Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Dieu1954

Xe hơi
Bác vuahung105 a hôm nay em kt lại thì khả năng bị relay này vì khi tắt mở điều hoà thì em cứ phải xuống mở nắp capo và lay đi lay lại chân giăc relay thì được,bác treo 3 cái relay này thế nào cái cao su bọc của em lão hóa và rời ra rồi
Bác nên thay ngay con relay ấy đi tôi đã bị trường hợp như vậy rồi có 50K thôi mà

manhkinhh0n

Xe tải
các bác cho e hỏi là vợ 2 e buổi sáng đề nổ rất ok. nhưng sau khi đi khoảng 20p trở lên. e tắt máy khoảng 10p. sau đó đề lại thì thấy khó nổ hơn. phải đề lại khoảng 2-3 lần mới nổ và chân ga phải ấn vào hơi sâu ạ. các bác giúp e với a. lần trước ra thợ, thợ đã thay cái nút gì liên quan đến đề 500k ạ

hat65

Xe điện
các bác cho e hỏi là vợ 2 e buổi sáng đề nổ rất ok. nhưng sau khi đi khoảng 20p trở lên. e tắt máy khoảng 10p. sau đó đề lại thì thấy khó nổ hơn. phải đề lại khoảng 2-3 lần mới nổ và chân ga phải ấn vào hơi sâu ạ. các bác giúp e với a. lần trước ra thợ, thợ đã thay cái nút gì liên quan đến đề 500k ạ
Bệnh này do chk chứ ko liên quan gì đến củ đề đâu. Bác kiểm tra mực xăng ở ô kính xen có cao quá ko, tiếp theo là bác buộc bướm trên miêệng chk cho nó luôn mở hết cỡ nhé

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hôm qua em thay tổng phanh xong, sáng nay đi phanh rất nhẹ nhưng ăn sâu hơn và bán hơn bình thường. Vậy phải chỉnh gì cho nó ăn cao hơn các bác nhỉ.
Hay là do mượt quá các bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

manhkinhh0n

Xe tải
Bệnh này do chk chứ ko liên quan gì đến củ đề đâu. Bác kiểm tra mực xăng ở ô kính xen có cao quá ko, tiếp theo là bác buộc bướm trên miêệng chk cho nó luôn mở hết cỡ nhé
bác có thể cho e xin cách buộc bướm được không a. và xe e có 1 lỗi nữa là sau khi rửa xe để qua đêm. xe e có kéo phanh tay thì khi lấy xe ra đi rất khó lùi, như kiểu có hòn đá chèn dưới bánh. e phải tiến lên mới lùi lại được a

bluestar2006

Xe container
Hôm qua em thay tổng phanh xong, sáng nay đi phanh rất nhẹ nhưng ăn sâu hơn và bán hơn bình thường. Vậy phải chỉnh gì cho nó ăn cao hơn các bác nhỉ.
Hay là do mượt quá các bác nhỉ
Em lại nghĩ bác xả air chưa hết đấy. Đạp phanh vẫn ăn nhưng hết chân mà không cứng thì có thể là vậy

pride92

Xe tải
Xe của em trước hiện tượng y như của bác, em thay mobin, xử lý CHK các kiểu mà không được, hoá ra là do chia điện sắp die, cụ thay chia điện là hết ngay, đừng đổ oan cho CHK nhé!

pride92

Xe tải
bác có thể cho e xin cách buộc bướm được không a. và xe e có 1 lỗi nữa là sau khi rửa xe để qua đêm. xe e có kéo phanh tay thì khi lấy xe ra đi rất khó lùi, như kiểu có hòn đá chèn dưới bánh. e phải tiến lên mới lùi lại được a
Nước vào tăng bua phanh, bị oxy hoá đấy cụ ạ! Rửa xe xong theo em cụ không nên để một chỗ luôn, ảnh hưởng đến rất nhiều thứ!

phi1973

Xe hơi
vâng để em thay relay vậy hôm trước em đi chợ giời có bán 1 túm rơ le này mà em không để ý , đấu dây của rơ le này có khó không bác hướng dẫn em với , các bác bắt hộ em bệnh này phát ,xe em đi tốc độ 50 , 60 có tiếng vè vè rất đều bên phụ bánh trước em quay bánh không thấy gì khác thường em cám ơn các bác !

ZINGGE

Xe tăng
vâng để em thay relay vậy hôm trước em đi chợ giời có bán 1 túm rơ le này mà em không để ý , đấu dây của rơ le này có khó không bác hướng dẫn em với , các bác bắt hộ em bệnh này phát ,xe em đi tốc độ 50 , 60 có tiếng vè vè rất đều bên phụ bánh trước em quay bánh không thấy gì khác thường em cám ơn các bác !
Đấu dây role thì cũng không khó lắm bác ạ còn nếu bác cẩn thận hơn thì mua túm đó về vật ngửa lên rồi cứ nhấc chân nào ở cái cũ trên xe thì chọt luôn sang cái mới như vậy là ok ạ. Còn tiếng hú đó thì chắc bi moay ơ của bác kém rồi ạ. Bác quay tay chậm mà không nghe tinh sẽ khó phát hiện mà khi có tốc độ nó mới hú ạ.

vuahung105

Xe container
tạm thời bác tháo cái rowle ấy ra, vệ sinh lại chân cẳng nó, chắc cũng đỡ đấy

phi1973

Xe hơi
Vâng em sẽ thực hành như các bác hướng dẫn .

manhkinhh0n

Xe tải
Xe của em trước hiện tượng y như của bác, em thay mobin, xử lý CHK các kiểu mà không được, hoá ra là do chia điện sắp die, cụ thay chia điện là hết ngay, đừng đổ oan cho CHK nhé!
Bác chỉ giùm e chia điện ở đâu được không a. Hay phải ra thợ a

ZINGGE

Xe tăng
Có cách nào khắc phục nước vào chống õy hoá không a
Lần sau nếu bác rửa xe ở ngoài phố thì khi chạy thì rà phanh một chút cho nó khô má phanh và tang trống, còn nếu rửa ở nhà mà đỗ cố định thì các bác không lên kéo phanh tay nhé mà phanh bằng số ạ ( dốc xuống phía trước thì bác cài số lùi vào , dốc về sau thì bác cài số 1 nhé) như vậy bác có thể để xe thoải mái sau khi rửa ạ. Còn nếu bác kéo phanh tay và bị hiện tượng như bác tả là sẽ bị bong má đó ạ.

Porsche_CD5

Xe điện
Cảm ơn chủ tịch, trong khi đi tìm cục đất sét, em lấy cana đánh được không nhỉ. Kính mờ như một lớp màng, không xước. Phun nước thì hết nhưng khô lại xuất hiện.
Tuyệt đối không dùng cana để đánh bóng kính lái bác nhé vì đi đêm sẽ bị lóa mắt hơn nhiều ạ.

bluestar2006

Xe container
Thank bác, em đọc đâu đó có vụ đánh kính bằng kem đánh răng PS. Có cụ nào làm thử chưa ạ?

Cách đấy em đã từng dụ các bác nhà mình dùng để vệ sinh kính đó ạ. Nếu là các chất bụi bẩn bám vào, thì kem đánh răng làm sạch khá tốt, còn nếu là bụi sơn thì không ăn thua.
Còn xi đánh kính cũng có loại riêng, nhưng kỹ thuật đánh bóng kính mới là quan trọng, nếu không dễ bị lóa ban đêm khi bị đèn chiếu vào, hoặc méo hình.
Với xe nhà mình, nếu đã phải đến mức độ đánh bóng kính, thì nên cân nhắc việc thay kính lái sẽ hay hơn ạ.

dugon_ng

Xe tải
Lần sau nếu bác rửa xe ở ngoài phố thì khi chạy thì rà phanh một chút cho nó khô má phanh và tang trống, còn nếu rửa ở nhà mà đỗ cố định thì các bác không lên kéo phanh tay nhé mà phanh bằng số ạ ( dốc xuống phía trước thì bác cài số lùi vào , dốc về sau thì bác cài số 1 nhé) như vậy bác có thể để xe thoải mái sau khi rửa ạ. Còn nếu bác kéo phanh tay và bị hiện tượng như bác tả là sẽ bị bong má đó ạ.
Chính xác như bác ZINGGE đã cmt! Xe em đã từng bị như thế và khắc phục hiện tượng ấy như bác ZINGGE đã hướng dẫn.

manhkinhh0n

Xe tải
Cho e hỏi bộ chia điện nằm ở đâu a. và buộc bướm gió CHK ở đâu a. nếu đã buộc là buộc mãi luôn a