Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

cafe sáng

Xe buýt
Em đến ạ anh Hồ Cẩm Đào, có hơn chục cm dây điện nối vào chuột mà toàn tự đứt lõi. Hàn dây khác hút tạch tạch. Em bị cái thứ 2 rồi các cụ ạ.

dongbaclangtu

Xe điện
Bác ngày càng tiến bộ nhỉ! (Hàng này em mua của bác Tập mà, đâu phải của bác Hồ Đào)
Một kinh nghiệm khi lắp đặt chuột của bác Tập là thay luôn dây của nó để trừ hậu họa.

cafe sáng

Xe buýt
Các cụ giúp em tẩy kính với, kính xe em bị một lớp màng bên ngoài mờ mờ, em tẩy bằng chai xịt không hết được.

bluestar2006

Xe container
Các cụ giúp em tẩy kính với, kính xe em bị một lớp màng bên ngoài mờ mờ, em tẩy bằng chai xịt không hết được.
Nếu kính không xước thì bác có thể dùng cục đất sét 3M để tẩy bụi sơn, hay các thứ li ti bám lên kính: Rửa sạch kính, rồi xịt nước có pha nước rửa bát lên; nhúng cục đất sét 3M vào nước nói trên, rồi chà nhẹ nhàng lên mặt kính, các thứ bám trên kính sẽ được lấy đi.

Nếu kính xước gây mờ: Có 2 cách:
- Đánh xi xóa vết xước: Tholamho, chi phí như ở Glass Weld cũng hơi nhiều
- Thay kính khác: Chi phí hơn đánh xi 1 tẹo thôi (> 1M)

cafe sáng

Xe buýt
Cảm ơn chủ tịch, trong khi đi tìm cục đất sét, em lấy cana đánh được không nhỉ. Kính mờ như một lớp màng, không xước. Phun nước thì hết nhưng khô lại xuất hiện.

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn chủ tịch, trong khi đi tìm cục đất sét, em lấy cana đánh được không nhỉ. Kính mờ như một lớp màng, không xước. Phun nước thì hết nhưng khô lại xuất hiện.
Cục đất sét của 3M khá đắt đấy, nếu mua sử dụng 1 lần thì hơi phí, bác nên mượn thợ sơn (nếu được).
Và thực ra em chưa thử, nhưng thấy cái đất nặn của trẻ con rất giống với cục đất sét 3M này. Bác thử chuột bạch xem sao

ZINGGE

Xe tăng
Bác kiểm tra xem có phải tại dính sơn không nhé, nếu đúng là sơn mà bác không mượn được cục 3M như CT nói thì bác có thể làm bằng cách phun nước lên kính rồi lấy dao lam ( dao cạo dâu) cạo sẽ sạch đó bác ạ.

vuahung105

Xe container
Bác kiểm tra xem có phải tại dính sơn không nhé, nếu đúng là sơn mà bác không mượn được cục 3M như CT nói thì bác có thể làm bằng cách phun nước lên kính rồi lấy dao lam ( dao cạo dâu) cạo sẽ sạch đó bác ạ.
bụi sơn thì e lau băằng butin. sạch bong ngay

kid1412arc

Xe tăng
Nếu bác ko cần gấp thì hôm nào em về hp em lấy cho mượn

ZINGGE

Xe tăng

Dieu1954

Xe hơi
Các bác và bác CT ơi giúp tôi quả này với . Con V2 của tôi đang đi đèn đỏ báo thiếu dầu nhớt nó sáng lên . tôi sợ quá dừng lại kiểm tra dầu ,thước thăm vẫn đủ thậm trí còn hơi nhiều . không rõ thế nào tôi thay dầu mới mà hiện tượng đó vẫn sảy ra cứ thỉnh thoảng đèn đỏ báo nhớt lại sáng lên thế mới nguy hiểm các bác ạ. bác CT chỉ giùm tôi xem hệ thong báo thiếu nhớt động cơ nó đặt vị trí nào . và thêm nữa bác chỉ gium tôi vị trí số máy, số khung của con V2 vì tôi muốn sang tên phải cà số máy , số khung mà chẳng rõ chỗ nào. Bác CT và các bác chỉ giúp với . cảm ơn các bác nhiều vì nhiều lần chỉ giáo cho tôi . con V2 của tôi CD5 SX năm 2001

vuahung105

Xe container
Các bác và bác CT ơi giúp tôi quả này với . Con V2 của tôi đang đi đèn đỏ báo thiếu dầu nhớt nó sáng lên . tôi sợ quá dừng lại kiểm tra dầu ,thước thăm vẫn đủ thậm trí còn hơi nhiều . không rõ thế nào tôi thay dầu mới mà hiện tượng đó vẫn sảy ra cứ thỉnh thoảng đèn đỏ báo nhớt lại sáng lên thế mới nguy hiểm các bác ạ. bác CT chỉ giùm tôi xem hệ thong báo thiếu nhớt động cơ nó đặt vị trí nào . và thêm nữa bác chỉ gium tôi vị trí số máy, số khung của con V2 vì tôi muốn sang tên phải cà số máy , số khung mà chẳng rõ chỗ nào. Bác CT và các bác chỉ giúp với . cảm ơn các bác nhiều vì nhiều lần chỉ giáo cho tôi . con V2 của tôi CD5 SX năm 2001
số khung thì nằm ở cái tem nhôm gắn ở vách khoang máy và cabin, cạnh cái rơ le bù ga điều hòa, và dưới cái tem ấy có một dãy số dập trên vách ấy ah.
còn số máy thì nằm trên một cục hình tam giác, bác soi đèn pin vào phía dưới bơm xăng sẽ thấy.
còn đèn báo dầu sáng thì khá gay đấy, nếu bác chắc chắn là còn dầu, lọc dầu mới thay thì nguy có bơm dầu của bác đang có vấn đề.lát CT vào còm fơm cho chắc chắn ah

ZINGGE

Xe tăng
Vậy là có vấn đề trong hệ thống bôi trơn của bác ạ. Nguyên nhân thì có mấy trường hợp có thể xảy ra như: Thiếu dầu, dầu máy bị loãng quá do biến chất, tắc đường dầu bôi trơn bên trong thân máy hoặc do lọc dầu bị bẩn quá và trường hợp xấu nhất là do bơm dầu mòn quá lên áp suất bơm kém và sắp hỏng rồi bác ạ. Bác mới thay dầu nhưng có thay lọc không ạ. Bác lên kiểm tra lại cả cái cảm biến báo áp suất dầu ( nằm trên thân máy phía đuôi máy phát) xem có chạm ra ngoài không nhé. Còn vị trí số máy là ở cái tai sắt nằm trên lốc máy phía trên đuôi máy khởi động đó bác, còn số khung nằm bên dưới tem nhôm bên trái nhìn từ đầu xe vào phía trên cái sonenoi nâng ga điều hòa bác nhé.

phi1973

Xe hơi
Em chào các bác , các bác cho em hỏi 3 chiếc relay sau đèn pha bên lái gọi là relay gì , của em bị chập chờn chiếc dùng cho điều hoà em muốn mua ở chợ giời có không ạ,và cả cái cao su để gắn 3 chiếc relay đó có bán không ạ và baonhieu xien một cái,em cám ơn các bác

vuahung105

Xe container
Em chào các bác , các bác cho em hỏi 3 chiếc relay sau đèn pha bên lái gọi là relay gì , của em bị chập chờn chiếc dùng cho điều hoà em muốn mua ở chợ giời có không ạ,và cả cái cao su để gắn 3 chiếc relay đó có bán không ạ và baonhieu xien một cái,em cám ơn các bác
e biết thì k coa loại rowle giống nguyên bản đâu ah. bác nên mua loại tròn, vỏ sắt thì chân căng gióng cái cũ nên k phải cắt dây. bền hơn. giá 40-50k/ cái

phi1973

Xe hơi
Bác vuahung105 a hôm nay em kt lại thì khả năng bị relay này vì khi tắt mở điều hoà thì em cứ phải xuống mở nắp capo và lay đi lay lại chân giăc relay thì được,bác treo 3 cái relay này thế nào cái cao su bọc của em lão hóa và rời ra rồi

vuahung105

Xe container
Bác vuahung105 a hôm nay em kt lại thì khả năng bị relay này vì khi tắt mở điều hoà thì em cứ phải xuống mở nắp capo và lay đi lay lại chân giăc relay thì được,bác treo 3 cái relay này thế nào cái cao su bọc của em lão hóa và rời ra rồi
bây h bác mới hỏng, chứ bọn e hỏng lâu roài, buộc túm lại va treo nó lên thôi ah

Dieu1954

Xe hơi
Vậy là có vấn đề trong hệ thống bôi trơn của bác ạ. Nguyên nhân thì có mấy trường hợp có thể xảy ra như: Thiếu dầu, dầu máy bị loãng quá do biến chất, tắc đường dầu bôi trơn bên trong thân máy hoặc do lọc dầu bị bẩn quá và trường hợp xấu nhất là do bơm dầu mòn quá lên áp suất bơm kém và sắp hỏng rồi bác ạ. Bác mới thay dầu nhưng có thay lọc không ạ. Bác lên kiểm tra lại cả cái cảm biến báo áp suất dầu ( nằm trên thân máy phía đuôi máy phát) xem có chạm ra ngoài không nhé. Còn vị trí số máy là ở cái tai sắt nằm trên lốc máy phía trên đuôi máy khởi động đó bác, còn số khung nằm bên dưới tem nhôm bên trái nhìn từ đầu xe vào phía trên cái sonenoi nâng ga điều hòa bác nhé.
Rất chân thành cảm ơn các bác tôi đã tìm được vị trí số khung số máy theo sự chỉ dẫn của các bác . một điều mừng nữa là các bác chỉ cho vị trí của cảm biến áp suất dầu tôi đã tháo dây ra lau chùi sạch sẽ lại cắm trở lại ngày hôm nay đi 20 km không thấy đèn đỏ báo dầu xuất hiện không hiểu có được lâu dài không nhưng như thế cũng mừng lắm rồi . mà riêng khoản dầu máy tôi thực hiện nghiêm chỉnh lắm 3000km thay dầu 2 lần thay dầu là thay lọc dầu mới các bác ạ . cũng mong chỉ là bị chạm mát chỗ con cảm biến áp suất dầu . Rất cảm ơn các bác nếu không tôi chẳng biết chỗ nào mà lần mò thì có lẽ không biết đến bao giờ mới được.