Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

LT Vietnam

Xe tải
Sao giờ ko thấy e nào như thế nữa các cụ nhể
Thế cụ chưa quyết em ps2004 ngon ngon hôm trước à. Xe mà đẹp thía thì cụ quết nhanh ko mất cơ hội. Chứ cụ tìm mua lại xe của trong hội pc em e là khó. Vì đã là niềm tự hào thì tình yêu lớn biết nhường nào. Ko mang bán mấy khi đâu ợ. Mà có bán thì thường bán cho người thân quen thôi ợ. Không mấy khi lên sàn.

vuahung105

Xe container
Thế cụ chưa quyết em ps2004 ngon ngon hôm trước à. Xe mà đẹp thía thì cụ quết nhanh ko mất cơ hội. Chứ cụ tìm mua lại xe của trong hội pc em e là khó. Vì đã là niềm tự hào thì tình yêu lớn biết nhường nào. Ko mang bán mấy khi đâu ợ. Mà có bán thì thường bán cho người thân quen thôi ợ. Không mấy khi lên sàn.
Chuẩn đấy. Xe đẹp mà giá ấy bác k quyết đc. Thì đừng hy vọng mua của các mem PC. Thề :)

dongbaclangtu

Xe điện
Nhà cháu cũng mới mua được 3 tháng thôi chứ đã lâu gì đâu. Thế nhà cháu mới nói mua xe cũng phải tùy duyên mờ. Xe mà xấu thì mình về đắp vào cho nó đẹp. Quan trọng là vừa miếng ợ. Giờ thì em Quạ của nhà cháu hôm nào giờ thành nàng Công trong mắt nhà cháu roài kaka.
Ba tháng mà cụ thành thợ mất rồi! Sang năm chắc cụ mua Roll Roy về mới có cơ hội phát triển thêm tay nghề.

mazda323-2000

Xe tải
Cái này có thể do xe bác đang chỉnh hơi thiếu xăng. Bác xem bu gi có trắng ko, nếu trắng nác nới vít chéo sau CHK ra một chút, khoảng ¼ vòng và theo dõi tiếp.
Và 1 nguyên nhân nữa, có thể lửa hơi muộn. Bác ép ga mà ko hề thấy tiếng gõ ặc ặc thì lửa muộn thật. Bác xoay bộ chia điện xuôi chiều kim đồng hồ (nhìn từ phía bánh trước trái) là điện sơm lên. Nếu ép ga hơi có tiếng gõ nhẹ ặc ặc ặc là vừa, xe chạy sẽ bốc hơn là ko gõ
Cái này có thể do xe bác đang chỉnh hơi thiếu xăng. Bác xem bu gi có trắng ko, nếu trắng nác nới vít chéo sau CHK ra một chút, khoảng ¼ vòng và theo dõi tiếp.
Và 1 nguyên nhân nữa, có thể lửa hơi muộn. Bác ép ga mà ko hề thấy tiếng gõ ặc ặc thì lửa muộn thật. Bác xoay bộ chia điện xuôi chiều kim đồng hồ (nhìn từ phía bánh trước trái) là điện sơm lên. Nếu ép ga hơi có tiếng gõ nhẹ ặc ặc ặc là vừa, xe chạy sẽ bốc hơn là ko go
Đúng là lửa hơi muộn cụ ạ. Tăng tý tốt hơn hẳn, và vít xăng gío đang mở tới 6 vòng, hôm nay em mất nửa buổi chỉnh lại, để găng ty nhỏ, vặn hết vào đến tắt máy rồi nhả dần đến máy ổn nhất. Chạy mượt rồi

LT Vietnam

Xe tải
Ba tháng mà cụ thành thợ mất rồi! Sang năm chắc cụ mua Roll Roy về mới có cơ hội phát triển thêm tay nghề.
Thành thợ phá xe cụ ơi hihi, cụ dongbaclangtu ngâm cứu vụ xecmăng nhóe, biết đâu một ngày đẹp trời nhà cháu xuống Bãi Cháy để giao lưu với cụ.hêhê

Linh Đan 1414

Xe tải
Nhọ cho nhà cháu quá ạ. Bác chủ bảo định mua ớt nên tính bán, giờ nghĩ lại ko bán nữa
Số cháu vẫn ế vợ các cụ ạ

panhdungkt

Xe buýt
Đúng là lửa hơi muộn cụ ạ. Tăng tý tốt hơn hẳn, và vít xăng gío đang mở tới 6 vòng, hôm nay em mất nửa buổi chỉnh lại, để găng ty nhỏ, vặn hết vào đến tắt máy rồi nhả dần đến máy ổn nhất. Chạy mượt rồi
Bác ở đâu vậy e cắp xe qua nhờ bác khán dùm em ah.e k biết chỉnh mới đau

cucar

Xe tải
nhân tiện mới sắm được quả kích thủy lực 6 tấn, cụ Cường cu cả dùng sửa bệnh này đi. Không đi đăng kiểm lại bị đuổi về vì phanh không ăn đới. Kaka.
P/s: Cả cái xe có hơn 1 tấn, cụ chơi hẳn kích 6 tấn. Chẳng biết về kích cái gì mà gớm thía, có khi lại mang đi bô kích a e ý nhỉê nhỉê nhỉê
rõ rồi bác LT cứ mua dư vậy không kích hết xe e mang ra kích nhiều thứ khác bác nhể...

cucar

Xe tải
Em ngoáy bằng dây lốc + thổi áp lực ạ.

Cuối tuần em với cụ đi chợ đê, em đang ở hà nội tiếp tục sự nghiệp học hành ạ.
dây lốc là dây gì thế cụ...có tháo từ bộ phân trên xe ko, hay phải đi mua, còn thổi áp lực là dùng máy của mấy ông rửa xe phai không cụ...cụ thông cảm, mấy từ chiên khoai này e chưa bít tí gì cả...:D

pajero2400

Xe tải
Hẳn xe cụ là Beta....không mở được cốp bằng tay rút chứng tỏ đứt dây cáp rồi, thay dây thôi !Nhưng ưu tiên chế mở cốp bằng điện hay hơn, chỉ 1 nhấn là .....phụpppppp !:))
Hẳn là cụ đã xem avatar nhà cháu nên biết cháu là Betha.
Chắc là nó đứt dây cáp ở chỗ lẫy kéo dưới ghế lái, vì cháu kéo thấy nhẹ bẫng. Kiểm tra cáp ở chỗ cốp vẫn ngon. Với cả đứt luôn cả cáp kéo nắp bình xăng nữa. Nhà cháu phải lấy cái khóa tủ sắt lắp vào.
Xe cháu nó cũng hơi nát rồi nên cháu cũng chả buồn đầu tư thêm những cái kiểu như cụ nói. Cháu chỉ đầu tư cho máy ngon, độ an toàn cao, không hắt hơi sổ mũi vặt, không ngủ đường.

pajero2400

Xe tải
ngõ này có gần cầu Cót không nhỉ ? trong Cót có nhiều bãi gửi xe, kể cả là miễn phí ( không người coi, nhưng chả ma nào thèm vặt xe nhà mình )Phương án để 1 chiếc xe máy cùi ở bãi, lấy ô tô bỏ xe máy, đi làm vứt xe máy lại lấy ô tô :))
Cháu chả biết cầu Cót là cầu nào cụ ạ. Chỗ cháu ngay cầu 361. Cháu có xe đạp, định gửi xe xong đạp xe đạp, nhưng mà lại không nhét vừa cốp cụ ạ. Không lẽ lại phải đầu tư thêm 1 con 2b cùi? Vì cháu không muốn để xe đạp ở bãi, xót lắm.

pajero2400

Xe tải
Cháu chả biết cầu Cót là cầu nào cụ ạ. Chỗ cháu ngay cầu 361. Cháu có xe đạp, định gửi xe xong đạp xe đạp, nhưng mà lại không nhét vừa cốp cụ ạ. Không lẽ lại phải đầu tư thêm 1 con 2b cùi? Vì cháu không muốn để xe đạp ở bãi, xót lắm.
Kkkk ! Cụ cũng khéo đùa zai ! Cầu 361 là cầu cạnh cầu Cót rồi, chuẩn nhất là đi cầu 361 đấy ....bên này cầu 361 thiếu gì chỗ để xe

Hẳn là cụ đã xem avatar nhà cháu nên biết cháu là Betha.
Chắc là nó đứt dây cáp ở chỗ lẫy kéo dưới ghế lái, vì cháu kéo thấy nhẹ bẫng. Kiểm tra cáp ở chỗ cốp vẫn ngon. Với cả đứt luôn cả cáp kéo nắp bình xăng nữa. Nhà cháu phải lấy cái khóa tủ sắt lắp vào.
Xe cháu nó cũng hơi nát rồi nên cháu cũng chả buồn đầu tư thêm những cái kiểu như cụ nói. Cháu chỉ đầu tư cho máy ngon, độ an toàn cao, không hắt hơi sổ mũi vặt, không ngủ đường.
Thề là chả ngó avata làm giề ....nhưng cứ kéo cốp, kéo nắp xăng thì 99% là Beta....còn việc chế cốp điện cũng chẳng phải là cái gì to tát cao sang. 1 con chuột đực + 1 công tắc nhấn + 1 ít dây điện chắc tổng động viên <100k

Bamboo029

Xe buýt
Vậy giá trị xe đạp của cụ chắc phải cao hơn cả vợ 2 và 2b cụ nhỉ?