Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuhoabacgiang81

Xe máy
các cụ bắt hộ em bệnh con V2( CD5 2004) nhà em cái:
cứ khi nào đỗ xe và số o là xe cua em vong tua tăng lên tới 1500 luôn không xuông và khi em tắt máy thì máy giật 3,4 phát rồi mới tắt
KHi đề nổ lại thì không nổ được.Để 1,2 tiếng đề nổ lại thì mới đc.( Buri em mới thay cả 4 con mới rồi)
mong các bác trong hội giúp đỡ em. em kám ơn

vuahung105

Xe container
cứ khi nào đỗ xe và số o là xe cua em vong tua tăng lên tới 1500 luôn không xuông và khi em tắt máy thì máy giật 3,4 phát rồi mới tắt
KHi đề nổ lại thì không nổ được.Để 1,2 tiếng đề nổ lại thì mới đc.( Buri em mới thay cả 4 con mới rồi)
lần gần nhất vệ sinh chế hòa khí là bao h hả bác. e đoán là đến lúc làm lại roài.

CD52002

Xe hơi
Bác đạp nhồi ga đến 2 lần là nó xuống ngay

CD52002

Xe hơi
Nếu bác đã xử lý đc nguyên nhân gây bẩn két nước thì bác tháo 4 con ốc ngoàm giữ két nước và hai ống nước, dây quạt gió và nhấc két nc ra lắc rửa là tốt nhất
Cảm ơn Bác em vừa làm như Bác hướng dẫn. Bây giờ nước trong két sạch rồi. Mình có phải thay nước làm mát màu đỏ không Bác

dongbaclangtu

Xe điện
Bác mua cái loại pha sẵn dùng cũng yên tâm hơn nước uống, tác dụng đến đâu thì rất khó định lượng.

CD52002

Xe hơi
Em dap ga vai cai la de no dc.nhung em chua hieu nguyen nhan lam sao?bac giai ngo ho em cai
Em cũng nghe anh em trên đây chỉ như vậy. Theo em nghĩ do thiếu xăng trong chế nên khi đạp ga 1 đến 2 lần trước khi đề máy để bổ sung thêm xăng trong chế thì máy sẽ dễ nổ ngay. Bác thử kiểm tra lại xăng gió và cả cái lọc xăng xem nó có bẩn không. Em chỉ biết có thế. ;))

CD52002

Xe hơi
Bác chủ ơi!! Em đã tự xúc rửa két nước xong nó bẩn quá bây giờ sạch rồi em phát hiện ra vụ này: Nổ máy quạt chưa quay thì nước trong két ục bọt khí bong bóng (thỉnh thoảng mới có và có màng nhớt). Khi quạt giải nhiệt chạy hoặc bật máy lạnh thì không còn có bọt khí bong bóng.
Em đoán là bị hở ron quy-lát đúng không Bác chủ. Thay ron thì phải xoáy súp pắp và thay bạc luôn phải không ah? (ống pô xe em ra khói trắng và vẫn có nước).
Em lại sắp đi xa quãng đường khoảng 600km không biết có đi được không Bác. Mong Bác chủ tư vấn gấp giúp em.
Cảm ơn Bác chủ./.

bluestar2006

Xe container
Bác chủ ơi!! Em đã tự xúc rửa két nước xong nó bẩn quá bây giờ sạch rồi em phát hiện ra vụ này: Nổ máy quạt chưa quay thì nước trong két ục bọt khí bong bóng (thỉnh thoảng mới có và có màng nhớt). Khi quạt giải nhiệt chạy hoặc bật máy lạnh thì không còn có bọt khí bong bóng.
Em đoán là bị hở ron quy-lát đúng không Bác chủ. Thay ron thì phải xoáy súp pắp và thay bạc luôn phải không ah? (ống pô xe em ra khói trắng và vẫn có nước).
Em lại sắp đi xa quãng đường khoảng 600km không biết có đi được không Bác. Mong Bác chủ tư vấn gấp giúp em.
Cảm ơn Bác chủ./.
Khả năng cao là xe bác bị hỏng ron quy lat (thổi ron). Dự đoán của bác là đúng đấy, vì xe có khói trắng nên bạc đã bị hở (là nhẹ, còn nặng hơn là cả xi lanh đã rộng ra).
Bác đi xa thì phải luôn để ý nhiệt độ máy, nước làm mát, vì bị thổi ron thì rất dễ bị sôi nước, cạn nước bác nhé. Trường hợp bị cạn nước làm mát trên đường thì bác phải bổ sung nước sôi nhé.

CD52002

Xe hơi
Khả năng cao là xe bác bị hỏng ron quy lat (thổi ron). Dự đoán của bác là đúng đấy, vì xe có khói trắng nên bạc đã bị hở (là nhẹ, còn nặng hơn là cả xi lanh đã rộng ra).
Bác đi xa thì phải luôn để ý nhiệt độ máy, nước làm mát, vì bị thổi ron thì rất dễ bị sôi nước, cạn nước bác nhé. Trường hợp bị cạn nước làm mát trên đường thì bác phải bổ sung nước sôi nhé.
Cảm ơn Bác chủ rất nhiều

CD52002

Xe hơi
Bác chủ cho em hỏi vậy trường hợp nào thì nước vào nhớt làm nhớt đổi màu cafe sửa. Có phải xe em sắp tới nếu cố đi thì bị tình trạng này không ah. Do dạo này kẹt quá chưa có điều kiện làm lại. Thợ báo thay ron quy lat, secmang, xoáy súp páp và có thể thay pitong khoảng 8tr ::-& em sợ quá.xin Bác tư vấn giúp ah. Cảm ơn Bác chủ. Ah hiện nay xe em chạy 100km khoảng 6,5l ah garanty 700v,có máy lạnh thì 850 nhưng lại có khói trắng

vuhoabacgiang81

Xe máy
Cac bac cho e hoi chay so 4 van toc khong 40 km vong tua 1100 lieu co on ko cac bac?

CD52002

Xe hơi
Nhờ các Bác hướng dẫn em cách tự thay ron quy lat được không ah. Khi thay cần chú ý chổ nào. Cách kiểm tra và chọn ron tốt vì em nghĩ k còn ron xin. Cảm ơn các Bác.

quocdiep83

Xe tải
Ct và các bác ơi?vụ xe của e bị hao nước vẫn ko tìm ra nguyên nhân.vì e đã làm theo bác ct kiểm tra cổ hút chế rồi ạ.tình trang hao vẫn thế ạ.bác ct và các bác có bộ ron quy láp hịn nào ko để cho e.và nếu như xe e thay ron quy láp thì có cần xoáy súp bắp,thay bạc ko ạ.e cảm ơn ct và các bác

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Ct và các bác ơi?vụ xe của e bị hao nước vẫn ko tìm ra nguyên nhân.vì e đã làm theo bác ct kiểm tra cổ hút chế rồi ạ.tình trang hao vẫn thế ạ.bác ct và các bác có bộ ron quy láp hịn nào ko để cho e.và nếu như xe e thay ron quy láp thì có cần xoáy súp bắp,thay bạc ko ạ.e cảm ơn ct và các bác
Gioăng hịn trước em mua ở 391 Trần Khát Chân đó bác. Chứ hàng em găm đang bị lạc đi đâu chưa thấy.
Nếu xe bác hơi bị hở (ít) thì có thể cân nhắc thay secmang, còn chưa đến mức hở thì tiện thể xoáy supap thôi.

vuahung105

Xe container
Gioăng hịn trước em mua ở 391 Trần Khát Chân đó bác. Chứ hàng em găm đang bị lạc đi đâu chưa thấy.
Nếu xe bác hơi bị hở (ít) thì có thể cân nhắc thay secmang, còn chưa đến mức hở thì tiện thể xoáy supap thôi.
có phải cái gioang mặt máy k CT nhi? nếu đúng thì đang trong tay e