Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

pajero2400

Xe tải
Hóa ra là vậy. Bẩu sao hôm nay cụ rốc bầu tâm sự dài thế. Thôi thì đành vậy, tình chỉ đẹp khi còn rang rở. Rồi một ngày kia mình lại tái hôn.
Vâng cụ. Em cũng đang lập kế hoạch đây

Linh Đan 1414

Xe tải
Từ Ngọ sang Mùi mà bác đã gả xong em nó rồi, nhanh thật đấy :)
Bẩm cụ hôm nay cháu cho e nó vào gara trường hải kiểm tra cái bộ phanh. Thợ tháo ra phán cái gì cũng phái thay. Thằng e cháu làm thủ kho ở đấy ra bảo thợ không phải thay cái gì cả, chỉ bảo dưỡng bình thường. Lần đầu cháu cho e nó đi spa hoảng quá ko biết thí thành gà mía. Xe bác Tre phải thay cao su chân máy phải ko ạ cụ chạy xe này rồi tháo bánh ra cháu thấy giảm xóc sau bên lái chẩy dầu rồi nhưng cháu chưa cho thay để hỏi ý kiến các cụ ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bẩm cụ hôm nay cháu cho e nó vào gara trường hải kiểm tra cái bộ phanh. Thợ tháo ra phán cái gì cũng phái thay. Thằng e cháu làm thủ kho ở đấy ra bảo thợ không phải thay cái gì cả, chỉ bảo dưỡng bình thường. Lần đầu cháu cho e nó đi spa hoảng quá ko biết thí thành gà mía. Xe bác Tre phải thay cao su chân máy phải ko ạ cụ chạy xe này rồi tháo bánh ra cháu thấy giảm xóc sau bên lái chẩy dầu rồi nhưng cháu chưa cho thay để hỏi ý kiến các cụ ạ
Pride thì bác chỉ cần tìm 1 gara nhỏ,chuyên dòng xe cỏ sẽ dễ hơn,chứ bác vào các gara lớn,họ ko xem xe mình là oto đâu.vs lại họ ko chuyên CHK nên ko sửa đc đâu.rồi vào hãng thì tất nhiên thợ sẽ thay mà ko chịu sửa cho mình vì họ muốn dễ cho họ.còn phuộc sau thì hơn 1 củ/2 cây hàng hịn bác ạ.:)

tranthangub

Xe buýt
nhà cháu đang đinh lên larang đúc . và trợ lực lái. các cụ cho nhà cháu xin ít lời khuyên ạ. xe nhà cháu CD5 đời 2001 ạ :)

Bamboo029

Xe buýt
E bảo bác rồi mà, e chưa bao giờ dám đánh xe vào gara to bao giờ cả, họ sẽ yêu cầu thay hết! Theo e thì để yên tâm thì bác ktra phanh, má phanh 4 bánh e cũng thay hết rồi, còn không cứ để thế mà chạy thôi, hỏng cái gì thì thay cái đó sau, đôi giảm sóc trước e thay mới rồi, giảm sóc sau thì e cứ chạy từ ngày mua đến giờ, e vẫn ngày nào cũng Bắc Ninh Hà Nội suốt mà! Đợt off trước bác Tú bảo e nên thay cao su chân máy cho đỡ giật và tăng giây cu roa, bác có điều kiện thì thay! Hôm trước e có đặt 2 cao su đệm mông, khi nào e nhận đc e sẽ gửi cho bác nhé!

Linh Đan 1414

Xe tải
E bảo bác rồi mà, e chưa bao giờ dám đánh xe vào gara to bao giờ cả, họ sẽ yêu cầu thay hết! Theo e thì để yên tâm thì bác ktra phanh, má phanh 4 bánh e cũng thay hết rồi, còn không cứ để thế mà chạy thôi, hỏng cái gì thì thay cái đó sau, đôi giảm sóc trước e thay mới rồi, giảm sóc sau thì e cứ chạy từ ngày mua đến giờ, e vẫn ngày nào cũng Bắc Ninh Hà Nội suốt mà! Đợt off trước bác Tú bảo e nên thay cao su chân máy cho đỡ giật và tăng giây cu roa, bác có điều kiện thì thay! Hôm trước e có đặt 2 cao su đệm mông, khi nào e nhận đc e sẽ gửi cho bác nhé!
Cái vụ số 2 phải gọt bớt ghế rồi bọc lại bác ạ

Bẩm cụ ct, cùng các cụ , cháu ngó xuống đít bình xăng của xe cháu thấy màu ẩm không biết có phải bình xăng bị rò không nhỉ, khi máy nổ nge có mùi xăng sống là nguyên nhân do đâu các cụ chuẩn bệnh giúp cháu

Sáng nay mang ra ga ra xe các chú thợ phán nguyen nhân do mấy miếng cao su bị biến dạng nên bánh xe ko đồng tâm, không biết có chuẩn không, thư 7 này cháu mới mang ra để họ sửa

tranthangub

Xe buýt
Trợ lực lái thì nên lắp chứ vành đúc chỉ đẹp hơn tí chứ để làm gì hả cụ?
cháu tưởng đi vành đúc đằm hơn và chắc chắn hơn chứ ạ . mà lắp trợ lực lái bây giờ xe cháu hết nhiều không cụ :D

Bamboo029

Xe buýt
Bẩm cụ ct, cùng các cụ , cháu ngó xuống *** bình xăng của xe cháu thấy màu ẩm không biết có phải bình xăng bị rò không nhỉ, khi máy nổ nge có mùi xăng sống là nguyên nhân do đâu các cụ chuẩn bệnh giúp cháu
Cụ ngửi hoăc lấy khăn lau chỗ màu ẩm đó rồi ngửi xem có mùi xăng ko? Nhìn xuống đất xem có thấy ẩm ko? Hoặc lấy máy lửa kiểm tra cụ ah, :D! Nếu bình xăng thủng thì khi đi hoăc đỗ lại đều có mùi xăng, bác có thể xử lý tạm bằng việc lấy xà phòng bánh quệt vào ah!

Bamboo029

Xe buýt
cháu tưởng đi vành đúc đằm hơn và chắc chắn hơn chứ ạ . mà lắp trợ lực lái bây giờ xe cháu hết nhiều không cụ :D
Trợ lực mazda của cụ ở trên cấy hết 7tr, xe này e ko rõ lắm! Vành đúc e nghe đồn đi sóc hơn cụ ah!

Cerato-6134

Xe container
Trợ lực mazda của cụ ở trên cấy hết 7tr, xe này e ko rõ lắm! Vành đúc e nghe đồn đi sóc hơn cụ ah!
Em chưa nghe ai bảo vành đúc sóc hơn cả, chả nhẽ vành sắt nó lại đàn hồi đc để êm hơn. Lên vành đúc thì chỉ xót hơn vì...đầu tư để làm đẹp V2 bác ạ, và có cơ hội dùng cái này ợ

(ảnh e chôm đc ạ :))

Kia cd5 2003

Xe tăng
Em chưa nghe ai bảo vành đúc sóc hơn cả, chả nhẽ vành sắt nó lại đàn hồi đc để êm hơn. Lên vành đúc thì chỉ xót hơn vì...đầu tư để làm đẹp V2 bác ạ, và có cơ hội dùng cái này ợ

Vành sắt có vẻ êm hơn thật chú ạ,vì nó ko có nan nên hình như đc phân bố lực đều hơn ạ(cháu nghĩ thế ạ.hihi).mà với Pride thì sóc vs ồn là Đặc Sản rồi ạ,thiếu nó thì lại ko phải Bờ Rai ạ.hihi.vs lại vành đúc sóc khi ví mình nó nhẹ chú nhỉ.:D.
Ảnh chú ki ghi nguồn,cháu báo chú Tú nhá.:D

vuahung105

Xe container
Vành sắt có vẻ êm hơn thật chú ạ,vì nó ko có nan nên hình như đc phân bố lực đều hơn ạ(cháu nghĩ thế ạ.hihi).mà với Pride thì sóc vs ồn là Đặc Sản rồi ạ,thiếu nó thì lại ko phải Bờ Rai ạ.hihi.vs lại vành đúc sóc khi ví mình nó nhẹ chú nhỉ.:D.
Ảnh chú ki ghi nguồn,cháu báo chú Tú nhá.:D
Chú chưa thấy e Mẹc, BWV, hay poscher nào chạy vành sắt cả, mà toàn thấy xe cỏ thui. Chả có lẽ ....

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chú chưa thấy e Mẹc, BWV, hay poscher nào chạy vành sắt cả, mà toàn thấy xe cỏ thui. Chả có lẽ ....
Ô thế hóa ra mấy e Merc,BMW...
Thua Bờ Rai cả 1 bước trong công nghệ chống ồn chú nhỉ.hihi.ôi đúng là cháu chém tầm bậy qá ạ,các chú đừng nem đá cháu nhé.hihi.:)

titackbuon

Xe máy

Anh TTK ui em chưa thấy tiến độ cung ứng chụp lazang này zư nào. Đang chờ đợi vì xe em đang thiếu 1 chiếc lạc loài ạ

panhdungkt

Xe buýt
Bác có máu chơi trợ lực điện k ah. E thấy bên xóm rao 3.4 củ về chỉ chế lại phần cơ khí trong xe đấu điện là xong đk k bị hành. Tuy nhiên cháu k biêt nh cơ khí nên đang muốn làm mà đang tắc

Kia cd5 2003

Xe tăng
Anh TTK ui em chưa thấy tiến độ cung ứng chụp lazang này zư nào. Đang chờ đợi vì xe em đang thiếu 1 chiếc lạc loài ạ
Hàng made by PC phải làm kĩ "bác" ạ.công nghệ thủ công tỉ mỉ thường được áp dụng sx cho roll- Royce, ferrari ạ.vì 3 năm 1 đợt nên phải kĩ ạ.hihi