Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Còn trườg hợp máy đang nổ gangty mà em đánh tay lái chết thì máy cũng bị chết, cái này có phải gang ty bé ko bác nhì?
đúng òi, lúc ấy máy phải tải thêm bơm trợ lực nên k đủ sức, bác vặn lên 800 đi, cả điều hòa thì 1000 là chuẩn

hat65

Xe điện
Em thấy con ốc này cũng không khác đồ gin bao nhiêu đâu, nó thế này ạ

Nhìn 2 ảnh thấy khá giống nhau, khả năng xe cụ kinh vít chỉnh hết cỡ nên nhìn trông như bulong. Vít nay có 2 phần rời nhau: eecu hãm và vít ( đuôi vít sẻ rãnh để chỉnh)

vuahung105

Xe container
Nhìn 2 ảnh thấy khá giống nhau, khả năng xe cụ kinh vít chỉnh hết cỡ nên nhìn trông như bulong. Vít nay có 2 phần rời nhau: eecu hãm và vít ( đuôi vít sẻ rãnh để chỉnh)
cái ảnh của Giàng cũng không zin lém, đúng ra còn có cái ecu như cụ nói, bắt ở phía trên để hãm cơ ( em ngó thấy xe lão Phốt thế )

bluestar2006

Xe container
cái ảnh của Giàng cũng không zin lém, đúng ra còn có cái ecu như cụ nói, bắt ở phía trên để hãm cơ ( em ngó thấy xe lão Phốt thế )
Hàng nhà em gin đét đẹt đấy, còn cả sơn trắng niêm phong đó bác ạ :D
Chắc bác Phốt sợ rơi con ốc gin nên thêm con ốc chặn nữa - cẩn thận king.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Lâu lắm rồi em chẳng thấy cái kim nhiệt độ trong xe em lên nữa hay lại die kim rùi nhỉ. Dây em thử thì vẫn lên bình thường.
À. CT hỏi em vụ thước lái nhé. Dạo này có vẻ bên lái bị nặng rùi, nhiều khi đánh lái bên trái nó cứ không nuột mà như kiểu hơi mắc và gằn.
Nếu có thước lái ngon CT múc luôn cho em nhé

manhkinhh0n

Xe tải
các bác cho e hỏi là xe của e đổ đầy bình xăng, nhưng kim báo xăng k lên hết, chỉ quá vạch nửa 1 tý. có cách nào để chỉnh lại cho đúng không a

dongbaclangtu

Xe điện
Bác cứ lật ghế sau ra, tháo cái nắp có dây điện bên trên, dưới là cái phao xăng. Bác nhấc ra, đậy bình xăng lại và bật chìa khóa điện rôì gạt phao xăng về chế độ min - max xem kim đồng hồ nhúc nhích thế nào.

dongbaclangtu

Xe điện
Em học đòi chỉnh lửa sớm muộn cho xe. Xe em tăng tốc ko thấy tiếng gõ mà thấy có vẻ hụt hơi nên vặn bộ chia lửa xuôi chiều kim đồng hồ theo hướng mình đứng, càng vặn càng thấy tăng tốc kém. Vặn kịch kim thì nó giật giật king khủng. Vặn ngược chiều kim đồng hồ thì lại có vẻ ổn hơn. Các bác xem hướng dẫn em với ạ.
Và hôm nay em đánh lái thử hết hết sang bên trái thì là 1 vòng 1/4 nhưng sang bên phải thì lại là 1 vòng 2/5. Liệu có phải thước lái xe của em ko đúng loại ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuangThanh

Xe tải
CT và các cụ cho em hỏi xe của em garangty của nó không đều (không bỏ máy) cứ vài nhịp nó lại lịm đi 1 nhịp rồi lại lặp lại như thế. Vậy là xe em bị làm sao, chỉnh chọt ntn các cụ và CT hướng dẫn em cái nhé?

manhkinhh0n

Xe tải
Bác cứ lật ghế sau ra, tháo cái nắp có dây điện bên trên, dưới là cái phao xăng. Bác nhấc ra, đậy bình xăng lại và bật chìa khóa điện rôì gạt phao xăng về chế độ min - max xem kim đồng hồ nhúc nhích thế nào.
để trưa nay về e thử a. nhưng bác cho e hỏi rõ tý là mình nhấc cái phao ra rồi chỉnh hay sao a. cái phao có nhấc đc ra không a

dongbaclangtu

Xe điện

Bác nhấc lên sẽ bị vướng một tý bác xoay chuyển khéo một tý là nó ra.

dongbaclangtu

Xe điện
Nó có dây điện nên bác đậy nắp bình xăng lại rồi kéo ra xa tý cho yên tâm và tất nhiên là ko hút thuốc khi đang thao tác. Về nguyên tắc thì bộ phận này họ thiết kế để ko sinh ra tia lửa điện khi hoạt động.

deewey

Xe buýt
Các kụ ơi cho em hỏi cái này với. Xe em 2 hôm nay ko đi, sáng nay em nổ máy để lùi ra chỗ khác, lúc em vào số lùi xong em nhả phanh tay ra và lùi thì thấy xe ko lùi được cứ như là bị phanh lại ấy, em tăng ga lên và nghe tiếng " CẠCH " 1 cái và xe bắt đầu lùi được. Em mới đi nên không biết nó kêu thế là bị sao vậy nhì?

bluestar2006

Xe container
Các kụ ơi cho em hỏi cái này với. Xe em 2 hôm nay ko đi, sáng nay em nổ máy để lùi ra chỗ khác, lúc em vào số lùi xong em nhả phanh tay ra và lùi thì thấy xe ko lùi được cứ như là bị phanh lại ấy, em tăng ga lên và nghe tiếng " CẠCH " 1 cái và xe bắt đầu lùi được. Em mới đi nên không biết nó kêu thế là bị sao vậy nhì?
Xe bác bị dính guốc phanh sau vào trống phanh rồi. Nếu xe để lâu lâu không chạy thì bác đừng kéo phanh tay mà chỉ chèn bánh thôi nhé, tránh kẹt phanh cũng như bong má phanh.

bluestar2006

Xe container
Em học đòi chỉnh lửa sớm muộn cho xe. Xe em tăng tốc ko thấy tiếng gõ mà thấy có vẻ hụt hơi nên vặn bộ chia lửa xuôi chiều kim đồng hồ theo hướng mình đứng, càng vặn càng thấy tăng tốc kém. Vặn kịch kim thì nó giật giật king khủng. Vặn ngược chiều kim đồng hồ thì lại có vẻ ổn hơn. Các bác xem hướng dẫn em với ạ.
Và hôm nay em đánh lái thử hết hết sang bên trái thì là 1 vòng 1/4 nhưng sang bên phải thì lại là 1 vòng 2/5. Liệu có phải thước lái xe của em ko đúng loại ko nhỉ?
Bác xoay nắp chia điện xuôi chiều kim đồng hồ là chỉnh lửa sớm lên đó ạ. Nhưng khả năng bác chỉnh quá sớm. Thợ họ có cái súng chớp để chỉnh góc đánh lửa cho chính xác (5 độ), còn mình thì cứ dò dò đến khi nào cảm thấy ngon, bu gi màu đẹp là được.

Còn về thước lái: Chuẩn nhất là khi ra thợ chỉnh độ chụm, trước khi chỉnh bác đặt volang ở vị trí cân bằng - tức là ở điểm chia đôi tổng vòng quay trái/phải. Lúc này bánh xe có thể lệch so với thân xe, nhưng tiếp theo là giữ nguyên volang ở vị trí đó, yêu cầu thợ căn chỉnh rotuyn lái để 2 bánh xe đều trở về vị trí thẳng với trục dọc xe, cân chỉnh độ chụm. Cuối cùng nếu lúc này volang ngoẹo ngoẹo thì nhấc ra đặt lại cho nó thẳng.

Quan3d

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi với: dàn sưởi beta chắc là sưởi điện hay dùng bằng hơi của dàn nóng điều hoà thổi vào vậy ạ? (dàn nóng điều hoà của e đang bị thủng rồi ạ.)

vuahung105

Xe container
Các cụ cho e hỏi với: dàn sưởi beta chắc là sưởi điện hay dùng bằng hơi của dàn nóng điều hoà thổi vào vậy ạ? (dàn nóng điều hoà của e đang bị thủng rồi ạ.)
dùng hơi nước nóng cụ ah. chả tốn tý điện, hay xăng nào cả, giống hệt cái bọn e đang lắp ấy

Quan3d

Xe tăng
dùng hơi nước nóng cụ ah. chả tốn tý điện, hay xăng nào cả, giống hệt cái bọn e đang lắp ấy
Nhưng cụ cho hỏi là hơi nước nóng lấy ở đâu ạ? có phải từ giàn nóng của điều hoà ko a?