Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

MrHummer

Xe tải
Cụ bù thêm 130tr nữa nâng hằn lên đời hatchnack có phải oách hơn ko :D
Đợi đến khi xe nhà PC down xuống 50tr chắc cổ cụ cũng dài quá ngọn cây :))
e vùa mua hụt một em đời 96 giá 47chai mà cụ vì đăng ký tên công ty.nên bi giờ vẫn phải nhờ các cụ giúp đỡ.giúp e với các cụ ơi

hat65

Xe điện
Tiện thể các cụ ơi cho e hỏi với.e đang muốn kiếm một iem Pride bêta giá tầm dưới 50 chai(đk tên công ty cũng được ạ).cụ nào bít chỉ e với nhá để em được tham gia cùng các cụ ạ.có gì hót nhắn vào inbox cho e nha các cụ.cám ơn các cụ ạ
cụ mua pride cỡ này thì hôm nào cụ rảnh qua 85 láng hạ chỗ anh Sơn gò xem 1 em pride đang làm vỏ ở đó , xem xong mà cụ vẫn còn ý định tìm xe cỡ này thì em ngả mũ kính phục cụ luôn

bluestar2006

Xe container
@bluestar..: xe em giờ nuột rùi bác ạ...duy còn mỗi 1 điều là ga to là RA KHÓI TRẮNG , xử lý như nào hả bác???có tốn kg ạ ???
Vậy bác phải thường xuyên kiểm tra mức dầu máy, nếu hụt thì bổ sung. Có lẽ cũng nên dự phòng đôi chiếc bugi trong xe nữa :D
Còn khi nào có thời gian chắc cũng nên kiểm tra để quyết định có thay secmang không, tốn gần 3M đấy ạ

kid1412arc

Xe tăng
CT cho em hỏi dạo này xe em tiếng gõ máy nhiều và máy hơi ì. Em đã chỉnh vít xăng rồi nhưng không ăn thua, chỉnh quá thì bị khựng khi tăng tốc và bugi đen. Với cả bugi xe em chạy từ hồi bác Tico đến giờ hơn 1vạn rồi đã cần phải thay chưa ạ?

tieulyphihoa

Xe tải
Vậy bác phải thường xuyên kiểm tra mức dầu máy, nếu hụt thì bổ sung. Có lẽ cũng nên dự phòng đôi chiếc bugi trong xe nữa :D
Còn khi nào có thời gian chắc cũng nên kiểm tra để quyết định có thay secmang không, tốn gần 3M đấy ạ
Hôm nọ em nhắn tin hem thấy bác trả lời:(...sáng mai bác có rảnh cafe kg ạ??em qua Phương Mai thăm bác ???

29M-1732

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút, Kia cd5 chạy trong phố bật máy lạnh kim nhiệt độ lên gần 2/3, như vậy có sao không? dòng xe này khi bật máy lạnh chạy phố trời nòng kim nhiệt khoảng bao nhiêu là vừa, em cám ơn.

kid1412arc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút, Kia cd5 chạy trong phố bật máy lạnh kim nhiệt độ lên gần 2/3, như vậy có sao không? dòng xe này khi bật máy lạnh chạy phố trời nòng kim nhiệt khoảng bao nhiêu là vừa, em cám ơn.
2/3 cũng hơi bị nhiều cụ ạ, xe em hiếm khi lên đc 1/2 ợ.

bluestar2006

Xe container
Hôm nọ em nhắn tin hem thấy bác trả lời:(...sáng mai bác có rảnh cafe kg ạ??em qua Phương Mai thăm bác ???
Hôm đó em bỏ máy một nơi nên tối muộn mới đọc tin của bác. Em có trả lời bác trên 4rum nhưng chắc bác không đọc được.
Hàng ngày em đi làm sớm (cá biệt hôm nay còn đi từ 3h sáng), chỉ rảnh vào ngày nghỉ cuối tuần thôi bác ạ, nên hẹn bác cafe hôm khác vậy :D

bluestar2006

Xe container
CT cho em hỏi dạo này xe em tiếng gõ máy nhiều và máy hơi ì. Em đã chỉnh vít xăng rồi nhưng không ăn thua, chỉnh quá thì bị khựng khi tăng tốc và bugi đen. Với cả bugi xe em chạy từ hồi bác Tico đến giờ hơn 1vạn rồi đã cần phải thay chưa ạ?
Bác chỉnh vít xăng nào thế? Muốn đỡ gõ thì kiểm tra lại xăng có đổ ở cây lạ không, nếu vẫn 1 cây xăng thì chỉnh lửa muộn lại chút bác ạ.
Bugi mới chạy có 1 vạn Km thì không phải nghi ngờ gì về chất lượng để thay đâu nhé.

bluestar2006

Xe container
Chào bác, dạo này bác vẫn cùng KS CD5 rong ruổi trên những cung đường đấy chứ ạ? :)
Thông thường xe em chạy trong phố, mùa này kim đồng hồ nhiệt chỉ lên 1/2 đồng hồ, có đi chậm thì nhích hơn 1 chút thôi. Còn chỉ khi đứng 1 chỗ, bật AC thì kim nhiệt mới nhích lên đến mức 2/3 như bác tả, nhưng nước không có hiện tượng sôi :)
Với hiện tượng của xe bác như vậy, theo em bác nên kiểm tra:
- Cả 2 quạt gió có chạy khi bật AC không. Nếu chỉ 1 quạt chạy thì phải kiểm tra các relay quạt tương ứng xem có chết không.
- Nếu 2 quạt vẫn hoạt động bình thường, bác nên vệ sinh hệ thống làm mát: vệ sinh bên ngoài két nước để bớt bụi bẩn, súc bên trong két nước/hệ thống làm mát và thay nước làm mát để tăng cường khả năng giải nhiệt của xe bác ạ.

MrHummer

Xe tải
"cụ mua pride cỡ này thì hôm nào cụ rảnh qua 85 láng hạ chỗ anh Sơn gò xem 1 em pride đang làm vỏ ở đó , xem xong mà cụ vẫn còn ý định tìm xe cỡ này thì em ngả mũ kính phục cụ luôn"

hix thiệt hả cụ.e bùn wa' hix:-o

Chỉnh sửa cuối:

dugon_ng

Xe tải
Tiện thể các cụ ơi cho e hỏi với.e đang muốn kiếm một iem Pride bêta giá tầm dưới 50 chai(đk tên công ty cũng được ạ).cụ nào bít chỉ e với nhá để em được tham gia cùng các cụ ạ.có gì hót nhắn vào inbox cho e nha các cụ.cám ơn các cụ ạ
Bác Hùm ơi, trong em (Bình Phước) có một chiếc P. Bêta giá 55 triệu, nhưng bác đưa về phải làm đồng, gầm và máy (sơn lại là tất nhiên). Nếu bác thích em chỉ hộ mà không lấy tiền "cò".

tieulyphihoa

Xe tải
Ki-a beta của em chạy thoải mái trong phố điều hòa kịch kim nhưng cũng chưa bao giờ thấy kim nhiệt độ lên đến 1/3 cả, bác check lại hệ thống làm mát đi...

vuahung105

Xe container
chào các cụ!
hôm nay em mới trúng con đề :D nên đầu tư cho V2 hẳn 2 sợi dây cáp SYM bác Hà mách. công nhận hịn thật, cáp mềm và đầu cáp rất chắc chắn, có hiệu quả ngay CT ợ, kính điện của em lên xuống nhẹ như lướt rồi, không bị mắc nữa. mặc dù em để ý ( lúc chưa lắp nắp đậy ) là thỉnh thoảng nó vẫn bị chồng cáp, tuy nhiên không ảnh hưởng gì đến chất lượng và tiến độ.
một lần nữa cám ơn CT và Bác Hà nhé.\m/
em vừa phởn được một lúc thì 2 con chuột cửa đằng sau chẳng chịu làm việc, chắc là do dây điện bị lão hoá. hôm trước em đã phải thay dây 2 cánh trước rồi, bây h đến lượt 2 cánh sau. mấy anh Hồ cẩm đào không biết chế tạo dây điện bằng gì mà chỉ có mỗi lớp tráng bằng đồng, lâu ngày bị oxi hoá đèn sì, thế là tèo luôn. các cụ cẩn thận nhé.:D

bluestar2006

Xe container
chào các cụ!
hôm nay em mới trúng con đề :D nên đầu tư cho V2 hẳn 2 sợi dây cáp SYM bác Hà mách. công nhận hịn thật, cáp mềm và đầu cáp rất chắc chắn, có hiệu quả ngay CT ợ, kính điện của em lên xuống nhẹ như lướt rồi, không bị mắc nữa. mặc dù em để ý ( lúc chưa lắp nắp đậy ) là thỉnh thoảng nó vẫn bị chồng cáp, tuy nhiên không ảnh hưởng gì đến chất lượng và tiến độ.
một lần nữa cám ơn CT và Bác Hà nhé.\m/
em vừa phởn được một lúc thì 2 con chuột cửa đằng sau chẳng chịu làm việc, chắc là do dây điện bị lão hoá. hôm trước em đã phải thay dây 2 cánh trước rồi, bây h đến lượt 2 cánh sau. mấy anh Hồ cẩm đào không biết chế tạo dây điện bằng gì mà chỉ có mỗi lớp tráng bằng đồng, lâu ngày bị oxi hoá đèn sì, thế là tèo luôn. các cụ cẩn thận nhé.:D
May quá có bác hat 65 kinh nghiệm trong vấn đề chọn cáp, chứ hôm trước em đi tìm không thấy cái nào mềm cả.
Còn vụ dây điện chuột thì nhà mình cũng có xe nữa bị rồi. Bác thay dây VN chất lượng tốt cũng ổn, không thì dây chợ Giời bán cũng tốt, vỏ nhựa lại mỏng và dai - phù hợp với dùng trong oto.

nhim07

Xe tăng
Tình hình là hôm qua em chạy xe thấy chỗ bánh xe tiếng sáo vi vu quá, chắc bi may ơ tèo rồi CT nhỉ. Bác nào nhà mềnh đã vào VMC cho em hỏi tí là ở đấy họ có làm việc T7, CN không ạ, bác nào biết cho em xin tí thông tin.

bluestar2006

Xe container
Tình hình là hôm qua em chạy xe thấy chỗ bánh xe tiếng sáo vi vu quá, chắc bi may ơ tèo rồi CT nhỉ. Bác nào nhà mềnh đã vào VMC cho em hỏi tí là ở đấy họ có làm việc T7, CN không ạ, bác nào biết cho em xin tí thông tin.
VMC làm việc buổi sáng Thứ 7 thôi bác ạ. Bác đến vào đầu giờ sáng đi, thay bi moay ơ thì cũng không lâu lắm đâu.

kingkong1

Xe đạp
Thấy các bác rôm rả quá em cũng muốn tham gia, nhưng khổ lỗi nhà em chưa tìm được em CD 5 nào ngon - bổ - rẻ

bluestar2006

Xe container
Thấy các bác rôm rả quá em cũng muốn tham gia, nhưng khổ lỗi nhà em chưa tìm được em CD 5 nào ngon - bổ - rẻ
Bác đổi cái em ở avatar ra thì có mà được cả tiểu đội đấy chứ ạ. :D

Mà bác không ngại đâu, cứ chém gió với bọn em thoải mái (chỗ chữ ký của em đới), rồi tìm CD5 cũng không vội bác ạ:)