Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

long_bike

Xe máy
Giàng xem VMC có không lấy giúp em với !! em cũng hỏi kính thưa các loại (mazda, kia ,tèm lem)giải thích với shop sùi bọt mép mà các bác già chống gậy có, sồn sồn có .trẻ có cứ gọi là ngẩn tò te rất ít bác biết bác ạ các bác ấy chỉ biết bát bèo vì chắc nó giống một số thứ nhạy cảm nào đó (em đùa tý cho vui cửa vui nhà chứ không có ý khiếm nhã cả nhà đừng để bụng nhé!) chắc kì này em gọi là đồng xu bánh bèo(bát bèo) thì may ngáp được ruồi quá!

vip_loimat

Xe đạp
bẩm các kụ, tình hình là xe e chết hẳn kim hằng nhiệt rồi. (đã thử theo hướng dẫn của các kụ vẫn không đc) tháo hẳn cả cục đồng hồ ra đo cũng không lên. kụ nào có kinh nghiệm vụ này jup e xử lý cái

bluestar2006

Xe container
bẩm các kụ, tình hình là xe e chết hẳn kim hằng nhiệt rồi. (đã thử theo hướng dẫn của các kụ vẫn không đc) tháo hẳn cả cục đồng hồ ra đo cũng không lên. kụ nào có kinh nghiệm vụ này jup e xử lý cái

Nếu đã hỏng cái đồng hồ rồi thì theo em có mấy cách:
- Thay cả cụm đồng hồ bằng đồ bãi - hơi tốn.
- Kiếm cái ruột đồng hồ nhiệt độ của xe nào đó chế vào - hơi khó.
- Kiếm 1 cái đồng hồ nhiệt độ rời và đấu lại dây điện - có vẻ là phương án trung gian, trông lại giống xe độ :D

bluestar2006

Xe container
Giàng xem VMC có không lấy giúp em với !! em cũng hỏi kính thưa các loại (mazda, kia ,tèm lem)giải thích với shop sùi bọt mép mà các bác già chống gậy có, sồn sồn có .trẻ có cứ gọi là ngẩn tò te rất ít bác biết bác ạ các bác ấy chỉ biết bát bèo vì chắc nó giống một số thứ nhạy cảm nào đó (em đùa tý cho vui cửa vui nhà chứ không có ý khiếm nhã cả nhà đừng để bụng nhé!) chắc kì này em gọi là đồng xu bánh bèo(bát bèo) thì may ngáp được ruồi quá!
Em chưa có thời gian vào VMC, nhưng hôm nay hỏi mấy chỗ hay lấy đồ cho PC họ cũng không có. Tuy nhiên khi văn tả cảnh cái bi bát bèo (cửa hàng họ gọi vậy) thì cậu bán hàng nói bi của Matiz cũng như vậy, nhưng hết hàng nên em chưa nhìn tận mắt được.
Bác thử hỏi thêm nhé, đồ Matiz thì chắc không khó kiếm lắm.

vuahung105

Xe container
Nếu đã hỏng cái đồng hồ rồi thì theo em có mấy cách:
- Thay cả cụm đồng hồ bằng đồ bãi - hơi tốn.
- Kiếm cái ruột đồng hồ nhiệt độ của xe nào đó chế vào - hơi khó.
- Kiếm 1 cái đồng hồ nhiệt độ rời và đấu lại dây điện - có vẻ là phương án trung gian, trông lại giống xe độ :D
em có ý kiến đề xuất thế này.
hay là nhờ CT tìm hộ cho một cái đồng hồ bãi. e với cụ chia đôi. cụ lấy phần kim nhiệt, còn e lấy phần kim tốc độ . phần còn lại lưu kho của CT nhi?

Chỉnh sửa cuối:

dugon_ng

Xe tải
đắt quá, nếu phải thay lốc thì cụ nghiên cứu thêm. dạo trước em thấy ông Chiến - điều hoà đưa ra 2 opition : lắp lốc của maztis :1,5m. hoặc lốc sendan 3,5m .
còn lốc zin của Kia thì 4,5 là đúng đới ợ
Sau tết vừa rồi em thay cái block Sanden 507: 2,7m cả tiền công thợ, chạy đến nay vẫn còn ngon lành! Bác thử thay loại nầy xem sao!http://www.otofun.net/threads/180454-kia-pride-cd5-beta-thong-tin-chuyen-mon-phan-2?p=8122666&highlight=#post8122666

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Sau tết vừa rồi em thay cái block Sanden 507: 2,7m cả tiền công thợ, chạy đến nay vẫn còn ngon lành! Bác thử thay loại nầy xem sao!http://www.otofun.net/threads/180454-kia-pride-cd5-beta-thong-tin-chuyen-mon-phan-2?p=8122666&highlight=#post8122666
công nhận là rẻ thật, nhưng đã bao gồm cả tiền bơm ga chưa cụ ( 500k rùi ). hiện tại em vẫn đang dùng lốc giống của cụ ( chẳng biết từ bao h nữa ) và vẫn sun c.. him .:">
cụ Văn nghiên cứu xem sao nhỉ ?

dugon_ng

Xe tải
công nhận là rẻ thật, nhưng đã bao gồm cả tiền bơm ga chưa cụ ( 500k rùi ). hiện tại em vẫn đang dùng lốc giống của cụ ( chẳng biết từ bao h nữa ) và vẫn sun c.. him .:">
Tổng thiệt hại đấy bác King ợ!

vuahung105

Xe container
em xin chia sẻ kinh nghiệm một chút. hy vọng các cụ tham khảo :">
Hôm trước nàng V2 của em bị dình hiện tượng khi chạy với tốc độ cao một đoạn dài, có hiện tượng lịm máy đi, chết máy . Nghỉ một lúc, đạp nhồi ga mấy phát thì lại nổ được, thêm một đoạn nữa thì lại dính. nhìn vào mắt báo xăng vẫn còn một ít, xăng thi còn nhiều. Hôm ấy em không rõ nên thôi cố bò về nhà . may quá chưa phải ủn .
Hoá ra là cục lọc xăng bẩn quá nên tắc một phần dẫn đến tình trạng không cung cấp đủ xăng khi hoạt động cao. em được các bác thợ hướng dẫn là nếu còn gặp lại tình trạng này thì cấp cứu bằng cách tháo cục lọc ra, thổi theo hướng ngược chiều dòng chảy, chạy về nhà thay cục lọc khác:-|
nên lưu ý cả nhà nên thay cục lọc xăng đúng thời hạn, còn thời hạn bao lâu thì phiền các bác hỏi CT, em cũng đang hóng =P~

bluestar2006

Xe container
em xin chia sẻ kinh nghiệm một chút. hy vọng các cụ tham khảo :">
Hôm trước nàng V2 của em bị dình hiện tượng khi chạy với tốc độ cao một đoạn dài, có hiện tượng lịm máy đi, chết máy . Nghỉ một lúc, đạp nhồi ga mấy phát thì lại nổ được, thêm một đoạn nữa thì lại dính. nhìn vào mắt báo xăng vẫn còn một ít, xăng thi còn nhiều. Hôm ấy em không rõ nên thôi cố bò về nhà . may quá chưa phải ủn .
Hoá ra là cục lọc xăng bẩn quá nên tắc một phần dẫn đến tình trạng không cung cấp đủ xăng khi hoạt động cao. em được các bác thợ hướng dẫn là nếu còn gặp lại tình trạng này thì cấp cứu bằng cách tháo cục lọc ra, thổi theo hướng ngược chiều dòng chảy, chạy về nhà thay cục lọc khác:-|
nên lưu ý cả nhà nên thay cục lọc xăng đúng thời hạn, còn thời hạn bao lâu thì phiền các bác hỏi CT, em cũng đang hóng =P~
Trong điều kiện tiêu chuẩn (xăng + bình xăng không thủng :D) thì lọc xăng dùng được 20.000 Km.
Nhưng (lại nhưng) nếu bình xăng bị cặn bẩn (có thể do thủng cổ bình chẳng hạn) thì nhanh làm bẩn và tắc lọc lắm, không thể nói được là bao nhiêu Km thì phải thay.
Còn với xe em, dù bình xăng không sao nhưng 10.000 Km em thay lọc xăng rồi vì chả chờ được lâu hơn :)

vanthaido73

Xe điện
Cám ơn bác!
E phải xuống nhà Chiến điều hòa hỏi thử xem sao.

vuahung105

Xe container
Cám ơn bác!
E phải xuống nhà Chiến điều hòa hỏi thử xem sao.
ok. bác thử lấy báo giá xem sao. hôm qua bác không tham gia off, nên em vẫn đang cầm cục lọc dầu hịn của bác đới .

long_bike

Xe máy
thưa cụ ct h.nay em vừa ngó qua cái bạc xoay maztiz cơ mà nó nằm âm trong phần cau su bát bèo nó có hình chõm cầu dày cỡ 15mm cụ ạ một mặt phẳng môt mặt lồi d lỗ của nó là khoảng 12mm chắc không lắp được cụ ạ vì cái mặt lồi em không hình dung nó tì vào đâu được ạ

vip_loimat

Xe đạp
em có ý kiến đề xuất thế này.
hay là nhờ CT tìm hộ cho một cái đồng hồ bãi. e với cụ chia đôi. cụ lấy phần kim nhiệt, còn e lấy phần kim tốc độ . phần còn lại lưu kho của CT nhi?
e vừa cho quạt két nước chạy luôn mỗi khi bật khóa điện.

vip_loimat

Xe đạp
e vừa thay cặp láp trước (cả trong, ngoài) khi mở hết lái cứ nghe tiếng cục cục (1/3 vòng bánh kêu 1 lần). có kụ nào gặp trường hợp nào chưa? share cho e ít "kinh"

hat65

Xe điện
e vừa thay cặp láp trước (cả trong, ngoài) khi mở hết lái cứ nghe tiếng cục cục (1/3 vòng bánh kêu 1 lần). có kụ nào gặp trường hợp nào chưa? share cho e ít "kinh"
Khi hết lái có ấn ga để có sức kéo của máy mà cụ thấy kêu còn ngớt ga hoặc cắt côn mà ko thấy kêu thì vẫn còn bệnh của láp đó

vip_loimat

Xe đạp
Khi hết lái có ấn ga để có sức kéo của máy mà cụ thấy kêu còn ngớt ga hoặc cắt côn mà ko thấy kêu thì vẫn còn bệnh của láp đó
theo kụ thì do láp trong hay ngoài? lại phải đầu tư lại từ đầu?

hat65

Xe điện
Thường là kêu láp ngoài. Nhưng cụ bảo mới thay thì phải có bảo hành chứ