Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

BongTim

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đến gặp bác Giang nhé. Cứ nói e đc PC giời thiệu. Bệnh xe bác do chỉnh xăng, gió hoặc chế hòa khí bẩn thôi. Thế nên e mới bảo cụ là đề nghị làm vệ sinh chế luôn. Vì sau khi vệ sinh bác Giang sẽ chỉnh lại toàn bộ mà. Như vậy một công đôi việc ợ. Sau đó bác có thể đề nghị kiểm tra lại toàn bộ, kiểu như khám sức khỏe định kỳ và tư vấn ấy :) còn làm gì tiếp theo thì tùy bác. ( bác nhớ bảo kiểm tra luôn tầm đánh điện chuẩn chưa - như cụ sti gợi ý )
Gặp được các cụ mừng quá
em chưa sửa bao giờ, trước bố em đi ở Thái NGuyên toàn sửa trên đó, ở Hà nội không biết chỗ nào, chắc hôm nào phải gặp các cụ còn xem xe các cụ thế nào nữa, xe nhà em bết bát lắm, chẳng có gì, sơn và khung sườn 1 số chỗ mục nữa.
Đi đường xa lắm lúc không yên tâm

bluestar2006

Xe container
Híc chủ tịch đang nhậu rùi nhưng em muốn hỏi vợ 2 của em dạo nay cứ lục cục phía trước với lại bơm dầu kém rùi . Chủ tịch cho hỏi bơm dầu có đắt không nhỉ
Lục cục phía trước có 1 nguyên nhân phổ biến là rơ bạc thước lái, ngoài ra càng A, rotuyn rơ nó cũng sẽ kêu.
Bơm dầu em cũng không cập nhật giá, nhưng lâu rồi có bác thay ở gara là 750K - em ko nhớ chính xác là có công hay chưa

Kia cd5 2003

Xe tăng
Dạ thưa CT và các bác,em mới thay 2 quả mít hết 2060000 vnd ạ.h đi cảm thấy rất êm ạ.em cân 2 quả mỗi quả 3kg,ko biết như thế có hợp lý ko ạ(2 quả mới thay là 2 quả trc ạ).em sợ hơi căng ạ????h em chỉ thấy tay lái hơi nặng (tuy là 2003 nhưng chưa có Ps ạ),có vẻ rotuyn lái của em hết mỡ.ko biết có phải vậy ko ạ?????

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Dạ thưa CT và các bác,em mới thay 2 quả mít hết 2060000 vnd ạ.h đi cảm thấy rất êm ạ.em cân 2 quả mỗi quả 3kg,ko biết như thế có hợp lý ko ạ(2 quả mới thay là 2 quả trc ạ).em sợ hơi căng ạ????h em chỉ thấy tay lái hơi nặng (tuy là 2003 nhưng chưa có Ps ạ),có vẻ rotuyn lái của em hết mỡ.ko biết có phải vậy ko ạ?????
bác chỉ nên bơm 2 cân thôi, theo sách (cho pride) là 1,9kg/cm2

vuahung105

Xe container
em bơm 3kg nhưng khi hạ kích nhìn cứ như xe non hơi :(...cứ bơm cho căng đi cho nhẹ, đỡ tốn xăng các bác nhẩy :D:D
V2 bác đang nặng tay lái thì đúng là nên bơm căng lên một chút sẽ đỡ nặng hơn. Nhưng 3 kg thì e hơi nhìu. Chắc là có sai số chứ 3 kg thì khó mà lún đc.

bluestar2006

Xe container
em bơm 3kg nhưng khi hạ kích nhìn cứ như xe non hơi :(...cứ bơm cho căng đi cho nhẹ, đỡ tốn xăng các bác nhẩy :D:D
Nếu đồng hồ chuẩn, bơm 3 kg/cm2 thì đi nó ... tưng tưng lắm. Và cũng nhanh mua giảm xóc mới bác ạ.

Kia cd5 2003

Xe tăng
V2 bác đang nặng tay lái thì đúng là nên bơm căng lên một chút sẽ đỡ nặng hơn. Nhưng 3 kg thì e hơi nhìu. Chắc là có sai số chứ 3 kg thì khó mà lún đc.
chắc sai bác ạ.để em lấy đhồ rời đo thử ạ.tay lái nặng có phải rotyn lái ko ạ.em thấy nó mất hết mỡ...

bluestar2006

Xe container
chắc sai bác ạ.để em lấy đhồ rời đo thử ạ.tay lái nặng có phải rotyn lái ko ạ.em thấy nó mất hết mỡ...
Xe bác không có trợ lực phải không. Bác có thể bảo dưỡng thước lái (tra mỡ, thay bạc nếu bị rơ, thay cao su chụp nếu rách), kiểm tra rotuyn lái. Ngoài ra nếu chỉnh độc chụm không tốt cũng gây nặng lái.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Xe bác không có trợ lực phải không. Bác có thể bảo dưỡng thước lái (tra mỡ, thay bạc nếu bị rơ, thay cao su chụp nếu rách), kiểm tra rotuyn lái. Ngoài ra nếu chỉnh độc chụm không tốt cũng gây nặng lái.
dạ ko có ạ.vầng thế để em kiêm tra ạ.độ chụm thì mình có thể tự chỉnh đc ko ạ.

vuahung105

Xe container
dạ ko có ạ.vầng thế để em kiêm tra ạ.độ chụm thì mình có thể tự chỉnh đc ko ạ.
Phải tay to cỡ chủ tịch mới chỉnh đc. Nhưng bác có thể kiểm tra bằng cách lái xe trên đường phẳng rồi buông tay lái ra xem có cân không, nếu k bị nhao sang bên nào thì ok rùi.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Phải tay to cỡ chủ tịch mới chỉnh đc. Nhưng bác có thể kiểm tra bằng cách lái xe trên đường phẳng rồi buông tay lái ra xem có cân không, nếu k bị nhao sang bên nào thì ok rùi.
em chạy 60km/h ko bị nhao sang bên nào ạ.còn hơn thì em chưa dám thử ạ :D....tay to như bác Giàng là thế nào bác King,thế tay bác Giàng to lắm ạ??????:D

vuahung105

Xe container
em chạy 60km/h ko bị nhao sang bên nào ạ.còn hơn thì em chưa dám thử ạ :D....tay to như bác Giàng là thế nào bác King,thế tay bác Giàng to lắm ạ??????:D
Thế là ngon rồi. Chỉ còn việc bảo dưỡng dầu mỡ thước lái thôi. Nếu bác muốn nhẹ thì độ thêm trợ lực luôn đi, trong ấy rẻ thế cơ mà, ngoài này toàn đắt gấp đôi.
Tay giàng và phó chủ tịch là to nhất đới.sờ vào chỗ nào mát chỗ ấy :)

Kia cd5 2003

Xe tăng
Thế là ngon rồi. Chỉ còn việc bảo dưỡng dầu mỡ thước lái thôi. Nếu bác muốn nhẹ thì độ thêm trợ lực luôn đi, trong ấy rẻ thế cơ mà, ngoài này toàn đắt gấp đôi.
Tay giàng và phó chủ tịch là to nhất đới.sờ vào chỗ nào mát chỗ ấy :)
bác cho em hỏi lạc đề tí ạ.bác cho em biết tên các bác là cán bộ nhà mình đc ko ạ.bác PCT là ai ạ..vv..
Nhờ có ko có trợ lực mà tay em thế lày đây...hihi.hay hôm nào bác CT cho 1 cuộc vật tay đi ạ:D:D:D

manhkinhh0n

Xe tải
xe e đi đường thẳng mà thả tay lái thì xe không chạy thẳng được mà lêch sang bên phụ a. vậy e phải đi cân chỉnh lại tay lái hay sao a. Với lại e bật điều hòa khi đi xe. đến lúc tắt máy cúi xuống bên phụ e nghe tiếng nước chảy. Không biết đó là nước gì vậy a. Có cần phải kiểm tra thay nước đó không a

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
xe e đi đường thẳng mà thả tay lái thì xe không chạy thẳng được mà lêch sang bên phụ a. vậy e phải đi cân chỉnh lại tay lái hay sao a. Với lại e bật điều hòa khi đi xe. đến lúc tắt máy cúi xuống bên phụ e nghe tiếng nước chảy. Không biết đó là nước gì vậy a. Có cần phải kiểm tra thay nước đó không a
Thế thì bác phải đi cân chỉnh lại độ chụm, rotuyn đi. Xe em chạy 110 km/h trên đường cao tốc vẫn thả tay lái bình thường.
Nước chảy bên phụ khi bật điều hòa là ở máy lạnh chảy ra, thông thường có ống dẫn ra máy đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Thế thì bác phải đi cân chỉnh lại độ chụm, rotuyn đi. Xe em chạy 110 km/h trên đường cao tốc vẫn thả tay lái bình thường.
Nước chảy bên phụ khi bật điều hòa là ở máy lạnh chảy ra, thông thường có ống dẫn ra máy đấy ạ
bác mạnh chân thế ạ.:D:D.thì điều hoà xe cũng giống điều hoà trong nhà,khi bật thì có nước các bác nhỉ.

Ngố BK

Xe hơi
Bẩm các cụ, V2 cháu tuần này dở chứng nhiều quá, lúc sáng đề mấy lần nổ rồi lịm đi, sau phải mớm ga mới nổ được nhưng vẫn lịm tiếp mấy lần mới nổ được, mà vòng tua máy thấp lắm (cỡ >300) nên nghe nổ như ngô rang, lúc máy nóng vòng tua máy được cỡ 800 nhưng khi bật điều hòa lại về 500 hôm nay đỗ lại tầm 1 tiếng lại bị tiếp, các cụ phán giúp cháu với....!!!

vuahung105

Xe container
Bẩm các cụ, V2 cháu tuần này dở chứng nhiều quá, lúc sáng đề mấy lần nổ rồi lịm đi, sau phải mớm ga mới nổ được nhưng vẫn lịm tiếp mấy lần mới nổ được, mà vòng tua máy thấp lắm (cỡ >300) nên nghe nổ như ngô rang, lúc máy nóng vòng tua máy được cỡ 800 nhưng khi bật điều hòa lại về 500 hôm nay đỗ lại tầm 1 tiếng lại bị tiếp, các cụ phán giúp cháu với....!!!
Bác cung cấp thông tin thêm nhé.
1. Mắt báo xăng bên cạnh chế hòa khí đang ở mức nào?
2. Lọc dầu bác thay lâu chưa? Đã thay mấy lần dầu rồi mà chưa thay lọc?