Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

kiacd5newborn

Xe tải
Nãy em gõ dở thì ...mất điện, chán quá

Trước mắt bác Newborn cứ tập trung vào cái dây ga trước. Nếu kẹt dây quá thì thay dây mới. Không được thì mới tiếp tục đến CHK (đừng nghe em dọa mà đã sợ nhé :D)
Thưa CT Em phải vào Gara rồi vì không thể tiếp tục hành trình lúc trưa nay Em đang phải để đó để vào cty làm nó bảo tắc gì đó ở chế hòa khí Em đang bỏ đi đi làm tiếp rồi ạ

8829

Xe đạp
Em xin hỏi, có bác nào nhà mình còn dư lốc điều hòa 501 ko ah? hoặc bác nào biết địa chỉ chuyên xử lý thì cho em xin địa chỉ với ah, tình hình là sau tết pride nhà em ko còn thở ( đã tháo kiểm tra đẩy không thấy ra hơi ) thợ kl lốc chết , mong được sự giúp đỡ của các bác ..em cảm ơn !

kd_pcmax

Xe tải
Em mới được Cậu em cho một chiếc Kia Pride CD5 :).
Các cụ cho em hỏi là giờ em muốn dọn dẹp sạch sẽ ghế, trần.
Em muốn bọc lại trần và mấy bên cánh cửa bằng nỉ thì làm ở đâu ạ?

Pride 1412

Xe tăng
Xe pride của em hiện tượng côn không bám, số vào bình thường, ra côn tiến lùi đều không được. Gara phán bệnh là cháy côn, giá thay bộ côn toàn bộ có 2 loại 1.7M và 2.3M. Em hỏi các cụ là gara phán bệnh thế đúng không ah, và giá thay thế có ok không để mai em thay ah. Em cảm ơn các cụ.

vuahung105

Xe container
Xe pride của em hiện tượng côn không bám, số vào bình thường, ra côn tiến lùi đều không được. Gara phán bệnh là cháy côn, giá thay bộ côn toàn bộ có 2 loại 1.7M và 2.3M. Em hỏi các cụ là gara phán bệnh thế đúng không ah, và giá thay thế có ok không để mai em thay ah. Em cảm ơn các cụ.
thông thường tụi e hay thay cả bộ, bao gồm : lá côn, bàn ép, bi T. giá cho cả bộ dao động từ 1 m-1.2m - hàng xịn, công xá tính riêng,
bác căn cứ vào tt này để làm việc với thợ nhé ( nếu riêng lá côn k thì tầm 400k )

Pride 1412

Xe tăng
thông thường tụi e hay thay cả bộ, bao gồm : lá côn, bàn ép, bi T. giá cho cả bộ dao động từ 1 m-1.2m - hàng xịn, công xá tính riêng,
bác căn cứ vào tt này để làm việc với thợ nhé ( nếu riêng lá côn k thì tầm 400k )
Em hỏi 1 gara khác họ báo là 2.6M chưa tính công kéo xe đến gara, hỏi 1 ông bạn (bạn cũng tương đối tốt ah) em cũng làm ở gara láng hạ thì bạn báo là khoảng 2M nhưng cũng phải kéo xe đến đó thay ah. Sao các cụ lại có giá đẹp thế nhỉ ,hihi. Các cụ cho em hỏi vậy cái 2.3M mà họ báo chắc là hàng xịn còn cái 1.7M là hàng chưa xịn phải không ah. Em cảm ơn cụ ah.

Pride 1412

Xe tăng
Em mới được Cậu em cho một chiếc Kia Pride CD5 :).
Các cụ cho em hỏi là giờ em muốn dọn dẹp sạch sẽ ghế, trần.
Em muốn bọc lại trần và mấy bên cánh cửa bằng nỉ thì làm ở đâu ạ?
Cụ tham khảo ở đây xem:
http://www.otofun.net/threads/485716-cac-bac-cho-em-xin-dia-chi-boc-lai-ghe-da-oto/page22
(cái này chắc cụ phải để bên chiên khoai ah http://www.otofun.net/threads/634443-kia-pride-cd5-beta-tap-60-mai-la-niem-tu-hao/page28 ;;))

vuahung105

Xe container
Em hỏi 1 gara khác họ báo là 2.6M chưa tính công kéo xe đến gara, hỏi 1 ông bạn (bạn cũng tương đối tốt ah) em cũng làm ở gara láng hạ thì bạn báo là khoảng 2M nhưng cũng phải kéo xe đến đó thay ah. Sao các cụ lại có giá đẹp thế nhỉ ,hihi. Các cụ cho em hỏi vậy cái 2.3M mà họ báo chắc là hàng xịn còn cái 1.7M là hàng chưa xịn phải không ah. Em cảm ơn cụ ah.
vì đơn giản là bọn e toàn mua đồ về, thợ chỉ tính công thay thôi, chứ thợ báo giá thì đương nhiên phải có lãi rùi.

dongbaclangtu

Xe điện
Kính thưa bác Bluestar!.
Em đang định nhờ bác sắm bộ bugi nhưng mà ko biết dùng loại nào thì hiệu quả đối với xe nhà mình: Denso, NGK, Bosch ... thường hay Platium. (Quảng cáo thì platium tốt hơn cơ mà ko thấy các bác nhà mình dùng chắc có lý do)
Bác xem mua hộ em một bộ nhé!

deewey

Xe buýt
Xe của em khi ga to để vụt lên hoặc tải nặng tí thì có tiếng kêu tạch tạch, em đọc lại mấy trang trước thì thấy nói là tiếng kêu do đánh lửa sớm và em thấy giải pháp là chỉnh cho đánh lửa muộn lại. Em thấy hướng dẫn chỉnh đánh lửa là chỉ chỉnh con ốc gì đó gần cái bộ chia điện. Em nhìn không biết là con ốc nào, các anh cho em kiểu ảnh để em dễ hình dung ra với. Em cảm ơn!

bluestar2006

Xe container
Kính thưa bác Bluestar!.
Em đang định nhờ bác sắm bộ bugi nhưng mà ko biết dùng loại nào thì hiệu quả đối với xe nhà mình: Denso, NGK, Bosch ... thường hay Platium. (Quảng cáo thì platium tốt hơn cơ mà ko thấy các bác nhà mình dùng chắc có lý do)
Bác xem mua hộ em một bộ nhé!
Xe nhà mình dùng bugi thế này bác nhé:
Nguyên bản: NGK BPR5ES tức là loại tiêu chuẩn, điện cực thường

Còn lúc thay thì một số bác đã dùng NGK BPR5EGP - thông số giống nguyên bản gần hết, chỉ khác là điện cực Platinum. Loại này chạy cũng rất ổn, tuy nhiên cũng 30.000Km thì nên cân nhắc thay bộ khác.
Trước thì em thay bugi BOSCH, loại cung cấp cho GM để lắp vào xe Lanos, thông số WR8DC (loại này bác Kid vừa thay 1 bộ vào xe và đang phê :D). Đặc điểm loại này là cũng là điện cực thường, nhưng rất dày dặn - không phải hàng TQ. Sau khi chạy gần 40.000km thì bộ của em có 1 con bị yếu, do vậy em đang thay lại 1 bộ tiêu chuẩn.
Bộ DENSO bác Kid lấy giúp để em chuột bạch, theo bác bán hàng thì thông số tương đương với bộ tiêu chuẩn. Bộ này còn chưa về tay em nên chưa thử được, tuy nhiên được cam kết là hàng Japan chứ không phải TQ.

Về giá: NGK BPR5EGP bằng giá BOSCH WR8DC = 260K/bộ
DENSO: 200K/bộ.

bluestar2006

Xe container
Xe của em khi ga to để vụt lên hoặc tải nặng tí thì có tiếng kêu tạch tạch, em đọc lại mấy trang trước thì thấy nói là tiếng kêu do đánh lửa sớm và em thấy giải pháp là chỉnh cho đánh lửa muộn lại. Em thấy hướng dẫn chỉnh đánh lửa là chỉ chỉnh con ốc gì đó gần cái bộ chia điện. Em nhìn không biết là con ốc nào, các anh cho em kiểu ảnh để em dễ hình dung ra với. Em cảm ơn!
Đây bác, trong 2 cái vòng tròn là 2 con ốc. Bác nới lỏng 2 con này ra và xoay cả cụm bộ chia điện ngược chiều kim đồng hồ là để lửa muộn lại (xoay chút một thôi nhé)

deewey

Xe buýt
Đây bác, trong 2 cái vòng tròn là 2 con ốc. Bác nới lỏng 2 con này ra và xoay cả cụm bộ chia điện ngược chiều kim đồng hồ là để lửa muộn lại (xoay chút một thôi nhé)

Xoay ít là xoay nó dịch chuyển khoảng 2 đến 3mm à anh?

Porsche_CD5

Xe điện
Xoay ít là xoay nó dịch chuyển khoảng 2 đến 3mm à anh?
Nếu cảm giác máy của Bác tốt thì Bác nổ máy bật điều hòa, nới 2 con ốc đó ra một tay cầm bộ chia điện để dò vị trí, tay kia vặn bướm ga thử máy khi nào máy gầm lên ngọt và khỏe thì chốt ốc. em tả ông thợ làm cho em đấy chứ chình em cũng chưa đủ làm việc này :D

deewey

Xe buýt
Nếu cảm giác máy của Bác tốt thì Bác nổ máy bật điều hòa, nới 2 con ốc đó ra một tay cầm bộ chia điện để dò vị trí, tay kia vặn bướm ga thử máy khi nào máy gầm lên ngọt và khỏe thì chốt ốc. em tả ông thợ làm cho em đấy chứ chình em cũng chưa đủ làm việc này :D
Nó khó thế cơ à anh? chắc em mang ra thợ cho chắc, nếu khó thế mà tự làm có khi lại phải mang xe đi đón thợ về nhà anh nhì

Pride 1412

Xe tăng
Em thay cả bộ côn rồi bác ah, loại korea em nói chuyện với tay chủ gara về giá tham khảo trên hội của nhà ta chắc là cũng có kết quả tốt hơn mai em thanh toán tiền chắc là có giá tốt :). e cám ơn cụ, máy phát em kêu khẹt khẹt em cũng nghe các cụ phán là do bi máy phát em thay thấy cũng êm ro ah. Mà nay e máy quá các cụ ah, lúc thợ thử xe để giao em thì V2 em nó phát bệnh cái sắt xi nối với trục bánh xe trước (gọi là rotuyn phải không cụ) bị mục xe mất lái tí bay bánh các cụ ah, chậm tí để em đi chắc là thăng ah, em cho thợ gia cố cả 2 bên cho chắc ăn, nay em được lần đầu rúc gầm em nó thấy có 1 số chỗ bị mọt và ống dẫn xăng chạy từ chỗ đổ xăng đến bình bị hở nhẹ (bình thường em ngửi có mùi xăng hóa ra là tại chỗ này) em bảo thợ xử lý lại chỗ này, em muốn hỏi các cụ là:
1. E muốn làm lại phần mọt gầm xe thì nên làm ở đâu theo đúng tiêu chí của PC ah :).
2. Cái cổ bình xăng chỗ cắm vòi mua xăng vào bị gỉ và bẩn (em mở ra thấy có cả gỉ két bong ra) cái này xử lý được không ah và cách làm thế nào ah.
(em có chụp ảnh cơ mà em BB 9k của em chụp mờ quá nên không có ảnh hầu các cụ ạ)
3. Khi xe em đánh lái hết phải xe có tiếng lục cục em nghe các cụ phán là tại láp thợ báo là thay láp hết 700k thế có đúng không ah.
Em cảm ơn các cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối: