Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

cucar

Xe tải
úi...các cụ ở Thủ đô xôm tụ quá...cụ đang nghe ĐT có phải là cụ "sún" không nhỉ.. vì e nhớ nhất vụ hôm off SN PC e với cụ loay hoay mãi mới thay được cái gạt mưa, rồi cụ hỏi e sao V2 của e chốt cửa trông cứ "lẳng con bà lơ" thế e thì không biết gì bảo từ hôm mua về vẫn thế...vậy là cụ lại lao về xe mình cậy cậy mấy núm ra nhưng cái nào cũng bị dính keo rồi..thế là mấy a.e lại nhìn nhau và cười :D...e cảm ơn cụ và các bô lão nhà mình nhiều, hẹn sớm gặp lại cụ...
OFF chui sáng thứ 7 nhiều tuần, tiếc quá nhà Sún Sún và ramada đi xe khác loài nên tự giác tách đoàn =))

cucar

Xe tải
Xe em vào chỗ xóc bánh trước kêu lục khục, vậy phải thay chi tiết nào các bác ơi.
Bác giống V2 e tháng trước rùi...cái này thì cơ bản đúng như cụ CT nói ý, còn e thì tiện chia xẻ trường hợp của V2 e thế này...vì có chương trình KM của ga ra Hà Thành nên hôm đi HN có việc e đưa V2 vào khám ngay, e thì cung tò mò nên cùng mấy anh thợ lần mò, chọc ngoáy lung tung hết cả lên:thước lái, rotuyn ngoài, trụ giảm sóc có cái cao su goi là bát hay bánh bèo gì đó...nói chung là cái gì liên quan đến lái, bánh, phanh, và giảm sóc trước bác cư lay, gõ kỹ vào thì hy vọng sẽ ra bệnh (e nói vậy biết đâu đúng với một số cụ khác, còn của cụ rõ mười mươi là "đi con ti" rồi còn gì ;))), Còn của em hôm đó có chỉnh lại ít thước lái, rồi anh thợ có gia cố lại cho chi tiết gì của phanh ý e cũng không nhớ gọi là gì nữa nhưng (gõ thấy nó kêu), thế là đi ngon hẳn chứ hôm đó e chẳng phải thay chi tiết gì...:D chúc cụ sớm gom đủ đồ...

Chỉnh sửa cuối:

dongbaclangtu

Xe điện
Bác Rotuyn lái xem có còn dây congtomet ko ah? Đang có mấy đơn đặt hàng ah
Xe em trước đi 50 - 60 km kim mới nhảy giờ 20 km kim đã nhảy rồi. Tháo ra để thay nhưng kéo lõi trông vẫn đẹp em tuốt qua mỡ bò và chạy tiếp thấy ok, đi phố chưa thử lên 80 km tình hình ntn. Nhưng nhìn chung là sắm trước đi là vừa.

Bamboo029

Xe buýt
Xe em trước đi 50 - 60 km kim mới nhảy giờ 20 km kim đã nhảy rồi. Tháo ra để thay nhưng kéo lõi trông vẫn đẹp em tuốt qua mỡ bò và chạy tiếp thấy ok, đi phố chưa thử lên 80 km tình hình ntn. Nhưng nhìn chung là sắm trước đi là vừa.
Xe e lúc nhảy lúc ko, thường cũng trên 40km là nhảy rồi ah!

ramada

Xe điện
Xe e lúc nhảy lúc ko, thường cũng trên 40km là nhảy rồi ah!
Gần đây cụ có làm gì liên quan đến nó không; nhiều khi việc tháo lắp không chuẩn dây công tơ mét cũng gây nên hiện tượng này đó ạ; trước xe em cũng bị, sau tháo ra lắp lại thì hết. Nhưng vấn đề là phải đảm bảo được cái dây còn tốt, còn nếu nó có dấu hiệu từ lâu rồi thì thay đi là khỏi :)

LT Vietnam

Xe tải
Nhà cháu từ lúc mua xe đến bây giờ cháu đầu tư cho em nó đi nâng ngực với chỉnh hình cũng hết gần 2 chục củ khoai rồi đấy ạ, em của cụ thêm bao nhiêu rồi ạ?
em nhà cháu cũng cho đi spa đôi lần, trang bị cho 1 đôi guốc mới, 1 máy bơm nước làm mát mới, toàn bộ vòng vi bánh sau và mấy thứ nội thất nâng đời tổng thiệt hại cũng bằng 1/4 của cụ đầu tư thêm roài ạ.

LT Vietnam

Xe tải
Gần đây cụ có làm gì liên quan đến nó không; nhiều khi việc tháo lắp không chuẩn dây công tơ mét cũng gây nên hiện tượng này đó ạ; trước xe em cũng bị, sau tháo ra lắp lại thì hết. Nhưng vấn đề là phải đảm bảo được cái dây còn tốt, còn nếu nó có dấu hiệu từ lâu rồi thì thay đi là khỏi :)
nhà cháu cũng nghĩ tháo ra lắp vào không chuẩn cũng bị ảnh hưởng. nhà cháu hôm chủ nhật rảnh rỗi tháo quả đồng hồ congtơmet taplo ra nghịch ngợm chế cháo. phải tháo dây côngtơmet ra thế là khi lắp vào nó cũng loạn xạ hết cả lên mặc dù lúc trước thì rất chuẩn, hichic. cháu chưa thử tháo ra lần nữa ợ.

ramada

Xe điện
nhà cháu cũng nghĩ tháo ra lắp vào không chuẩn cũng bị ảnh hưởng. nhà cháu hôm chủ nhật rảnh rỗi tháo quả đồng hồ congtơmet taplo ra nghịch ngợm chế cháo. phải tháo dây côngtơmet ra thế là khi lắp vào nó cũng loạn xạ hết cả lên mặc dù lúc trước thì rất chuẩn, hichic. cháu chưa thử tháo ra lần nữa ợ.
Chủ yếu lại hay bị sai phía đầu con sâu ấy cụ

LT Vietnam

Xe tải
Là những loại cao su gì thế cụ? Xe e giờ đi chỗ sóc cũng kêu ko kém ah!
nhà cháu đang gom những thứ cao su này ợ
1, 2 càng I
2, 2 cục cao su thanh giằng
3, 4 cục cao su càng I
4, 2 cục cao su càng sau
5, 2 rotuyn lái
6, 3 quả cao su treo máy
nếu lắp hết đống này nhà cháu tin hết kêu đến 80% roài, còn 20% nữa là giảm sóc ợ.

Nhà cháu từ lúc mua xe đến bây giờ cháu đầu tư cho em nó đi nâng ngực với chỉnh hình cũng hết gần 2 chục củ khoai rồi đấy ạ, em của cụ thêm bao nhiêu rồi ạ?
Mới 2 chục thôi à ? sao chậm thế ! :)):)):))

LT Vietnam

Xe tải
nhà cháu khoe cái hộp tì tay ngon, bổ, rẻ và rất đẹp ợ, kính mời các cụ triêm ngưỡng, nhá cháu cám ơn cụ pipo_nhoc đã mất công ship tận bên sứ Tập Cận Bình về giúp nhà cháu ạ.

ramada

Xe điện
nhà cháu đang gom những thứ cao su này ợ
1, 2 càng I
3, 4 cục cao su càng I
4, 2 cục cao su càng sau
5, 2 rotuyn lái
6, 3 quả cao su treo máy
nếu lắp hết đống này nhà cháu tin hết kêu đến 80% roài, còn 20% nữa là giảm sóc ợ.
Cháu băn khoăn nếu cụ đã định thay càng I thì còn kiếm cao su (bạc) càng I làm gì nữa ạ? :D

LT Vietnam

Xe tải
Cháu băn khoăn nếu cụ đã định thay càng I thì còn kiếm cao su (bạc) càng I làm gì nữa ạ? :D
Cụ nói cháu mới thấy cái càng I nó chỉ là cái thanh sắt sao phải thay nhỉ? Thay cao su là được thôi chứ nhỉ? Nhờ cụ vuahung105 giải thích giúp nhà cháu ợ.

vuahung105

Xe container
Cụ nói cháu mới thấy cái càng I nó chỉ là cái thanh sắt sao phải thay nhỉ? Thay cao su là được thôi chứ nhỉ? Nhờ cụ vuahung105 giải thích giúp nhà cháu ợ.
Càng I nó kèm theo cái rotuyn ở đầu càng. Và một cái trục đệm cao su. Nó hỏng là 2 cái này bác ah

LT Vietnam

Xe tải
Càng I nó kèm theo cái rotuyn ở đầu càng. Và một cái trục đệm cao su. Nó hỏng là 2 cái này bác ah
vậy cụ cho nhà cháu hỏi cháu mua list này có hạng mục nào bị trùng nhau không ạ
1, 2 càng I
3, 4 cục cao su càng I
4, 2 cục cao su càng sau
5, 2 rotuyn lái
6, 3 quả cao su treo máy

pipo_nhoc

Xe buýt
nhà cháu khoe cái hộp tì tay ngon, bổ, rẻ và rất đẹp ợ, kính mời các cụ triêm ngưỡng, nhá cháu cám ơn cụ pipo_nhoc đã mất công ship tận bên sứ Tập Cận Bình về giúp nhà cháu ạ.

Bọc da cả cái chân đế hả anh phải để đó cho nó có màu chứ lại :P

vuahung105

Xe container
vậy cụ cho nhà cháu hỏi cháu mua list này có hạng mục nào bị trùng nhau không ạ
1, 2 càng I
3, 4 cục cao su càng I
4, 2 cục cao su càng sau
5, 2 rotuyn lái
6, 3 quả cao su treo máy
Ngon rùi. Cứ chiển thôi bác.

hieuvuls

Xe hơi

Bẩm các cụ,tình hình là nhà cháu mới thay 4 chân cho e nó,cháu đang muốn thay luôn bộ bulong tacke cho chắc chắn và thời trang.xe cháu đang chạy cỡ ốc 14.cháu hỏi địa chỉ ở trên họ bảo cỡ ốc 17 là 30k/chiếc hàng Đài Loan (như hình trên),còn loại 19 là 37k/chiếc hàng Nhật.vậy cháu nên thay loại nào và cỡ ốc 14,17,19 khác nhau ở chỗ nào ợ,để cháu còn biết cách nhận biết.cháu xin cảm ơn.