Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Chả phải cá - bộ dư lày có thể mới nhưng chưa đẹp bằng bộ của em (em đã chụp ảnh ở trang trước đấy ạ), lý do: chắc gì lắp vào nó đã chạy !
Không chạy nếu accu lởm thôi bác ạ :D Trường hợp này không bảo hành mà vẫn phải trả tiền đấy hehe

xewaytau

Xe đạp
Bác cho em hỏi cái công tắc gạt mưa bác đưa lên hàng Mobis đấy giá rổ thế nào? Mua ở đâu để em đến em múc 1 cái đi cho sướng
Cám ơn bác nhiều

xecoitico

Xe buýt
Bác cho em hỏi cái công tắc gạt mưa bác đưa lên hàng Mobis đấy giá rổ thế nào? Mua ở đâu để em đến em múc 1 cái đi cho sướng
Cám ơn bác nhiều
Cuối năm ngoái em nhờ Giàng chỉ tụt mua hộ, thời điểm đó giá 660k

Real life

Xe đạp
Cuối năm ngoái em nhờ Giàng chỉ tụt mua hộ, thời điểm đó giá 660k
He he, thời điểm đó giá đồng hồ Quazrt có 280k thôi bác nhé :)

Tương ứng mức tăng đó, em dự bộ này chắc phải cỡ tiệu hai rồi (chưa kể công lắp ạ) !:>:>:>

xewaytau

Xe đạp
bác nào nhắn tin đến bao nhiêu Nguyễn Huy Tự mua nhắn lại cho em với. Em đọc ko kỹ, tìm hộp thư đến ko thấy ( gà quá)
Thank bác nhiều

bluestar2006

Xe container
bác nào nhắn tin đến bao nhiêu Nguyễn Huy Tự mua nhắn lại cho em với. Em đọc ko kỹ, tìm hộp thư đến ko thấy ( gà quá)
Thank bác nhiều
Bác nhấn vào nút Thiết lập, phía trên bên phải màn hình nhé

Lâm Phong

Xe tăng
He he, thời điểm đó giá đồng hồ Quazrt có 280k thôi bác nhé :)

Tương ứng mức tăng đó, em dự bộ này chắc phải cỡ tiệu hai rồi (chưa kể công lắp ạ) !:>:>:>
Hôm nay em vừa hỏi Quân khùng cái dây ga Prider cho khách nhà em, hỏi kèm cái đỏ đỏ thì được báo giá là 2 củ 3 nhá và đặt tiền trước- đúng là khùng và phi lý thật.

xewaytau

Xe đạp
chiều em ra, kết quả như thế nào sẽ báo cả nhà biết. Thank các bác nhiều

xewaytau

Xe đạp
em đã mua được cái công tắc gạt mưa rồi, đúng theo ảnh các bác đã đănng. Em sẽ qua gara nào đấy lắp. Sẽ báo cáo với cá bác sau. Đúng giá 660. Cảm ơn các bác, khi nào lắp xong ngon lành các bác xecoitico, blustar ... cho em gặp gỡ, giao lưu làm cốc bia nhỉ.

bluestar2006

Xe container
em đã mua được cái công tắc gạt mưa rồi, đúng theo ảnh các bác đã đănng. Em sẽ qua gara nào đấy lắp. Sẽ báo cáo với cá bác sau. Đúng giá 660. Cảm ơn các bác, khi nào lắp xong ngon lành các bác xecoitico, blustar ... cho em gặp gỡ, giao lưu làm cốc bia nhỉ.
Đợt nghỉ Giỗ tổ Hùng vương sẽ có off của Pride's Club, mời bác đến giao lưu ra mắt nhé. Chi tiết ở thớt nơi chữ ký của em.

Nếu bác có thể tháo được volang của xe, bác có thể tự lắp lấy bộ công tắc này:

Cậy nắp đậy bấm còi (tay không) sau đó tháo tấm thép bấm còi (3 vít)
Dùng tròng số 19 tháo ốc hãm volang (cần thì đánh dấu để khi lắp lại không lệch), nhấc volang ra - cái này cần lắc lư và 1 chút xung lực oánh từ trong ra.
Tháo ốp nhựa trục volang (5 vít từ dưới lên và gỡ các lẫy)
Nới gần hết ốc của côliê bắt bộ công tắc tổ hợp - Vít chéo phía dưới.
Nhấc bộ công tắc tổ hợp cũ ra, rút các giắc điện.
Lắp bộ công tắc mới vào - Qui trình ngược lại - Chú ý khi lắp volang có 2 cái mấu nhựa màu trắng dùng để tắt signal phải lọt đúng khe của volang. Hết.

Chúc bác thành công.

Chỉnh sửa cuối:

xewaytau

Xe đạp
Kết quả tự lắp công tắc gạt mưa như sau:
Theo đúng hướng dẫn của bác Blustar (em in ra 1 tờ giấy kèm theo đồ nghề) sau 15 phút em đã lắp thành công. Chỉ dẫn của bác thật chi tiết. Kết quả là lắp ngon lành, hoạt động tốt. Tuy vậy nước rửa kính ko lên, kiểm tra mo tơ nước rửa kính ko kêu, ẹm sợ chết con này.
Hiện tại xe em bị dính đèn cảnh báo phanh tay, em ko biết sửa như thế nào. các bác cho em thông số để sửa với.
Cám ơn bác Blustar nhiều, bác như thợ ấy, chi tiết sửa rõ ràng, rành mạch.

bluestar2006

Xe container
Theo đúng hướng dẫn của bác Blustar (em in ra 1 tờ giấy kèm theo đồ nghề) sau 15 phút em đã lắp thành công. Chỉ dẫn của bác thật chi tiết. Kết quả là lắp ngon lành, hoạt động tốt. Tuy vậy nước rửa kính ko lên, kiểm tra mo tơ nước rửa kính ko kêu, ẹm sợ chết con này.
Hiện tại xe em bị dính đèn cảnh báo phanh tay, em ko biết sửa như thế nào. các bác cho em thông số để sửa với.
Bác kiểm tra dầu phanh đã, xem có cạn không nhé. Cái này quan trọng hơn, sau khi chắc chắn không thiếu dầu mới xem đến tiếp điểm phanh tay.
Nguyên nhân hao dầu phanh có thể do:
- Má phanh mòn
- Hở trong hệ thống đường ống, heo cái - heo con,...
Những thứ này phải được khắc phục sớm, để bảo đảm an toàn.

Còn nước rửa kính ko lên: Trước khi bác thay công tắc tổ hợp nước có lên không đã, nếu có thì bác phải kiểm tra giắc nối có ấn chặt không. Còn không thì nguyên nhân phần nhiều nằm ở motor bơm nước, cái này không đắt.

Còn em không phải thợ đâu. Chẳng qua làm thử rồi nên tả lại thôi.

Fpt12

Xe đạp

Bác chủ tịch hướng dẫn là chuẩn đấy, Em cũng theo hướng dẫn đó mà bây giờ Em cũng có cái INT rồi
còn nước rửa kính không lên được bác xem lại lúc trước khi lắp nó có hoạt động bình thường không? nếu nó vẫn bình thường thì Em nghì như Bác CT là Bác nên xem lại giắc cắm cho vào hết. vì hàng MOBI là chuẩn hiện nay đấy

hieu_cntt

Xe hơi
Em cũng đang định làm con tàng tàng đi nên cũng tìm hiểu tí

connhaphuho

Xe hơi
Bác CT cho em hỏi: nhớt hộp số mình tự thay được không ạ ? qui trình thay như thế nào bác hướng dẫn em với nhé.
Thanks bác trước .

bluestar2006

Xe container
Bác CT cho em hỏi: nhớt hộp số mình tự thay được không ạ ? qui trình thay như thế nào bác hướng dẫn em với nhé.
Thanks bác trước .
Cái này em chỉ lý thuyết thôi bác nhé, chứ em lười lộn gầm lắm, 5 vạn Km mới thay 1 lần nên em toàn nhờ thợ gara.

Sách hướng dẫn sử dụng nói thế này, thực tế là nếu để xe ở vị trí bình thường thì mình rất khó làm vì phải nằm ngửa và chui vào tháo ốc xả dầu. Nếu có cầu nâng hoặc cho xe lên bệ bảo dưỡng thì thao tác dễ hơn.

Cơ cấu đo dầu hộp số chính là con sâu đo tốc độ, cái này thì tháo dễ hơn và từ trên xuống. Tháo xong thì cũng chính đây là lỗ đổ dầu vào. Dung tích dầu hộp số xe Pride là 2,5 lít bác ạ