Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

tranthangub

Xe buýt
Nhà cháu tháo quạt két nước tới đây là ko biết tháo làm sao để tra dầu mỡ. Xin các cụ cho ý kiến ạ

tháo q

tranthangub

Xe buýt
Sau khi loay hoay cạy lẫy ốp xung quanh cháu cũng tháo được ra. Cháu kiểm tra thấy trổi than đã mòn và ăn sâu . Cái này có thay được ko các cụ. Vì cháu thấy nó gằn liền cùng với nắp rồi ạ :(

panhdungkt

Xe buýt
Sau khi loay hoay cạy lẫy ốp xung quanh cháu cũng tháo được ra. Cháu kiểm tra thấy trổi than đã mòn và ăn sâu . Cái này có thay được ko các cụ. Vì cháu thấy nó gằn liền cùng với nắp rồi ạ :(

Cái này có thay được cụ ah. Cháu thay cách đây 3 năm hình như 600k

bluestar2006

Xe container

Chắc chắn phải thay được chổi than bác ạ. Bác xem tháo cái chốt chặn lò xo phía sau như thế nào nhé.
Và tìm chổi than loại tốt để thay cho bền.

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn cụ. Xe em côn đạp khá căng chân, đi khi tắc đường mỏi chân vì tỳ, nhả côn. Tình trạng này có chỉnh cho nhẹ được không Chủ tịch.
Côn có vít chỉnh ở đầu dây côn trong khoang máy bác nhé. Bác nới con ốc này sao cho nhả chân chừng 3cm là côn bám, sẽ đỡ mỏi chân nhất.

Còn nếu vẫn cứ thấy nặng, cộng với xe giật nhiều khi nhả côn, thì suy nghĩ đến việc lá côn mòn sắp phải thay bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

tranthangub

Xe buýt
Chắc chắn phải thay được chổi than bác ạ. Bác xem tháo cái chốt chặn lò xo phía sau như thế nào nhé.
Và tìm chổi than loại tốt để thay cho bền.
chốt sau là cố định chủ tịch à. loay hoay mãi cháu mới tháo được ra . mang mẫu đi mua chổi than mà tìm hoài tkhông có (gần chục tiệm từ sửa điện lạnh ô tô , phụ tùng ô tô , v..v.. ) vì cái này là chổi chốt ngang . mà là loại to. trong khi đa phần là chổi chốt dọc . cháu mua loại to nhất về cũng ko vừa . mua loại to để mài đi thì được chiều dọc thì mất chiều ngang. được ngang thì mất dài ngắn ..

bối rồi quá các cụ à :D. cụ nào biết chỗ bán cái chổi than của nợ này thì mai mối giúp cháu nhé . hiện tại cháu lại ốp cái cũ vào ạ

mazda323-2000

Xe tải
Xin hỏi các cụ, cục này là cục gì nhỉ, nhiều ống ghê. Cảm ơn các cu

Va cái ống trên cái van một chiều màu trắng kia, đoạn dây nối vào hộp gío tưởng tắc nhưng thực ra bên trong có một mẩu nhựa nhỏ xíu rỗng một bên, đầu kia bịt và có một lỗ nhỏ như cái kim. Hôm nọ em tháo ra rơi mất xuống cống không tìm đc. Và đoạn dây này nếu tháo ra khỏi van thì găngty lại cao hơn chút là sao nhỉ các cụ

pajero2400

Xe tải
Côn có vít chỉnh ở đầu dây côn trong khoang máy bác nhé. Bác nới con ốc này sao cho nhả chân chừng 3cm là côn bám, sẽ đỡ mỏi chân nhất.

Còn nếu vẫn cứ thấy nặng, cộng với xe giật nhiều khi nhả côn, thì suy nghĩ đến việc lá côn mòn sắp phải thay bác nhé
Thay lá côn có phức tạp lắm không cụ?

bluestar2006

Xe container
Thay lá côn có phức tạp lắm không cụ?
Thường thì thay lá côn ít nhất sẽ thay kèm bi T, nếu bàn ép còn tốt. Phải hạ hộp số để thay nên công thợ ở HN tối thiểu là 500k, mất khoảng 2h làm việc bác ạ.

hat65

Xe điện
Xin hỏi các cụ, cục này là cục gì nhỉ, nhiều ống ghê. Cảm ơn các cu

Va cái ống trên cái van một chiều màu trắng kia, đoạn dây nối vào hộp gío tưởng tắc nhưng thực ra bên trong có một mẩu nhựa nhỏ xíu rỗng một bên, đầu kia bịt và có một lỗ nhỏ như cái kim. Hôm nọ em tháo ra rơi mất xuống cống không tìm đc. Và đoạn dây này nếu tháo ra khỏi van thì găngty lại cao hơn chút là sao nhỉ các cụ
Cục đó chia dầu phanh đến 4 bánh đó cụ.
Cái ống cụ nói khi tháo ra sẽ hút ko khí vào máy gây òa ga do nhạt xăng

cucar

Xe tải
bóng ba
nhà cháu đang tính có khi đổi nghề thật ý chứ, sửa lại biển hiệu từ dịch vụ Photo thành dịch vụ oto, bỏ mỗi chữ ph :D:D:D

đồ nghề

dọn nội thất, rửa xe

cho thuê chỗ đỗ :))

bóng bẩy quá nhẩy, nhìn cái xe đậu trông "xấu " cả vườn hoa...

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bác dán bằng loại keo gì vậy, keo con chó à?
Em nhìn bác dán kín cả xe kỳ công nhỉ, trông cũng mới đẹp hẳn lên

nhà cháu đăng lại quá trình biến Quạ thành Công vợ 2 nhà cháu để cụ nào mua xe cỏ về độ đẽo cho nó đẹp hơn tham khảo ợ.

pajero2400

Xe tải
Thường thì thay lá côn ít nhất sẽ thay kèm bi T, nếu bàn ép còn tốt. Phải hạ hộp số để thay nên công thợ ở HN tối thiểu là 500k, mất khoảng 2h làm việc bác ạ.
Thế còn trường hợp bàn ép không còn tốt ạ?
Hạ hộp số thì có nhân tiện mà kiểm tra gì không cụ?

dongbaclangtu

Xe điện
chốt sau là cố định chủ tịch à. loay hoay mãi cháu mới tháo được ra . mang mẫu đi mua chổi than mà tìm hoài tkhông có (gần chục tiệm từ sửa điện lạnh ô tô , phụ tùng ô tô , v..v.. ) vì cái này là chổi chốt ngang . mà là loại to. trong khi đa phần là chổi chốt dọc . cháu mua loại to nhất về cũng ko vừa . mua loại to để mài đi thì được chiều dọc thì mất chiều ngang. được ngang thì mất dài ngắn ..

bối rồi quá các cụ à :D. cụ nào biết chỗ bán cái chổi than của nợ này thì mai mối giúp cháu nhé . hiện tại cháu lại ốp cái cũ vào ạ
Ko hiểu ý bác như nào. Cái đặt trên latop cho vào thì nó có vấn đề gì ạ?
Đường 25/4 có hàng bán nhiều chổi than cho máy makita, liệu có cái nào dùng đc ko nhỉ? Nó ko phải chổi pha đồng như loại theo xe nhưng dùng cho máy ok thì khả năng tốt hơn hàng noname.

bluestar2006

Xe container
Thì sẽ thay nốt, thành 1 bộ lá côn - bàn ép - bi T. Nếu bánh đà bị cào xước thì láng lại.
Còn nhân tiện, nếu chảy dầu đuôi trục cơ, thì nên thay phớt này luôn. Vòng bi bánh đà nếu rơ cũng thay được.
Tất cả trong cái khoang côn nó là vậy bác nhé

thientuanxd

Xe tải
Thường thì em thấy do công thay đắt gần bằng cả bộ rồi nên các bác nhà mình hay thay cả bộ bác ạ.
Còn khi tháo ra tùy tình hình mà có phải láng lại bánh đà và răng bánh đà mòn lệch về 1 bên nhiều có thể lật lại ạ

LT Vietnam

Xe tải
Bác dán bằng loại keo gì vậy, keo con chó à?
Em nhìn bác dán kín cả xe kỳ công nhỉ, trông cũng mới đẹp hẳn lên
cụ nói chuẩn tất cả, nhà cháu dán bằng keo con chó đới ạ.

mazda323-2000

Xe tải
Cục đó chia dầu phanh đến 4 bánh đó cụ.
Cái ống cụ nói khi tháo ra sẽ hút ko khí vào máy gây òa ga do nhạt xăng
Cụ cho hỏi cái bơm trợ lực Kia CD5 nó nằm chỗ nào nhỉ. Xe em có vẻ tay lái hơi nặng. Muốn kiểm tra bơm trợ lực lái.