Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

cucar

Xe tải
Tắc bác ạ, em thông ngon rồi. Chỉ vì tắc => lệch đầu khi phanh => Bao nhiêu lần vào gara + thay cả giảm xóc trước. Giờ phanh chúi đầu thẳng tắp rồi ạ.
Guốc phanh em hỏng hết mấy cái cao su chụp bụi và đệm lót như hình, cái này cửa hàng nào bán ạ.

thôi chết đọc phần này e mới thấy V2 của e có biểu hiện này...vì mấy lần e đi đường đang tính vượt thấy xe trước liền phanh trở lại làn thì cảm giác xe hơi nháo nhào cụ ạ...xong rồi lại ngon...(chưa bít gì nên cứ nghĩ tại xe cũ, khung gầm yếu nên phanh gấp vậy sẽ hơi vặn vẹo tí ) .. thế thì có lẽ giống bệnh của cụ rồi...cụ thông thế nào chỉ cụ thể e cái..để e mò mẫm V2 e xem thế nào..tks cụ...

pajero2400

Xe tải
Cụ nào có kinh nghiệm mở cái ốp nhựa dưới của tay lái hướng dẫn hộ em nhé, em đã vặn hết ốc dưới nhưng chưa dám mạnh tay bung ra và còn thấy vướng ổ khóa. Và cụ nào đã chế khóa côp sau chỉ hộ em cái zác và hướng dẫn em dây 12v để đấu nhé. Cảm ơn các cụ nhiều
Xe em trước mở cốp từ trong được. Hôm nọ kéo nghe cái phực và thấy nhẹ bẫng. Thế là từ đó mở bằng chìa.
Còn cái vụ ốp dưới volant: em nhớ không nhầm là có 5 con vít, 1 con vít ốp dưới vào ổ khóa, 4 con còn lại vít 2 phần ốp trên dưới vào nhau. Ngoài ra còn 1 cái lẫy của ốp trên gá vào ốp dưới. Cụ tháo hết 5 con vít ra, lựa khéo tí là nhấc được ốp trên, ốp dưới cũng lựa khéo tí là rút được ra khỏi ổ khóa. Cụ chú ý nó sẽ hơi vướng vào volant đấy.

LT Vietnam

Xe tải

panhdungkt

Xe buýt
Xin hỏi cụ Chủ tịch. Xe em có tình trạng sau:
1. Đang để ga rangty 800v/pm nhồi ga lên cao rồi nhả chân ga thì ga tụt xuống còn 500v xong lại lên 800 vòng, cứ như vậy là làm sao nhỉ các cụ.
2. Khi nhồi ga gấp ở số 2, 3 có vẻ hơi chậm một chút lúc đầu, một chút sau mới vọt lên và cũng không được vọt êm lắm

Thế là có vấn đề gì không cụ nhỉ. Xin được chỉ giáo. Cảm ơn cụ nhiều
Xe e cũng bị hiện tượng như bác nhưng thi thoang mới bị. Bác khắc phục đc cho e xin ít kinh nghiệm nhé. Bác nào biết chỉ dùm bọn e với ah

pajero2400

Xe tải
Kiếm con xe để tránh mưa gió rét mướt mà giờ đi làm không có chỗ đỗ xe, lại phải đi xe máy các cụ ạ. Nghĩ đến ngày mai mưa gió rét mướt mà phải bỏ 4b để trùm áo mưa 2b mà đau hết cả cái cỗ lòng các cụ ợ. Hàng xóm thì nói kháy rằng mua xe về để "bánh chưng".

cafe sáng

Xe buýt
thôi chết đọc phần này e mới thấy V2 của e có biểu hiện này...vì mấy lần e đi đường đang tính vượt thấy xe trước liền phanh trở lại làn thì cảm giác xe hơi nháo nhào cụ ạ...xong rồi lại ngon...(chưa bít gì nên cứ nghĩ tại xe cũ, khung gầm yếu nên phanh gấp vậy sẽ hơi vặn vẹo tí ) .. thế thì có lẽ giống bệnh của cụ rồi...cụ thông thế nào chỉ cụ thể e cái..để e mò mẫm V2 e xem thế nào..tks cụ...
Em ngoáy bằng dây lốc + thổi áp lực ạ.
Vâng, để hôm nào đi chợ em tìm về phục chế xem sao ạ.
Cuối tuần em với cụ đi chợ đê, em đang ở hà nội tiếp tục sự nghiệp học hành ạ.

LT Vietnam

Xe tải
Em ngoáy bằng dây lốc + thổi áp lực ạ.

Cuối tuần em với cụ đi chợ đê, em đang ở hà nội tiếp tục sự nghiệp học hành ạ.
Okie cụ, t7 cụ có được nghỉ ko?sáng đi off, chiều đi chợ hehe

LT Vietnam

Xe tải
Kiếm con xe để tránh mưa gió rét mướt mà giờ đi làm không có chỗ đỗ xe, lại phải đi xe máy các cụ ạ. Nghĩ đến ngày mai mưa gió rét mướt mà phải bỏ 4b để trùm áo mưa 2b mà đau hết cả cái cỗ lòng các cụ ợ. Hàng xóm thì nói kháy rằng mua xe về để "bánh chưng".
Cụ ra khu vực chỗ cháu mà để, gần học viện chính trị đường Khuất Duy Tiến ý. Lúc nào cũng có chỗ đỗ miễn phí ợ.

pajero2400

Xe tải
Cụ ra khu vực chỗ cháu mà để, gần học viện chính trị đường Khuất Duy Tiến ý. Lúc nào cũng có chỗ đỗ miễn phí ợ.
Cảm ơn cụ. Dưng mờ công ty em tận đường Láng. Trước em ở TH-NC đỗ xe thoải mái. Giờ ra chỗ mới đến xe máy còn khó kiếm chỗ vì chật quá. Có cụ nào biết loanh quanh ngõ 850 đường Láng có điểm nào có thể đỗ được không ạ?

pajero2400

Xe tải

LT Vietnam

Xe tải
nhân tiện mới sắm được quả kích thủy lực 6 tấn, cụ Cường cu cả dùng sửa bệnh này đi. Không đi đăng kiểm lại bị đuổi về vì phanh không ăn đới. Kaka.
P/s: Cả cái xe có hơn 1 tấn, cụ chơi hẳn kích 6 tấn. Chẳng biết về kích cái gì mà gớm thía, có khi lại mang đi bô kích a e ý nhỉê nhỉê nhỉê

mazda323-2000

Xe tải
Xe e cũng bị hiện tượng như bác nhưng thi thoang mới bị. Bác khắc phục đc cho e xin ít kinh nghiệm nhé. Bác nào biết chỉ dùm bọn e với ah
Đang hỏi cụ Chủ tịch. Em thì nghi do xăng, gió chưa chuẩn.
Cụ chủ tịch xem giúp nhé. Cụ hướng dẫn em cách chỉnh xăng, gió luôn thì đẹp quá.
Cảm ơn cụ

Landaucuoivo2

Xe tăng
Hôm nay mồng 8 tháng 3
Chị em hừng hực đi ra đi vào
Anh em trong bếp phều phào
Bây giờ em muốn anh vào hay ra

Chị em tủm tỉm xuýt xoa
Em thì chẳng thích anh ra tí nào
Anh em khí thế dâng trào
Vứt ngay chén đĩa ào ào xông vô

Mây vờn, chớp giật, hô hô
Giường nghiêng chỏng ngã anh mô cũng đừ
Bỗng nhiên trời đất tối mừ
Anh em ai cũng ngất ngư phờ phà

Chị em tức tối kêu la
Trời ơi biết thế cưới ba thằng chồng…
=)) =)) =)) =)) =)) =)) =) =))

vuahung105

Xe container
Hôm nay mồng 8 tháng 3
Chị em hừng hực đi ra đi vào
Anh em trong bếp phều phào
Bây giờ em muốn anh vào hay ra

Chị em tủm tỉm xuýt xoa
Em thì chẳng thích anh ra tí nào
Anh em khí thế dâng trào
Vứt ngay chén đĩa ào ào xông vô

Mây vờn, chớp giật, hô hô
Giường nghiêng chỏng ngã anh mô cũng đừ
Bỗng nhiên trời đất tối mừ
Anh em ai cũng ngất ngư phờ phà

Chị em tức tối kêu la
Trời ơi biết thế cưới ba thằng chồng…
=)) =)) =)) =)) =)) =)) =) =))
Lâu lâu mới thầy trút bầu tâm sự. A e vô cùng thông cảm :)