Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

autokia43

Xe hơi
Vâng bác kinh để lại giúp e nhé.e cảm ơn bác ạ.bác hat65 ơi? E đã thay cái lắp vài miệng két nước rồi ạ.ko thấy bị hở ạ.lần trước e tưởng là cái bơm nước làm hao nhưng ko phai? Bác ct ơi? Nếu bt thay ron mặt máy thì cần thêm két nước thôi ạ.ko cần gì thêm nữa ạ.nếu lúc trong làm máy nếu như e thấy hỏng gì thì e sẽ nhờ các bác tư vấn để thay ạ.
Bác chủ sướng thì thêm ít nhất 3l dầu máy mới.

autokia43

Xe hơi
Bác chủ ơi!! Em đã tự xúc rửa két nước xong nó bẩn quá bây giờ sạch rồi em phát hiện ra vụ này: Nổ máy quạt chưa quay thì nước trong két ục bọt khí bong bóng (thỉnh thoảng mới có và có màng nhớt). Khi quạt giải nhiệt chạy hoặc bật máy lạnh thì không còn có bọt khí bong bóng.
Em đoán là bị hở ron quy-lát đúng không Bác chủ. Thay ron thì phải xoáy súp pắp và thay bạc luôn phải không ah? (ống pô xe em ra khói trắng và vẫn có nước).
Em lại sắp đi xa quãng đường khoảng 600km không biết có đi được không Bác. Mong Bác chủ tư vấn gấp giúp em.
Cảm ơn Bác chủ./.
Bác kiểm tra lại những hiên tượng trên xem có còn bị nữa hay không? Nếu không bị nữa thì nguyên nhân gây ra hiện tượng ục bọt nước là khi bác xả nước cũ thay nước mới trong máy xuất hiện các túi khí ở các vị trí khác nhau. Khi mới nổ máy bơm nước làm chuyển động tuần hoàn dòng nước đẩy các bọt khí ra ngoài sau một lúc thì sẽ hết bị ục khí, có khi bác phải đổ thêm nước nữa.
Xe ra khói trắng và ra nước chỉ có buổi sáng khi mới nổ máy chạy một lúc nếu hết thì không bị sao cả. Nguyên nhân chẳng có gì ngoài máy còn tốt và thời tiết trở lạnh. Bác chú ý các xe khác chạy trên đường xem của mình có giống thế không.

quocdiep83

Xe tải
Bác kiểm tra lại những hiên tượng trên xem có còn bị nữa hay không? Nếu không bị nữa thì nguyên nhân gây ra hiện tượng ục bọt nước là khi bác xả nước cũ thay nước mới trong máy xuất hiện các túi khí ở các vị trí khác nhau. Khi mới nổ máy bơm nước làm chuyển động tuần hoàn dòng nước đẩy các bọt khí ra ngoài sau một lúc thì sẽ hết bị ục khí, có khi bác phải đổ thêm nước nữa.
Xe ra khói trắng và ra nước chỉ có buổi sáng khi mới nổ máy chạy một lúc nếu hết thì không bị sao cả. Nguyên nhân chẳng có gì ngoài máy còn tốt và thời tiết trở lạnh. Bác chú ý các xe khác chạy trên đường xem của mình có giống thế không.
Xe e cũng có hiện tượng bọt khi mở lắp két nước.và khi ga to thì dòng nước trong miệng két nước lưu thông chạy khá mạnh.và có chút bọt.ko biết có vấn đề gì ko các bác nhỉ.

cafe sáng

Xe buýt
Cái cản trước, sau xe em nó tự nổ, bong ra từng mảng. Liệu bắt thợ tẩy hết matit cũ rồi làm lại có khắc phục được không ạ?.
Bác nào đi chợ mà thấy gioăng ống của xe ifa mua giúp em với. Gioăng cốp xe em giờ rửa xe cũng ướt đầm rồi.

cafe sáng

Xe buýt
Các cụ gia cát dự cho em phát xem hai đầu khoanh đỏ này có phải nối với nhau không ạ, em không có ống, chứ có là em cắm thử liền. Thank các cụ.

deewey

Xe buýt
Các bác giúp em xem cái đầu DVD của em (như hình bên dưới) nó bị lỗi là ấn nút bị loạn lệnh, ví dụ ấn "next" thì nó "back", ấn "mode" thì nó "next" hoặc là sang "mute", nhưng mà dùng điều khiển thì vẫn bình thường các lệnh. Cái bệnh này thợ điện tử có sửa được không ạ? em đoán chắc là nó hỏng mỗi cái mặt trước thôi nên em định mua riêng cái mặt này thì ngoài chợ giời có bán lẻ không a?

cafe sáng

Xe buýt
Thợ sẽ tháo ra, sấy khô. Nếu không được thì thay mới thôi cụ ạ.
Bệnh này do vi điều kiển gây ra, có thể do vi mạch lỗi hoặc lỗi dàn trở lệnh.

bluestar2006

Xe container
Thợ sẽ tháo ra, sấy khô. Nếu không được thì thay mới thôi cụ ạ.
Bệnh này do vi điều kiển gây ra, có thể do vi mạch lỗi hoặc lỗi dàn trở lệnh.
Bệnh này đa phần do tiếp xúc các dây nối không tốt, làm thay đổi điện trở thôi. Cứ mang ra vệ sinh các giắc cắm giữa mặt và main, và nhỏ vào mỗi tiếp điểm 1 giọt RP7 xem sao đã. Nếu không hết bệnh thì mới nghĩ đến thay (hoặc chỉ dùng Remote cũng chẳng sao)

CD52002

Xe hơi
Xe e cũng có hiện tượng bọt khi mở lắp két nước.và khi ga to thì dòng nước trong miệng két nước lưu thông chạy khá mạnh.và có chút bọt.ko biết có vấn đề gì ko các bác nhỉ.
Bác ơi bọt này em thấy có màng nhớt Bác ah. Thế mới khổ. Em mới hỏi thợ họ báo thay ron, xoáy súp pap là 3tr500 ngàn trong đó công thợ 700 ngàn.Nếu thay secmăng thì thêm 2tr nữa. Các Bác cho em hỏi giá như vậy có hợp lý không. Cảm ơn các Bác

zen2014

Xe tải
Xe e đi lên dốc mà đuối đà có tiếng gõ lóc cóc là ở cái j ah các bác chỉ e vơí

bluestar2006

Xe container
Bác ơi bọt này em thấy có màng nhớt Bác ah. Thế mới khổ. Em mới hỏi thợ họ báo thay ron, xoáy súp pap là 3tr500 ngàn trong đó công thợ 700 ngàn.Nếu thay secmăng thì thêm 2tr nữa. Các Bác cho em hỏi giá như vậy có hợp lý không. Cảm ơn các Bác
Bác ơi thợ này chuyên ăn thịt khách hàng rồi ạ. Bác tìm gara khác nhé, vì:
- Ron: 150K
- Phớt git: 20k x 8 = 160K
- Nếu cả bộ ron đại tu là 350-400K (bao gồm cả 2 thứ trên)
- Nước mát 2 lon 50K
- Keo máy nửa tuýp, tính giá cả tuýp là 50K.
- Dầu nhớt 1 can (mà thực ra cũng không cần thay)
- Bộ secmang 700K (hàng hịn)

Bác cộng giúp em nhé.

67campha

Xe tăng
Các bác giúp em xem cái đầu DVD của em (như hình bên dưới) nó bị lỗi là ấn nút bị loạn lệnh, ví dụ ấn "next" thì nó "back", ấn "mode" thì nó "next" hoặc là sang "mute", nhưng mà dùng điều khiển thì vẫn bình thường các lệnh. Cái bệnh này thợ điện tử có sửa được không ạ? em đoán chắc là nó hỏng mỗi cái mặt trước thôi nên em định mua riêng cái mặt này thì ngoài chợ giời có bán lẻ không a?

DVD của bác giống hệt của e. Bệnh cũng giống nhau. Bác cứ tháo cái mặt DVD ra, vệ sinh sạch sẽ là ok. Cái này do bị ẩm, oxi hóa tiếp điểm thôi.

CD52002

Xe hơi
Bác ơi thợ này chuyên ăn thịt khách hàng rồi ạ. Bác tìm gara khác nhé, vì:
- Ron: 150K
- Phớt git: 20k x 8 = 160K
- Nếu cả bộ ron đại tu là 350-400K (bao gồm cả 2 thứ trên)
- Nước mát 2 lon 50K
- Keo máy nửa tuýp, tính giá cả tuýp là 50K.
- Dầu nhớt 1 can (mà thực ra cũng không cần thay)
- Bộ secmang 700K (hàng hịn)

Bác cộng giúp em nhé.
Cảm ơn Bác CT rất nhiều.
Em ở Tp HCM Bác nào ở SG chỉ giúp em chổ sửa mềm với ah. Em cảm ơn.

deewey

Xe buýt
DVD của bác giống hệt của e. Bệnh cũng giống nhau. Bác cứ tháo cái mặt DVD ra, vệ sinh sạch sẽ là ok. Cái này do bị ẩm, oxi hóa tiếp điểm thôi.
Bác ơi, phải dùng tovit tháo tung cái mặt ngoài ra rồi vệ sinh hay chỉ vệ sinh tiếp điểm giữa mặt ngoài và thớt bên trong xe thôi ạ?

bluestar2006

Xe container
Bác ơi, phải dùng tovit tháo tung cái mặt ngoài ra rồi vệ sinh hay chỉ vệ sinh tiếp điểm giữa mặt ngoài và thớt bên trong xe thôi ạ?
Bác khéo tay nên cứ làm cả 2 đi, không lo hỏng đâu.

67campha

Xe tăng
hôm qua e nhìn qua cái sờ mát phôn bé tí nên tưởng DVD của bác giống DVD của e nhưng hơi khác 1 tí. bác cứ dùng tovit tháo hẳn ra, ko hỏng được đâu. bác sẽ thấy cái vỉ mạch bị oxi hóa, trắng các tiếp điểm. em mới vệ sinh được khoảng 1 tháng mà đã bị lại. e đang định tháo ra vệ sinh rồi bơm ít keo kính cho nó kín luôn, giống như bơm keo vào mấy con IC ấy.

cafe sáng

Xe buýt
hôm qua e nhìn qua cái sờ mát phôn bé tí nên tưởng DVD của bác giống DVD của e nhưng hơi khác 1 tí. bác cứ dùng tovit tháo hẳn ra, ko hỏng được đâu. bác sẽ thấy cái vỉ mạch bị oxi hóa, trắng các tiếp điểm. em mới vệ sinh được khoảng 1 tháng mà đã bị lại. e đang định tháo ra vệ sinh rồi bơm ít keo kính cho nó kín luôn, giống như bơm keo vào mấy con IC ấy.
Chơi luôn keo AB đi cụ.:D
Mấy chỗ bị ô xi hóa đó cụ mang thợ hàn lại cho chứ cụ có đổ keo mấy cũng không khắc phục được đâu ạ. Bản thân thiếc bị biến chất => dẫn điện kém => nút bấm không chuẩn. Em nôm na thế, chứ giải thích cơ chết hoạt động cái vi điều kiển nó phức tạp lắm.

67campha

Xe tăng
Chơi luôn keo AB đi cụ.:D
Mấy chỗ bị ô xi hóa đó cụ mang thợ hàn lại cho chứ cụ có đổ keo mấy cũng không khắc phục được đâu ạ. Bản thân thiếc bị biến chất => dẫn điện kém => nút bấm không chuẩn. Em nôm na thế, chứ giải thích cơ chết hoạt động cái vi điều kiển nó phức tạp lắm.
ặc. keo AB e thấy có thành phần là bột sắt thì phải?. phệt vào thì cứ gọi là ...
còn vụ hàn thì chắc e làm được.