Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

67campha

Xe tăng
Hic. Vậy trong trường hợp nhỡ may dính pha cos hoặc mất đèn thì kiểm tra ở đâu hả cụ... Nhà cháu hay lọ mọ đêm hôm lên phải phòng cho chắc ạ :)
theo như e nghĩ, điều khiển đèn ko có cái relay nào hết, tất cả nằm ở tay điều khiển dưới volang hết bác ah. nhỡ có dính pha cos thì là do các lá đồng trong này thôi, xe e đã từng bị, e xin bác dongbaclangtu cái tay đèn cũ, lấy bộ này lắp sang là ok luôn ạ.

vuahung105

Xe container
Hic. Vậy trong trường hợp nhỡ may dính pha cos hoặc mất đèn thì kiểm tra ở đâu hả cụ... Nhà cháu hay lọ mọ đêm hôm lên phải phòng cho chắc ạ :)
Hay lọ mọ thì bác thủ thêm đôi bóng H4, dự phòng, khi nào cháy thì thay vào chạy tiếp. E nhét vào cốp lâu rùi.

bluestar2006

Xe container
Trong 2 dây chì ở ụ giảm xóc, dây bé là cầu chì đèn pha. Lỡ cả 2 đèn không sáng thì bác kiểm tra cái đó trước ạ.

tranthangub

Xe buýt
theo như e nghĩ, điều khiển đèn ko có cái relay nào hết, tất cả nằm ở tay điều khiển dưới volang hết bác ah. nhỡ có dính pha cos thì là do các lá đồng trong này thôi, xe e đã từng bị, e xin bác dongbaclangtu cái tay đèn cũ, lấy bộ này lắp sang là ok luôn ạ.
Trước em cũ của em bị dính đèn là do bị dính rơ le ( chắc thợ chế ) ạ
Hay lọ mọ thì bác thủ thêm đôi bóng H4, dự phòng, khi nào cháy thì thay vào chạy tiếp. E nhét vào cốp lâu rùi.
Trong 2 dây chì ở ụ giảm xóc, dây bé là cầu chì đèn pha. Lỡ cả 2 đèn không sáng thì bác kiểm tra cái đó trước ạ.
Vâng cháu cảm ơn các cụ ạ :)

Em mới làm tí led để f1 nó tìm dép cho dễ.
Em mua ở trên chợ rồi về lắp nguồn thử trc.

Sau đó lắp vào theo dây đèn trần.

Lắp led như vầy có hơn không ? Thật là thiết thực :))

bluestar2006

Xe container
Xe em đang khám ở Trường Giang.Xe đi rất bốc,gầm tàm tạm,điều hòa mát, số 5 hỏng ko vào được,trợ lực lái chủ cũ mới thay bơm trợ lực mà sao vẫn đánh lái sang trái nặng kinh hồn
Giá vậy là ổn bác ạ, rồi có thêm tiền làm lại gầm thì tổng đầu tư vẫn có vẻ hợp lý.

PhamQuangThanh

Xe tải
Xe em đang khám ở Trường Giang.Xe đi rất bốc,gầm tàm tạm,điều hòa mát, số 5 hỏng ko vào được,trợ lực lái chủ cũ mới thay bơm trợ lực mà sao vẫn đánh lái sang trái nặng kinh hồn
Cụ cần mua số 5 thì alo em nhé về thay vào bộ của cụ cho ngon.

vuahung105

Xe container
Bác ơi con của em công tắc lên xuống kính mất hết rồi,chốt cửa 4 cái,viền chốt cửa mất,zoăng cánh trong ngoài,nẹp chân kính,tất cả mất và hỏng hết rồi,phiền Bác cho e hỏi mua đồ ở đâu được ạ.Em đầu tư nội thất cho ngon lành rồi em xin Bác cho e làm đơn gia nhập hội nếu Các Bác cho phép ạ
Có 2 chỗ nhà mình hay mua là phụ tùng ô tô Hải đăng và Phạm Gia. Bác search địa chỉ và đến hỏi xem sao.

tranthangub

Xe buýt

Các cụ cho cháu hỏi một bên ụ giảm sóc của nhà cháu cục cao su ( gọi là bát bèo thì phải ) bị tách thế này có làm sao ko ạ .. Có cần phải thay không ạ ?, và nếu thay thì mua ở đâu giá cả thế nào để nhà cháu còn cân đối ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

kenttum

Xe tải
Hôm nay rảnh rỗi, theo chân cụ tranthang, em tháo nắp giàn cò ra để bôi thêm ít keo máy.

Tiện thể em tháo buzi ra để kiểm tra, có 3 máy thì buzi khô, màu đỏ gạch. Một máy buzi hơi ướt dầu. Các cụ cho em hỏi nguyên nhân gì mà có một buzi lại bị ướt dầu, các cái còn lại thì không sao ạ.

Thêm nữa là em tháo ốc chỗ con sâu contomet ra rồi, nhưng em xoay thấy nặng quá ko rút ra đc, vậy làm thế nào để tháo đc con sâu ra ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tranthangub

Xe buýt
Hôm nay rảnh rỗi, theo chân cụ tranthang, em tháo nắp giàn cò ra để bôi thêm ít keo máy.

Tiện thể em tháo buzi ra để kiểm tra, có 3 máy thì buzi khô, màu đỏ gạch. Một máy buzi hơi ướt dầu. Các cụ cho em hỏi nguyên nhân gì mà có một buzi lại bị ướt dầu, các cái còn lại thì không sao ạ.

Thêm nữa là em tháo ốc chỗ con sâu contomet ra rồi, nhưng em xoay thấy nặng quá ko rút ra đc, vậy làm thế nào để tháo đc con sâu ra ạ.
Dàn cò của cụ trắng múp :)