Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container

vip_loimat

Xe đạp
bên cạnh đó cụ cứ đòi cái láp cũ về lưu kho, sẽ có lúc dùng đến nhỉ :-|
vâng e vẫn để lại đôi láp cũ. trường hợp của e chắc xài đồ loại 2 rồi. phải dùng đồ mobis mới chuẩn hả kụ

YORK

Xe tăng
vâng e vẫn để lại đôi láp cũ. trường hợp của e chắc xài đồ loại 2 rồi. phải dùng đồ mobis mới chuẩn hả kụ
Bệnh của cụ là láp ngoài rồi, không có mobis thì hỏi mua Hải Đăng cũng được,550k (Giá vài tháng trước) Còn có loại khác ~ 400k nhưng nhà cháu chã. Cụ thay rồi chắc nhớ loại bao nhiêu răng là ok ngay thôi.

YORK

Xe tăng
bên cạnh đó cụ cứ đòi cái láp cũ về lưu kho, sẽ có lúc dùng đến nhỉ :-|
Có loại láp ngoài không giữ lại được đâu cụ Kinh nhá (Xe nhà cháu) vì dùng phanh hãm trong. Muốn tháo để thay chỉ có mỗi cách dùng máy cắt ;)

bluestar2006

Xe container

mr_bean

Xe tải
bẩm các kụ, tình hình là xe e chết hẳn kim hằng nhiệt rồi. (đã thử theo hướng dẫn của các kụ vẫn không đc) tháo hẳn cả cục đồng hồ ra đo cũng không lên. kụ nào có kinh nghiệm vụ này jup e xử lý cái
Nếu đã hỏng cái đồng hồ rồi thì theo em có mấy cách:
- Thay cả cụm đồng hồ bằng đồ bãi - hơi tốn.
- Kiếm cái ruột đồng hồ nhiệt độ của xe nào đó chế vào - hơi khó.
- Kiếm 1 cái đồng hồ nhiệt độ rời và đấu lại dây điện - có vẻ là phương án trung gian, trông lại giống xe độ :D
Để chiều e về kiểm tra lại xem còn cái đồng hồ nhiệt nào giống của xe bác ko, có e sẽ PM cho bác, hoặc bác có thể ra chợ mua cái cũ về chế vào đc bác ah (ko khó đâu). Nhà e nhiều đồng hồ lắm nhưng ít thay cái này nên toàn vứt lung tung. Thằng e trai e nó chuyên sửa ODO hàng chục năm nay rồi.

bluestar2006

Xe container
Để chiều e về kiểm tra lại xem còn cái đồng hồ nhiệt nào giống của xe bác ko, có e sẽ PM cho bác, hoặc bác có thể ra chợ mua cái cũ về chế vào đc bác ah (ko khó đâu). Nhà e nhiều đồng hồ lắm nhưng ít thay cái này nên toàn vứt lung tung. Thằng e trai e nó chuyên sửa ODO hàng chục năm nay rồi.
Đấy, thế là buồn ngủ gặp đúng chiếu hoa rồi. Bọn em cảm ơn bác bean trước!
mà nick ngogiathien là bác dùng hay là em bác đấy ạ? :)

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Em chào các bác ạ ! Em đang cần một số thứ để tân trang vợ 2 . các cụ tiền bối giúp tư vấn cho em chỗ mua và giá rổ với ạ ! Trăm sự em kính nhờ các cụ ạ ! Sau đây là các thứ em cần tìm ạ : Kính lái - toàn bộ gioăng cửa và nẹp kính ạ - đèn trần - la răng 1 cái - tay nắm trên trần 1 cái - kích lốp - 1 khóa cửa bên lái - 1 khóa cốp sau - 1 cảm biến nhiệt độ ( cái lắp ở động cơ để cắm cái dây của đồng hồ báo nhiệt độ ở trên cabin vào ) 1 dù bù ga điều hòa - 1 cái để cắm 2 cái ống vào rồi cắm 1 đầu vào cái dù bù ga điều hòa ạ ! Mới tạm kê như vậy chắc là còn nhiều thứ nữa ợ ! Các cụ giúp em với ạ ! Em xin cảm ơn rất nhiều ợ !

bluestar2006

Xe container
Em chào các bác ạ ! Em đang cần một số thứ để tân trang vợ 2 . các cụ tiền bối giúp tư vấn cho em chỗ mua và giá rổ với ạ ! Trăm sự em kính nhờ các cụ ạ ! Sau đây là các thứ em cần tìm ạ : Kính lái - toàn bộ gioăng cửa và nẹp kính ạ - đèn trần - la răng 1 cái - tay nắm trên trần 1 cái - kích lốp - 1 khóa cửa bên lái - 1 khóa cốp sau - 1 cảm biến nhiệt độ ( cái lắp ở động cơ để cắm cái dây của đồng hồ báo nhiệt độ ở trên cabin vào ) 1 dù bù ga điều hòa - 1 cái để cắm 2 cái ống vào rồi cắm 1 đầu vào cái dù bù ga điều hòa ạ ! Mới tạm kê như vậy chắc là còn nhiều thứ nữa ợ ! Các cụ giúp em với ạ ! Em xin cảm ơn rất nhiều ợ !
Ái chà bác tân trang nhiều thứ ghê:

Kính lái: Nếu là kính trước thì vẫn có, không có hàng hịn thôi ạ. Còn nếu là kính cửa lái - thì chắc cũng có thể tìm được
toàn bộ gioăng cửa và nẹp kính: Gioăng cửa có thể tìm được đồ MOBIS, cả bộ 4 cửa ~ 1M. Nẹp chân kính giờ đồ hịn hơi hiếm, nếu có cũng không rẻ mấy, còn đồ for Pride thì rẻ nhưng oặt oẹo lắm.
đèn trần: có thể tìm được, nhưng nếu không thì có thể mua đèn của xe khác chế vào.
la răng 1 cái: cái này mua ở hàng lốp là có
tay nắm trên trần 1 cái: Chợ Giời có đồ bãi những em không chắc giống y chang mấy cái còn lại.
kích lốp: Chợ Giời, giá em chưa rõ lắm vì chưa mua bao giờ
1 khóa cửa bên lái - 1 khóa cốp sau: Có lẽ phải chơi cả bộ KIA hịn thôi, ~ 700K gồm cả khóa điện, 2 cửa trước, cốp.
1 cảm biến nhiệt độ ( cái lắp ở động cơ để cắm cái dây của đồng hồ báo nhiệt độ ở trên cabin vào) Hy vọng tìm được bác ạ.
1 dù bù ga điều hòa - Đồ KIA chắc không kiếm được, may ra có đồ bãi của xe khác chế vào
1 cái để cắm 2 cái ống vào rồi cắm 1 đầu vào cái dù bù ga điều hòa: Cái này thợ gọi là rơ le chân không, còn em gọi là solenoid, dễ tìm được ở chợ Giời, giá ~ 70K

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Dạ là kính lái ạ ( kính trước ạ ) giá bao nhiêu 1 cái ạ ? Chủ tịch làm ơn hướng dẫn em cách mua với ạ ! Hôm trước em đi cả 1 ngày mà chỉ mua được mỗi cái nắp bình xăng và 2 cái tay quay kính ! Mệt nhoài chủ tịch ạ !

bluestar2006

Xe container
Dạ là kính lái ạ ( kính trước ạ ) giá bao nhiêu 1 cái ạ ? Chủ tịch làm ơn hướng dẫn em cách mua với ạ ! Hôm trước em đi cả 1 ngày mà chỉ mua được mỗi cái nắp bình xăng và 2 cái tay quay kính ! Mệt nhoài chủ tịch ạ !

Kính lái: Nếu là kính trước thì vẫn có, không có hàng hịn thôi ạ. Giá cỡ gần 1M chưa có công lắp, (em hỏi lâu rồi thì 850K). Bác ra Nguyễn Công Trứ đoạn ngã ba giao với Ngô Thì Nhậm, hoặc vào Lê Gia Định tìm hàng Cường Chiến Thắng hỏi.
toàn bộ gioăng cửa và nẹp kính: Gioăng cửa có thể tìm được đồ MOBIS, cả bộ 4 cửa ~ 1M. Nẹp chân kính giờ đồ hịn hơi hiếm, nếu có cũng không rẻ mấy, hỏi Việt Phát 95 Lò Đúc; còn đồ for Pride thì rẻ nhưng oặt oẹo lắm - tìm hàng Trung Đoan (hay Trung Loan gì đó) ở Lê Gia Định
đèn trần: đồ mới bác hỏi Việt Phát hoặc Hải Đăng 391 Trần Khát Chân, giá ~150K. Mua đèn của xe khác chế vào thì bác hỏi MAST 41A Nguyễn Công Trứ
tay nắm trên trần 1 cái: Chợ Giời - giữa phố Lê Gia Định có hàng bán nhiều đồ bãi, bác cầm cái tay trong xe đi ướm cái nào tương tự thì lấy.
kích lốp: Chợ Giời, bác đi loanh quanh dọc Trần Cao Vân thấy nhiều, kích mới cũ đều có.
1 khóa cửa bên lái - 1 khóa cốp sau: Có lẽ phải chơi cả bộ KIA hịn thôi, ~ 700K gồm cả khóa điện, 2 cửa trước, cốp.
1 cảm biến nhiệt độ ( cái lắp ở động cơ để cắm cái dây của đồng hồ báo nhiệt độ ở trên cabin vào) Hy vọng tìm được bác ạ. Hai thứ này bác hỏi Hải Đăng hoặc Việt Phát.
1 dù bù ga điều hòa - Đồ KIA chắc không kiếm được, may ra có đồ bãi của xe khác chế vào, cái này có lẽ nên hỏi thợ điều hòa
1 cái để cắm 2 cái ống vào rồi cắm 1 đầu vào cái dù bù ga điều hòa: Cái này thợ gọi là rơ le chân không, còn em gọi là solenoid, số 6 Đỗ Ngọc Du, bác chọn loại Denso bãi mới tốt, nhớ chí accu vào thử, kêu loạch choạch là được

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Nghe cụ liệt kê hàng hoá , em lại nghĩ đến việc ngày xưa em mua phụ tùng xe đạp về lắp ráp ấy :-s

DoKhanh

Xe tải
Ái chà bác tân trang nhiều thứ ghê:

Kính lái: Nếu là kính trước thì vẫn có, không có hàng hịn thôi ạ. Còn nếu là kính cửa lái - thì chắc cũng có thể tìm được
toàn bộ gioăng cửa và nẹp kính: Gioăng cửa có thể tìm được đồ MOBIS, cả bộ 4 cửa ~ 1M. Nẹp chân kính giờ đồ hịn hơi hiếm, nếu có cũng không rẻ mấy, còn đồ for Pride thì rẻ nhưng oặt oẹo lắm.
đèn trần: có thể tìm được, nhưng nếu không thì có thể mua đèn của xe khác chế vào.
tay nắm trên trần 1 cái: Chợ Giời có đồ bãi những em không chắc giống y chang mấy cái còn lại.
kích lốp: Chợ Giời, giá em chưa rõ lắm vì chưa mua bao giờ
1 cảm biến nhiệt độ ( cái lắp ở động cơ để cắm cái dây của đồng hồ báo nhiệt độ ở trên cabin vào) Hy vọng tìm được bác ạ.
1 dù bù ga điều hòa - Đồ KIA chắc không kiếm được, may ra có đồ bãi của xe khác chế vào
1 cái để cắm 2 cái ống vào rồi cắm 1 đầu vào cái dù bù ga điều hòa: Cái này thợ gọi là rơ le chân không, còn em gọi là solenoid, dễ tìm được ở chợ Giời, giá ~ 70K
Bác cho mình hỏi bộ khoá của Kia đó mua ở đâu vậy mình đang muốn thay mà chưa tìm được chỗ mua.

bluestar2006

Xe container
Bác cho mình hỏi bộ khoá của Kia đó mua ở đâu vậy mình đang muốn thay mà chưa tìm được chỗ mua.
Hôm trước có bác mua được ở Đỗ Ngọc Du bác ạ, bác chịu khó lượn mấy cửa hàng phụ tùng mạn đó, hoặc qua 391 Trần Khát Chân hỏi.

DoKhanh

Xe tải
Cảm ơn Bác nhé mình sẽ thử qua đó xem sao.

1977cd5

Xe tăng
Em nhờ Chủ tịch cho em xin ít thông tin nhé, em đã PM cho anh rùi ạ

Chỉnh sửa cuối:

menfuisuk

Xe máy
Kính chào các quan bác! Em mới gia nhập hội KiFan! Ngọn nguồn là pa pa vừa tậu cho em 1 em kia cd 5 đời 2000 để đi làm tránh mưa tránh nắng đồng thời luyện tay lái luôn. Giờ xe đang nằm trong X79 để sửa chữa, nghe đâu thấy thằng em rể bảo là các bác thợ lột sạch em ấy ra đến mức Nude để làm lại toàn bộ, hỏng gì thay đấy. Hix từ ngày báo có xe em cứ mừng thấp thỏng. Nhưng mà pa pa bảo là xe vẫn đang sửa đến thứ 7 tuần sau (ngót nghét 10 ngày nữa) pa pa về nghỉ cuối tuần pa pa sẽ mang về cho! Hix mong quá cơ!

Em tham khảo thớt của bác Chủ tịch thấy anh em trao đổi sôi nổi quá. Đặc biệt là bác Chủ tịch, bác vua hùng... cứ như chiên gia thiết kế phát triển xe của hãng kia sống lại ý :D. Mong từng ngày để có thể giới thiệu vợ 2 với các bác. Chúc anh em KiFan sức khỏe và thành đạt! Chúc bác chủ thớt luôn mạnh khỏe, sáng suốt lãnh đạo KiFan vững mạnh!

P/s: Không phận hoạt động của em là Bắc Ninh (nơi ở) và Hà Nội (nơi làm việc). Rất mong có dịp được gặp gỡ giao lưu với các bác cùng vợ 2 ~o)

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Kính chào các quan bác! Em mới gia nhập hội KiFan! Ngọn nguồn là pa pa vừa tậu cho em 1 em kia cd 5 đời 2000 để đi làm tránh mưa tránh nắng đồng thời luyện tay lái luôn. Giờ xe đang nằm trong X79 để sửa chữa, nghe đâu thấy thằng em rể bảo là các bác thợ lột sạch em ấy ra đến mức Nude để làm lại toàn bộ, hỏng gì thay đấy. Hix từ ngày báo có xe em cứ mừng thấp thỏng. Nhưng mà pa pa bảo là xe vẫn đang sửa đến thứ 7 tuần sau (ngót nghét 10 ngày nữa) pa pa về nghỉ cuối tuần pa pa sẽ mang về cho! Hix mong quá cơ!

Em tham khảo thớt của bác Chủ tịch thấy anh em trao đổi sôi nổi quá. Đặc biệt là bác Chủ tịch, bác vua hùng... cứ như chiên gia thiết kế phát triển xe của hãng kia sống lại ý :D. Mong từng ngày để có thể giới thiệu vợ 2 với các bác. Chúc anh em KiFan sức khỏe và thành đạt! Chúc bác chủ thớt luôn mạnh khỏe, sáng suốt lãnh đạo KiFan vững mạnh!

P/s: Không phận hoạt động của em là Bắc Ninh (nơi ở) và Hà Nội (nơi làm việc). Rất mong có dịp được gặp gỡ giao lưu với các bác cùng vợ 2 ~o)
Oeo căm bác tham gia cùng Pride's Club ạ! Chắc chắn là sẽ có dịp gặp bác trong thời gian tới rồi
Mà em thấy bác cũng sướng nhất đó, có em rể rồi mà vẫn được papa chăm sóc đến thế :D
Mà x79 là nơi nào bác nhỉ?

menfuisuk

Xe máy
Thank pác! Em là độc đinh trong nhà mà :)) Hai cô em gái thì 1 đã xuất chưởng, 1 năm nay vào đại học :D

X79 là xưởng sửa chữa xe - máy của Quân khu 1 trên Thái Nguyên pác à! Lúc nào rước được pà 2 về nhà chắc phải tìm gặp pác chủ tịch để nhờ bác kiểm tra hàng và tư vấn giúp em đây :D Bác cố gắng giúp em nhé :D