Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

quocdiep83

Xe tải
Đây bác ơi, cái chỗ khoanh tròn là lọc xăng bằng nhựa nhé. Chứ cái pump assy kia là cái bơm, trong ảnh nó ở bên trái, có chữ KIA nổi trên mặt.

http://i875.photobucket.com/albums/ab313/kiakiakiacd5/CD5/20072010593.
Gần hơn chút đây:

[IMG]http://i875.photobucket.com/albums/ab313/kiakiakiacd5/CD5/20072010595.jpg
Ct ơi? Cho e hỏi là cái bơm xăng (cái hình tròn trên có chữ kia đó ct ạ) của v2 e chủ cũ tháo hết mấy ống nối ở đầu đấy ra ạ.hiện tại e thấy mấy ống nối tắt không qua ống cái củ đấy ạ.ct cho e hỏi là đi như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ.e cảm ơn ct ạ.

PhamQuangThanh

Xe tải
cho em hỏi bác ct ,dây cam bây giờ bao nhiêu tiền một chiếc dây mobi bác và anh em hay mua ở cửa hàng nào em muốn mua về thay ,xe của em 9,5 vạn km rồi , vì hôm qua chứng kiến 1em matit bị cong xupap do đứt dây cam hãi quá em cám ơn các bác
Cụ cứ yên tâm cụ nhé xe kia của cụ đứt dây cam thoải mái, lắp vào lại chạy vù vù không có chuyện cong nấm hay thủng pitong cụ nhé :D

bluestar2006

Xe container
Ct ơi? Cho e hỏi là cái bơm xăng (cái hình tròn trên có chữ kia đó ct ạ) của v2 e chủ cũ tháo hết mấy ống nối ở đầu đấy ra ạ.hiện tại e thấy mấy ống nối tắt không qua ống cái củ đấy ạ.ct cho e hỏi là đi như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ.e cảm ơn ct ạ.

Vậy xe bác có lẽ đã bị thay bơm điện vào rồi, bác tắt hết quạt gió, bật chìa khóa lên ON có nghe thấy tiếng bơm kêu ro ro không ạ.
Thay bơm điện mà có thông số phù hợp thì cũng không có vấn đề gì xảy ra cả, nhưng cá nhân em thích dùng thiết kế nguyên bản của xe, mặt khác bơm của Pride vẫn mua được hàng tốt bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

quocdiep83

Xe tải
Vậy xe bác có lẽ đã bị thay bơm điện vào rồi, bác tắt hết quạt gió, bật chìa khóa lên ON có nghe thấy tiếng bơm kêu ro ro không ạ.
Thay bơm điện mà có thông số phù hợp thì cũng không có vấn đề gì xảy ra cả, nhưng cá nhân em thích dùng thiết kế nguyên bản của xe, mặt khác bơm của Pride vẫn mua được hàng tốt bác ạ.
Vâng.thật ra e ko biết bơm điện như nào ct ạ.mà bơm xe KIA là thì gọi bơm gì ạ ct.nhưng sáng ra xe e khá khó nổ.phải đề 4 đến 5 lần mới nổ đc.xong thường garaty hơi yếu phải để khoảng 1 đến 2 phút sau thì garaty mới ổn định.lần trước mang ra bác giang làm mấy thứ nhưng lại quên e không hỏi việc bơm xăng ạ.vậy h đưa về bơm nguyên bản của KIA có khó không ạ.

boysaigonhot

Xe máy
Các bác ơi, tình hình xe của e (pride B) có 2 bệnh như sau:
1. Cốp sau khi mở nó không bật lên hết (do thanh thép đã nhão, chỉ bật lên 1/2 nên phải chui đầu vào cốp), đã đi nhiều nơi nhưng đều bị lắc đầu. Các bác có cao kiến gì không ạh?
2. Dạo này em chạy trên đường thấy phía trước bên phụ thấp hơn bên tài (cảm giá nó thấp hơn khi đang đi đường bằng phẳng), lúc bị lúc không kể cả lúc đi 1 mình và có chở người. Em đã kiểm tra phuộc, cao su ... thấy bình thường. Có bác nào bị giống em thì chia sẻ giúp em kinh nghiệm vụ này với.

Cảm ơn các bác.

bluestar2006

Xe container
Vâng.thật ra e ko biết bơm điện như nào ct ạ.mà bơm xe KIA là thì gọi bơm gì ạ ct.nhưng sáng ra xe e khá khó nổ.phải đề 4 đến 5 lần mới nổ đc.xong thường garaty hơi yếu phải để khoảng 1 đến 2 phút sau thì garaty mới ổn định.lần trước mang ra bác giang làm mấy thứ nhưng lại quên e không hỏi việc bơm xăng ạ.vậy h đưa về bơm nguyên bản của KIA có khó không ạ.
Bơm nguyên bản gọi là bơm cơ, dựa vào chuyển động của trục cam đủn cần bơm lên xuống. Đưa về gin em nghĩ là không có gì phức tạp bác ạ, mua cái bơm mới là xong thôi.
Xe khó nổ ban sáng, bác thử cách đạp mồi chân ga 2-3 cái trước khi xoay chìa khóa đề xem có dễ nổ hơn không. Lúc máy nguội, nếu hệ thống bù ga lạnh chưa chỉnh đúng, cũng như bướm gió đã buộc cho mở hết, vòng tua sẽ thấp và phải nuôi ga một lát cho máy nóng lên mới ổn định được bác ạ.

cungduongtaybac

Đi bộ
Chào mọi người! Tôi là thành viên mới, tôi đang nhu cầu tìm kiaCD5, rất mong được sự chỉ giáo

bluestar2006

Xe container
1. Cốp sau khi mở nó không bật lên hết (do thanh thép đã nhão, chỉ bật lên 1/2 nên phải chui đầu vào cốp), đã đi nhiều nơi nhưng đều bị lắc đầu. Các bác có cao kiến gì không ạh?
2. Dạo này em chạy trên đường thấy phía trước bên phụ thấp hơn bên tài (cảm giá nó thấp hơn khi đang đi đường bằng phẳng), lúc bị lúc không kể cả lúc đi 1 mình và có chở người. Em đã kiểm tra phuộc, cao su ... thấy bình thường. Có bác nào bị giống em thì chia sẻ giúp em kinh nghiệm vụ này với.

Cảm ơn các bác.
Em không dùng Beta nên cơ cấu nâng cốp chưa nghiên cứu kỹ lắm. Nhưng bác có thể xem giải pháp chế 1 thanh chống thủy lực vào vị trí phù hợp, sẽ khắc phục được hiện tượng "khó ngửng" này.
Còn hiện tượng 2 bên lệch cao thấp, nếu bị thật thì nguyên nhân có thể do phuộc giảm xóc hỏng, có lúc bị kẹt (do cong ti giảm xóc chẳng hạn). Bác kiểm tra có bên nào bị chảy dầu không, hoặc lúc nào thuận tiện nói thợ tháo ra kiểm tra (lúc tháo ra nhân tiện có thể đặt đôi lò xo cạnh nhau xem chúng có cao bằng nhau không)

PhamQuangThanh

Xe tải

Cảm ơn các bác.
Xe em giống cụ cái số 1 nên em hóng xem thế nào ạ.

boysaigonhot

Xe máy
Em không dùng Beta nên cơ cấu nâng cốp chưa nghiên cứu kỹ lắm. Nhưng bác có thể xem giải pháp chế 1 thanh chống thủy lực vào vị trí phù hợp, sẽ khắc phục được hiện tượng "khó ngửng" này.
Còn hiện tượng 2 bên lệch cao thấp, nếu bị thật thì nguyên nhân có thể do phuộc giảm xóc hỏng, có lúc bị kẹt (do cong ti giảm xóc chẳng hạn). Bác kiểm tra có bên nào bị chảy dầu không, hoặc lúc nào thuận tiện nói thợ tháo ra kiểm tra (lúc tháo ra nhân tiện có thể đặt đôi lò xo cạnh nhau xem chúng có cao bằng nhau không)
Cảm ơn bác, hôm nào rãnh em ra gara kiểm tra lại các phuộc. Còn cái cốp xài thanh thủy lực không được vì không có chổ thích hợp để gắn bác ah.

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn bác, hôm nào rãnh em ra gara kiểm tra lại các phuộc. Còn cái cốp xài thanh thủy lực không được vì không có chổ thích hợp để gắn bác ah.
Bác cho lại em mấy cái ảnh bên trong cốp, em nghiên cứu giải pháp ạ :)

dongbaclangtu

Xe điện
Xe em sáng nổ thì vòng tua rất thấp, không đệm ga là bị tắt máy. Khi nổ đc một chút thì bù ga lạnh nó đẩy vòng tua lên 1500 và khi nóng thì vòng tua còn 1000. Hiện tượng phải đệm ga ban đầu đó là lỗi gì các bác nhỉ?

bluestar2006

Xe container
Xe em sáng nổ thì vòng tua rất thấp, không đệm ga là bị tắt máy. Khi nổ đc một chút thì bù ga lạnh nó đẩy vòng tua lên 1500 và khi nóng thì vòng tua còn 1000. Hiện tượng phải đệm ga ban đầu đó là lỗi gì các bác nhỉ?
Một trong những lý do phải đệm ga ban đầu là để máy nó sấy nóng buồng đốt lên, đốt hết mấy thứ không mong muốn trong buồng đốt của xe cũ đi, như là chút dầu nhớt lọt vào chẳng hạn.
Cũng là có nguyên nhân khi nhà sản xuất thiết kế cái bướm gió lúc lạnh tự nó đóng lại, làm cho hòa khí đậm hơn, dễ nổ hơn đó bác.
Và xăng trong CHK để qua đêm nó bay hơi, thành phần cũng thay đổi (cái này để xe càng lâu càng thấy rõ) bác ạ.

Nhiều nguyên nhân kết hợp lại với nhau, thế là bác phải đệm ga một lát thôi :D

hat65

Xe điện

Cảm ơn các bác.
Thanh thép này cụ mua ở hàng phá xe là ngon và rẻ nhất

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

Cảm ơn các bác.
Bác chạy ra hàng bán đồ mua 2 cái ti mở cốp sau của các loại xe 5 cửa thay vào ok luôn

kiacd5bd

Xe tải

Cảm ơn các bác.
Hình như em thấy trên taobao có cây ty cốp sau đó.

kiacd5bd

Xe tải
Em chào các bác.
Em muốn mở cái tapplo , ghế và lót sàn ra vệ sinh.
Mong các bác chỉ cách mở và khi mở cần lưu ý những gì quan trọng
Em cảm ơn các bác.

hat65

Xe điện
Em chào các bác.
Em muốn mở cái tapplo , ghế và lót sàn ra vệ sinh.
Mong các bác chỉ cách mở và khi mở cần lưu ý những gì quan trọng
Em cảm ơn các bác.
Theo em bác ko nên tháo taplo để vệ sinh trừ nó đang lọc xọc trong đó, bác tháo cốp bên phụ, tháo hộp nhựa bọc dàn lạnh ( chỉ banh đc miệng hộp ra ) rồi lùa chổi, bàn chải để vệ sinh dàn lạnh, xịt bằng nước. Sàn thì bác tháo ghế ra, giật ốp bậc cửa, tháo ốp phanh tay là tháo đc tấm trải sàn

kiacd5bd

Xe tải
Theo em bác ko nên tháo taplo để vệ sinh trừ nó đang lọc xọc trong đó, bác tháo cốp bên phụ, tháo hộp nhựa bọc dàn lạnh ( chỉ banh đc miệng hộp ra ) rồi lùa chổi, bàn chải để vệ sinh dàn lạnh, xịt bằng nước. Sàn thì bác tháo ghế ra, giật ốp bậc cửa, tháo ốp phanh tay là tháo đc tấm trải sàn
Vâng, em cảm ơn bác.