Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

phi1973

Xe hơi
các bác ạ hôm nay em tự làm vệ sinh điều hòa em lấy bàn chải đánh răng cọ cho bụi rơi ra và dùng máy hút bụi hút sạch xong bật quạt gió số 3 cho thổi sạch ra phía trước em làm thế không biết có sạch không các bác nhỉ ,cái cảm biến lạnh em tháo cả cụm ra và chèn vào giữa hai cục đá mà mãi vẫn không ngắt mạch không biết có phải hỏng không em xoay cái con ốc nổi thấy không có tác dụng gì còn con ốc chìm thì không xoay được ,còn đồng hồ trên xe em lần khắp chợ giời nhưng không thấy hôm nay đi mua được cái đồng hồ pin bằng 2/3 cái bao diêm hiện số giá có 25k rẻ quá ,em lắp lên hộp sẵn phía trước và cho 2 chiếc đèn led câu dây ngay phía dưới .hu hu giờ đi đêm thì vô tư rồi

bluestar2006

Xe container
các bác ạ hôm nay em tự làm vệ sinh điều hòa em lấy bàn chải đánh răng cọ cho bụi rơi ra và dùng máy hút bụi hút sạch xong bật quạt gió số 3 cho thổi sạch ra phía trước em làm thế không biết có sạch không các bác nhỉ ,cái cảm biến lạnh em tháo cả cụm ra và chèn vào giữa hai cục đá mà mãi vẫn không ngắt mạch không biết có phải hỏng không em xoay cái con ốc nổi thấy không có tác dụng gì còn con ốc chìm thì không xoay được ,còn đồng hồ trên xe em lần khắp chợ giời nhưng không thấy hôm nay đi mua được cái đồng hồ pin bằng 2/3 cái bao diêm hiện số giá có 25k rẻ quá ,em lắp lên hộp sẵn phía trước và cho 2 chiếc đèn led câu dây ngay phía dưới .hu hu giờ đi đêm thì vô tư rồi
Đồng hồ Pride hịn thì chợ hết rồi bác ạ. Nhưng ở chợ có bán đồng hồ bãi của xe Nhật, bí quá mang về chế cũng được. Loại này nó hay ở chỗ là chữ số nó sáng được bác ạ

phi1973

Xe hơi
đồng hồ hịn loại nhật bãi bán ở cửa hàng nào bác nhỉ bao nhiêu tiền một chiếc ạ hôm nay em lần ra đầu dây ở chỗ lắp đồng hồ có một đầu dây 12v qua chìa khóa thì có điện và một đầu dây có sẵn 12 v vậy là tốt rồi ,em hỏi chiếc cảm biến nhiệt độ lạnh ở điều hòa hôm nay em tháo ra bị hỏng rồi có mua được không bác CT nhỉ và khoang bao nhiêu tiên hả bác , em đang đấu nối hai giắc cắm của cảm biến nhiệt độ điều khiển bằng tay vậy em cám ơn bác

bluestar2006

Xe container
đồng hồ hịn loại nhật bãi bán ở cửa hàng nào bác nhỉ bao nhiêu tiền một chiếc ạ hôm nay em lần ra đầu dây ở chỗ lắp đồng hồ có một đầu dây 12v qua chìa khóa thì có điện và một đầu dây có sẵn 12 v vậy là tốt rồi ,em hỏi chiếc cảm biến nhiệt độ lạnh ở điều hòa hôm nay em tháo ra bị hỏng rồi có mua được không bác CT nhỉ và khoang bao nhiêu tiên hả bác , em đang đấu nối hai giắc cắm của cảm biến nhiệt độ điều khiển bằng tay vậy em cám ơn bác
Cái thermostat của điều hòa em chưa mua nên không biết giá, nhưng hỏi là mua được hàng mới bác ạ. Còn đồng hồ bác tìm hàng Xuân Thanh giữa phố Lê Gia Định ạ. Em mua 100k

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Em xin chào chủ tịch , Bác cho em hỏi cách khắc phục rô tuyn lái bị rơ , cao su càng chư y bị hỏng với ah . Nếu phải mua mới thì mua ở đâu ? có đắt không ? Em xin cảm ơn nhiều !

bluestar2006

Xe container
Em xin chào chủ tịch , Bác cho em hỏi cách khắc phục rô tuyn lái bị rơ , cao su càng chư y bị hỏng với ah . Nếu phải mua mới thì mua ở đâu ? có đắt không ? Em xin cảm ơn nhiều !
Rotuyn lái bị rơ thì phải thay thôi bác ơi. Giá cứ ~ 100K/cái bác ạ. Còn cao su càng I có mấy vị trí:
- Chụp cao su rotuyn bị nát: Cái này phải đi mò chợ Giời để kiếm 2 cái chụp (em chưa thử mò)
- Cao su chỗ thanh cân bằng bắt vào càng I: 10K/cục, tổng số xe có 4 cục
- Bạc càng I (có cao su bao quanh, ở vị trí bắt càng I vào khung): Nếu bạc bị mòn, rộng thì thay, ~50K/đôi

Bác cứ hỏi 391 Trần Khát Chân về mấy cái này nhé

kiacd5newborn

Xe tải
giúp đỡ

Bác Thanh sửa ở Gara nào bên đông anh thế ạ.

Em cũng ở gần khu vực này bác cho Em biết địa chỉ nhé

Cảm ơn bác

Con rơle 5 chân của em mua có 20K CT ạ.[/QUOTE]

Porsche_CD5

Xe điện
Bác hỏi CT mua một cái đồng hồ bãi 100k Hồ Chí Minh (của em là hàng TOY) sau đó mua cái nắp chụp mới 60K nữa thế là được bộ như của em hàng độc đấy, của kia đồng hồ màu xanh còn hàng của mình màu vàng :D

bluestar2006

Xe container
Bác hỏi CT mua một cái đồng hồ bãi 100k Hồ Chí Minh (của em là hàng TOY) sau đó mua cái nắp chụp mới 60K nữa thế là được bộ như của em hàng độc đấy, của kia đồng hồ màu xanh còn hàng của mình màu vàng :D
Cái 60K là nguồn từ Tề lỗ bác nhể.

bluestar2006

Xe container
Không Giàng ạ cái này Anh sờ ti Ship tào báo về chứ ạ
cái tề lỗ hàng cũ hơi xấu em để kho nhà Kinh ạ :D
Úi em trót dìm hàng rồi. Thế bác phải nói rõ chứ 60K Bác Hồ thì kiếm đâu ra được bây giờ :D

dongbaclangtu

Xe điện
Bác Bluestar!
Quay lại hiện tượng xe của em xi nhan ko nháy, em theo dõi thì cứ đỗ xe trời mưa thì lúc khởi hành bật đèn xi nhan ko lên. Cắm rơ le khác vẫn ko lên. Nhưng bật đèn báo khẩn cấp để mồi thì lập tức nháy đèn khẩn cấp, tắt đèn khẩn cấp xi nhan hoạt động bình thường đến một ngày nào đó lại như thế.
Chủ tịch và các bác xem hộ em với!

ramada

Xe điện
Không Giàng ạ cái này Anh sờ ti Ship tào báo về chứ ạ
cái tề lỗ hàng cũ hơi xấu em để kho nhà Kinh ạ :D
Cái nắp nào ship taobao 60K hở lão, khoảng 170K đới ạ. 60K là hàng Tề Lỗ lão nhé

Xe KIA dùng đồng hồ TOY trông nó cứ thế nào ấy nhỉ =))

vuahung105

Xe container

quocdiep83

Xe tải
Các bác ơi e nọ mọ sửa cái quạt làm mát két nước sao ko biết nguyên do đấu như nào làm thế nào biết rơ le hỏng hoặc cảm biến hỏng.e muốn đưa hình ảnh thực tế lên mà ko biết cách.các bác chỉ giúp e với.e gửi mail nhờ các bác đăng hình giúp e với ạ

Porsche_CD5

Xe điện
lão này nãn nộn hết, cái nâp ship ve giá 165k đấy ah
Giời ạ thế mà bẩu người ta là cái tề lỗ xấu hơn mà lại đắt hơn, mới lại hôn SN4 đông thía tỉnh táo thế ếch nào được :D

vuahung105

Xe container
Bác Bluestar!
Quay lại hiện tượng xe của em xi nhan ko nháy, em theo dõi thì cứ đỗ xe trời mưa thì lúc khởi hành bật đèn xi nhan ko lên. Cắm rơ le khác vẫn ko lên. Nhưng bật đèn báo khẩn cấp để mồi thì lập tức nháy đèn khẩn cấp, tắt đèn khẩn cấp xi nhan hoạt động bình thường đến một ngày nào đó lại như thế.
Chủ tịch và các bác xem hộ em với!
em nghi ở cụm công tắc sau tay lái, trong ấy có nhiều tiếp điểm lắm, cả mỡ nữa, lâu ngày em sợ tiếp xúc không tốt.
bác thử để nguyên cả cụm ấy, đo điện thử lúc bật xi nhan ( mà bóng không sáng ) xem có điện ra ở cụm công tắc ấy không nhé.