Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Vâng, em cảm ơn các bác.
Bác xem có đúng cái ống đó bị nứt, thủng như các bác OX nói không. Trước tiên cứ tháo ra, uốn ống để kiểm tra đã. Trong ống cao su nguyên bản còn có 1 cái van nhựa 1 chiều, nếu còn thì cũng nên tháo ra cho hơi hút được khỏe.
Còn nếu ống tốt mà vẫn bị hiện tượng trên thì tiếp tục kiểm tra phần điện cấp cho con solenoid valve bác ạ.

kiacd5bd

Xe tải
Bác xem có đúng cái ống đó bị nứt, thủng như các bác OX nói không. Trước tiên cứ tháo ra, uốn ống để kiểm tra đã. Trong ống cao su nguyên bản còn có 1 cái van nhựa 1 chiều, nếu còn thì cũng nên tháo ra cho hơi hút được khỏe.
Còn nếu ống tốt mà vẫn bị hiện tượng trên thì tiếp tục kiểm tra phần điện cấp cho con solenoid valve bác ạ.
Vâng, em đã tháo 2 cái ống ra. Cái ống cắm vô cây dù thì không sao, còn cái ống cắm vô máy nó bị nứt ngay chổ cắm vô máy. Em đã cắt bớt và cắm lại.
Em cảm ơn bác nhiều.

Pride0223

Xe máy
E chào CT và các cụ nhà mình, Hôm thứ 7 em không may bị 2 cậu thanh niên đi xe máy phóng nhanh nên đã làm vỡ mặt kính đèn pha và đèn xi nhan bên lái . CT và các cụ giúp em có cách nào thay mặt Mika rẻ nhất không ạ, ở đâu bán và giá là bao nhiêu ạ

bluestar2006

Xe container
E chào CT và các cụ nhà mình, Hôm thứ 7 em không may bị 2 cậu thanh niên đi xe máy phóng nhanh nên đã làm vỡ mặt kính đèn pha và đèn xi nhan bên lái . CT và các cụ giúp em có cách nào thay mặt Mika rẻ nhất không ạ, ở đâu bán và giá là bao nhiêu ạ
Em nghĩ thợ có thể làm lại mặt đèn pha nếu cái viền đèn còn, tuy nhiên họ sẽ vá cái mặt mika trong vào chứ không có mặt đèn có khuếch tán ánh sáng như nguyên bản. Và như vậy muốn đồng đều sẽ phải làm cả 2 bên.
Em thì khuyến nghị bác nên mua đèn pha và signal góc mới (nếu cần rẻ thì kiếm đồ TQ) cho nhanh. Giá ngày xưa em hỏi khoảng 500K cho đèn pha và 150K cho signal

zen2014

Xe tải
em đang cần mua 2 cái gáo gương cũ của CD5, dây contomet, cụ nào có pm e với nhé.thanks các cụ

quocdiep83

Xe tải
Theo e nghĩ bác mua luôn đi.htruoc e tìm mua cái signal hàng xịn mãi ko thấy.đành mua cái của TQ dùng tạm.nhưng đc vài hôm thì mika vàng lắm.theo e lấy hẳn signal và pha hịn.e cũng đang tìm cái hịn đây mà chưa thấy ạ :)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em nghĩ thợ có thể làm lại mặt đèn pha nếu cái viền đèn còn, tuy nhiên họ sẽ vá cái mặt mika trong vào chứ không có mặt đèn có khuếch tán ánh sáng như nguyên bản. Và như vậy muốn đồng đều sẽ phải làm cả 2 bên.
Em thì khuyến nghị bác nên mua đèn pha và signal góc mới (nếu cần rẻ thì kiếm đồ TQ) cho nhanh. Giá ngày xưa em hỏi khoảng 500K cho đèn pha và 150K cho signal
nếu thay = mica trong thì độ luôn lên projector CT nhỉ :D

bluestar2006

Xe container
em đang cần mua 2 cái gáo gương cũ của CD5, dây contomet, cụ nào có pm e với nhé.thanks các cụ
Bác làm đôi gương TQ cho Pride (mới) và cái dây hàng PartMall đi ạ. Chứ gáo gương cũ nó cũng phải dạng răng bà lão thì các bác nhà mình mới bỏ đi

dugon_ng

Xe tải
Nếu bác có người quen ở Saigon thì có thể mua gương mới đúng của Korea (Thaco Chu Lai nhập về). Cuối năm ngoái em mua gương bên phụ 350k/c (đủ phụ kiện kèm).

bluestar2006

Xe container
Nếu bác có người quen ở Saigon thì có thể mua gương mới đúng của Korea (Thaco Chu Lai nhập về). Cuối năm ngoái em mua gương bên phụ 350k/c (đủ phụ kiện kèm).
Giá này quá tốt đấy bác ạ. Hay em lại nhờ mua 1 cái bên lái nhỉ. Bác cho lại em cái điạ chỉ cửa hàng với ạ.

phi1973

Xe hơi
Em chào các bác , lâu rồi mới ghé thăm of nhà mình chúc các bác vui khỏe năm mới , nhân tiện vừa làm được chiếc đèn led cốp sau nên khoe các bác luôn đúng như các bác bảo dây đỏ sọc trắng rút chìa khóa ra vẫn sáng đèn hoàn thành xong thấy khoái ghê giờ đi tối sẽ tiện hơn nhiều nhưng em làm công tắc giật bằng tay thôi , nhân đây cũng hỏi luôn các bác mấy thứ ,hôm rồi em có việc đi tuyên quang một chuyên vừa tes xe luôn đi về thấy xăng khoang 1300 đ/km khi về thấy bị đứt cái cao su bọc thanh giằng trợ lực ,em hỏi thay chiếc cao su đấy có hàng tốt không và bao nhiêu tiền ,và hôm qua em ra gara nhờ họ thay cái lọc gió điều hòa thì họ bảo là xe này không có mút lọc ,vậy có phải không hay họ lười không thay cho mình ,kia cd5 nhà mình có tự bơm ga được không ,loại ga gì vì em có thằng em chuyên sửa chữa điều hòa nên có thể lấy ga theo chủng loại về bơm lấy và bơm như xe nhà mình thì mấy kg ,em cám ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

Quan3d

Xe tăng
Chủ tịch và các bác xem hộ e vấn đề này với ạ: e nghe thấy tiếng doa xè xè ở chỗ dây curoa và puli của máy, mấy lần e để ý đi xa là thấy có tiếng doa xè xè kêu to, các cụ cho e hỏi liệu có phải đó là tiếng do lâu ko tra dầu mỡ j ở chỗ trục của puli ko ạ? 1 vấn đề nữa là dàn cò kêu thì có thể tulamlay hay ra tholamho ạ?

dugon_ng

Xe tải
Giá này quá tốt đấy bác ạ. Hay em lại nhờ mua 1 cái bên lái nhỉ. Bác cho lại em cái điạ chỉ cửa hàng với ạ.
@ bác Bluestar2006: Hôm trước em có nói về cái địa chỉ này rồi, đây ạ:
http://www.otofun.net/threads/608798-kia-pride-cd5-beta-tap-55-mai-la-niem-tu-hao?p=16117378&highlight=#post16117378
Nếu bác không cần gấp lắm thì khi đi saigon em sẽ đến mua gửi ra. Nhưng em thấy nó đủ cả gáo + phụ kiện kèm -> nặng thì tiền ship ra Bắc chắc hơi cao.

dongbaclangtu

Xe điện
Bác mua hộ thì nhân thể mua hộ bọn em. chắc là vài bộ. Gửi về HN mà rẻ thì gửi bằng đường bưu điện thông thường khoảng 10 ngày cước chắc dưới 100 nghìn. Gửi chuyển phát nhanh thì cước mới cao.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
@ bác Bluestar2006: Hôm trước em có nói về cái địa chỉ này rồi, đây ạ:
http://www.otofun.net/threads/608798-kia-pride-cd5-beta-tap-55-mai-la-niem-tu-hao?p=16117378&highlight=#post16117378
Nếu bác không cần gấp lắm thì khi đi saigon em sẽ đến mua gửi ra. Nhưng em thấy nó đủ cả gáo + phụ kiện kèm -> nặng thì tiền ship ra Bắc chắc hơi cao.
Vâng em cảm ơn bác nhiều. Em cũng nhớ là bác post địa chỉ này rồi nhưng không nhớ chỗ tìm lại ạ :D
Một điểm quan trọng là bộ gương bác tả đủ hết cả các chi tiết bên trong xe, (còn hiện tại hàng ở HN không có mấy chi tiết này: tam giác nhựa, tay nhựa chỉnh gương)
Em lưu địa chỉ để nhờ bạn bè trong TP lấy giúp trước, khi nào tiện thì gửi ra cũng được bác ạ

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch và các bác xem hộ e vấn đề này với ạ: e nghe thấy tiếng doa xè xè ở chỗ dây curoa và puli của máy, mấy lần e để ý đi xa là thấy có tiếng doa xè xè kêu to, các cụ cho e hỏi liệu có phải đó là tiếng do lâu ko tra dầu mỡ j ở chỗ trục của puli ko ạ? 1 vấn đề nữa là dàn cò kêu thì có thể tulamlay hay ra tholamho ạ?
Cái tiếng ở chỗ đó có lẽ không phải do trục puli đâu bác ạ, vì đó là đầu trục cơ rồi. Có lẽ nào bi tì kêu (em không nhớ xe bác thay chưa nhé).
Nếu dàn cò kêu do khe hở supap lớn quá, và chịu khó một chút thì cũng Tulamlay được đó bác ạ