Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

hat65

Xe điện
Xe mình khi bật đèn pha galanti hạ xuống còn một nửa chừng 400 vòng, nên máy rung. Như vậy có bình thường không, hay bị chập mạch đèn, hoặc công suất đèn quá lớn. Có cách nào bù ga khi bật đèn như bù ga điều hòa không các bạn.
Bù ga khi phụ tải tăng thường chỉ có ở xe phun xăng điện tử có ecu xử lý thôi bác nhé.bác kiểm tra lại đèn pha xem có đúng công suất ko, có bị sáng cả 2 tóc pha cos cùng lúc ko, đèn tối do thiếu mass ko, ắc quy kém cũng bị như vậy. Nếu mọi thứ đêù ổn thì bác đành nâng ga rang ty lên chút vậy

mr.lenghia

Xe tải
Website
phucbaoan.com
Giàng đoán chuẩn không cần chỉnh :-|
em đo điện thử 2 cái van thấy vẫn ổn, có điện cấp lên - nhưng vẫn rơi như thường. định thử cắt ra nối thử nguồn điện khác thì lại dò ngược lại, hóa ra có 2 chỗ nối lâu ngày bụi vào làm chập chờn, lúc có điện lúc không.
em vệ sinh lại - lại ngon lành rồi CT ợ.
thanks CT.
ah mà có cụ nào dám đạp em nó mạnh cỡ như em chiều này không ????

em fun tý thôi, chứ muốn thế này phải lắp động cơ phản lực thêm nữa .
em nó đề xuất CT đi chợ ngày mai kiếm hộ em cái congtomet nhé. kẻo xxx bắt em vì tội quá tốc độ mất
Hôm trước em đạp lên tốc độ như hình của cụ nhưng kim tốc độ máy gần 5000 cơ ạ. Sao không thấy kim vòng tua của cụ lên nhỉ :D

67campha

Xe tăng
hơi nhầm lẫn một tý, 91 độ OFF . tức là nếu nhiệt độ nước dứoi 91 độ thì nó thông mạch đến rơ le quạt gió,
khi đạt 91độ thì nó ngắt mạch đến rơ le quạt gió - làm đóng rơ le - quạt chạy.
chính vì vậy mà cái rơ le quạt gió ấy nó khó tìm hơn bình thường.
xe em kể cả tắt chìa khóa mà máy nóng thì quạt vẫn chạy, có sao không cụ ah?
hôm qua em mới về tìm xem con cảm biến nhiệt này nằm ở đâu, thử rút jac ra là quạt quay luôn, không cần bật khóa điện.
vậy nhỡ hỏng em này thì quạt quay suốt ngày ah bác?

hat65

Xe điện
xe em kể cả tắt chìa khóa mà máy nóng thì quạt vẫn chạy, có sao không cụ ah?
hôm qua em mới về tìm xem con cảm biến nhiệt này nằm ở đâu, thử rút jac ra là quạt quay luôn, không cần bật khóa điện.
vậy nhỡ hỏng em này thì quạt quay suốt ngày ah bác?
Họ làm ngược 91 off để đề phòng khi cảm biến hỏng ( thường bị đứt mạch) thì quạt vẫn chạy để cho an toàn. Xe bác tắt khóa quạt vẫn chạy là do thợ đấu lại nguồn cho quạt ko qua khóa điện đấy

hat65

Xe điện
Hôm trước em đạp lên tốc độ như hình của cụ nhưng kim tốc độ máy gần 5000 cơ ạ. Sao không thấy kim vòng tua của cụ lên nhỉ :D
Kim tua máy vẫn lên đó nhưng đang đang ở số 0 vì lên đc tốc độ này thì kim tua máy quay hết 1 vòng 360°

67campha

Xe tăng
Họ làm ngược 91 off để đề phòng khi cảm biến hỏng ( thường bị đứt mạch) thì quạt vẫn chạy để cho an toàn. Xe bác tắt khóa quạt vẫn chạy là do thợ đấu lại nguồn cho quạt ko qua khóa điện đấy
vậy là phải đấu lại ah bác? đấu như nào đây? em nhìn vào bó dây chịu chết luôn.

hat65

Xe điện
vậy là phải đấu lại ah bác? đấu như nào đây? em nhìn vào bó dây chịu chết luôn.
Cũng ko nhất thiết phải đấy lại trừ khi cảm biến quạt bị hỏng. Còn nếu đấu lại bác tìm rơ le quạt chụp hình giắc điện cắm vào rơ le em hướng dẫn nó dễ hơn

67campha

Xe tăng
Cũng ko nhất thiết phải đấy lại trừ khi cảm biến quạt bị hỏng. Còn nếu đấu lại bác tìm rơ le quạt chụp hình giắc điện cắm vào rơ le em hướng dẫn nó dễ hơn
e cám ơn bác. để em về chụp rồi báo cáo bác.

mr.lenghia

Xe tải
Website
phucbaoan.com
Kim tua máy vẫn lên đó nhưng đang đang ở số 0 vì lên đc tốc độ này thì kim tua máy quay hết 1 vòng 360°
Vụ này là em nhờ CT phân xử đấy ạ. Với tốc độ như hình 160km/h, số 5, tốc độ vòng tua cỡ 5000, không tin hôm nào cụ lên xe em chạy một tí là cụ thấy ngay =))

hat65

Xe điện
Vụ này là em nhờ CT phân xử đấy ạ. Với tốc độ như hình 160km/h, số 5, tốc độ vòng tua cỡ 5000, không tin hôm nào cụ lên xe em chạy một tí là cụ thấy ngay =))
Em ko tin cd5 lên đc tăm sáu trên đường ( đồng hồ chuẩn) kể cả 5 tý cụ nhá

dongbaclangtu

Xe điện

Em nhờ các bác chỉ hộ em dây đấu vào chuột mở cốp điện với ạ!

bluestar2006

Xe container

Em nhờ các bác chỉ hộ em dây đấu vào chuột mở cốp điện với ạ!
Em dùng cái dây đấu vào giắc đơn (dây Đen sọc Xanh) để nối vào chuột mở cốp.
Dây này có đầu chờ ở dưới 2 nắp đậy bên phải, phía dưới bảng đồng hồ bác nhé. Ở giắc đó cũng có 1 đường + 12V - Có điện khi khóa điện ở ON. Đấu 1 công tắc bập bênh giữa 2 chân giắc này để cấp điện cho chuột mở cốp là xong ạ.

dongbaclangtu

Xe điện
Em dùng cái dây đấu vào giắc đơn (dây Đen sọc Xanh) để nối vào chuột mở cốp.
Dây này có đầu chờ ở dưới 2 nắp đậy bên phải, phía dưới bảng đồng hồ bác nhé. Ở giắc đó cũng có 1 đường + 12V - Có điện khi khóa điện ở ON. Đấu 1 công tắc bập bênh giữa 2 chân giắc này để cấp điện cho chuột mở cốp là xong ạ.
Em cảm ơn bác!
Em đọc chiên đề của bác rồi nhưng chưa tìm thấy cái dây ấy ở cốp. Trong các đầu chờ em chụp ảnh ko có giắc đó phải ko bác?

bluestar2006

Xe container
Em cảm ơn bác!
Em đọc chiên đề của bác rồi nhưng chưa tìm thấy cái dây ấy ở cốp. Trong các đầu chờ em chụp ảnh ko có giắc đó phải ko bác?
Trong ảnh là cái giắc thứ 2 từ trái qua đó bác

67campha

Xe tăng
Em cảm ơn bác!
trong ảnh là giắc đơn, đầu giắc mầu trắng mà bác.

dns281

Xe hơi
Thông thường bác đề một tẹo là xăng sẽ được bơm lên lại thôi. Nếu sau thao tác đề mà bác thấy xăng trong ô kính vẫn thấp, thì có thể là bơm xăng yếu đó ạ.
Còn nếu xăng đầy lên mà vẫn khó nổ, bác dập chân ga 2-3 cái rồi đề xem có dễ hơn không nhé
Vâng cảm ơn bác, bơm xăng yếu, giờ mua ở đâu ạ, và giá cả thế nào ct

deewey

Xe buýt
nó có một ống cao su vào và ra. bác nổ máy tý sẽ thấy nước mât nóng dần lên. nếu bác nắm vào một trong 2 ống ấy thấy cái ống ấy nó ấm dần lên thì tức là nước đã thông và ngược lại
Bác vuahung ơi, em dùng que sắt chọc vào cái đầu phía ngoài (nằm ngang cạnh cái bơm xăng) thấy nó vào cũng sâu rồi mà vẫn chưa thấy nước thông. Bác cho em hỏi thông cái van này có phải tháo cả cái hộp gió ra không?