Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

tranthangub

Xe buýt
E lắp rùi đây. Chi phí gần 500k. Mua taobao về.
Kq. Xe có chắc chắn hơn. Rõ nhất ở đoạn cua và đi qua đoạn đường vặn vỏ đỗ ( ví dụ đườnh sắt cắt ngang ) cảm giác đỡ bị vặn khung xe hơn. Còn đi lang thang trong phố thì .... vẫn thế :) tùy nhu cầu của bác. Nếu hay đi vào đường xấu thì nên lắp.
cụ cho cháu xin cái link để nhà cháu đặt hàng nhé :)

Vâng . thank cụ

Ngoài ra cụ có biết chỗ nào bán thanh giằng cho xe không ạ . Các cụ nhà mình lắp rồi cho cháu xin ít lời khuyên về cái đó ạ , có nên hay ko lên lắp cái đó :)
Chú thích anh để lại cho, anh lắp rồi nhưng chủ yếu đi phố nên chả mấy hiệu quả, lại thêm vướng !

tranthangub

Xe buýt

Các cụ cho cháu hỏi hôm cháu rồi ngồi mới để ý là laâng nhà cháu có cái có miếng dán này có cái lại không có... Không hiểu miếng này để làm gì ạ ? , cháu đoán già đoán non chắc là chủ cũ dán thêm khi mang vành đi cân

vuahung105

Xe container

Các cụ cho cháu hỏi hôm cháu rồi ngồi mới để ý là laâng nhà cháu có cái có miếng dán này có cái lại không có... Không hiểu miếng này để làm gì ạ ? , cháu đoán già đoán non chắc là chủ cũ dán thêm khi mang vành đi cân
Chuẩn đấy. Kết quả của việc cân bằng động mà bác

tranthangub

Xe buýt
Chuẩn đấy. Kết quả của việc cân bằng động mà bác
Vậy cái này tốt hay ko tốt cụ , hay do xe ăn ổ gà nhiều quá lên chủ cũ mới đi cân ạ , chứ xe thì em khẳng định ko đâm húc đâu cả cọ quẹt thì có vài vết :)

bluestar2006

Xe container
Vậy cái này tốt hay ko tốt cụ , hay do xe ăn ổ gà nhiều quá lên chủ cũ mới đi cân ạ , chứ xe thì em khẳng định ko đâm húc đâu cả cọ quẹt thì có vài vết :)
Khi vành được đúc ra, cũng như những chi tiết phải quay nói chung, trọng tâm không thể nằm đúng tâm của chi tiết.
Vì vậy nhà sx phải có khâu cân bằng động chi tiết máy - bù chì hay khoan bớt ở một số điểm cần thiết. Đó là lý do bác thấy đám kim loại dán vào đó.

tranthangub

Xe buýt
Khi vành được đúc ra, cũng như những chi tiết phải quay nói chung, trọng tâm không thể nằm đúng tâm của chi tiết.
Vì vậy nhà sx phải có khâu cân bằng động chi tiết máy - bù chì hay khoan bớt ở một số điểm cần thiết. Đó là lý do bác thấy đám kim loại dán vào đó.
Thank cụ giải thích ... giờ thì cháu đã hiểu ạ :)

Xe cháu có tiếng ù như tiếng tù và, nghe nhứt tai lắm. Có bác nào từng gặp bệnh này chưa? tư vấn cháu với. Cảm ơn các bác nhiều.

Các cụ ơi.
Xe em thế quái nào mà mấy hôm nay mưa nước nó cứ chảy nước vào xe. Em thử kiểm tra lại cái gioăng cao su thì thấy vẫn bình thường ạ.
Có lẽ nào nó lại bị nhỏ vào xe vì cái nóc xe không nhỉ, xe em lắp cái giá trên đầu

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Xe cháu có tiếng ù như tiếng tù và, nghe nhứt tai lắm. Có bác nào từng gặp bệnh này chưa? tư vấn cháu với. Cảm ơn các bác nhiều.
Bác đi kiểm tra lại các vòng bi may ơ các bánh nhé. Bị dơ rồi ạ

không biết xe này là của cụ nào trên hội mà nhìn chất quá đi các cụ nhỉ :) cụ KIACD5TAYBAC vào mà xem cái nắp capo cụ định làm này

Đẹp quá, bác không chụp thêm mông em nó xem ntn. Cái hộc gió này to nhỉ, chắc là gắn giả, không biết bụi bẩn chui vào nhiều không

vuahung105

Xe container
E dự là hỏng vòng bi bánh nào đấy rồi. Bác ra gâr thợ kiểm tra và thay thôi. Cũng k đắt lắm đâu. Bi hịn thì tầm 200k x 2 vòng/ bánh

Chúc mừng cụ sắp có những chiếc vòng bi mới. Nhớ thay bi thay cả phớt nhé

Các cụ ơi.
Xe em thế quái nào mà mấy hôm nay mưa nước nó cứ chảy nước vào xe. Em thử kiểm tra lại cái gioăng cao su thì thấy vẫn bình thường ạ.
Có lẽ nào nó lại bị nhỏ vào xe vì cái nóc xe không nhỉ, xe em lắp cái giá trên đầu
Giá nóc !!! Dột từ các ốc bắt giá ....khả năng cao .