Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Cerato-6134

Xe container
Bác ct và cả nhà cho e hỏi về cái van hằng nhiệt nó hoạt động thế nào ạ?làm sao để kt đc nó còn hoạt động hay ko?ảnh hưởng như thế nào đến chế độ làm mát? e cảm ơn ạ!
Hôm nọ bác nào bảo mua cái này 30-40k nhỉ

LT Vietnam

Xe tải
Phương án kinh tế là tự mua phụ tùng rồi nhotholamho. " Bơm nước" hẳn là bơm nước rửa kính đúng không cụ ? Nếu mua đồ trong Hải Đăng 180k/c nếu mua ngoài <100k ( chợ Giời - đường Lê Gia Định )
Sáng thứ 7 off chui đội Cầu Giấy cụ ra nhé, yên tâm có tới 3 chiên da đầu ngành cho cụ hỏi ( dự thế :))) nếu cụ hat65 không bận, ra chơi với anh em thì cụ có thêm được 1 chiên da đầu ngành để tham vấn, khi đi nhớ mang theo ấm trà =))
2 thứ này nên để Tholamho thôi bác ạ. Bơm for Pride chừng hơn 300K, hàng hịn thì hơn gấp đôi thế. Vòng bi máy phát thì không đắt lắm, chỉ mất công thay là chính thôi.
bẩm chủ tịch và cụ Hải Xồm là nhà cháu hỏng và thay cái máy bơm nước làm mát, nhà cháu thay cái loại máy này các cụ thẩm định giúp cháu cái máy này có hịn không ạ. thợ mua và lắp cho nhà cháu giá 580.000 chưa tính công lắp đặt ạ.

Ngoài ra nhà cháu thay 2 quả bi máy phát hết 300k, thay nước mát 120k, công thay bơm và vòng bi hết 300k ợ, các cụ kiểm định giúp em xem giá cả có hợp lý không để nhà cháu biết với ợ.

hat65

Xe điện
Cụ hat65 cho nhà cháu hỏi tý, đèn trần chỉ 1 bóng 1 công tắc sao đầu điện vào lại là zắc 3 chân nhỉ?

Công tắc cũng 3 chân là thế nào ?

Đèn nó như thế này ạ
Lúc nào cháu phải nhờ cụ tìm cho cái đèn lắp vào cốp mới đc.

Lúc nào cháu phải nhờ cụ tìm cho cái đèn lắp vào cốp mới đc.
Tặng luôn cụ cái này lắp vào cốp thì hết bài:)) Có kèm luôn công tắc trên mặt kiểu đèn cốp cho Pride

LT Vietnam

Xe tải

hat65

Xe điện
Tặng luôn cụ cái này lắp vào cốp thì hết bài:)) Có kèm luôn công tắc trên mặt kiểu đèn cốp cho Pride

Thế nó phí cụ ah, nhà cháu chỉ cần đèn có 2 dây thôi, ko cần đến công tắc, kiểu đèn soi biển ý cụ ah

investland

Xe tải
Cái món ba kick tím cụ cứ ngâm 1 năm theo công thức 1kg khô với 4 lít riệu, uống vào là lên ko xuống đc đâu ạ,nhà cháu đã thử rồi.
Còn món sâm cau cụ có máu hôm nào lên bg cháu mời cụ uống no thì thôi ạ ( món này nhà cháu có hơn 100 lit trong nhà toàn cốt 1 ). Còn ba kick nếu cụ thích cái loại trong rừng ( chứ không phải loại dân trồng) cháu có người quen tận sơn động bg mua đc .
Cụ ơi cụ mua đc ba kich rừng ah, giá rổ thế nào ah, cháu ngâm ba kích chong đc 3 tháng mang ra uống trả thấy tác dụng gì hihi, cháu ở hiệp hoà có làn cũng qua lại với cụ trên này rồi k biết cụ nhớ không

Lâm Phong

Xe tăng
Xin hỏi các bác cỡ ren lỗ tháo két nước làm mát là bao nhiêu ạ? Xe e bị thợ ngày xưa họ tịt lỗ mất rồi giờ muốn thông ra súc rửa rồi vặn vít vào đc ko các bác?
Cái này ngày xưa CT chỉ em khác nhé.Bản chất là gẫy bù lông để tháo ra vặn vào- con này lại bằng nhựa nhiệt, rất hay đứt tai vặn khi tháo ra lúc máy nóng.
Bác nung tovit 2 cạnh rồi xiên vào 1 chút đủ tạo rãnh, chờ nguội rồi tháo ra thôi, nếu ron ngon không rò rỉ thì bác lại vặn vào là ok.

Lâm Phong

Xe tăng
CÔNG CUỘC TÁI THIẾT
Cụ nhà ta đã dạy "Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền"
và cũng đã có cụ trong hội nói với em rằng " chơi xe cỏ là phải biết cách chơi, không phải cứ thấy hỏng hóc là mua mới và thay thế trừ những bộ phận bắt buộc"
ngẫm đi ngẫm lại em chí lý, và em bắt đầu vào cuộc tái thiết những bản nội thất của em nó, biến cái chuồng gà của em thành em thiếu nữ trăng tròn đích thực.
và đúng là không có gì là không thể, mọi việc có khó khăn đến mấy thì nếu mình yêu và đam mê em nó thì cũng sẻ trở lên rễ ràng.

Xốp để lót trong tấm tapi, vừa làm đẹp vừa chống nóng

Da mua ngoài chợ

Cắt CNC Khung tapi

cắt Alumi và tạo hình để tạo xương những chỗ yếu và vỡ

phủ keo để bọc da

với phương châm dán nhầm còn hơn bỏ sót,

và cuối cùng thì em cũng hài lòng về tác phẩm của mình.
em đang nghiên kứu bọc nốt quả vô lăng nữa các cụ ợ.
Nể cụ thật.
Với loại keo Dog trong ảnh mà cụ dùng thi công là sẽ sớm thất vọng nhá.
Cos trụ A và trụ C cụ dùng cái gì để tạo hình lại, nếu không có xương cốt mới mà chỉ dán lên cos cũ có bồi là sớm bong , mấy phần cụ sơn màu bạc (lẫy mở, tay quay) và hộc đựng nước không đẹp lắm.
Lâu về nhà , em đọc là chém, hì- các cụ chém tiếp nhá.

Thế Ngọc bg

Xe tải
Cụ ơi cụ mua đc ba kich rừng ah, giá rổ thế nào ah, cháu ngâm ba kích chong đc 3 tháng mang ra uống trả thấy tác dụng gì hihi, cháu ở hiệp hoà có làn cũng qua lại với cụ trên này rồi k biết cụ nhớ không
Hi nhà cháu chưa mua bao giờ nên cũng ko rõ giá là bao nhiêu. Còn việc uống vào chắc cũng tùy người uống ạ. Ai uống vào mà cũng hiệu nghiệm thì ba kich giá chắc phải đắt như nhân sâm rồi

huytruongtran

Xe hơi
Hi nhà cháu chưa mua bao giờ nên cũng ko rõ giá là bao nhiêu. Còn việc uống vào chắc cũng tùy người uống ạ. Ai uống vào mà cũng hiệu nghiệm thì ba kich giá chắc phải đắt như nhân sâm rồi
Trên mai châu e có món ngọc cẩu thấy bảo ngâm cũng hay lắm hôm nào e mang thử xem các bác uống có giống ba kích ko ?? E sợ kkéo còn khủng khiếp hơn

Cerato-6134

Xe container
Nể cụ thật.
Cos trụ A và trụ C cụ dùng cái gì để tạo hình lại, nếu không có xương cốt mới mà chỉ dán lên cos cũ có bồi là sớm bong , mấy phần cụ sơn màu bạc (lẫy mở, tay quay) và hộc đựng nước không đẹp lắm.
Chào bác lại nhà :)

Xôi sáng

Xe buýt
Cả nhà cho e hỏi tí, cái bình màu đen ốp vào thân máy sau chỗ hộp dầu phanh này là gì? e thấy phía dưới có rỉ dầu nhỏ xuống, ai biết cách tháo lắp khắc phục xin chỉ e với ạ, em cảm ơn cả nhà!

Xôi sáng

Xe buýt
Cái này ngày xưa CT chỉ em khác nhé.Bản chất là gẫy bù lông để tháo ra vặn vào- con này lại bằng nhựa nhiệt, rất hay đứt tai vặn khi tháo ra lúc máy nóng.
Bác nung tovit 2 cạnh rồi xiên vào 1 chút đủ tạo rãnh, chờ nguội rồi tháo ra thôi, nếu ron ngon không rò rỉ thì bác lại vặn vào là ok.
Dạ, em cảm ơn bác Lâm Phong nhiều!

hat65

Xe điện
Cả nhà cho e hỏi tí, cái bình màu đen ốp vào thân máy sau chỗ hộp dầu phanh này là gì? e thấy phía dưới có rỉ dầu nhỏ xuống, ai biết cách tháo lắp khắc phục xin chỉ e với ạ, em cảm ơn cả nhà!

Bình đen là bâầu hơi dùng cho trợ lực phanh, chảy dầu thì thào cụm tổng phanh ở đó ra xem, nếu lòng xy lanh ko rỗ, mòn thì cụ cí thể thay cupen ( phớt nén dầu) , nhưng món này cụ cần 2 người và chui đc vào gầm để xả air khi thay xong nên đê tholamho

LT Vietnam

Xe tải
Nể cụ thật.
Bẩm cụ gió rừng, cụ cho nhà cháu hỏi dùng keo Dog ko ổn thì dùng loại keo nào ổn vậy cụ, cụ biết chỉ nhà cháu với. Vì nhà cháu còn vài hạng mục nữa cần thi công cụ ạ. Cám ơn cụ.

Rkr

Xe đạp
Thưa các cụ, cho phép em xin cao kiến về em cd5 2003 ps này trên bonbanh đang rao 145tr. Giá này thì có cao không ạ, và nhờ cặp mắt tinh tường của các cụ phán hộ em là em nó còn ngon không ạ. Với lại xe 11 năm mà chỉ đi 48k thì có hợp lý không ạ? Em đang máu rước v2 lắm rồi ạ. Đa tạ các cụ chiếu cố.

http://www.bonbanh.com/Xe-Kia-Pride-CD5-2003-375038.html