Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

67campha

Xe tăng
hắt xì.....hóa ra cụ thiệp nhắc tên em ạ. Mưa gió quá có khi em lôi v2 ra khắc phục cái tay mở trong nó bị kẹt làm cánh cửa bên lái khó đóng mà hôm trước bác kêu em ấy. Hôm nào lọ mọ thay áo v2 em xin bác trân truyền cho em ít nội công ah
là em nhắc tới lão đới. mấy lần em lên ọp ẹp mà chạ thấy lão đâu.

xuanquanbmc99

Xe tăng
là em nhắc tới lão đới. mấy lần em lên ọp ẹp mà chạ thấy lão đâu.
ha, dạo này em lại hót quá. Chết thật, thế lần off tới em xin tạ lỗi với cụ ạ. Hồi này em có con nhỏ mà ông bà bận vc, 2 vợ chồng phải thay nhau chăm con nên cũng ít khi rảnh rỗi nên khó đi đc cụ ạ

Xôi sáng

Xe buýt
Tình hình là cái bệnh cắt côn vòng tua giảm chết máy của xe em vẫn không giảm các bác ah, em đã vệ sinh kim chỉnh xăng gió theo bác Lâm, kiểm tra các ống theo bác King, kiểm tra cục bù ga cầm chừng theo bác Cogai Tay nhưng vẫn ko đc hic, bác ct và các bác cho em xin thêm vài hướng giải quyết ạ?

thamtucongly

Xe hơi
Cụ không biết đó thôi trong hội có cụ cũng không biết gì về xe mua em betha 47tr, về đầu tư chưa đến trục triệu mà chạy 5 tháng nay ngon lành cành đào đới ạ.
cụ nhắc đến nhà cháu ạ. Nhà cháu cưới em Bêtha trước tết giá 45 triệu, Về làm lại máy và một vài thứ nữa khoảng 15 triệu. giờ nhà cháu cùng v2 lượn như cá cảnh mà chưa thấy bị nằm đường. Trộm vía e nó ăn uống kiêng khem lắm cụ ạ, chưa đến 6l/100km. Mỗi tội đi không sang lắm và ồn nữa :)

Cerato-6134

Xe container
Cháu dự là phải vần vò e nó tháng nữa mới dám lên trình diện các cụ ạ. Cá cụ cho cháu xin phép chính tguwcs xin gia nhập hội ạ
Bác Bamboo029 làm như vậy là rất đúng quy chế của hội bác ạ. Bác theo dõi trang nhà PC thì thấy sự trợ giúp còn quý hơn tất cả bác nhỉ, a e có thể cho nhượng lại phụ tùng nhưng logo hội là VÔ GIÁ ạ.
Hy vọng bác tham gia sinh hoạt và sẽ được cấp logo một cách trang trọng nhất.

em đang dự đầu tư 10t vào em nó để chay tạm mùa mưa này, ưu tiên máy lạnh trước với 4 bánh thế đã rồi tính tiếp bác ạ.

LT Vietnam

Xe tải
Chào các bác, lâu em lại hỏi tý về bêta nhà em, mấy cái nẹp cửa kính, cao su gi đó có rãnh cho kính lên xuống đấy, xe em mất hết, ko biết có bán mới không các bác nhỉ, em ở thái nguyên
Hà Nội có bán mới, Phạm Gia bán 130k/ chiếc thì phải cụ ạ. TN thì nhà cháu ko biết, cụ phải hỏi các cụ PC TN ợ.

LT Vietnam

Xe tải
hắt xì.....hóa ra cụ thiệp nhắc tên em ạ. Mưa gió quá có khi em lôi v2 ra khắc phục cái tay mở trong nó bị kẹt làm cánh cửa bên lái khó đóng mà hôm trước bác kêu em ấy. Hôm nào lọ mọ thay áo v2 em xin bác trân truyền cho em ít nội công ah
Cụ thiêng thật đới, nhà cháu nhắc hiêu nhắc vượn mà cụ xuất hiện ngay. Khi nào cụ thay áo v2 cứ a nhô nhà cháu, nhà cháu biết đến đâu xin tư vấn cụ đến đó ạ.

LT Vietnam

Xe tải
cụ nhắc đến nhà cháu ạ. Nhà cháu cưới em Bêtha trước tết giá 45 triệu, Về làm lại máy và một vài thứ nữa khoảng 15 triệu. giờ nhà cháu cùng v2 lượn như cá cảnh mà chưa thấy bị nằm đường. Trộm vía e nó ăn uống kiêng khem lắm cụ ạ, chưa đến 6l/100km. Mỗi tội đi không sang lắm và ồn nữa :)
Nhà cháu nhắc tới 1 đồng chí khác mà lại chúng tim nhà cụ ạ. Té ra còn rất nhiều cụ đầu tư ngon bổ rẻ thía. Ồn là bệnh kinh niên của Pride rồi cụ ợ. Còn sang thì cụ phải đầu tư kỹ thân vỏ và nội thất thì sẽ thấy sang ngay thôi ạ.

pajero2400

Xe tải
Cháu ứ tin cụ cho chấu dẫn chứng với. hay đó là cụ ạ?
Chính là cháu đây cụ nhé.
Cháu thì chạy xe từ năm 2000, 2004 mới lấy bằng, cũng đã chạy xe đi tới đi lui khắp nơi (tính từ Đà Nẵng trở ra, trừ Hà Giang là cháu chưa đặt chân tới), cũng đã chạy nhiều loại xe, từ Zace, Jolie, Innova, Pajero tới Camry, BMW, Land Cruiser, Mer GL550, kể cả xe tải (5 tạ, 1,25t, 1,4t, 8t có cẩu, 4 chân có cẩu), nhưng chưa bao giờ tự sửa mà toàn mang ra gara khi xe có sự cố. Mãi tới cuối năm vừa rồi nhà cháu mới có xe riêng, là 1 em Beta 1993 Hàn xẻng. Sau khi cưới về, nhà cháu cho em nó đi viện khám tổng quát và chữa một số bệnh cơ bản để đưa đón nhà cháu đi làm hàng ngày. Nói thật với các cụ là kiến thức về xe của cháu thì cũng có chút ít, chứ còn về món sửa chữa là nhà cháu mù tịt luôn. Toàn chém gió thôi.
Hôm trước mới tự điều chỉnh lại mấy cái kim trên đồng hồ tablo, và thay cái bơm xăng (mà cũng phải gọi cho cụ CT nhờ cụ ấy hướng dẫn).
Ai cũng bảo nhà cháu liều, chả biết gì về sửa chữa mà dám rước về 1 em "đồng nát" hơn 3 chục chai tí. Thế nhưng em cũng chỉ đầu tư cho vợ 2 em có khoảng hơn 16 củ thôi mà em nó ngon lành cành đào, sáng ra gọi phát thưa luôn, đưa cả nhà em vi vu Thái Bình Bắc Giang Lạng Sơn Hải Phòng Lào Cai Nam Định Ninh Bình vô tư. Xăng thì em chạy trong phố từ Linh Đàm đến Trung Yên ngày 2 lượt tính ra hết gần 7 lít rưỡi cho 100 cây-lô-mếch.
Tất nhiên là vợ 2 em còn rất nhiều cái phải làm, để cho nó thực sự gọi là "ngon". Nhưng đối với em, ngon là thay cái xe máy tránh mưa tránh gió, không phải đội mũ bảo hiểm, không phải mặc áo mưa, không lo ướt giày tất quần áo, và quan trọng là không nằm đường, thế là ngon rồi. Còn cái vỏ nó xấu xấu thì mackeno. Quan điểm của em nó hơi khác các cụ 1 chút. Xác định luôn là xèng ít thì cũng đừng có đòi hỏi quá. Nói chung là chấp nhận được với cái xe "cỏ" dăm ba chục triệu.
Đôi lời tâm sự với cụ tí.

Linh Đan 1414

Xe tải
chúc mừng bác Linh Đan 1414. Xe của bác Bamboo029 đẹp và trang bị tận răng, tiếc là em ko rước về được.
He He e cảm ơn cụ. Lúc đầu vợ cả cháu còn cành cao không cho cháu mua. Đòi i10 giống của ông ngoại. Cháu cho đi một vòng vợ cả phán tiền như xe máy mà điều hòa rét run. Tối qua lại mưa phùn vợ cả cháu thích rồi. Mong cho chị e nó hòa thuận. F1 của cháu sáng nay cứ đòi đi với bố ko chịu đi lớp mới chết chứ

LT Vietnam

Xe tải
em thấy em mua xe thì lại giống như cái duyên . từ lúc nãy ý định mua xe tới lúc .xe đỗ về nhà chưa tới 2 ngày . biết có người bán xe chiều hôm trước . tối hôm đó lên xem xe. ngủ khách sạn và hôm sau đánh về nhà luôn . tới người bán còn ngỡ ngàng vì tưởng chỉ lên xem xe thôi .
hiện tại em đầu tư vào con xe nhiều . nhưng bản thân thấy hài lòng với dòng xe. ngon - bổ - rẻ này. :D
Nhà cháu cưới vợ 2 cũng giống nhà cụ, từ lúc có ý định mua xe đến khi tìm và mua trong vòng nửa ngày, nhà cháu còn không mặc cả luôn. Chỉ đề nghị chủ cũ ra tý lộc. Bây giờ thì nhà cháu đang rất hài lòng về em nó. Ngon - bổ - rẻ.

ak87nd

Xe hơi
Chuyện của cụ như cổ tích ấy nhỉ. cụ có vẻ cũng giống cháu, cháu cứ hỏng là vứt qua ông anh sửa nên cũng chả quan tâm sửa ntn chỉ biết là nó hỏng.

hpleminh

Xe tải
Kính thưa các cụ e đã chính thức rước v2 bác bambo209 về nhà e. Hix tiếc nhất là bác ấy cho e một đống phụ tùng chưa dùng đến nhưng cái logo của hội bác ấy nhất quyết ko cho. Cháu đau lòng quá ạ:((:((
Chúc mừng cụ, cụ mua của ae trong Hội nên chuẩn ko cần chỉnh. Em mua bên ngoài nên về khá tốn kém mới đc như bây h.

LT Vietnam

Xe tải
He He e cảm ơn cụ. Lúc đầu vợ cả cháu còn cành cao không cho cháu mua. Đòi i10 giống của ông ngoại. Cháu cho đi một vòng vợ cả phán tiền như xe máy mà điều hòa rét run. Tối qua lại mưa phùn vợ cả cháu thích rồi. Mong cho chị e nó hòa thuận. F1 của cháu sáng nay cứ đòi đi với bố ko chịu đi lớp mới chết chứ
Chúc mừng cụ đã cưới được em V2 khỏe, mông mẩy lại còn có vấu đuôi . Chúc cụ về với đội pride và sớm được cấp logo.

pajero2400

Xe tải

Bỗng dưng thấy buồn buồn các cụ ạ

pajero2400

Xe tải
Từ Ngọ sang Mùi mà bác đã gả xong em nó rồi, nhanh thật đấy :)
V2 nhà cháu đi từ tối hôm qua rồi cụ ợ.
Cũng tại hoàn cảnh mà phải ngậm ngùi để em nó ra đi.
Tối về ăn được có bát cơm
:(

LT Vietnam

Xe tải
V2 nhà cháu đi từ tối hôm qua rồi cụ ợ.
Cũng tại hoàn cảnh mà phải ngậm ngùi để em nó ra đi.
Tối về ăn được có bát cơm
:(
Hóa ra là vậy. Bẩu sao hôm nay cụ rốc bầu tâm sự dài thế. Thôi thì đành vậy, tình chỉ đẹp khi còn rang rở. Rồi một ngày kia mình lại tái hôn.