Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Nguyen Minh Hai

Xe máy
[/IMG]

nếu nhìn từ bên hông là thế này ạ hix sót quá bây h hàn như thế nào cho chắc mà không bị cao quá hay thấp quá ạ

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
@nguyen minh hai: Cụ lấy một điểm thẳng với trục phía trên chỗ ốc vít của giảm sóc làm điểm đo. Điểm đó sẽ là vị trí cố định và đối xứng hai bên (gọi là điểm A). Một bên giảm sóc của cụ vẫn còn nguyên, cụ lấy làm chuẩn, và đo từ chỗ ốc vít bắt giảm sóc đến điểm A đó. Bên bị bục ra, khi hàn cụ đo như thế là được.
Xe dòng kia CD5 và pride chuyên bị chỗ như kiểu của cụ. nên em nghĩ chỗ đó phải chăm chút cẩn thận, để tránh bị vậy.

Tee Jams

Đi bộ
E mạn phép nói cắt ngang lời các cụ. Chả là nhà e mấu mua xe. Vợ cả tiếc tiền và không muốn san sẻ tình yêu, nên e tự bỏ vốn quyết phản bội vợ cả để cưới vợ 2. Vốn cũng chỉ có 150 chịu là chịu. Nên e Mon men vào đây nhờ các cụ tư vẫn về CD5. Cụ thể là về các mặt sau: Xăng, Hay hỏng vặt hay không, Thay thế sửa chửa có vất vả hay không. Và cuối cùng là có cụ nào muốn gả thì báo cho e. E vừa gõ bàn phím vừa run, vì e trẻ người non dạ (sinh 85) + chả biết gì về xe cả (cả 2 bánh lẫn 4 bánh) nên sợ nói nhiều câu ngô nghê các cụ phật ý thì chết. Mong các cụ bỏ chút thời gian cho e được mở mang tầm mắt ạ.

Nguyen Minh Hai

Xe máy
sáng nay được nghỉ đi cùng pa pa cháu ra chỗ khu chợ giời mua mấy đồ chơi về để lắp vào pride B nhà cháu các cụ cho xin ý kiến ạ
[/IMG]
cái này cháu mua 150k để lắp đèn phanh+đèn xi nhan đinh gắn vào trần ạ!

[/IMG]
đây là bộ đèn gầm đèn sương mù cháu mua 300k hình như hơi bị đắt

[/IMG]
bên trong đây ạ có 2 đèn và 2 cái đai với mấy con ốc

[/IMG]
đây là xi nhan của matiz cháu với 33 cháu định chế thêm quả xi nhan bên hông mua 160k

[/IMG]
gương cầu lồi gắn ở góc gương chiếu hậu nhìn cho dễ cháu chọn cái này nhìn có vẻ chắc chắn chủ nó bảo gương loại tốt 100k

[/IMG]
bộ tem 60k đắt quá
[/IMG]

[/IMG]
đồ nghề mới mua cái khoan maktec nghe kùi kùi 600k
thước cặp và mũi khoan mũi đục đồ nghề mất thêm hơn 1 trăm nữa

chiều nếu ông bác trả xe sớm là tiến hành lắp xi nhan hông luôn hehe có gì sẽ up ảnh tiếp ạ các chú các bác cho cháu xin thêm ý tưởng ý kiến với
đã sửa lại ảnh rồi ạ không biết các cụ đã nhìn được chưa ạ

Nguyen Minh Hai

Xe máy
E mạn phép nói cắt ngang lời các cụ. Chả là nhà e mấu mua xe. Vợ cả tiếc tiền và không muốn san sẻ tình yêu, nên e tự bỏ vốn quyết phản bội vợ cả để cưới vợ 2. Vốn cũng chỉ có 150 chịu là chịu. Nên e Mon men vào đây nhờ các cụ tư vẫn về CD5. Cụ thể là về các mặt sau: Xăng, Hay hỏng vặt hay không, Thay thế sửa chửa có vất vả hay không. Và cuối cùng là có cụ nào muốn gả thì báo cho e. E vừa gõ bàn phím vừa run, vì e trẻ người non dạ (sinh 85) + chả biết gì về xe cả (cả 2 bánh lẫn 4 bánh) nên sợ nói nhiều câu ngô nghê các cụ phật ý thì chết. Mong các cụ bỏ chút thời gian cho e được mở mang tầm mắt ạ.
hơ hơ anh này sinh năm 85 hơn em 7 tuổi em sinh năm 92 :D
xe này xăng tốn ít đi thì tùy nhưng hỏng thì không khó sửa đồ thay thì rẻ

em bây h mới thấm câu của bố em đi cái sh không bằng cái pride này
những ngày nắng mưa gió bão mới thấy hết sự lợi hại của em nó anh ạ
2 bố con em đang tự phục chế sửa lại he he chắc sau vụ này không biết xe đi có ổn không nhưng dù sao tự làm vẫn thích và có kinh nghiệm hơn
khoản này em nề bố em nhất cái gì cũng tự học tự làm tự sửa. nhà em bên hà đông hà nội ạ có chú nào bác nào gần đấy không vậy

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi tí.
Tinh hình là điều hòa cua V2 đã không hoạt động khoảng 2 tháng d]ng mà Em ít đi nên hôm nay mí đi sửa Em tom tắt thế này:
- Đồng chí thợ khs nhiệt tình đã vá 3 lỗ ở dàn nóng, lắp lại mọi thứ; Khi thư nén khí vào thì thấy không bị xuống áp suất, nhưng khi hút chân không thì thấy bảo hutts mãi không đạt được chân không. Đồng chỉ thợ đã thử vớí một chiếc lốc cũ thì thấy của nén khí, hút chân không đều ổn -> Đua ra đề nghị thay phớt lốc lạnh (250K)
Nhờ các Bác tư vấn giúp em: không xủ lý phớt cứ thế bơm ga có ổn không (lốc của em thấy bảo là loại 507 của TQ khá tốt) hay là bắt buộc phải thay phớt nhỉ Em hơi xót ruột vì nghĩ nếu mình nạp ga thì lúc nào áp suất trong ống chả cao hơn bên ngoài -> phớt sẽ đóng kín.
Thank's alot các Bác trước!
Bác tiếc cái phớt lốc lạnh thì suốt ngày phải nạp lại gas thôi. 400K/lần. Tùy bác cân nhắc nhé.

xewaytau

Xe đạp
Bác Blu ơi
Bác xem bao giờ đi mua cho em cái kính điện với. Em thấy bác bẩu là đi mua đồ nó hay hơn là đồ của thợ. Khi nào bác rảnh hú em 1 tiếng nhé
Thank bác nhiều
À mà xe em có vấn đề rồi. Khi bật điều hòa lên đáng nhẽ vòng tua máy tăng lên đằng này lại giảm hôm trước bác nào bảo em em mới để ý. Còn ko thì vẫn 800 đến 1000. Chắc có vấn đề thật rồi.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bác tiếc cái phớt lốc lạnh thì suốt ngày phải nạp lại gas thôi. 400K/lần. Tùy bác cân nhắc nhé.
Đúng là không nên tiếc 250K. =)) Em hay ra chỗ Nguyên máy lạnh làm, ở đó giá cũng không rẻ nhưng năm may ra mới làm một lần, thấy thế là hợp lý, thợ làm nhiều nên làm có vẻ chuẩn.

hoang_huds

Xe máy
he he, em cũng đi con price B thấy cũng ngon lành lắm các cụ ạ, mỗi tội hơi lỗi mốt thôi!

hoang_huds

Xe máy
bác Nguyễn Minh Hải lắp thử các thiết bị ấy đi, em dự là cũng phù hợp đấy. Lắp xong nhớ post ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé, em sẽ học hỏi kinh nghiệm các cụ

hoang_huds

Xe máy
Các cụ ơi cho em hỏi chút! Em muốn sơn sửa, tân trang lại con v2 của em( dạo này nhan sắc nó xuống cấp quá) thì em đến gara nào thì đảm bảo chất lượng và giá thành, em ở khu vực đường Ngô Gia Tự - Long biên các cụ ợ. Có cụ nào biết thì chỉ bảo em mới!

raotro

Xe container
he he, em cũng đi con price B thấy cũng ngon lành lắm các cụ ạ, mỗi tội hơi lỗi mốt thôi!
Lỗi mốt theo quan điểm từng người bác ạ!
Bác thấy nó ok nghĩa là nó đang thời thượng. Cháu thề!

Các cụ ơi cho em hỏi chút! Em muốn sơn sửa, tân trang lại con v2 của em( dạo này nhan sắc nó xuống cấp quá) thì em đến gara nào thì đảm bảo chất lượng và giá thành, em ở khu vực đường Ngô Gia Tự - Long biên các cụ ợ. Có cụ nào biết thì chỉ bảo em mới!
Sang nuôi sống lão Việt vòi đi bác!=))

Nguyen Minh Hai

Xe máy
bác Nguyễn Minh Hải lắp thử các thiết bị ấy đi, em dự là cũng phù hợp đấy. Lắp xong nhớ post ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé, em sẽ học hỏi kinh nghiệm các cụ
vâng bây h đang sửa cái zò sau khi nào xong sẽ lắp hết đồ chơi rồi up ảnh cho các cụ quăng gạch:ar!

hoang_huds

Xe máy
cụ cho em xin địa chỉ cụ thể của bác việt vòi đi bác, cho em xin cả số di động nữa nhé! cảm ơn cụ nhiều!

hoang_huds

Xe máy
Con v2 nhà em dạo này bị bệnh ngoài da các cụ ợ! đặc biệt là ở ba đờ sốc trước và sau( bị nổ sơn do bả ma tiz và sơn lại nhiều lần) nếu sơn lại thì có phải sơn toàn bộ ko các cụ nhỉ?

Nguyen Minh Hai

Xe máy
Con v2 nhà em dạo này bị bệnh ngoài da các cụ ợ! đặc biệt là ở ba đờ sốc trước và sau( bị nổ sơn do bả ma tiz và sơn lại nhiều lần) nếu sơn lại thì có phải sơn toàn bộ ko các cụ nhỉ?
cháu chung câu hỏi làm thế nào cho tốt vậy bả ma tít nhiều lần nó rất dễ bong cả mảng

raotro

Xe container

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
bác làm bên HUD5 chỗ mr. Thịnh à ?

bluestar2006

Xe container
Bác Blu ơi
Bác xem bao giờ đi mua cho em cái kính điện với. Em thấy bác bẩu là đi mua đồ nó hay hơn là đồ của thợ. Khi nào bác rảnh hú em 1 tiếng nhé
Thank bác nhiều
À mà xe em có vấn đề rồi. Khi bật điều hòa lên đáng nhẽ vòng tua máy tăng lên đằng này lại giảm hôm trước bác nào bảo em em mới để ý. Còn ko thì vẫn 800 đến 1000. Chắc có vấn đề thật rồi.
Vâng đợi mấy hôm nữa rảnh rảnh em alo bác rồi đi chợ nhé. Bệnh về AC của bác nặng lắm :D phải điều trị qua vài lần off mới hết cơ.