Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuhoabacgiang81

Xe máy
các bác chỉ giáo hộ em cái:
cái két nươc làm mát của em thấy nhiều sắt quá mai em tính xả nước trong két ra thay
các bác chỉ rùm em cách xả nước trong két với

vuahung105

Xe container
cái két nươc làm mát của em thấy nhiều sắt quá mai em tính xả nước trong két ra thay
bác ngồi xuống phía đầu xe, thò tay vào sờ dưới đáy két nuước có cái van nhựa hình cánh bướm ấy, vặn ra để xả nước đấy ah.
tuy nhiên là vẫn còn nước cũ trong máy, nên bác bắc một vòi nước vào nắp trên, mở nắp dưới và nổ máy một lúc cho nước lưu thông . khi nào nước trong hết thì tắt máy

Quan3d

Xe tăng
@Các bác: Tình hình là bạc thước lái cơ của e đã tiện lại, nhưng không ổn lắm, bác nào đã độ lên thước lái trợ lực còn dư thước lại cơ thì để lại cho e thước lái cơ với ạ.. e xin hầu rượu ạ..

67campha

Xe tăng
cụ thò tay vào cái cánh bướm ngay dưới đáy két nước. tháo ra cho nước chảy.
lấy vòi nước xả vào nắp két nước cho chảy thoải mái để bớt cặn trong két.
tháo cái ống nước vào két ngay gần nắp két nước, lấy 1 đoạn ống nối cho chảy vào 1 cái xô.
đóng cái van hình cánh bướm dưới đáy vào. đổ nước vào đầy két và nổ máy. để máy đang nổ và cứ thế đổ thêm nước vào két.
cụ sẽ thấy nước chảy vào cái xô vừa nãy cụ hứng. cứ đổ nước vào két đến khi nào nước ra trong như nước lã là được.
lúc này trong máy chỉ còn toàn nước lã. tắt máy.
lại tháo cái van cánh bướm ở dưới đáy cho nước chảy đi hết. đóng vào và đổ nước làm mát.
Cẩn thận thì cụ nên dùng nước cất, không dùng nước máy vì trong nước máy có clo có thể ăn mòn két nước.

dongbaclangtu

Xe điện
Cụ tháo hẳn két nước ra: Tháo giắc quạt, tháo ống nước và tháo 4 con ốc bắt két nước với thanh giằng. Đổ nước vào két cho lên xe máy đi chỗ nào sóc sóc ấy làm vài vòng chắc là sạch hơn kiểu rửa trôi.

67campha

Xe tăng
Chuyên nghiệp thì người ta cho cả cái két vào trong xút luộc cho sạch rồi mới xả bác ah. cho lên xe máy như cụ Dongbac cũng hay nhưng chăng may rơi thì thôi toài. nếu tháo ra thì cứ cầm tay xóc cũng được cụ ah. thường thì xe mình đi cũng xóc nên cái việc xúc như vậy ko có kết quả mấy đâu (ăn thua gì so với xe đang chạy + nước đang nóng). cứ xả và thay nước là được.

dongbaclangtu

Xe điện

Em soi đèn đoán có lỗ thủng ở góc khuất khu vực cổ bình xăng và các ống này, khó thi công quá nhỉ! Nhìn còn chẳng thấy.
Liệu có có cái gì bịt và bị bay mất ko các bác?

vuahung105

Xe container

Em soi đèn đoán có lỗ thủng ở góc khuất khu vực cổ bình xăng và các ống này, khó thi công quá nhỉ! Nhìn còn chẳng thấy.
Liệu có có cái gì bịt và bị bay mất ko các bác?
theo e thì nên vệ sinh sạch sẽ rồi mua cao su non phun gầm về phun dầy dầy một chút, vừa chống gỉ và chống ồn luôn cả 2 hốc bánh.

dongbaclangtu

Xe điện
theo e thì nên vệ sinh sạch sẽ rồi mua cao su non phun gầm về phun dầy dầy một chút, vừa chống gỉ và chống ồn luôn cả 2 hốc bánh.
Vâng, em cảm ơn bác! em cũng đang nghiên cứu mà chửa biết làm dư nào.
Bác cho em hỏi cao su non phun gầm đó thường cửa hàng nào bán và dùng máy nén khí để phun hả bác?

vuahung105

Xe container
Bác cho em hỏi cao su non phun gầm đó thường cửa hàng nào bán và dùng máy nén khí để phun hả bác?
câu hỏi rất hay. mỗi tội e cũng hóng câu trả lời. he he

bluestar2006

Xe container
câu hỏi rất hay. mỗi tội e cũng hóng câu trả lời. he he
Mâý hãng 3M hay LiquiMoly đều có cái chai này, dạng xịt, nhưng giá chừng 250-270K 1 chai. Cả xe mình hết chừng 4 chai

Còn xưa bác Gió có loại thùng to, nhưng dùng thì cần súng phun chuyên dụng, loại này chia cho từng xe thì rẻ hơn ạ

Dieu1954

Xe hơi
Em vẫn mua pin đó ở quanh số 12 Thinh Yên - chợ Giời. Giá 10 -15k 1 viên bác ạ. Bác mang pin cũ đi, hoặc nhớ mã số pin để mua cho đúng loại ạ
Cám ơn bác CT và các bác tư vấn cho tôi tôi đã mua được cụ pin đó rôi loại 12v giá 20K về lắp phát ăn liền các bác ạ . cám ơn các bác nhiều

cafe sáng

Xe buýt
Em đã khắc phục được tình trạng galanty bập bùng. nguyên nhân ở cái ống cao su của le gió, cái cũ nó không khít, thay cái mới ổn định luôn.
Sáng nay em để máy nổ xuống xem khói ống xả thì thấy cứ khoảng 4s lại bị bụp một lần, cái này do nguyên nhân gì ạ?

dongbaclangtu

Xe điện
Em đã khắc phục được tình trạng galanty bập bùng. nguyên nhân ở cái ống cao su của le gió, cái cũ nó không khít, thay cái mới ổn định luôn.
Sáng nay em để máy nổ xuống xem khói ống xả thì thấy cứ khoảng 4s lại bị bụp một lần, cái này do nguyên nhân gì ạ?
Bác giỏi thật! Cái ống nào vậy bác?

zen2014

Xe tải
các bác cho e hỏi xe e thao bugi ra thì cái cọc đánh lửa màu đỏ gạch nhưng xung quanh lại màu đen nhiều muội. nổ máy có mùi xăng e đang muốn chỉnh lại xăng gió cho chuẩn bác nào rành chỉ e hoạc chỉnh giúp e thì tốt quá ah.