Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Cụ nào biết đường đến cửa hàng Chung Loan bán đồ cao su ở chợ trời chỉ giúp cháu với ạ, cháu định qua mua ít ron về để xử lý vụ nước mưa lọt vào cái.
volka chờ sẵn các cụ nhé :P
Em chỉ biết hàng Trung Đoan thôi, nó ở đối diện mấy cửa hàng bán quan tài ở Phố Lê Gia Định bác ạ.

lebaoanh

Xe đạp
Dầu thắng hết tức là có chỗ thủng, có thể ở đường ống hay xilanh phanh. Bác đạp một lúc như thế sau đó xem chỗ nào ướt (để ý các bánh xe, và dưới đất). Và bác cũng không sử dụng xe trong lúc này, mà nên gọi thợ đến sử lý hoặc lựa chọn thời điểm thích hợp để chạy ra gara gần nhất thôi (chạy thật chậm, phanh bằng số và phanh tay)

Chúc bác sớm sử lý xong vụ này, đảm bảo an toàn
[Cảm ơn Bác. Chính xác là bị chảy dầu rồi Bác ạ. em đã khắc phục ok hết 150k]

Bugatti.

Xe buýt
Em chỉ biết hàng Trung Đoan thôi, nó ở đối diện mấy cửa hàng bán quan tài ở Phố Lê Gia Định bác ạ.
Thanks CT, em đọc hình như thấy cụ 9069 nói là Trung Loan, lúc lại là Chung Loan nên tìm mãi ko dc, hôm tới phải lượn ra 1 vòng mới dc

trungmy133

Xe đạp
Cho e đặt gạch hóng với........;;)

vuahung105

Xe container

vanthaido73

Xe điện
Xin phép hỏi chủ tịch tư vấn cho E vụ này với:
Dạo này xxx thường xuyên bắt lỗi chỉnh chủ
E đã tìm được địa chỉ và số đt của ông chủ xe rồi
Chủ tịch tư vấn xem E nên làm hợp đồng ủy quyền hay chuyển sang chính chủ
Nếu có mẫu ủy quyền nào hay hay chủ tịch gửi vào mail dovanthaivan@gmail.com hộ E với nhé
Cám ơn Chủ tịch!

bluestar2006

Xe container
Nếu có mẫu ủy quyền nào hay hay chủ tịch gửi vào mail dovanthaivan@gmail.com hộ E với nhé
Cám ơn Chủ tịch!
Cái lỗi không chính chủ này em thấy có vẻ vô lý tợn, có chỗ nào qui định phải lái xe của mình không nhỉ??? VD em đi mượn xe của bạn thì sao, có cần giấy tờ mượn xe không? Hay xe của vợ, chồng đi thì thế nào, có cần vợ phải ký giấy cho chồng đi xe không? ...... nếu liệt kê thì khối trường hợp
Còn nếu cần có thủ tục gì đó thì em so sánh thế này:
- Ủy quyền thì mất có vài trăm K thôi bác ạ, thời gian ủy quyền 10 năm, bác vẫn có thể bán xe trong 10 năm đó. Mẫu giấy tờ thì ở phòng công chứng họ có rồi, quan trọng là bác soi phần nội dung ủy quyền thế nào, thích gì nữa thì hỏi xem có bổ sung vào được không (VD xe hỏng thì chủ cũ vẫn phải sửa ý :D)
- Sang tên, rút hồ sơ, đăng ký lại: Áp dụng thuế trước bạ, mức đăng ký ở trển thì cũng tốn cỡ chục triệu, nhưng bác toàn quyền chủ động trong nhiều năm nữa. Cũng thích nhưng 10M thì cũng làm được vài việc nhỏ nhỏ :)

Thế nên là: nếu bác xác định em nó là Người tình trăm năm thì sang tên, còn nếu đã có tư tưởng ngoại tình rồi - mắt có đánh ngang dọc, thì nên UQCC bác nhỉ :D

vuahung105

Xe container
Cám ơn Chủ tịch!
em cũng đang bức xúc vụ nầy. e đang tính đăng ký kết hôn với e nó luôn đây. còn thủ tục công chứng ủy quyền theo e biết thì phải đc tiến hành tại nơi ông kia đang sống đấy cụ ạ

Bugatti.

Xe buýt
CT hướng dẫn cháu cách thay dây curoa với ạ, xe của cháu 1 dây hơi sờn 1 tí cháu đã qua 391 Trần khát chân mua 1 cái hàng mobis giá 90k về rồi nhưng nhìn không gian chật hẹp quá chưa biết thay thế nào cả.
Thanks CT:P

vanthaido73

Xe điện
Cái lỗi không chính chủ này em thấy có vẻ vô lý tợn, có chỗ nào qui định phải lái xe của mình không nhỉ??? VD em đi mượn xe của bạn thì sao, có cần giấy tờ mượn xe không? Hay xe của vợ, chồng đi thì thế nào, có cần vợ phải ký giấy cho chồng đi xe không? ...... nếu liệt kê thì khối trường hợp
Còn nếu cần có thủ tục gì đó thì em so sánh thế này:
- Ủy quyền thì mất có vài trăm K thôi bác ạ, thời gian ủy quyền 10 năm, bác vẫn có thể bán xe trong 10 năm đó. Mẫu giấy tờ thì ở phòng công chứng họ có rồi, quan trọng là bác soi phần nội dung ủy quyền thế nào, thích gì nữa thì hỏi xem có bổ sung vào được không (VD xe hỏng thì chủ cũ vẫn phải sửa ý :D)
- Sang tên, rút hồ sơ, đăng ký lại: Áp dụng thuế trước bạ, mức đăng ký ở trển thì cũng tốn cỡ chục triệu, nhưng bác toàn quyền chủ động trong nhiều năm nữa. Cũng thích nhưng 10M thì cũng làm được vài việc nhỏ nhỏ :)

Thế nên là: nếu bác xác định em nó là Người tình trăm năm thì sang tên, còn nếu đã có tư tưởng ngoại tình rồi - mắt có đánh ngang dọc, thì nên UQCC bác nhỉ :D
E cám ơn Chủ tịch! Mời chủ tịch xơi tạm chén rịu nhạt nhé.

em cũng đang bức xúc vụ nầy. e đang tính đăng ký kết hôn với e nó luôn đây. còn thủ tục công chứng ủy quyền theo e biết thì phải đc tiến hành tại nơi ông kia đang sống đấy cụ ạ
E định sẽ xuống gặp ông đó và xin công chứng luôn.

bluestar2006

Xe container
CT hướng dẫn cháu cách thay dây curoa với ạ, xe của cháu 1 dây hơi sờn 1 tí cháu đã qua 391 Trần khát chân mua 1 cái hàng mobis giá 90k về rồi nhưng nhìn không gian chật hẹp quá chưa biết thay thế nào cả.
Thanks CT:P

Hướng dẫn cho bác đây nhé:

Porsche_CD5

Xe điện
Cám ơn Chủ tịch!
Oh tài thế. Anh làm thế nào mà mò ra được chủ xe thế, hay là có dịch vụ :-o

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cám ơn Chủ tịch!
Chi hội PT vẫn chưa giải quyết được vụ này à ?

vanthaido73

Xe điện
Oh tài thế. Anh làm thế nào mà mò ra được chủ xe thế, hay là có dịch vụ :-o
E cứ theo đăng ký đến nhà đó hỏi, may quá lại gặp đúng cụ chủ.

Chi hội PT vẫn chưa giải quyết được vụ này à ?
Hôm trước E bị xxx bắt ở Việt Trì
Không bị phạt nhưng chú xxx bảo là A nên chuyển chính chủ đi
Sắp tới bọn E làm chặt vấn đề này đới
Cám ơn bác stinger nhé

Thôi chết! E xin lỗi lại chém ở thớt chuyên môn rồi

long_bike

Xe máy
Chủ tịch cho em xin cái sơ đồ điện điều hòa, xe của em bị đấu tắt từ aqui đến cái rơ le đóng ngắt AC nằm sau đèn lái bên phụ (cái trông như con chuột đèn tuýp có 4 chân ấy ạ) cả lửa và mát em muốn cho nó về zin mà tìm trong cái cẩm nang wiring của cụ em chả biết cái nào có lẽ do tiếng anh của em kém. em đã mua được cái đầu láp ngoài (hub assy) cái này ông nội bán gọi vậy chứ không phải em giá 120k luôn bạc đạn!!!!! em chưa đem lắp được . cám ơn bác và nếu bác đã va cái vụ này rồi cho em cái hình cụm đó zin và màu dây để em đấu kiểu ăn cắp cho nhanh (chắc chỉ có xe bác còn )

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch cho em xin cái sơ đồ điện điều hòa, xe của em bị đấu tắt từ aqui đến cái rơ le đóng ngắt AC nằm sau đèn lái bên phụ (cái trông như con chuột đèn tuýp có 4 chân ấy ạ) cả lửa và mát em muốn cho nó về zin mà tìm trong cái cẩm nang wiring của cụ em chả biết cái nào có lẽ do tiếng anh của em kém. em đã mua được cái đầu láp ngoài (hub assy) cái này ông nội bán gọi vậy chứ không phải em giá 120k luôn bạc đạn!!!!! em chưa đem lắp được . cám ơn bác và nếu bác đã va cái vụ này rồi cho em cái hình cụm đó zin và màu dây để em đấu kiểu ăn cắp cho nhanh (chắc chỉ có xe bác còn )
Chà chà, sơ đồ mạch AC và ảnh con relay em đều post trong thread này rồi, mỗi tội không nhớ trang nào. Để em lần lại vậy (nếu bác cùng lần với em thì tốt quá :D)

PS: Sơ đồ này là em tổng hợp chế cháo nên độ chính xác cỡ 90% thôi. Còn trong cái file wiring kia cũng chẳng có đâu (đời đó chưa có option AC)

hat65

Xe điện
Ccuq tại bất cứ Vpcc nào cũng được Bác à. Nếu Vpcc nhà nước khoảng 150 k còn tư nhân 500k. Ký bên ngoài Vpcc cự ly dưới 10 km Phí 500 k
Bác yêu cầu họ thêm điều khoản được uq tiếp cho bên thứ 3 nũa là OK . Nêu sang tên Bác cũng phải qua Vpcc làm hợp đồng mua bán. Nộp thuế tb . Bác nhớ ghi giá trong HD thấp thôi khoảng 10- 15 tr thôi. Em dự cd5 trên 10 tuổi giá tính thuế khoảng 20 tr là kịch. Để chắc nhất Bác cứ cầm sổ đk ra chi cục thuế cước tươi vơi cô nhân viên nhờ xem giúp barem họ áp mức nào. Các con số trên là ở Hn. Ngoài ra ccuq hay hd mua bán ở hn cần cả vợ và chồng cùng ký, kèm giây tờ cm 2 người đó là vợ chồng. Ở tỉnh thì em đã từng làm chỉ 1 người nhưng tùy hoàn cảnh nên các bác định làm cũng nên hỏi chủ xe trước. Còn 1 số tình huống khác nữa nhưng viết dài quá. Các Bác cần tư vấn gì cứ alo em

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Ccuq tại bất cứ Vpcc nào cũng được Bác à. Nếu Vpcc nhà nước khoảng 150 k còn tư nhân 500k. Ký bên ngoài Vpcc cự ly dưới 10 km Phí 500 k
Bác yêu cầu họ thêm điêu khoản được ư tiếp cho bên thứ 3 nũa là OK . Nêu sang tên Bác cũng phải qua Vpcc làm hợp đồng mua bán. Nộp thuế tb . Bác nhớ ghi giá trong HD thấp thôi khoảng 10- 15 tr thôi.
cám ơn cụ. để em thử phương án của bác thái Văn xem sao. dạo này xxx trển em hay dở quẻ lắm :-o