Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

PhamQuangThanh

Xe tải
Bác tìm thấy đâu bán thì mua hộ em hoặc cho em địa chỉ nhé! Cảm biến báo hết xăng theo em hiểu thì là khi ngâm vào xăng thì nó ko thông mạch, còn khi ko ngâm vào xăng thì nó đóng mạch, tuy nhiên nó ko hoạt động kiểu cơ học.
Nếu mà em mua được thì em sẽ bảo bác, còn em xin được thì chả nhẽ lại đi xin 2 cái ngượng chết :D nhưng mà em vào gara của nó thấy mấy cái phao xăng treo rồi cụ ạ, ban nãy em vào định lấy thì nó không có nhà nên em chưa lấy được. Mà cái này lấy về phải chế cháo nữa cụ ạ còn ra chợ zoi` chắc khoảng 3 lít lắp phụp cái là xong cụ nhể? Mà em vẫn chưa hiểu nguyên lý nó ntn?

dns281

Xe hơi
Bác để ý sẽ thấy với đầu láp trong chỉ chuyển hướng truyền động với một góc gần như cố định, còn với đầu láp ngoài góc chuyển hướng thay đổi nhiều hơn (do bánh lái và góc thay đổi cũng lớn hơn). Vậy nên là nó dễ hỏng hơn (nhưng cũng vì thế mà nó rẻ hơn đầu láp trong :D)
Cảm ơn cụ, cho em hỏi nốt dấu hiệu nào là biết lap trong hỏng ạ :D để em biết luôn ạ

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn cụ, cho em hỏi nốt dấu hiệu nào là biết lap trong hỏng ạ :D để em biết luôn ạ
Láp ngoài hỏng thì kêu cạch cạch khi hết lái. Còn khi nào thẳng lái, đề pa mà kêu cạch cạch thì nghi ngờ đến láp trong bác nhé.

bluestar2006

Xe container
trên taobao có bán súng canh lửa, CT mô tả cách dùng xem em có đủ dũng khí ship về ko với :D
Thực ra em cũng chưa dùng bao giờ đâu nhé. Trang bị cho thêm phần "nguy hiểm" thôi, vì em toàn chỉnh và thử nghe tiếng máy :D

Nó dùng như thế này ạ:

[youtube]ViDA9IrkTtI[/youtube]

quocdiep83

Xe tải
E chào ct và các bác ạ.da e xin nhờ ct và các bác chỉ giúp e vụ cánh cửa xe ạ.xe e khó đóng quá.phải đẩy mạnh mới vào hết đc.e đã thay bộ cơ cấu rồi ạ.nhưng hiện tượng vẫn khó đóng ạ.ct và các bác chỉ giúp e đc ko ạ.e thấy xe của mấy bạn e.đóng nhẹ lắm.chỉ đẩy nhe là vào ngay.ct và các bác có thể cho e biết lý do và có chỗ nào làm tốt cái vấn đề về cửa không ạ.e cảm ơn ạ.

bluestar2006

Xe container
E chào ct và các bác ạ.da e xin nhờ ct và các bác chỉ giúp e vụ cánh cửa xe ạ.xe e khó đóng quá.phải đẩy mạnh mới vào hết đc.e đã thay bộ cơ cấu rồi ạ.nhưng hiện tượng vẫn khó đóng ạ.ct và các bác chỉ giúp e đc ko ạ.e thấy xe của mấy bạn e.đóng nhẹ lắm.chỉ đẩy nhe là vào ngay.ct và các bác có thể cho e biết lý do và có chỗ nào làm tốt cái vấn đề về cửa không ạ.e cảm ơn ạ.
Cửa nào khó đóng thì bác kiểm tra giúp em cái gioăng xem có bị dày/cứng không ạ. Nếu gioăng KIA hịn sẽ mềm mại, đóng cửa nhẹ nhàng hơn bác nhé.

quocdiep83

Xe tải
Cửa nào khó đóng thì bác kiểm tra giúp em cái gioăng xem có bị dày/cứng không ạ. Nếu gioăng KIA hịn sẽ mềm mại, đóng cửa nhẹ nhàng hơn bác nhé.
Dạ e cũng chưa kiểm tra ạ.e ko biết may có ct chỉ giúp ạ.e kiểm tra lại rồi báo cáo ct ạ.ah ct ơi?e hỏi ngu tí.có khả năng do m dùng lâu quá lên bị sệ không ạ.nếu sệ thì m phải làm thế nào ạ.còn vụ dầu phanh nữa ạ.e ra hỏi mua để độ vào thì họ bảo là lúc trước đổ dầu loại nào thì h đổ loại đó.mà nói thật với ct là e mới mua xe lên cũng không biết chủ xe trước đổ loại dầu nào.vậy e lên thay tất cả dầu phanh hay như nào ạ.ct chỉ giúp e ạ.e cảm ơn ạ.

bluestar2006

Xe container
Dạ e cũng chưa kiểm tra ạ.e ko biết may có ct chỉ giúp ạ.e kiểm tra lại rồi báo cáo ct ạ.ah ct ơi?e hỏi ngu tí.có khả năng do m dùng lâu quá lên bị sệ không ạ.nếu sệ thì m phải làm thế nào ạ.còn vụ dầu phanh nữa ạ.e ra hỏi mua để độ vào thì họ bảo là lúc trước đổ dầu loại nào thì h đổ loại đó.mà nói thật với ct là e mới mua xe lên cũng không biết chủ xe trước đổ loại dầu nào.vậy e lên thay tất cả dầu phanh hay như nào ạ.ct chỉ giúp e ạ.e cảm ơn ạ.
Nếu bác mới lấy xe về mà chưa biết chủ cũ đã thay dầu máy - dầu hộp số - dầu phanh - nước mát từ bao giờ, thì tốt nhất là kiểm tra và thay tất cả những thứ đó cho an tâm bác nhé.
Thay dầu phanh thì bác cũng nên ra thợ, họ sẽ thay dầu kèm theo thao tác xả air nữa.

quocdiep83

Xe tải
Nếu bác mới lấy xe về mà chưa biết chủ cũ đã thay dầu máy - dầu hộp số - dầu phanh - nước mát từ bao giờ, thì tốt nhất là kiểm tra và thay tất cả những thứ đó cho an tâm bác nhé.
Thay dầu phanh thì bác cũng nên ra thợ, họ sẽ thay dầu kèm theo thao tác xả air nữa.
Dạ vâng e cảm ct ạ.nhưng nói thật là e không biết cái mô tê gì về xe.chỉ sợ mang ra chỗ không quen bị mấy garage chém ạ.do hoàn cảnh ít tiền mà muốn có cái xe thỉnh thoảng đi lại.giá như e đc hầu cafe ct và các bác khám cho e sơ qua cái xe thì tốt quá ạ:(

quocdiep83

Xe tải
Báo cáo ct là đích thị gioăng trong rồi ạ.e tháo hẳn ra đóng vào em và vào ngay ko hở ạ.ct giúp e là loại gì kí hiệu là gì.còn loại ko sịn là gì ạ.e có thể tham khảo tim mua ở đâu và giá khoảng bao nhiêu ạ.mong ct c giúp ạ

kid1412arc

Xe tăng
Báo cáo ct là đích thị gioăng trong rồi ạ.e tháo hẳn ra đóng vào em và vào ngay ko hở ạ.ct giúp e là loại gì kí hiệu là gì.còn loại ko sịn là gì ạ.e có thể tham khảo tim mua ở đâu và giá khoảng bao nhiêu ạ.mong ct c giúp ạ
Em trả lời hộ CT nhé. Gioăng cửa tầm 180k trước, 150k sau còn có chỗ đồng giá 170k nhưng ko có trước lái.

quocdiep83

Xe tải
Em trả lời hộ CT nhé. Gioăng cửa tầm 180k trước, 150k sau còn có chỗ đồng giá 170k nhưng ko có trước lái.
E cảm ơn bác ạ.nhưng giá đấy là hàng sịn hay là hàng bt ạ bác.e trước e mua cần gạt mua.họ đưa cho e hàng mobil bảo là hàng sịn nhất rồi.vậy bác cho e hỏi có đúng ko ạ.e cảm ơn bác

vuahung105

Xe container
E cảm ơn bác ạ.nhưng giá đấy là hàng sịn hay là hàng bt ạ bác.e trước e mua cần gạt mua.họ đưa cho e hàng mobil bảo là hàng sịn nhất rồi.vậy bác cho e hỏi có đúng ko ạ.e cảm ơn bác
hàng hịn đới, hàng lô thì 500k/4 cánh ( lão zing bẩu thế đấy ah )

dns281

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi đôi giảm xóc trước giờ bao nhiêu tiền nhỉ?

kiacd5bd

Xe tải
Em chào bác CT và các bác.
Xe em chạy khoảng 40phút, thì em để ý khi bật máy lạnh thì con ốc gaangty máy lạnh nó không hít vào nữa.
Lúc đó gaangty xe em giảm xuống rất thấp. Xe em bị như thế là sao? hay xe nào cũng như thế. Mong các bác giúp em. Em cảm ơn bác.

vuahung105

Xe container
@ bác cd5 bd. bác tìm lại cscs bài và ảnh chỉnh bù ga điều hòa trong thớt này nhiều lắm.

dugon_ng

Xe tải
Em chào bác CT và các bác.
Xe em chạy khoảng 40phút, thì em để ý khi bật máy lạnh thì con ốc gaangty máy lạnh nó không hít vào nữa.
Lúc đó gaangty xe em giảm xuống rất thấp. Xe em bị như thế là sao? hay xe nào cũng như thế. Mong các bác giúp em. Em cảm ơn bác.

Vụ này của bác cd5bd được các chuyên gia bên OX tư vấn như thế này:http://otoxomnhala.com/forums/showthread.php/35501-Em-hỏi-về-máy-lạnh-kia-cd5?p=367095#post367095