Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Đang hỏi cụ Chủ tịch. Em thì nghi do xăng, gió chưa chuẩn.
Cụ chủ tịch xem giúp nhé. Cụ hướng dẫn em cách chỉnh xăng, gió luôn thì đẹp quá.
Cảm ơn cụ
Cái này có thể do xe bác đang chỉnh hơi thiếu xăng. Bác xem bu gi có trắng ko, nếu trắng nác nới vít chéo sau CHK ra một chút, khoảng ¼ vòng và theo dõi tiếp.
Và 1 nguyên nhân nữa, có thể lửa hơi muộn. Bác ép ga mà ko hề thấy tiếng gõ ặc ặc thì lửa muộn thật. Bác xoay bộ chia điện xuôi chiều kim đồng hồ (nhìn từ phía bánh trước trái) là điện sơm lên. Nếu ép ga hơi có tiếng gõ nhẹ ặc ặc ặc là vừa, xe chạy sẽ bốc hơn là ko gõ

vietanhdk

Xe đạp
Bác nào biết chỗ nào bán cái ray nhựa có cả bi nữa dưới ghế lái nó bị mòn và gẫy hết rùi chỉnh ghế về trước sau hay ngật ngưỡng e ko biết gọi là gì cho đún nữa.

bluestar2006

Xe container
Bác nào biết chỗ nào bán cái ray nhựa có cả bi nữa dưới ghế lái nó bị mòn và gẫy hết rùi chỉnh ghế về trước sau hay ngật ngưỡng e ko biết gọi là gì cho đún nữa.
Cái này ko có bán bác nhé. Tạm thời bác xem bên phụ còn tốt thì đổi sang bên lái - ưu tiên ông lái đã. :)

Cái này ko có bán bác nhé. Tạm thời bác xem bên phụ còn tốt thì đổi sang bên lái - ưu tiên ông lái đã. :)
cái nhà em cũng bị như thế này. không biết có chế từ loại khác ra được không? loại nào có thể cho sang kia pride dc nhỉ??

Xe nhà cháu cũng bị, ra thợ nhờ đổi ray ghế phụ sang ghế lái là ok....bên phụ ít điều chỉnh nên không mấy quan trọng

Cảm ơn cụ. Dưng mờ công ty em tận đường Láng. Trước em ở TH-NC đỗ xe thoải mái. Giờ ra chỗ mới đến xe máy còn khó kiếm chỗ vì chật quá. Có cụ nào biết loanh quanh ngõ 850 đường Láng có điểm nào có thể đỗ được không ạ?
ngõ này có gần cầu Cót không nhỉ ? trong Cót có nhiều bãi gửi xe, kể cả là miễn phí ( không người coi, nhưng chả ma nào thèm vặt xe nhà mình )Phương án để 1 chiếc xe máy cùi ở bãi, lấy ô tô bỏ xe máy, đi làm vứt xe máy lại lấy ô tô :))

Thấy khai mức nhiên liệu tiêu thụ đã thấy điêu rồi, có tin người điêu được không nhỉ ? Xe thì toàn chụp nội ngoại thất, cẩ thấy ảnh khung gầm máy móc, cận cảnh ....sao mà có thể tin được ? nếu thế này thì thua xa con xe 65t của LT Vietnam Thiệp nhể nhể ? =))

Ống thò từ khoang máy xuống guốc phanh ạ
Bác qua hỏi Quân 17 Đỗ Ngọc Du, hoặc Tiền nga ở ngã 4 Lò đúc - Nguyên công trứ chắc sẽ có, nhưng giá sẽ đắt hơn 2 hàng bác đã hỏi
Ống này hỏng thì bí quá mang ra thợ thay ống cao su chịu lực, nhưng phải tìm mấy chỗ có biển "Ép tuy ô" họ có máy ép lại đầu bác ạ
Cụ chú ý kỹ, chưa chắc đã tắc ống đâu. Khả năng hỏng bộ chia của hệ thống phanh đó. Cụ tháo 2 đầu ống ra dùng khí. nén thôổi nếu thông là hỏng tại bộ chia.
Trường hợp tắc đoạn ống mêm cụ mang mẫu vào đầu phố lê gia định bên số chẵn có hàng chuyên gia công ép tuy ô thủy lực
Tắc bác ạ, em thông ngon rồi. Chỉ vì tắc => lệch đầu khi phanh => Bao nhiêu lần vào gara + thay cả giảm xóc trước. Giờ phanh chúi đầu thẳng tắp rồi ạ.
Guốc phanh em hỏng hết mấy cái cao su chụp bụi và đệm lót như hình, cái này cửa hàng nào bán ạ.

Ơ nó có cao su cả 2 dư vậy cơ à, của nhà cháu còn không có cái cao su nào cơ ạ.
Cả hai trụ đều có ạ, em bỏ ra xóc kêu lọc cọc luôn, phanh nghe cái khực.
Dọc Lê Gia Định có hàng bán cái cao su này, cậu em ở cơ quan em cầm mẫu đi mua được. Hình như số nhà 30
Cái cao su này thì ko có bán rồi, cụ tìm mua cái nào gần giống rồi dùng dây thít lại dùng tạm thôi.
thôi chết đọc phần này e mới thấy V2 của e có biểu hiện này...vì mấy lần e đi đường đang tính vượt thấy xe trước liền phanh trở lại làn thì cảm giác xe hơi nháo nhào cụ ạ...xong rồi lại ngon...(chưa bít gì nên cứ nghĩ tại xe cũ, khung gầm yếu nên phanh gấp vậy sẽ hơi vặn vẹo tí ) .. thế thì có lẽ giống bệnh của cụ rồi...cụ thông thế nào chỉ cụ thể e cái..để e mò mẫm V2 e xem thế nào..tks cụ...
Vâng, để hôm nào đi chợ em tìm về phục chế xem sao ạ.
Xe e cũng bị hiện tượng như bác nhưng thi thoang mới bị. Bác khắc phục đc cho e xin ít kinh nghiệm nhé. Bác nào biết chỉ dùm bọn e với ah
Em ngoáy bằng dây lốc + thổi áp lực ạ.

Cuối tuần em với cụ đi chợ đê, em đang ở hà nội tiếp tục sự nghiệp học hành ạ.
Chết thật ! Vậy chủ đề này sẽ là chủ đề chính của off chui sáng thứ 7 này nha cả nhà !

fiatcoi

Xe tăng
Xe em trước mở cốp từ trong được. Hôm nọ kéo nghe cái phực và thấy nhẹ bẫng. Thế là từ đó mở bằng chìa.
Còn cái vụ ốp dưới volant: em nhớ không nhầm là có 5 con vít, 1 con vít ốp dưới vào ổ khóa, 4 con còn lại vít 2 phần ốp trên dưới vào nhau. Ngoài ra còn 1 cái lẫy của ốp trên gá vào ốp dưới. Cụ tháo hết 5 con vít ra, lựa khéo tí là nhấc được ốp trên, ốp dưới cũng lựa khéo tí là rút được ra khỏi ổ khóa. Cụ chú ý nó sẽ hơi vướng vào volant đấy.
Hẳn xe cụ là Beta....không mở được cốp bằng tay rút chứng tỏ đứt dây cáp rồi, thay dây thôi !Nhưng ưu tiên chế mở cốp bằng điện hay hơn, chỉ 1 nhấn là .....phụpppppp !:))

LT Vietnam

Xe tải
Thấy khai mức nhiên liệu tiêu thụ đã thấy điêu rồi, có tin người điêu được không nhỉ ? Xe thì toàn chụp nội ngoại thất, cẩ thấy ảnh khung gầm máy móc, cận cảnh ....sao mà có thể tin được ? nếu thế này thì thua xa con xe 65t của LT Vietnam Thiệp nhể nhể ? =))
Cụ bớt của nhà cháu nhiều quá, 69t đới cụ ơi. Chộm vía em nó ngon lém ợ.

Xôi sáng

Xe buýt

Linh Đan 1414

Xe tải
Xe này giờ ngày càng lên giá cụ Linh Đan ạ, nên xe dưới 70 ko có nữa đâu, nếu mà có cụ mua về chắc cũng khó mà đi bt đc ạ
Nhà cháu thì cũng không ngại vì mua rẻ thì lại xác định đắp thêm. Mà toàn các cụ tâm huyết với vợ nên cháu cũng yên tâm. Cái chính là chưa kiếm dc e nào

LT Vietnam

Xe tải
Xe này giờ ngày càng lên giá cụ Linh Đan ạ, nên xe dưới 70 ko có nữa đâu, nếu mà có cụ mua về chắc cũng khó mà đi bt đc ạ
Nhà cháu cũng mới mua được 3 tháng thôi chứ đã lâu gì đâu. Thế nhà cháu mới nói mua xe cũng phải tùy duyên mờ. Xe mà xấu thì mình về đắp vào cho nó đẹp. Quan trọng là vừa miếng ợ. Giờ thì em Quạ của nhà cháu hôm nào giờ thành nàng Công trong mắt nhà cháu roài kaka.