Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@ bác Stinger: Đợt tới bác ship cho em một bộ giống của nhà Kid thế này nhé. Em đăng ký luôn ở đây đấy. Thanks bác!
Giàng nóng ruột rồi à :D thế bọc em Xê hay em Sò thế ? vì nó có size cả đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Giàng nóng ruột rồi à :D thế bọc em Xê hay em Sò thế ? vì nó có size cả đấy ạ.
Sò thì có sẵn rồi bác ạ. Xê thôi, nhưng mấy cái chấu thì họ có thiết kế không bác? Nếu có bác làm luôn cho em nhé :D

nhim07

Xe tăng
@ bác Stinger: Đợt tới bác ship cho em một bộ giống của nhà Kid thế này nhé. Em đăng ký luôn ở đây đấy. Thanks bác!
@ bác Stinger: cho em đặt một bộ giống của CT nhé, Xê chứ kô phải Sò đâu ạ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@ bác Stinger: cho em đặt một bộ giống của CT nhé, Xê chứ kô phải Sò đâu ạ.
nhà kid đâu rồi, đợt tháng 7 có chén cái j thì cho CT với nhà nhím ké đi.
Bẩm các bác bên hội chuột thì cụ Shares đang thầu vụ xíp hàng ạ, em vác nhiều nên đau vai, tạm nghỉ ạ :D
Nếu đợt tới nhà kid hắn ko xíp cái j thì em sẽ nhờ người xíp cho 2 bác.

kid1412arc

Xe tăng
em đang ngó nghiêng ạ. Nhà mình ai có nhu cầu thì book luôn để em ship 1 thể nhé.

bluestar2006

Xe container
nhà kid đâu rồi, đợt tháng 7 có chén cái j thì cho CT với nhà nhím ké đi.
Bẩm các bác bên hội chuột thì cụ Shares đang thầu vụ xíp hàng ạ, em vác nhiều nên đau vai, tạm nghỉ ạ :D
Nếu đợt tới nhà kid hắn ko xíp cái j thì em sẽ nhờ người xíp cho 2 bác.
em đặt 2 cái cho CT và bác Nhím rồi nhé.
Em cảm ơn các bác nhé!
Thế chốt lại là bác Kid đặt giúp em với bác Nhím, bác Stinger đợi hết đau vai có gì em nhờ tiếp ah:D

vanthaido73

Xe điện
Chủ tịch ơi!
Xe của E đi nó cứ kêu lục cục dưới chân
Xuống garare kiểm tra họ bảo bị hỏng lab trong
E thay luôn giá 700k/chiếc và bơm dầu hộp số hết 100k
Tuy nhiên vẫn chả hết, vẫn còn tiếng lục cục mặc dù đã kiểm tra toàn bộ phần gầm họ nói là gầm rất tốt.
Họ khuyên nên bổ hộp số ra vệ sinh và kiểm tra lại
E thấy chưa tin tưởng lắm
Nhờ chủ tịch gia cát dự hộ E cái
E cám ơn trước!

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch ơi!
Xe của E đi nó cứ kêu lục cục dưới chân
Xuống garare kiểm tra họ bảo bị hỏng lab trong
E thay luôn giá 700k/chiếc và bơm dầu hộp số hết 100k
Tuy nhiên vẫn chả hết, vẫn còn tiếng lục cục mặc dù đã kiểm tra toàn bộ phần gầm họ nói là gầm rất tốt.
Họ khuyên nên bổ hộp số ra vệ sinh và kiểm tra lại
E thấy chưa tin tưởng lắm
Nhờ chủ tịch gia cát dự hộ E cái
E cám ơn trước!
Xe bác chưa độ trợ lực đúng không ạ? Và bác đã bao giờ thay bạc thước lái chưa? Nếu chưa thì khả năng nhớn là nó đấy ạ.

vanthaido73

Xe điện
Xe bác chưa độ trợ lực đúng không ạ? Và bác đã bao giờ thay bạc thước lái chưa? Nếu chưa thì khả năng nhớn là nó đấy ạ.
Xe E vẫn tay lái cơ !
Bạc thước lái ạ! Khoảng bn xiền hả Chủ tịch để mai E xuống gara bảo họ kiểm tra luôn ạ!
Cám ơn chủ tịch!

bluestar2006

Xe container
Xe E vẫn tay lái cơ !
Bạc thước lái ạ! Khoảng bn xiền hả Chủ tịch để mai E xuống gara bảo họ kiểm tra luôn ạ!
Cám ơn chủ tịch!
Công tiện cái bạc này thì chỉ ~100K cả đôi. Còn lại ~ 400K là công tháo lắp, căn chỉnh bác ạ. Em nói giá ở Hà nội bác nhé :)

long_bike

Xe máy
kính CT và các bác em đã cho cái cục relay ac về zin CT sửa hộ từ xa em chỉ thao tác đúng như hướng dẫn đã loại được mớ dây lòng thòng , tuy nhiên sáng nay chở gấu và F1 20 ngày tuổi đi BV nhi đồng 1 TPHCM đi được 30 km thì hai cửa gió giữa đọng nước em tắt điều hòa và bật lại thấy cũng không sao nhưng lúc trưa về có triệu chứng không lạnh dù bật số 3 và có lúc lạnh được tí rồi lại thôi em đi cố về rồi KT tại nhà thấy khi bật AC ga không tăng em thử thay 2,3 relay khác vẫn vậy . chiều em bật lên lại thấy bình thường ga tăng 1000rpm có lạnh em đoán có 3 nguyên nhân sau 1 nấm bù ga ĐH chập chờn cái này thay được
2 hụt gas ĐH (thủng hở) 3 giàn lạnh bẩn . em muốn xử lý cái số 3 trước vệ sinh giàn lạnh tại xe ,em tháo được cái cửa điều gió trắng ra ngoài vệ sinh rồi còn cái hộp đen giàn lạnh em tháo 4 zip thép và con ốc nửa hộp dưới ra rồi rút ống thoát nước nhưng chỉ mở được he hé độ 2.5 cm đủ vệ sinh đoạn giữa mặt bên
tháo ra của cửa điều gió. Chủ tịch và bác york có cao kiến gì bổ sung các nguyên do giúp em .em nhớ bác york có bài vệ sinh ĐH bằng nước không cần thay gas . vậy các bác nào nhớ chỉ giúp để em mổ tiếp vì em không biết cái giàn lạnh này nó neo kiểu gì với cái hộp sợ tháo tiếp gập ống đồng là chít các nguyên nhân kia em sẻ đem ra thợ xử lý sau khi đã vệ sinh mà không ổn em cám ơn cả nhà

bluestar2006

Xe container
kính CT và các bác em đã cho cái cục relay ac về zin CT sửa hộ từ xa em chỉ thao tác đúng như hướng dẫn đã loại được mớ dây lòng thòng , tuy nhiên sáng nay chở gấu và F1 20 ngày tuổi đi BV nhi đồng 1 TPHCM đi được 30 km thì hai cửa gió giữa đọng nước em tắt điều hòa và bật lại thấy cũng không sao nhưng lúc trưa về có triệu chứng không lạnh dù bật số 3 và có lúc lạnh được tí rồi lại thôi em đi cố về rồi KT tại nhà thấy khi bật AC ga không tăng em thử thay 2,3 relay khác vẫn vậy . chiều em bật lên lại thấy bình thường ga tăng 1000rpm có lạnh em đoán có 3 nguyên nhân sau 1 nấm bù ga ĐH chập chờn cái này thay được
2 hụt gas ĐH (thủng hở) 3 giàn lạnh bẩn . em muốn xử lý cái số 3 trước vệ sinh giàn lạnh tại xe ,em tháo được cái cửa điều gió trắng ra ngoài vệ sinh rồi còn cái hộp đen giàn lạnh em tháo 4 zip thép và con ốc nửa hộp dưới ra rồi rút ống thoát nước nhưng chỉ mở được he hé độ 2.5 cm đủ vệ sinh đoạn giữa mặt bên
tháo ra của cửa điều gió. Chủ tịch và bác york có cao kiến gì bổ sung các nguyên do giúp em .em nhớ bác york có bài vệ sinh ĐH bằng nước không cần thay gas . vậy các bác nào nhớ chỉ giúp để em mổ tiếp vì em không biết cái giàn lạnh này nó neo kiểu gì với cái hộp sợ tháo tiếp gập ống đồng là chít các nguyên nhân kia em sẻ đem ra thợ xử lý sau khi đã vệ sinh mà không ổn em cám ơn cả nhà
Về dàn lạnh điều hòa, nó không có liên kết gì bằng ốc vít với cái vỏ nhựa đen cả bác ạ, chỉ có các phần đệm xốp làm cho khít giữa nó và vỏ thôi.
Tuy nhiên bài vệ sinh dàn lạnh không cần tháo thì không cần tách vỏ mà thao tác từ lỗ hút gió hình tròn vào thôi bác ạ, đa số bụi rác nó bám ở mặt đó.

Nếu còn bị tình trạng không chạy AC, lúc đó bác đo thử điện trở con thermostat xem nó đóng hay ngắt. Nếu dàn lạnh đã sạch mà nó ngắt thì chắc bản thân nó có vấn đề rồi.

Chỉnh sửa cuối:

YORK

Xe tăng
Vệ sinh ĐH mà hổng cần thay ga thì oải lắm mà không triệt để. Cần có vòi nước, súng khí để thổi mà cái này không phải ai cũng có tại nhà nhể:D
Nhà cháu thì nhiều ga quá toàn dùng vệ sinh lọc gió nên khi cần là tháo béng cái dàn lạnh ra ngoài làm cho sướng. Xong xuôi đâu đó nạp lại ga là xong. Lão cứ mạnh dạn làm đi, xong qua 9 Hàng Trống hú cháu phát (0985518605) nạp miễn phí nhá nhá :D Nếu lão mang theo tiền thì mời lão ra ............................ga ra nạp=))

sparkvan

Xì hơi lốp
các cụ cho em hỏi em muốn thay kính lái cho con kia pride B thì thay ở đâu các cụ nhỉ? giá cả thế nào. với lại em cũng đang định thay con điều hòa nữa ạ, cám ơn các cụ

bluestar2006

Xe container
các cụ cho em hỏi em muốn thay kính lái cho con kia pride B thì thay ở đâu các cụ nhỉ? giá cả thế nào. với lại em cũng đang định thay con điều hòa nữa ạ, cám ơn các cụ
Kính lái thì bác qua mạn Nguyễn Công Trứ, gần ngã ba với Ngô Thì Nhậm. Em thấy có hàng kính ở đó.
Giá cách đây 2 năm là 1,1M cả công thay, giờ có thể hơn một chút nữa. Nhưng không có hàng KIA hịn đâu.

bluestar2006

Xe container
Vệ sinh ĐH mà hổng cần thay ga thì oải lắm mà không triệt để. Cần có vòi nước, súng khí để thổi mà cái này không phải ai cũng có tại nhà nhể:D
Nhà cháu thì nhiều ga quá toàn dùng vệ sinh lọc gió nên khi cần là tháo béng cái dàn lạnh ra ngoài làm cho sướng. Xong xuôi đâu đó nạp lại ga là xong. Lão cứ mạnh dạn làm đi, xong qua 9 Hàng Trống hú cháu phát (0985518605) nạp miễn phí nhá nhá :D Nếu lão mang theo tiền thì mời lão ra ............................ga ra nạp=))
Thế này thì có mấy cách:
- Tự lái xuyên Việt.
- Cho xe lên tàu hỏa, người đi tàu bay ra Hà nội.

:) :) :)