Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Các cụ cho e hỏi về cái sấy kính sau: E thấy có mấy cái sọc ngang ở kính sau đó có phải là bộ phận sấy kính điện của kính sau ko ạ? e ko tìm thấy công tắc sấy kính ở chỗ nào, e đã thử mấy công tắc nhưng ko thấy tác dụng, hay là điện đóm có vấn đề j ko ạ?
Bác xem trong xe cái công tắc nào giống 3 cái bên trái trong ảnh thì là nó nhé. Sau khi bật bác có thể dùng đồng hồ đo điện áp giữa 2 chân của mạch sấy kính sau. Nếu có điện mà kính không nóng thì có thể cái mạch này nó bị đứt (xe cũ cũng hay dễ bị đứt mạch, có thể nhìn thấy bằng mắt nếu nó đứt)

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Các cụ cho e hỏi về cái sấy kính sau: E thấy có mấy cái sọc ngang ở kính sau đó có phải là bộ phận sấy kính điện của kính sau ko ạ? e ko tìm thấy công tắc sấy kính ở chỗ nào, e đã thử mấy công tắc nhưng ko thấy tác dụng, hay là điện đóm có vấn đề j ko ạ?
Công tắc sấy kính sau là cái này bác nhé

Công tắc này nằm bân tay phải ở mặt đồng hồ công tơ mét. phía sau có cái giắc 4 chân
Bác chú ý xem phía kính sau có 2 cái miếng ốp vào kính và dây điện xem có còn hay không

PhamQuangThanh

Xe tải
Bẩm các cụ trong hội, vừa rồi em đánh liều thay 01 hộp số kiapride nên bây h em lại thừa ra 01 hộp số cũ của em, hộp cũ của em bị nhẩy số 3 các cụ nhé. Em quăng lên đây xem có cụ nào sửa chữa hay yêu khoa học thì cứ PM cho em để giao lưu.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bẩm các cụ trong hội, vừa rồi em đánh liều thay 01 hộp số kiapride nên bây h em lại thừa ra 01 hộp số cũ của em, hộp cũ của em bị nhẩy số 3 các cụ nhé. Em quăng lên đây xem có cụ nào sửa chữa hay yêu khoa học thì cứ PM cho em để giao lưu.
Bác cứ giữ lấy sẽ có nhiều bác cần đấy ạ

dongbaclangtu

Xe điện
Bác nào nhà gần thì ôm luôn về xẻ thịt sau đi bác ơi! Em ở HL thì hơi bất tiện.

Quan3d

Xe tăng
Bác xem trong xe cái công tắc nào giống 3 cái bên trái trong ảnh thì là nó nhé. Sau khi bật bác có thể dùng đồng hồ đo điện áp giữa 2 chân của mạch sấy kính sau. Nếu có điện mà kính không nóng thì có thể cái mạch này nó bị đứt (xe cũ cũng hay dễ bị đứt mạch, có thể nhìn thấy bằng mắt nếu nó đứt)

Công tắc sấy kính sau là cái này bác nhé

Công tắc này nằm bân tay phải ở mặt đồng hồ công tơ mét. phía sau có cái giắc 4 chân
Bác chú ý xem phía kính sau có 2 cái miếng ốp vào kính và dây điện xem có còn hay không
E thử công tắc ý rùi nhưng chắc hôm này nhờ bác King đo mạch kiểm tra lại ợ.. Cho e hỏi là cái sấy kình này có giảm làm mờ kính sau ko ạ? Hay chỉ có điều hòa mới làm trong kính sau thôi ạ?

Quan3d

Xe tăng
Bác mua bộ hộp số đó bn? E lấy hộp số cũ về rồi n ko thấy bác liên lạc...

PhamQuangThanh

Xe tải
Bác mua bộ hộp số đó bn? E lấy hộp số cũ về rồi n ko thấy bác liên lạc...
Em lấy 3 củ 5 cụ ợ nhưng phải quá tam 3 bận mới tạm gọi là ổn cụ ạ, mệt hơn cả làm lại nhưng vì không có đồ nên mới phải mua, mà mua thì chả biết chất lượng thế nào chấp nhận hên xui thôi.

pride92

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, dây cao áp (dây phin) của kia pride bao nhiều tiền 01 bộ nhỉ?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
V2 em mấy hôm nay đánh xe vào nhà (đánh lái bên trái) nó cứ gằn gằn và khi trả lái nhiều khi rất cứng và Máy bị giảm ga, yếu hơn và khi đáng hết lái lại có tiếng cạch cạch. ( nhưng đánh lái sang bên phụ thì không việc gì) Liệu có phải thước lái đến thời rồi không CT.
Nếu có hàng CT lấy luôn em với nhé để em thay luôn và cả đôi láp trong nữa ợ
Bác pride 92 sang bên này mà chém gió nhé. Thớt này chủ yếu là chuyên môn thui. Em thấy bác cứ lạc lõng bên này nên mời bác sang đây ạ
Anh em nhà mềnh đủ cả
http://www.otofun.net/threads/608798-kia-pride-cd5-beta-tap-55-mai-la-niem-tu-hao

Chỉnh sửa cuối:

pride92

Xe tải
V2 em mấy hôm nay đánh xe vào nhà (đánh lái bên trái) nó cứ gằn gằn và khi trả lái nhiều khi rất cứng. Liệu có phải thước lái đến thời rồi không CT.
Nếu có hàng CT lấy luôn em với nhé để em thay luôn và cả đôi láp trong nữa ợ
Em nghĩ bảo dưỡng và thay bạc thước là được cụ ạ! Xe em thước cơ vừa bảo dưỡng xong đi ngon hẳn!

vuahung105

Xe container
Em nghĩ bảo dưỡng và thay bạc thước là được cụ ạ! Xe em thước cơ vừa bảo dưỡng xong đi ngon hẳn!
bác ấy đang muốn độ lên trợ lực nên nghĩ ra lắm lý do lém . e thề.
dạo trước e thấy Giàng bảo trong nhà máy còn mấy trăm bộ thước lái cơ hịn đới.

pride92

Xe tải
bác ấy đang muốn độ lên trợ lực nên nghĩ ra lắm lý do lém . e thề.
dạo trước e thấy Giàng bảo trong nhà máy còn mấy trăm bộ thước lái cơ hịn đới.
Nếu còn chắc em cũng xin đăng kí 01 bộ mới được cụ ạ! Em không thích chế cháo, xe cùi nhưng chỉ thích đồ hịn thôi! :)

Porsche_CD5

Xe điện
Nếu nó dài thì lại ko khép đc bướm.
Kính thưa Chủ tịch và các bác!
Ngoài con ốc này thì còn có cái dù nữa ở vị trí giữa chế hòa và động cơ kéo bướm gió phải ko bác? Và nguyên lý hoạt động nó ntn để em kiểm tra xem cái của xe em còn hoạt động ko ạ?
Xe của em bị rò nước khớp nối đoạn ống sắt to bằng ngón tay nối hai đường ống nước to với nhau ngay phần bu gi. Em định mang đi hàn nhưng ko biết hàn bằng kỹ thuật gì thì ổn ạ? Hay là tháo ra (rất khó) rồi dùng keo hai thành phần bôi vào rồi lại cắm vào khớp như cũ?
Bác nhấc cái chảo đen ra, nổ máy xe sau đó dùng tay vặn ga cho máy gầm lên khoảng 2000v/ph, nhả ra gầm máy lên, nhả ra gầm máy lên ... Bác sẽ thấy cái bướm ấy mấp máy, mấp máy nhìn thích lắm, lúc đó Bác sẽ hiểu được nguyên lý mở bướm ngay

PhamQuangThanh

Xe tải
Các cụ cứu em với, chả là con kiapride của em cách đây khoảng 1 tháng em kiểm tra thước thăm dầu thì bị nước dính vào thước thăm. Lập tức hôm sau em cho thay roăng mặt máy xong đi được khoảng tuần lại bị i chang. Khi em kiểm tra dầu bằng thước thăm dầu thì có những cục sền sệt như sữa bám vào, mở nắp đổ dầu thì bọt trắng bám vào đỉnh nắp, nắp quy lát (đậy dàn cò) cũng bám vào trắng xóa. Cách đây mấy hôm em xả hết dầu ra nhưng kỳ lạ là dầu không hề bị lẫn với nước, dầu vẫn ngon lành không có hiện tượng như cafe sữa. Sau đó em mua dầu diezen về đổ vào súc, rửa sạch, cho nổ máy 1 tí, kiểm tra đến khi không còn bị hiện tượng dính chất sền sệt vào thước thăm nữa, cũng như không còn thấy hiện tượng lẫn tạp chất trong dầu máy rồi em xả hết ra, đổ dầu mới vào. Em vừa đi vừa kiểm tra thì i như rằng vài hôm sau lại bị (đi khoảng 100km). Vậy em nhờ các cụ có kn hay cụ nào đã gặp trường hợp như thế thì chỉ giúp em với ạ, vợ cả em đang bắt em bán xe trong tiết trời lạnh giá với lý do toàn thấy sửa xe thì toi em mất.

Kia_Pride_92

Xe hơi
Bác cần những thông số gì, hay để em chỉ chỗ bác tải quyển hướng dẫn sử dụng về nhé, các thông số cơ bản nó nằm trong đó

Nó ở đây bác nhé:

http://www.mediafire.com/view/jttyjjlwnum/Pride User's Manual.PDF
Tks bác chủ em tải và đang ngâm cứu r.
Vợ già đúng là đau đầu thật. V2 em gần đây thấy xuất hiện khói trắng, mang ra thợ chuyên về máy họ bảo sec măng kém r nếu muốn hết thì phải thay sec măng mất tầm hơn 4 củ sắn. Nghe vậy nản quá tết nhất đến nơi r còn nhiều khoản phải chi mới chán. Họ bảo cứ để vậy đi cũng đc. Lên đây hỏi cụ và ae xem thế nào

vuahung105

Xe container
Tks bác chủ em tải và đang ngâm cứu r.
Vợ già đúng là đau đầu thật. V2 em gần đây thấy xuất hiện khói trắng, mang ra thợ chuyên về máy họ bảo sec măng kém r nếu muốn hết thì phải thay sec măng mất tầm hơn 4 củ sắn. Nghe vậy nản quá tết nhất đến nơi r còn nhiều khoản phải chi mới chán. Họ bảo cứ để vậy đi cũng đc. Lên đây hỏi cụ và ae xem thế nào
thay séc măng k thì tầm 2 củ cả công thợ là quá rùi bác ah. kiếm chỗ khác đê.
còn để thế chaạy cũng đc, thỉnh thoảng bác kiểm tra dầu máy, nếu hao thì bổ xung nhé.