Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Bamboo029

Xe buýt
Theo nhà cháu phán đoán thì vốn dây congtơmet là một dây quay đồng trục. 1 đầu cắm vào bộ phận có con sâu chuyền chuyển động làm dây quay, đầu kia cắp vào bộ phận đồng hồ. Khi 2 đầu dây quay cùng vân tốc thì đồng hồ chạy chuẩn. Nhưng nếu đầu con sâu vẫn quay mà đầu kia chưa quay do ma sát nào đó hãm lại dẫn đến bị xoắn dây tạm thời, đến một thời điểm lưc xoắn dây thắng lực ma sát thì đầu cắm vào đồng hồ quay rất nhanh dẫn đến kim nhảy loạn xạ. Nếu cụ chưa mua dây ngay được thì cụ thử tháo ra lau sạch ruột dây, tra mỡ làm trơn chu giữa ruột và vỏ dây rồi cắm lại xem có được không ạ.
Thank bác, e nghĩ cách này cũng rất hay đó ah. Nhưng tối e dặn gấu mai đi mua hộ rồi nên ko muốn rút lời gấu oánh chít! :((:((:((

Tuân120208

Xe máy
Dạ e chào bác ct và các bác ạ, hnay e thay 2 moto cửa kính chính và phụ( xe e là price b) mất 1,8 triệu có bị đắt k ạ,

Xôi sáng

Xe buýt
Bác ct và cả nhà cho e hỏi dùng loại keo gì hay băng dán 2 mặt để dán gioang cửa ạ?gioang cửa xe em đặc biệt là phần dưới nó lóc ra hết rồi em thấy keo cũ ng ta bôi loại gì vàng vàng không biết có phải keo dog ko nữa? em cảm ơn cả nhà!

dongbaclangtu

Xe điện
Theo nhà cháu phán đoán thì vốn dây congtơmet là một dây quay đồng trục. 1 đầu cắm vào bộ phận có con sâu chuyền chuyển động làm dây quay, đầu kia cắp vào bộ phận đồng hồ. Khi 2 đầu dây quay cùng vân tốc thì đồng hồ chạy chuẩn. Nhưng nếu đầu con sâu vẫn quay mà đầu kia chưa quay do ma sát nào đó hãm lại dẫn đến bị xoắn dây tạm thời, đến một thời điểm lưc xoắn dây thắng lực ma sát thì đầu cắm vào đồng hồ quay rất nhanh dẫn đến kim nhảy loạn xạ. Nếu cụ chưa mua dây ngay được thì cụ thử tháo ra lau sạch ruột dây, tra mỡ làm trơn chu giữa ruột và vỏ dây rồi cắm lại xem có được không ạ.
Cụ đoán trúng phoóc!

hat65

Xe điện
Một cái đồng hồ ctm tốt nhưng kim sẽ bị vẫy, nhanh, chậm do các yêú tố sau
- bệnh phổ biến nhất là kim vẫy do dây cứng quá, đầu dây cắm vào đồng hồ ko thẳng, đầu dây cắm vài hso có độ rơ lớn, sâu trong hộp số bị mòn, ( cháu xếp nguyên nhân theo thứ tự nhẹ đến nặng)
- kim báo chậm, nhanh hơn do đặt sai kim
- kim thỉnh thoảng vọt lên do ruột dài hơn vỏ nhiều quá, dầu mỡ vào đĩa từ nhiều
Các cụ bị bệnh cứ từ từ tìm hiểu nhá.

hieuvuls

Xe hơi
Một số bác nhà mình nâng vành đúc, đã mua bộ bulong của Lanos/Cielo cỡ 19, giá 20k/con về dùng tốt bác nhé (nếu lỗ vành vừa).
Địa chỉ mua thì bác cũng được bác YXHB dẫn đến rồi.
Chính là Tín đức đấy bác, em lấy cho lão ZINGGE ở đấy mà, nó là cơ sở 2 của PG ạ. Có khi bác ko hỏi đúng cỡ 19 của Lanos ạ.
Bẩm CT và TTK,vừa nãy cháu điện cho Tín Đức hỏi đúng loại 19 của lanos.họ bảo có hàng giá 20k/con.may quá sang tuần tiện công việc cháu xuống lấy luôn.thank CT và TTK ợ.>:D<:-bd

Cerato-6134

Xe container
Bẩm CT và TTK,vừa nãy cháu điện cho Tín Đức hỏi đúng loại 19 của lanos.họ bảo có hàng giá 20k/con.may quá sang tuần tiện công việc cháu xuống lấy luôn.thank CT và TTK ợ.>:D<:-bd
Đúng pass phát là có hàng ngay ạ

bluestar2006

Xe container
Dạ e chào bác ct và các bác ạ, hnay e thay 2 moto cửa kính chính và phụ( xe e là price b) mất 1,8 triệu có bị đắt k ạ,
Bác không hỏi giá trước hay sao. Giá đó gần bằng 1 đôi hàng hịn, mới đó ạ

Xôi sáng

Xe buýt
Bác ct cho em hỏi dùng keo gì để dán gioăng cửa được bác? em định dùng keo con chó có dán được không bác nhỉ?

bluestar2006

Xe container
Bác ct cho em hỏi dùng keo gì để dán gioăng cửa được bác? em định dùng keo con chó có dán được không bác nhỉ?
Gioăng cửa bình thường ko phải dán, nhưng nếu nó ko còn chốt gắn vào cửa thì bác dùng keo gốc cao su VD keo chó, hoặc loại đặc hơn để dán bác nhé

pipo_nhoc

Xe buýt
Cả nhà ơi em hỏi chút, xe em đi thỉnh thoảng nghe có tiếng lách tách bên tài, không biết có phải do vòng bi không, hôm nay em thay thử vòng bi sau nhưng không thấy hết. Thỉnh thoảng nó lại kêu lách tách mà chả hiểu kêu ở đâu các cụ giúp nhà cháu với.

Xôi sáng

Xe buýt
Gioăng cửa bình thường ko phải dán, nhưng nếu nó ko còn chốt gắn vào cửa thì bác dùng keo gốc cao su VD keo chó, hoặc loại đặc hơn để dán bác nhé
Như vậy nó có khe để nhét vào hả bác ct? sao phí dưới cửa em không thấy cái khe nào nhỉ?để tối về em xem lại cho chắc ăn, tiện thể nhờ bác ct khi nào đi chợ mua đồ thì giúp em bộ khóa điện cửa cốp sau rồi em gửi tiền qua tài khoản cho bác được không ạ? Em cảm ơn bác ct!