Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Xe cụ này ở chỗ đường tàu gần ngã tư cửa nam cụ ah. E thấy đêm nào cug đỗ ở đó
Đi làm qua chỗ này thường thấy, nhưng toàn quay mít ra ngoài nên không thấy dàn đèn

LT Vietnam

Xe tải
ah, bác tê lờ có phải tháo taplo ra ko ạ
Nhà cháu mới đầu cũng định tháo rời taplo ra bọc cho rễ, nhà cháu tháo được tất cả các ốc, mặt đồng hồ congtomet ra rồi nhưng quả tháo khu vực điều khiển gió nó lằng nhằng quá, loay hoay mãi ko tìm ra đáp án thế là nhà cháu để vậy bọc cụ ạ. Nhưng tháo được taplô ra bọc là đẹp nhất.thứ 7 tuần này tết nhà cháu về quê, hen cụ t7 tuần sau ở làng cót ợ.
panhdungkt à, giả da ý mừ, lo gì mùi hôi hehe

Chỉnh sửa cuối:

panhdungkt

Xe buýt

panhdungkt

Xe buýt
Nhà cháu mới đầu cũng định tháo rời taplo ra bọc cho rễ, nhà cháu tháo được tất cả các ốc, mặt đồng hồ congtomet ra rồi nhưng quả tháo khu vực điều khiển gió nó lằng nhằng quá, loay hoay mãi ko tìm ra đáp án thế là nhà cháu để vậy bọc cụ ạ. Nhưng tháo được taplô ra bọc là đẹp nhất.thứ 7 tuần này tết nhà cháu về quê, hen cụ t7 tuần sau ở làng cót ợ.
Nó k hôi mà mùi nhựa của giả da ý. Hắc lắm

panhdungkt

Xe buýt

Tuân120208

Xe máy

xuanquanbmc99

Xe tăng
Hiện có 65 cụ đang nghía thớt này. (7 lái chính và 58 lái phụ)
29M-1732, xuanquanbmc99, hungkia, Vuha.bdann, Tuân120208, ngominhson, vuahung105,
ngụ thôi các cụ ơi.

huytruongtran

Xe hơi
Dự án này chuần bị hoàn thành vào năm 2016 cụ ạ.hihi.:)
Chết toàn nằm trên giấy . Ct và các bác họp hội đồng quản trị xem dự án này bao giờ mới thi công dc ah . E thấy người ta lên cửa kính phía sau e lại thèm muốn . E đã có vốn nhưng ko có dự án thi công

dongbaclangtu

Xe điện
Tháo táp lô là công đoạn tốn thời gian và cụ mà hỏi trước thì tháo ra thuận lợi hơn. Lão mới tháo gần đây nhất là Ngô Minh Sơn, tháo hai xe cùng lúc luôn.

Xôi sáng

Xe buýt
Em copy lại bài hướng dẫn cách làm mở cốp bằng điện bác xem nhé (bài bên thớt chiên môn)

Chiên đề: Mở cốp CD5 dùng điện

I. Vật liệu: mua ở chợ Giời gồm:

- 1 chuột mở cửa loại 2 dây: 30k - hàng Vinh Hương
- 1 công tắc lên xuống kính (TQ thôi là đủ) hoặc công tắc nhấn - nhả loại nút tròn.
- 1,5 m dây điện đơn 1mm kèm theo 2 đầu cốt đực, 2 đầu cái.
- Băng dính cách điện.

II. Thi công:

Làm 1 đôi dây điện dài ~50cm, bấm 2 đầu đực và 2 đầu cái

Mở cái ốp nhựa bọc cột vô lăng, tháo phần dưới, rồi thò tay vào phía bên phải kéo bó dây có đầu giắc 4 chân ra. Bình thường giắc này nó ở vị trí 2 ô chờ để lắp công tắc bên phải.
Bật khóa điện sang ON, dùng đồng hồ hoặc bóng đèn xác định 1 trong 3 lỗ của giắc có điện áp 12V, chân bên cạnh theo chiều rộng giắc sẽ là dây đen sọc xanh dẫn ra cửa sau.

Chọn 1 vị trí để lắp công tắc mở cốp, tháo ốp nhựa bịt, luồn đôi dây điện ~50 cm tới giắc 4 chân nói trên, cắm 2 đầu đực của dây vào 2 lỗ vừa xác định được, 2 đầu cái cắm vào 2 cực của công tắc kính sau cho bấm công tắc thì 2 cực này thông nhau.
(nếu cần mở cốp khi không bật khóa điện, có thể chọn điểm đấu luôn có +12V - VD dây nguồn cấp cho bộ điều khiển từ xa, hoặc chân cầu chì nào có điện 12V khi tắt khóa)

Mở cửa sau, tháo tấm ốp, khoan và lắp chuột ở góc gần ổ khóa, Lỗ khoan đầu tiên ở đúng vị trí lõm có sẵn ở cửa. Lỗ thứ 2 sát mép trong, chỗ tôn uốn cong, Tay chuột phải chuyển động thò thụt theo phương ngang.

Bẻ cái que giống nan hoa lấy 1 đoạn chừng 10cm. Uốn một góc tù cách chỗ bẻ ~3-4cm, sao cho khi lắp cái nan hoa này qua lỗ chuột, phần 3-4cm này song song với thanh sắt nối từ ổ khóa tới cơ cấu chốt cửa. Phải ướm trước khi bẻ cho chắc ăn.

Dùng tô vít ấn cái lẫy khóa ở cửa vào (mô phỏng vị trí cửa đang được sập vào). Kéo tay chuột ra, lắp cái kẹp có 3 con ốc để thanh nan hoa gắn chặt với thanh sắt nối từ ổ khóa (Sử dụng lỗ có sẵn ở cửa để thò tô vít vào vặn chặt 3 con ốc).

Nối dây: Một dây chuột (xanh sẫm) nối với cửa luôn, dùng tiếp 50cm dây điện nối dây còn lại của chuột với dây đen sọc xanh (thường ở đầu có cái giắc cái bọc nhựa trắng).

Thử bấm công tắc đằng trước, chuột phải rụt lại mới đúng, nếu chuột thò ra thì tráo 2 dây chuột cho nhau.

Ráp các thứ đã tháo ra theo trình tự ngược lại

Chúc các bác thành công!

Ảnh minh họa chỗ lắp chuột:

Vị trí các lỗ phải khoan

Con chuột được lắp và nối vào thanh kéo

Dạ em cảm ơn bác ct nhiều, tết dươnng này em sẽ đi mua đồ về để làm và báo cáo bác sau!

Kia cd5 2003

Xe tăng
Ấy.làm gì có giấy mà trên hả cụ.chỉ là chưa có time để thi công thôi ạ.chứ đao,búa đã đầy đủ rồi cụ ạ.chỉ chờ chú CT bàn thảo là okie ngay ạ.:)

pipo_nhoc

Xe buýt
Xin lỗi bác. Tgian vừa rồi em bận nhiều việc quá không vào Ò được. Không biết cái hộp tỳ tay cụ đã thanh lý chưa? Nếu còn cụ chuyển qua cho bác Ce hoặc bác Hai Xom giúp em được không ạ. Tết tây bác ấy có chuyến vi hành về quê em ạ. Em cảm ơn bác nhiều.
Hàng e gửi cho bác Hải Xồm rồi nhé cụ

Đúng cụ ah xe này toàn quay *** ra ngoài. E nhà gần nên tia kĩ hơn thấy ngay dàn đèn
Hôm nào nhà cháu ghé qua đấy, cụ trông chừng giúp để nhà cháu vặt ít đồ cụ nhé, nhà cháu hơi bị ghét những chiếc xe màu xanh đĩ =))

huytruongtran

Xe hơi
Xe em Pride B lắp 10 năm nay rồi ạ, Tho lắp. Khi nào ộp Bac qua ngó nhé
Thak bác hẹn gặp bác khi có cơ hội e dc về hà nội ít lắm e đang công tác ở mai châu . Ít khi dc về nhà mấy bác độ kiểu ji đấy ạh

huytruongtran

Xe hơi
:!!
Hôm nào nhà cháu ghé qua đấy, cụ trông chừng giúp để nhà cháu vặt ít đồ cụ nhé, nhà cháu hơi bị ghét những chiếc xe màu xanh đĩ =))
Sao bác lại ghét màu xanh vậy . Hay bác đi cùng xe mầu xanh xin vượt mà người ta ko cho vượt lên bác ghet sao