Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Quan3d

Xe tăng
Cái tiếng ở chỗ đó có lẽ không phải do trục puli đâu bác ạ, vì đó là đầu trục cơ rồi. Có lẽ nào bi tì kêu (em không nhớ xe bác thay chưa nhé).
Nếu dàn cò kêu do khe hở supap lớn quá, và chịu khó một chút thì cũng Tulamlay được đó bác ạ
Từ lúc e cưới về chưa sờ mò j nhiều CT ạ.. Có j mai e ra chỗ ô chú kiểm tra xem ntn ạ. Tks CT...

bluestar2006

Xe container
Em chào các bác , lâu rồi mới ghé thăm of nhà mình chúc các bác vui khỏe năm mới , nhân tiện vừa làm được chiếc đèn led cốp sau nên khoe các bác luôn đúng như các bác bảo dây đỏ sọc trắng rút chìa khóa ra vẫn sáng đèn hoàn thành xong thấy khoái ghê giờ đi tối sẽ tiện hơn nhiều nhưng em làm công tắc giật bằng tay thôi , nhân đây cũng hỏi luôn các bác mấy thứ ,hôm rồi em có việc đi tuyên quang một chuyên vừa tes xe luôn đi về thấy xăng khoang 1300 đ/km khi về thấy bị đứt cái cao su bọc thanh giằng trợ lực ,em hỏi thay chiếc cao su đấy có hàng tốt không và bao nhiêu tiền ,và hôm qua em ra gara nhờ họ thay cái lọc gió điều hòa thì họ bảo là xe này không có mút lọc ,vậy có phải không hay họ lười không thay cho mình ,kia cd5 nhà mình có tự bơm ga được không ,loại ga gì vì em có thằng em chuyên sửa chữa điều hòa nên có thể lấy ga theo chủng loại về bơm lấy và bơm như xe nhà mình thì mấy kg ,em cám ơn các bác
Cao su ngăn bụi thước lái đúng không bác. Cái này hàng cho Pride không có, nhưng mua của Matit lắp cũng được - hàng thường giá mấy chục K một đôi, còn hàng hịn em không rõ có tìm được không (bác có thể hỏi bác MAST xem)
Còn điều hòa xe Pride không có lọc gió trong cabin, thợ họ nói đúng đấy ạ. Ga điều hòa dùng loại R134a, theo thông số ghi ở lốc thì hơn 3 lạng

dugon_ng

Xe tải
Vâng em cảm ơn bác nhiều. Em cũng nhớ là bác post địa chỉ này rồi nhưng không nhớ chỗ tìm lại ạ :D
Một điểm quan trọng là bộ gương bác tả đủ hết cả các chi tiết bên trong xe, (còn hiện tại hàng ở HN không có mấy chi tiết này: tam giác nhựa, tay nhựa chỉnh gương)
Em lưu địa chỉ để nhờ bạn bè trong TP lấy giúp trước, khi nào tiện thì gửi ra cũng được bác ạ
Không thiếu cái gì bác ạ! Phụ kiện: Ốc, tam giác nhựa, đệm mút bên trong tam giác, tay nhựa chỉnh gương...và bao bì là cái thùng giấy hơi lớn. Nếu bác nhờ mà không được thì báo lại cho em.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Không thiếu cái gì bác ạ! Phụ kiện: Ốc, tam giác nhựa, đệm mút bên trong tam giác, tay nhựa chỉnh gương...và bao bì là cái thùng giấy hơi lớn. Nếu bác nhờ mà không được thì báo lại cho em.
CT có gửi cho em ké bộ tay nhựa chỉnh gương nhé

zen2014

Xe tải
Bác làm đôi gương TQ cho Pride (mới) và cái dây hàng PartMall đi ạ. Chứ gáo gương cũ nó cũng phải dạng răng bà lão thì các bác nhà mình mới bỏ đi
Cám ơn chủ tịch e muốn hỏi địa chỉ mua ở đâu và giá cả thế nào để mua đỡ bị chém đẹp ợ

zen2014

Xe tải
bác mua dùm e 1 đôi được k gửi bưu điện ra cho e đc k ạh. bác cho e số TK e gửi tiền bác trước ợ

dugon_ng

Xe tải

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em mới tìm được chỗ đóng bạc thước lái trong em. Đây là 1 xưởng tiện, hàn tổng hợp. Không có biển mà chỉ chuyên làm cho các cánh thợ thôi.
Em vào hỏi. Ông chủ bảo nếu muốn đóng bạc thì phải tháo ra và mang đến họ mới làm và báo giá như sau:
Họ kiểm tra nếu hỏng bạc thì đóng lại (cả 2 bên là 1 củ)
Nếu trục bị rỗ thì mạ crom lại cả đoạn thêm 900k
Như vậy nếu bị cả 2 hết 1,9 củ bảo hành 3 tháng. Không biết có nên không.Em thấy cánh thợ bảo ở đây làm chuẩn

dongbaclangtu

Xe điện
Bác xem so với thước bãi 1.7 trđ thì cái nào rủi ro hơn?

bluestar2006

Xe container
Em mới tìm được chỗ đóng bạc thước lái trong em. Đây là 1 xưởng tiện, hàn tổng hợp. Không có biển mà chỉ chuyên làm cho các cánh thợ thôi.
Em vào hỏi. Ông chủ bảo nếu muốn đóng bạc thì phải tháo ra và mang đến họ mới làm và báo giá như sau:
Họ kiểm tra nếu hỏng bạc thì đóng lại (cả 2 bên là 1 củ)
Nếu trục bị rỗ thì mạ crom lại cả đoạn thêm 900k
Như vậy nếu bị cả 2 hết 1,9 củ bảo hành 3 tháng. Không biết có nên không.Em thấy cánh thợ bảo ở đây làm chuẩn
Nếu thước của xe hịn thì em nghĩ chẳng còn cách nào khác, nhưng chi phí khắc phục như vậy thì bằng cái thước lái bãi mất rồi.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Nếu thước của xe hịn thì em nghĩ chẳng còn cách nào khác, nhưng chi phí khắc phục như vậy thì bằng cái thước lái bãi mất rồi.
Vâng. Nhưng đã gửi lâu lắm rùi mà chưa có thước ạ. Em muốn thay cho ngon ạ. Giàng xem nếu có hàng lấy hộ em với nhé

Chỉnh sửa cuối:

Pride0223

Xe máy
Em nghĩ thợ có thể làm lại mặt đèn pha nếu cái viền đèn còn, tuy nhiên họ sẽ vá cái mặt mika trong vào chứ không có mặt đèn có khuếch tán ánh sáng như nguyên bản. Và như vậy muốn đồng đều sẽ phải làm cả 2 bên.
Em thì khuyến nghị bác nên mua đèn pha và signal góc mới (nếu cần rẻ thì kiếm đồ TQ) cho nhanh. Giá ngày xưa em hỏi khoảng 500K cho đèn pha và 150K cho signal
CT cho em hỏi địa chỉ chỗ bán với ah( cả hàng hịn và hàng TQ), liệu họ có bán riêng mặt Mika không ah

deewey

Xe buýt
Em đang định làm cái đèn ở cái cốp sau cho nó sáng, em định lắp 1 trong 2 vị trí sau:
1. Lắp ở trên trần
2. Lắp ở mặt dưới của cái ngăn đồ
Các anh chỉ em cách lấy dây nguồn (+) 2 vị trí này với.
Cho em hỏi thêm là cái dây nguồn của đèn trần nó chạy từ đèn trần rồi đi qua nhưng đâu nữa vậy?

kiacd5bd

Xe tải
Bác CT và các bác có thể giúp em từng bước cụ thể cách thay dây cuaro cam với. Em cảm ơn các bác nhiều lắm.

vuahung105

Xe container
Bác CT và các bác có thể giúp em từng bước cụ thể cách thay dây cuaro cam với. Em cảm ơn các bác nhiều lắm.
cái này, e nghĩ là nên để thợ làm hộ cho an toàn bác ah.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em đang định làm cái đèn ở cái cốp sau cho nó sáng, em định lắp 1 trong 2 vị trí sau:
1. Lắp ở trên trần
2. Lắp ở mặt dưới của cái ngăn đồ
Các anh chỉ em cách lấy dây nguồn (+) 2 vị trí này với.
Cho em hỏi thêm là cái dây nguồn của đèn trần nó chạy từ đèn trần rồi đi qua nhưng đâu nữa vậy?
xe bác là CD5 hả !?!
vị trí 1 ko hiệu quả vì có tấm che cốp
vị trí 2 là lắp ngay dưới tấm che cốp này. Chỗ này có ưu điểm là cho anh sáng đều các phía mà ko bị chói mắt, nhưng có nhược điểm lớn là dây nhợ lằng nhằng, ảnh hưởng đến lúc tháo tám che cốp (khắc phục cái này có thể dùng chính mấu thép gài tấm che cốp làm tiếp điểm thì sẽ ko bị dây dợ lằng nhằng, nhưng rất khó thi công chuẩn).
Nguyên bản thì đèn cốp ở vị trí này

Nó ở cái hốc chờ sẵn phía trên

phải thêm công tắc

Chế cháo tý để nó tỳ vào công tắc

dây B+ chờ sẵn ở trong hộc bên dưới, nếu em nhớ ko nhần thì nó là dây trắng đỏ (bác king vào còm phát)

p/s: hình trên là vơ dần 1 :D giờ em lên vơ dần 2 rồi ;)

vuahung105

Xe container
đúng roài.
có dây trắng sọc đỏ chờ sẵn để lắp đèn cốp rùi. bác tháo cái ốp bên phụ ra là thấy dưới sàn xe ngay.
cái khó là kiếm đâu đc quả công tắc khủng kia ấy chớ ???

Chỉnh sửa cuối: