Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

dongbaclangtu

Xe điện
Nó nằm dưới lót sàn đấy bác ạ, chắc là ấn bằng tay cũng xác định đc. Bóc lót sàn thì các cẩn thận mạnh tay quá thì rách đấy.

hat65

Xe điện
Nhưng cụ cho hỏi là hơi nước nóng lấy ở đâu ạ? có phải từ giàn nóng của điều hoà ko a?
Nước nóng lấy từ két nước máy vaò cụ ạ, nhiều xe dàn sưởi điều hòa bị thủng gây nên hao nước làm mát máy, thợ chữa bằng cách bỏ dàn sưởi đi đấu tắt 2 đầu lại với nhau

deewey

Xe buýt
Số máy nó nằm chỗ nào các kụ nhì, em chỉ thấy mỗi cái số khung ở dưới nắp capo, có người bảo em là thường nó nằm dưới gầm nhưng em tìm mãi ko thấy

bluestar2006

Xe container
Số máy nó nằm chỗ nào các kụ nhì, em chỉ thấy mỗi cái số khung ở dưới nắp capo, có người bảo em là thường nó nằm dưới gầm nhưng em tìm mãi ko thấy
Bác tìm nó ở chỗ em khoanh đỏ nhé, sâu xuống block máy (vòng đậm bên phải ảnh). Thêm cái ảnh bên dưới nữa để bác hình dung

deewey

Xe buýt
Em hơi thấp nên ngồi lái hơi bị khó nhìn đầu xe bên phải, em muốn kích cái ghế lên để ngồi cho thoải mái, ghế xe kia pride có kích cao lên được không các kụ ?

bluestar2006

Xe container
Em hơi thấp nên ngồi lái hơi bị khó nhìn đầu xe bên phải, em muốn kích cái ghế lên để ngồi cho thoải mái, ghế xe kia pride có kích được lên không các kụ ?
Bác cứ lái thời gian nữa cho quen đi, không cần đệm lót hay nghển đầu đâu nhé. Rất nhiều xe dù có cao 1m9 ngồi cũng không thấy đầu xe đâu ạ.
Nguyên tắc căn khoảng cách khi lái xe là ước lượng so với các vật thể xung quanh, hoặc nhìn thấy cái phần nào của các xe xung quanh là còn an toàn bác nhé. Bí quá thì dùng các công cụ hỗ trợ như camera, cảm biến,...

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em hơi thấp nên ngồi lái hơi bị khó nhìn đầu xe bên phải, em muốn kích cái ghế lên để ngồi cho thoải mái, ghế xe kia pride có kích cao lên được không các kụ ?
Em đang thừa 3 cái đệm này

Ở dưới nó có cái quạt, em dùng cái này để quạt mát ghế ngồi bác ạ, khi bác để xe phơi nắng, nhiệt độ có thể lên đến 50 độ, cái này có gắn quạt nó thổi bớt hơi nóng ra cho bác, khi nhiệt độ còn đang cao bác chưa cảm thấy đâu nhưng chỉ 1 lát nó giảm nhiệt rồi thì bác sẽ thấy........................lạnh ạ :D
Ở trong nó có khe dẫn gió đến lưng và mông bác, chính cấu tạo này khiến cho ghế ngồi được nâng cao hơn, bác có thể nhìn thấy đầu xe đấy.
Nếu bác muốn thử, qua thử ở xe em, em ship 3 cái về định để ở ghế sau để phục vụ gấu và F1,nhưng khi lắp thì ghế sau bị nâng cao quá, em ngồi thì đầu gần chạm trần và để cả 3 cái thì hơi lộn xộn (em còn ship cả 1 đống phụ kiện về để mod lại nữa cơ, thế mà phải bỏ). Bác thích, em để lại cho bác 1 cái (2 cái kia em tháo quạt để làm phương án khác) với giá em ship về, có 420k thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Kia_Pride_92

Xe hơi
Ae ai cho em xin cái thông số full của pride b với.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hôm nay em thử bật dàn nóng mà chẳng thấy có hiện tượng gì.
Giàng và AE hướng dẫn cách kiểm tra với

dongbaclangtu

Xe điện
Bác Quan3d vừa đc hướng dẫn và sử dụng ok rồi đó bác: bật sấy kính và gió thổi xuống chân.
Chủ tịch với các bác hướng dẫn. Tiếp phần chỉnh lửa với ạ! Xe em giờ lên dốc tăng ga thì kêu coc coc liên tục còn đi đường bằng ép số thì ko nghe thấy gì. Em nên chỉnh thế nào tiếp ạ?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bác Quan3d vừa đc hướng dẫn và sử dụng ok rồi đó bác: bật sấy kính và gió thổi xuống chân.
Chủ tịch với các bác hướng dẫn. Tiếp phần chỉnh lửa với ạ! Xe em giờ lên dốc tăng ga thì kêu coc coc liên tục còn đi đường bằng ép số thì ko nghe thấy gì. Em nên chỉnh thế nào tiếp ạ?
thế Phải bật sấy kính à bác

dongbaclangtu

Xe điện
Em đoán là nó lên đường sấy kính và xuống chân. Bác bật chế độ nóng rồi bật một trong hai là đc.
Hàng của bác hôm nay về đến em rồi. Cảm ơn bác Inquocsu!
Chủ tịch hoặc các bác có cái ảnh đồng hồ lúc đang nằm ngủ thì cho em xin để em bẻ lại mấy cái kim về vị trí của nó với ạ.
Em cảm ơn trước!

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
bật công tắc sấy kính là dùng cho sấy kính sau đấy chứ, làm gì có hơi nóng nhi?
muốn sưởi ấm thì bác gạt hết thanh điều khiển trên cùng sang bên phải, để gió chuyển hướng lên kính và xuống chân, gạt cầnấng phần màu đỏ để lấy gió thông qua giàn nóng. CD5 đang phấn đấu để hoàn thiện bộ này như bate đấy

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em đoán là nó lên đường sấy kính và xuống chân. Bác bật chế độ nóng rồi bật một trong hai là đc.
Hàng của bác hôm nay về đến em rồi. Cảm ơn bác Inquocsu!
Chủ tịch hoặc các bác có cái ảnh đồng hồ lúc đang nằm ngủ thì cho em xin để em bẻ lại mấy cái kim về vị trí của nó với ạ.
Em cảm ơn trước!
em thử đụng vào mấy cái kim đó rồi, thả tay ra nó tự động về vị trí cũ đấy ạ, có lẽ do ko còn mặt kính bảo vệ nên nó bị sai lệch trong quá trình vận chuyển. Bác tháo ra kiểm tra xem, chỉ có cái kim nhiệt bị thôi phỏng bác ?

bluestar2006

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
em thử đụng vào mấy cái kim đó rồi, thả tay ra nó tự động về vị trí cũ đấy ạ, có lẽ do ko còn mặt kính bảo vệ nên nó bị sai lệch trong quá trình vận chuyển. Bác tháo ra kiểm tra xem, chỉ có cái kim nhiệt bị thôi phỏng bác ?
ấy, đừng tháo vội.
bác cứ để thế mà cắm giắc vào thử xem thế nào đã.

dongbaclangtu

Xe điện
Riêng đồng hồ tốc độ nguyên bản không có mấy thanh đồng có tiếp điểm phía trên. Chủ tịch biết công dụng mấy cái thanh đồng đó làm gì ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Quan3d

Xe tăng
bật công tắc sấy kính là dùng cho sấy kính sau đấy chứ, làm gì có hơi nóng nhi?
muốn sưởi ấm thì bác gạt hết thanh điều khiển trên cùng sang bên phải, để gió chuyển hướng lên kính và xuống chân, gạt cầnấng phần màu đỏ để lấy gió thông qua giàn nóng. CD5 đang phấn đấu để hoàn thiện bộ này như bate đấy
Bác gạt các cái cần gạt như bác King và bác dongbaclangtu bảo ý.. muốn kiểm tra gió nóng thì phỉ xe ra đường phóng với tốc độ 80,90 j đó, bật quạt gió nấc 3 và hưởng thụ thôi (bác nhớ chú ý đến xxx bắn tốc độ đó nhé.. hìhì... nóng máy mới có hơi nóng được cụ ợ) (đừng đi xe như e nói nhoé)

Quan3d

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi về cái sấy kính sau: E thấy có mấy cái sọc ngang ở kính sau đó có phải là bộ phận sấy kính điện của kính sau ko ạ? e ko tìm thấy công tắc sấy kính ở chỗ nào, e đã thử mấy công tắc nhưng ko thấy tác dụng, hay là điện đóm có vấn đề j ko ạ?