qua. Chuyển soâ trễ và chắc là cũng tốn xăng.
Các bác để ý nhé, kẹt phanh đi cũng an xăng lăm đấy.

67campha

Xe tăng
Tin này đáng lẽ bên chuyên môn, nhưng vì ko phải là pride nên e chia sẻ ở đây cho các bác áp dụng đc cả cho 2 và 4 bánh.
Chả là lâu lâu rồi e có hỏi chủ tịch về việc chuyển số hơi trễ ở xe ga cuaa gấu. Vì gấu nhà e chỉ đi xe ga khi đi chợ khoảng 500m và rất ít đi. Vậy nên có nói như thế e cũng chả để ý. Chủ nhật vừa rồi nịnh gấu tí để xin quato đi làng chóng, mang xe đi bảo dưỡng mới bít là kẹt pít tông phanh đĩa, làm cho xe cứ phải cố vượt qua. Chuyển soâ trễ và chắc là cũng tốn xăng.
Các bác để ý nhé, kẹt phanh đi cũng an xăng lăm đấy.
cụ đang ở thớt chuyên môn mà!
mai e cũng xem xe của gấu.
thanks cụ.
P/S" cụ đưa cả gấu đi thì quơ ta gì nữa thía? giả nhời em bên chiên khoai nhé

xecoitico

Xe buýt
Giàng lượn chợ có thấy chỗ nào bán đèn led chân T10 màu vàng không? Em lượn mấy hôm rồi nhưng chưa thấy chỗ nào có, loại 5led í

hat65

Xe điện
Xanh nước biển, đỏ, trắng chứ đâu có vàng nhỉ ( vàng giống sợi đốt thì độ làm giề). T10 ngắn dài nhà tuấn lan nguyễn công trứ có mà iem

Nhiều khả năng xe bác đang bị ngộp xăng trong chế hòa khí (bình xăng con). Bác kiểm tra ô kính bên cạnh chế hòa khí thấy xăng đầy ô kính là đúng hiện tượng này.
Để khắc phục, đầu tiên bác nói thợ vệ sinh đường xăng vào kim 3 cạnh để duy trì mức xăng 1/2 ô kính

Một khả năng nữa là le gió đang bị đóng. Bác dùng dây thép buộc cho bướm luôn mở để vòng tua được đều hơn. (Em đang bận nên tranh thủ trợ giúp chút thôi đã)
Cám ơn các bác nhiều lắm . E đã làm thử và chạy lại ngon lanh rồi . Tiên thể em thay luôn 4 e buzi mới vì đã hơn năm nay e chưa vệ sinh nên khi thấy bác thợ nói e thay luôn .

Cám ơn các bác nhiều lắm . E đã làm thử và chạy lại ngon lanh rồi . Tiên thể em thay luôn 4 e buzi mới vì đã hơn năm nay e chưa vệ sinh nên khi thấy bác thợ nói e thay luôn .
Tiện đây bác cho e hỏi tí . Sao xe e thấy khi lên dốc hay lên ga ở số cao hay nghe có tiếng lạch cạch nghe rất khó chụi . Liệu có khác phụ c đc ko nhỉ . Nhờ bác chỉ giúp

xecoitico

Xe buýt
Tiện đây bác cho e hỏi tí . Sao xe e thấy khi lên dốc hay lên ga ở số cao hay nghe có tiếng lạch cạch nghe rất khó chụi . Liệu có khác phụ c đc ko nhỉ . Nhờ bác chỉ giúp
Tiếng gõ này là đặc trưng của CD5. Sống chung với nó đi bác hoặc bác không dùng điều hòa thì sẽ ko phải nghe nó nữa :D

xecoitico

Xe buýt
Xanh nước biển, đỏ, trắng chứ đâu có vàng nhỉ ( vàng giống sợi đốt thì độ làm giề). T10 ngắn dài nhà tuấn lan nguyễn công trứ có mà iem
Ánh sáng vàng của led nó lung linh hơn mà anh. Em cũng lượn nhà Tuấn Lan rồi nhưng ko có ặc ặc

CD52002

Xe hơi
Bác CT ơi cho em hỏi cách khắc phục tay quay kính của xe em sao nó nặng quá không biết vô nhớt chổ nào cho nó nhẹ. Cảm ơn Bác