Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Báo cáo Chủ tịch và cả nhà!
Theo như Chủ tịch dự đoán, E xuống garare tháo cái thước lái ra quả thật là từ khi sản xuất đến nay nó chưa hề được bảo dưỡng hay bơm mỡ gì cả, khô như ngói.
Garare họ tháo đi tiện lại bạc và thay 03 cái phớt. Kết quả xe lại êm như ru! Tổng thiệt hại hết 280k, giá rẻ bất ngờ phải k Chủ tịch:))
Một lần nữa cảm ơn Chủ tịch.
Huhu rẻ quá. Bác lưu địa chỉ cái gara để nhà mình ai cần thì chạy lên làm nhé :D

vietanhhau

Xe máy
Em mạo muội vào đây hỏi các cụ về giắc cắm USB nghe nhạc cho CD5, em phải mua 1 cái usb đầu tròn để cắm vào xe mới nghe nhạc được hay trên thị trường có bán loại giắc cắm chuyển từ dẹt sang tròn ko ạ (Nghĩa là usb bình thường hay dùng có cắm thêm cái giắc chuyển đổi vào được ko ạ). Em biết có thớt nói về cái này rồi nhưng em tài mới ngu dân ko biết lục ở đâu , mong các cụ chỉ dẫn chi tiết và đừng ném đá em àh, em xin vốtka hầu các cụ luôn ! Tiện đây các cụ cho e hỏi luôn sao cái CD5 kén đĩa thế ạ, em dùng Nero ghi ra đĩa CD mà xe chẳng đọc được, trong khi đó mua đĩa CD ở ngoài nhét vào lại nghe đc ạ :(

Porsche_CD5

Xe điện
Không có cổng chuyển đổi ấy đâu Bác ah, Bác phải mua 1 cái ổ USB của ô tô đấu vào nguồn của cục châm thuốc lá, nhưng sẽ xấu và vướng, giá thì cũng ~ 250K rồi.
Thà rằng Bác đặt hàng qua PC nhà em một cái đầu DVD có khe cắm USB (vì nhà em có người chuyên đánh hàng lậu bên TQ) Giá cũng rất hợp lý hơn cái cục kia tí thôi. chỉ có điều thủ tục hơi lằng nhằng
Bác qua bên này buôn bán thoải mái nhé, đây là thít chiên môn ạ.
http://www.otofun.net/threads/376071-kia-pride-cd5-beta-tap-34-mai-la-niem-tu-hao/page59

Porsche_CD5

Xe điện
Vâng ạ! E cũng đã làm việc với Garare này rồi
Nếu các thành viên nhà mình vào sửa chữa sẽ được giảm giá đấy ạ!
vẫn Bác Oánh hở Anh, Anh nói rõ tỉ số đ.ít cao nhé để em làm PR

bluestar2006

Xe container
Em mạo muội vào đây hỏi các cụ về giắc cắm USB nghe nhạc cho CD5, em phải mua 1 cái usb đầu tròn để cắm vào xe mới nghe nhạc được hay trên thị trường có bán loại giắc cắm chuyển từ dẹt sang tròn ko ạ (Nghĩa là usb bình thường hay dùng có cắm thêm cái giắc chuyển đổi vào được ko ạ). Em biết có thớt nói về cái này rồi nhưng em tài mới ngu dân ko biết lục ở đâu , mong các cụ chỉ dẫn chi tiết và đừng ném đá em àh, em xin vốtka hầu các cụ luôn ! Tiện đây các cụ cho e hỏi luôn sao cái CD5 kén đĩa thế ạ, em dùng Nero ghi ra đĩa CD mà xe chẳng đọc được, trong khi đó mua đĩa CD ở ngoài nhét vào lại nghe đc ạ :(
Hehe, nghe bác tả em cũng chưa hình dung bác đang dùng loại đầu CD nào trên xe đâu ạ. Vì bản chất CD5 nguyên bản không hề kén đĩa, đĩa CD hay DVD hay thậm chí đĩa than nó cũng đối xử như nhau hết (vì chỉ có radio và băng cassette :D).
Vậy bác nên chụp cái hình đầu CD hiện đang sử dụng xem nó là loại nào, có lẽ nó không có cổng USB rồi, và không chế thêm được đâu. Muốn nghe nhạc bằng USB thì có mấy cách: Đầu tư 1 cái tẩu MP3 cắm vào lỗ châm thuốc, hoặc đầu tư 1 cái đầu DVD TQ có luôn chỗ cắm USB
Hai phương án này chính là các phương án bác Porsche đã nói ở trên bác ạ :)

vietanhhau

Xe máy
Không có cổng chuyển đổi ấy đâu Bác ah, Bác phải mua 1 cái ổ USB của ô tô đấu vào nguồn của cục châm thuốc lá, nhưng sẽ xấu và vướng, giá thì cũng ~ 250K rồi.
Thà rằng Bác đặt hàng qua PC nhà em một cái đầu DVD có khe cắm USB (vì nhà em có người chuyên đánh hàng lậu bên TQ) Giá cũng rất hợp lý hơn cái cục kia tí thôi. chỉ có điều thủ tục hơi lằng nhằng
Bác qua bên này buôn bán thoải mái nhé, đây là thít chiên môn ạ.
http://www.otofun.net/threads/376071-kia-pride-cd5-beta-tap-34-mai-la-niem-tu-hao/page59
Thax cụ nhiều ạ, em vốt ka cho cụ luôn ạ

vietanhhau

Xe máy
Hehe, nghe bác tả em cũng chưa hình dung bác đang dùng loại đầu CD nào trên xe đâu ạ. Vì bản chất CD5 nguyên bản không hề kén đĩa, đĩa CD hay DVD hay thậm chí đĩa than nó cũng đối xử như nhau hết (vì chỉ có radio và băng cassette :D).
Vậy bác nên chụp cái hình đầu CD hiện đang sử dụng xem nó là loại nào, có lẽ nó không có cổng USB rồi, và không chế thêm được đâu. Muốn nghe nhạc bằng USB thì có mấy cách: Đầu tư 1 cái tẩu MP3 cắm vào lỗ châm thuốc, hoặc đầu tư 1 cái đầu DVD TQ có luôn chỗ cắm USB
Hai phương án này chính là các phương án bác Porsche đã nói ở trên bác ạ :)
Thax bác ạ, em vốtka cho bác luôn !

vuahung105

Xe container
em mới viền. không kịp tiễn các cụ đi sờ râu mực.
chúc các cụ có chuyến đi an toàn, vui vẻ:))
note: nhìn cái KS hoành quá, hoành quá !!! đoàn CD5 nhà mềnh VIP quá. lưu ý là các cụ đỗ xe gọn vào không lại xước hết da V2 nhé :))
thôi chết, em nhầm thớt!!! sorry cả nhà :))

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Đúng rồi đới
A đã làm việc với chú ấy
Chú ấy đồng ý giảm giá cho anh em mình
1 tin rất vui đấy nhể
lần sau bác nên nghe Giàng phán rồi hãy đi sửa nhá. cụ có đem cái láp trong hịn ấy về không??? lưu vào kho ấy nhé .
chưa thấy cụ gửi thông tin quả Phú Thọ ấy đâu nhá:))

connhaphuho

Xe hơi
Hehe các bác nói hết rồi, chuẩn cả rồi còn gì, em chỉ bổ sung tý tẹo
Chắc cái củ đề của bác bike nó bẩn vì két muội than và dầu mỡ từ lúc xuất xưởng rồi. Bác tháo củ đề ra nhẹ nhàng để thổi hết bụi bẩn, rửa sạch mỡ cũ, kiểm tra chổi than nếu mòn thì thay,...
Em chỉ lưu ý cái trục rotor cắm vào bạc thì chỉ nên nhỏ dầu chứ không bôi mỡ thôi ạ
CT có hình ảnh tháo cái củ đề ra làm sao không ? hay làm văn tả chay cũng được, dạo này V2 em chẳng hư gì cả, kiếm việc phá chứ nhàn vi cư bất thiện ạ :D

vanthaido73

Xe điện
lần sau bác nên nghe Giàng phán rồi hãy đi sửa nhá. cụ có đem cái láp trong hịn ấy về không??? lưu vào kho ấy nhé .
chưa thấy cụ gửi thông tin quả Phú Thọ ấy đâu nhá:))
E vẫn lưu trong kho ấy nhé
Khi nào ọp chuyên môn E sẽ đem đi giao cho Cụ

long_bike

Xe máy
Chủ tịch và các bác cho em hỏi có lắp được cu roa cam có chiều rộng lớn hơn của cu roa cam cd5 4mm không em thấy có một sợi của matiz rất sịn = chiều dài , bước răng số răng nhưng bản rộng hơn loại của cd5 4mm

vuahung105

Xe container
Chủ tịch và các bác cho em hỏi có lắp được cu roa cam có chiều rộng lớn hơn của cu roa cam cd5 4mm không em thấy có một sợi của matiz rất sịn = chiều dài , bước răng số răng nhưng bản rộng hơn loại của cd5 4mm
theo ngu ý của em thì hoàn toàn lắp được ( nếu gọt đi 4mm :))) vì nếu không nó sẽ vướng vào phần vỏ .

Ama-Kia

Xe buýt
Báo cáo Chủ tịch và cả nhà!
Theo như Chủ tịch dự đoán, E xuống garare tháo cái thước lái ra quả thật là từ khi sản xuất đến nay nó chưa hề được bảo dưỡng hay bơm mỡ gì cả, khô như ngói.
Garare họ tháo đi tiện lại bạc và thay 03 cái phớt. Kết quả xe lại êm như ru! Tổng thiệt hại hết 280k, giá rẻ bất ngờ phải k Chủ tịch:))
Một lần nữa cảm ơn Chủ tịch.
ha ha, Em toàn là Gia cát dự! Chúc mừng bác bắt đúng bệnh và trị ngon lành, xong thấy khỏe Bác nhỉ! :))

vuahung105

Xe container
lâu rồi chẳng thấy ai khuấy động thớt chuyên khoai. nên em vào cho nóng :P
báo cáo CT và cả nhà là vòng bi hàn quốc mà em chuột bạch sau khi đã lăn được 4000km thì lại bắt đầu hát rồi.
em đang nghe ngóng hôm trước có cụ mua vòng bi của nhật ấy xem thế nào?
hôm trước tên thợ em hay chơi tư vấn em là mua hẳn vòng bi Hồ Cẩm Đào ( loại mà có made in china ) mà dùng còn tốt hơn.
có cụ nào có cao kiến gì khác không ? tư vấn em với
thanks các cụ

long_bike

Xe máy
King 105 em đang chuột bạch vòng bi nhật mua ngoài đây( koyo japan ?!) chả biết ra sao chờ em báo chắc lâu vì em ít đi . Ngoài đấy bác có thể vào đây http://www.viettrung6886.vn/vong-bi/vong-bi-timken-usa/ . bác hỏi timken/usa hoặc skf /sweden họ có SX vòng bi dùng được cho cd5 mã số CT đã cho em không nhớ bác chịu khó tìm lại