Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

hoangthanhnb

Đi bộ
Nhà em cũng có ly vang đỏ mời bác Jao nhá, chít cái tội ko thích lại vơ vào . cã cã.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Em đang lười nên trả lời ngắn gọn thôi nhé:

1. Có. Nếu có thể thì mua đồ rồi mang qua gara quen lắp (VD Trường Giang vừa thi công cho 1 bác) còn không thì khoán gọn cho 1 nơi nào đó - VD có bác đã lắp ở Đỗ Ngọc Du (góc với Đồng nhân)
2. Tùy nhu cầu nhưng thiên về Có. 2 lựa chọn là mua đồ Kia gin hoặc chế - tất nhiên tương ứng là đắt, rẻ hơn.
3. cua roa tốt thì căng dây, ko tốt thì thay 2 dây. Cái này mua ở quanh Nguyễn Công Trứ, giá rẻ. Có thể tự làm nếu có đủ clê, hoặc bất kỳ gara vườn nào cũng làm được.
4,5,6. Phải khám đã, rồi kết luận thay roăng hay phớt gì, hay nặng hơn, phải làm gì cho hết rung. Sơn thì đơn giản, nếu không cầu kỳ có thể qua bác Sơn sâu trong ngõ 85 Láng Hạ
7. Âm thanh: Loa vi tính cũng là 1 lựa chọn, nhưng đa phần phải thêm bộ rung lên 220V. 1 lựa chọn nữa là Sub 8 hoặc 10 hoặc gầm ghế. Giá Sub từ ~500K
8. Cảm biến lùi: Em toàn dùng hệ thống cảm biến và camera theo người nên không rành lắm.

Tiếp theo bác theo dõi thớt ở chữ ký của em để biết lịch off của PC và tham dự nhé. Chúc mừng bác đến với gia đình PC!
Em cảm ơn bác nhiều nhiều lắm ah, em chưa biết gì cả nên nhờ bác lên cho em cái khung giá với từng hạng mục và địa chỉ của nơi nào làm uy tín. Em định mang qua chỗ ông Việt Vòi vì nhà em ở gần đấy

bluestar2006

Xe container
Em cảm ơn bác nhiều nhiều lắm ah, em chưa biết gì cả nên nhờ bác lên cho em cái khung giá với từng hạng mục và địa chỉ của nơi nào làm uy tín. Em định mang qua chỗ ông Việt Vòi vì nhà em ở gần đấy
Em thêm ít thông tin cho bác nhé:
1. Tổng chi phí chế trợ lực nếu dùng đồ bãi ~ 5M. Bác qua nhờ bác Vòi lắp cũng được.
2. Kính điện chế: ~1,2M - chế tại hàng Thu - số 6 Đỗ Ngọc Du
Mua phụ tùng gin KIA rồi thuê lắp: Gần gấp đôi số nói trên.
3. Cái này dễ rồi nhé.
4,5,6 Cái này tùy nội dung cụ thể mới có dự toán bác nhé. Địa chỉ em đã nói, hoặc bác nhờ bác Vòi.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
mình không thích con xe này nên không có ý kiến gì. Ngỗi con xe này trông người cứ vừa cứng vừa khô.
Cụ này can tội lái xe OF ít quá đây mà, rõ khổ ! cụ tưởng ở đây giống các 4R khác hay sao mà thả 1 câu cụt lủn và thiếu văn hóa thế :-$

Em vốt trừ bác đấy. Bác không có ý kiến gì thì đừng vào đây buông một câu ý kiến thô thiển thế kia. Mỗi người một sở thích. Bác không thích chúng em không cấm nhưng bác cũng không thích thì đừng vào nói linh tinh. Bác nên tự xử cái post trên đi nhé.

@mod: nếu bác Jaott đã xóa post, xin mod cũng xóa luôn các comment sau đó để đỡ chật đất thớt chiên khoai của chúng em ạ. Thanks mod :)
Tụi mod nó lười lắm, chỉ nhăm nhăm xóa phăng cả thớt thôi.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em chào cả nhà, các cao thủ CD5 tư vấn giúp em với.

Em mới cưới em CD5 đời 2001, hình thức bình thường nếu không muốn nói là xấu. Em chưa biết gì về xe nên nhờ các cụ tư vấn hộ em:

1. Trợ lực lái, có nên độ không? Độ ở đâu ngon bổ rẻ (em ở khu Nguyễn văn Cừ)
2. Kính điện: có nên độ không? Nên làm ở đâu?
3. Dây cô roa, nó cứ rít rít nghe chói cả tai, thay ở đâu và giá bao nhiêu các cụ ơi?
4.Máy: hàng họ em đang bị rong kinh, nhớt nhoe nhoét, thay phớt liệu có hết không?
5. Thân vỏ: bị xước khá nhiều quanh xe, và một số chi tiết nó rung ầm ầm, có làm để hết kêu được không ạ?
6. Gầm: em không biết kiểm tra thế nào? có nên làm lại gầm cho chắc chắn và êm ái hơn không ak?
7. Hệ thống âm thanh: với cái xe cỏ như thế thì nên lắp những cái loa như thế nào cho hợp lý với túi tiền mà nghe vẫn thánh thót????? (em muốn lắp con loa vi tính vào có được không ạ, có cụ nào làm chưa và kết quả ra sao ạ????)
8. Em muốn lắp thêm con cảm biến lùi thì giá bao nhiêu các cụ ơi? nên lắp laọi nào????
.....................

Trên đây là một số thắc mắc của em, kính nhờ các cụ tư vấn và trợ giúp ạ. Quan điểm làm sao để nó chắc chắn, không bị ngất khi đi đường xa và hợp với tài chính ạ. Em cảm ơn cả nhà, lúc nào có dịp ọp thì cho em theo ra mắt với ạ
bác lượn qua cái link ở chữ ký của em í ;)

xecoitico

Xe buýt
Hiện có 2 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (2 lái chính và 0 lái phụ)
Sáng sớm túm ngay được lão này, đặt hộ em 1 bộ nắp chụp vành nhé ;)

xewaytau

Xe đạp
Công tắc gạt mưa và vành đúc

Chào các bác
1./. Em định lắp cái công tắc gạt mưa của get 1.4 nhưng hỏi Quang Minh Auto có bán 1.4 INT giá 440.000dd nhưng lại ko lắp vừa chán quá8-x
Khong hiểu con Moning có cái công tắc gạt mưa INT ko nhỉ mà có lắp được con CD5 ko? Các bác ai biết tư vấn cho em với.
2./. Em cũng định lắp con vành đúc lốp R13 các bác biết chỗ chỉ em, giá rổ thế nào. Em mới thay 4 quả lốp Michalin R13. Em toàn thấy vành R15. Bây giờ mà thay cả lốp, cả vành thì chết.
Cảm ơn các bác nhiều!
(Nhân tiện khi nào off cho em tham gia với . Em ở HN cũng hay la cà.)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chào các bác
1./. Em định lắp cái công tắc gạt mưa của get 1.4 nhưng hỏi Quang Minh Auto có bán 1.4 INT giá 440.000dd nhưng lại ko lắp vừa chán quá8-x
Khong hiểu con Moning có cái công tắc gạt mưa INT ko nhỉ mà có lắp được con CD5 ko? Các bác ai biết tư vấn cho em với.
2./. Em cũng định lắp con vành đúc lốp R13 các bác biết chỗ chỉ em, giá rổ thế nào. Em mới thay 4 quả lốp Michalin R13. Em toàn thấy vành R15. Bây giờ mà thay cả lốp, cả vành thì chết.
Cảm ơn các bác nhiều!
(Nhân tiện khi nào off cho em tham gia với . Em ở HN cũng hay la cà.)
bác tìm công tắc gạt của pride ấy, lắp mới vừa, còn lại toàn phải chế thôi. Giá trước khi giá vàng và $ lên phi mã là 600k ở 17 Đỗ Ngọc Du.
Còn vành thì bác tìm ở các cửa bán lốp ở TQK hoặc HBT (đừng ra hàng độ xe, vì ko ai độ lazang 13" cả), em thấy giá cả ở TQK mềm hơn HBT tý.

xewaytau

Xe đạp
bác tìm công tắc gạt của pride ấy, lắp mới vừa, còn lại toàn phải chế thôi. Giá trước khi giá vàng và $ lên phi mã là 600k ở 17 Đỗ Ngọc Du.
Còn vành thì bác tìm ở các cửa bán lốp ở TQK hoặc HBT (đừng ra hàng độ xe, vì ko ai độ lazang 13" cả), em thấy giá cả ở TQK mềm hơn HBT tý.
Chào bác stinger
cái công tác gạt bác nói có cái INT ko? Tức là cái thời gian gạt mưa ấy . 5 giây, 10 giây, 15 giây ấy. Đi mưa phùn mà có cái ấy thì rất hay. Còn chế thì không biết có lắp vừa được ko nhẩy

Real life

Xe đạp
Chào bác stinger
cái công tác gạt bác nói có cái INT ko? Tức là cái thời gian gạt mưa ấy . 5 giây, 10 giây, 15 giây ấy. Đi mưa phùn mà có cái ấy thì rất hay. Còn chế thì không biết có lắp vừa được ko nhẩy
Phải chăm đi off đi bác, cái bác STI nói, cả hội lắp rồi, nó như thế này này, bác xem cho em đỡ phải thuyết minh

bluestar2006

Xe container
Chào bác stinger
Có phải bác nói cái này :D

bluestar2006

Xe container
Phải chăm đi off đi bác, cái bác STI nói, cả hội lắp rồi, nó như thế này này, bác xem cho em đỡ phải thuyết minh
Ơ em lấy đại cái ảnh trên mạng, hóa ra là của bác hả :D

Gau_soc

Xe hơi
Cái công tác gạt mưa này tuyệt chủng rồi. đố bác kiếm đc ở đâu đấy.
(Hôm trc em thấy thợ nói hình như lắp của Mazda vào cũng vừa thì phải)
Hình như trong kho của Giảng cũng chỉ còn mỗi 1 con thôi %%-

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Cái công tác gạt mưa này tuyệt chủng rồi. đố bác kiếm đc ở đâu đấy.
(Hôm trc em thấy thợ nói hình như lắp của Mazda vào cũng vừa thì phải)
Hình như trong kho của Giảng cũng chỉ còn mỗi 1 con thôi %%-
Hình như là ... kho vẫn còn hàng bác ạ. Mỗi tội giá được điều chỉnh theo tỷ giá USD và giá xăng thôi :D

Mà cái bộ phận INT chính xác có thể lấy từ mazda 323 đời xưa sang - nhưng kiếm đâu bây giờ?

Chỉnh sửa cuối:

nhim07

Xe tăng
Vành đúc bác ra cửa hàng Tuấn Hoa, 184 TQK thì phải, có rất nhiều vành R13 cho bác lựa chọn. Trước têt em định thay giá 2,5 củ/4c, bây giờ em kô biết giá bao nhiêu.

heodat

Xe hơi
vành đúc đắt thế ta chơi mâm đậy vành cho rẻ, giá nó khoảng bi nhiu 1 bộ vậy mấy bác

bluestar2006

Xe container
Em vừa lôi ở hang ổ ra cái này, hàng hịn Mobis mới 100% đấy nhé. Tất nhiên giá cả tương ứng với đồ đạc rồi :D

Lột bao nilon ra nào:

Ghi chú là hôm nay đã qua ngày 1/4 rồi các bác nhé, nên đừng lăn tăn là ăn phải cá

Chỉnh sửa cuối:

Real life

Xe đạp
Chả phải cá - bộ dư lày có thể mới nhưng chưa đẹp bằng bộ của em (em đã chụp ảnh ở trang trước đấy ạ), lý do: chắc gì lắp vào nó đã chạy !