Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Cháu thấy nếu chưa muốn đăng ký lại tên mình thì khiong công chứng mua bán mà làm công chứng trao tặng, hạn 15 năm ạ
Nếu mua chính chủ, biển tỉnh rồi thì tôin gì k sang tên luôn nhi? Chi phí cũng chả hơn công chứng là bao, trong khi giá trị tthật và giá trị sử dụng đều tăng hơn. Why not ?

mazda323-2000

Xe tải
Mình là dân Luật mà không biết việc công chứng trao tặng hạn 15 năm là thế nào;
Theo Luật dân sự 2005 thì:
Điều 465. Hợp đồng tặng cho tài sản

Hợp đồng tặng cho tài sản là sự thoả thuận giữa các bên, theo đó bên tặng cho giao tài sản của mình và chuyển quyền sở hữu cho bên được tặng cho mà không yêu cầu đền bù, còn bên được tặng cho đồng ý nhận.

Điều 466. Tặng cho động sản

Hợp đồng tặng cho động sản có hiệu lực khi bên được tặng cho nhận tài sản; đối với động sản mà pháp luật có quy định đăng ký quyền sở hữu thì hợp đồng tặng cho có hiệu lực kể từ thời điểm đăng ký.

Như vậy Hợp đồng tặng cho động sản là xe ô tô thì cụ không cần công chứng mà hợp đồng chỉ có hiệu lực khi cụ đi đăng ký tên của cụ.

LT Vietnam

Xe tải
cụ đúng chất đồng hương của em, tiếc quá hôm tết ko giao lưu được với cụ. Hay cụ xem tầm trưa nào đó em phi xe đến cụ giao lưu chè cháo bún cha
Vâng, hôm nào cụ rảnh xuống chỗ nhà cháu giao lưu ạ, nhà cháu thì chơi không hết việc ợ. Hihi. Trước khi đi thì cụ nhấc phone alo cho nhà cháu trước để nhà cháu điều mấy ẻm trẻ đẹp tiếp cụ kaka. Điện thoại và địa chỉ thì trong email nhà cháu gửi cụ có đới ợ. Không thì sáng thứ 7 hàng tuần mời cụ ra trường tiểu học Yên Hòa off giao lưu cùng các cụ PC Hà Nội cho vui ợ.

Thank các cụ.
Lúc nào rảnh cháu qua chụp vài kiểu về xin cao kiến các cụ
Hình thức, máy móc cũng quan trọng ....nhưng quan trọng hơn là KHUNG SƯỜN, VỎ XE thế nào, gặp cái xe tai nạn tân trang lại cho mới đẹp, rước nó là rước bệnh nhân AIDS về nhà đấy ( Học mót tí kinh nhiệm của cụ hat65 )

Vậy thì welcome bác ý thôi.
Tại em thấy anh bảo còn phấn đấu nhiều nên. Cứ từ từ ạ.
Với lại đã ghi rõ muốn add vào face thì phải giới thiệu bên này, các bác mỗi bên một nick mà avatar lại toàn ảnh hot girl thì sao em dám mở cửa.
Mời bác cucar
Phải phấn đấu nhiều vẫn đúng mà Cé. Không nên chỉ phấn đấu cho đủ 2 lần of chính .....ý nhà cháu là vậy

Kính chào các cụ ạ
Các cụ cho cháu xin phép được điếu đóm học hỏi các cụ với ạ
Cháu có khát khao được sở hữu một cô vợ 2 từ lâu. Điều kiện chưa cho phép nên vẫn chỉ là mơ ước nay quyết tâm cưới một e cd5 tầm 100tr đổ lại. Cháu ko biết về xe nhiều nhưng nghiềm ngẫm thớt của các cụ đã lâu qua thớt cháu các cụ đã cho cháu thấy cd5 là lựa chọn tối ưu cho ước mơ của cháu.
Các cụ chỉ giáo giúp cháu và truyền tình yêu cd5 thêm cho cháu. Kính mong các cụ tìm giúp và tư vấn để cháu sớm có vợ 2 ạ. Thật sự là cháu sốt ruột lắm rồi như là cho chửa mà ko cho đẻ ấy ạ
Đừng bao giờ tìm xe đúng với khả năng kinh tế của mình, nên thấp hơn .....bởi thế nào khi mua xong cũng phải đắp tiếp, nhiều hay ít tùy vào nhu cầu của mỗi người,bởi chẳng ai mua xe cũ về lại không đắp, có cụ mới mua cứ nức nở khen xe, quyết tâm không thêm nếm gì.....nhưng qua thực tế sử dụng bét ra cũng phải đắp vào cỡ 10T nhưng xem ra vẫn có vẻ thòm thèm muốn đắp tiếp =)) cao thủ có cụ còn đắp vào gấp 2 gấp 3 tiền mua xe . Nếu cụ có 100t thì chỉ nên mua xe tầm 80t thôi, như vậy phải chấp nhận đời sâu hơn, đồ chơi theo xe ít hoặc không có, hình thức hơi xấu, biển tỉnh .....phải cân đối kĩ đấy cụ.

Bamboo029

Xe buýt
Em thì thấy biển tỉnh với biển Hà Nội nó cũng giống nhau thôi mà, quan trọng là người mua ở đâu. Chứ ví dụ người mua ở Cao Bằng mà giữa cao bằng và hà nội có cùng xe ngon như nhau, thì chắc chọn Cao Bằng cho thủ tục nhanh chóng, tiết kiệm kinh phí, hoặc ở Hà Giang mà Lao Cai có xe ngon như ở Hà Nội chọn mua ở Lao Cai có khi tiết kiệm hơn.

Chỉ hơn cái là nếu người mua ở tỉnh mà vẫn muốn có biển Hà Nội để đi ở tỉnh cho oách hoặc để đi về Hà Nội đỡ bị chê quê hoặc để mấy bác Công an Hà Nội đỡ "à thằng này lớ ngớ chém tý đã". Nhưng các cụ khi mua cũng nên cẩn thận về Giấy ủy quyền nhé không cẩn thận là một người trong giấy ủy quyền chết (bên bán) thì đã phát sinh quyền thừa kế và người ở các hàng thừa kế đã có quyền đòi chia tài sản là cái ô tô đó, vì về mặt pháp luật cái ô tô đó vẫn thuộc quyền sở hữu của người bán, lúc đó thì phức tạp lắm. Hoặc người bán là một người xã hội đen thì việc bật lại cũng rất dễ dàng. Nếu các cụ mà vừa công chứng hợp đồng mua bán, vừa hợp đồng ủy quyền thì cũng phát sinh việc nếu đi đăng ký thì sẽ bị phạt và cũng mâu thuẫn giữa hai hợp đồng về thời gian ký hợp đồng, thời hạn ủy quyền..... Cẩn thận thì nên đổi biển là OK.

Nói theo chủ quan, các cụ thông giúp vì vẫn chưa hiểu rõ lắm về biển tỉnh, biển Hà Nội
Bỉm tỉnh và HN khác nhau nhiều chứ bác, nếu bác mua xe biển tình mà chuyển về HN hoặc HCM là mất 20tr tiền thuế đó ah, trừ khi xe đó đã từng đeo biển HN. Vì thế mà xe bỉm tỉnh giá vẫn rẻ hơn chút!

dongbaclangtu

Xe điện
Đừng bao giờ tìm xe đúng với khả năng kinh tế của mình, nên thấp hơn .....bởi thế nào khi mua xong cũng phải đắp tiếp, nhiều hay ít tùy vào nhu cầu của mỗi người,bởi chẳng ai mua xe cũ về lại không đắp, có cụ mới mua cứ nức nở khen xe, quyết tâm không thêm nếm gì.....nhưng qua thực tế sử dụng bét ra cũng phải đắp vào cỡ 10T nhưng xem ra vẫn có vẻ thòm thèm muốn đắp tiếp =)) cao thủ có cụ còn đắp vào gấp 2 gấp 3 tiền mua xe . Nếu cụ có 100t thì chỉ nên mua xe tầm 80t thôi, như vậy phải chấp nhận đời sâu hơn, đồ chơi theo xe ít hoặc không có, hình thức hơi xấu, biển tỉnh .....phải cân đối kĩ đấy cụ.
Em biết cụ lẽ ra mua Camry nhưng mà vì cẩn thận nên sắm em CD 5 để đắp đảm bảo ko vượt quá tổng mức đầu tư dự kiến.

Linh Đan 1414

Xe tải
Mình là dân Luật mà không biết việc công chứng trao tặng hạn 15 năm là thế nào;
Theo Luật dân sự 2005 thì:
Điều 465. Hợp đồng tặng cho tài sản

Hợp đồng tặng cho tài sản là sự thoả thuận giữa các bên, theo đó bên tặng cho giao tài sản của mình và chuyển quyền sở hữu cho bên được tặng cho mà không yêu cầu đền bù, còn bên được tặng cho đồng ý nhận.

Điều 466. Tặng cho động sản

Hợp đồng tặng cho động sản có hiệu lực khi bên được tặng cho nhận tài sản; đối với động sản mà pháp luật có quy định đăng ký quyền sở hữu thì hợp đồng tặng cho có hiệu lực kể từ thời điểm đăng ký.

Như vậy Hợp đồng tặng cho động sản là xe ô tô thì cụ không cần công chứng mà hợp đồng chỉ có hiệu lực khi cụ đi đăng ký tên của cụ.
Là cháu thấy mấy chú thợ xe mách thế ạ

Linh Đan 1414

Xe tải
m.banxehoi.com/xe-kia-cd5-bac-kan/ban-o-to-sx-2003-nhap-khau-ten-tu-nhan-aid620620
Các cụ tư vấn e này hộ cháu với ạ. Có cưới dc ko ạ

tranthangub

Xe buýt
cụ nói cấm có sai. em co 100 mua xe 75 về tu sửa đắp vá giờ còn hơn trăm rồi đó chứ :v. đèn đóm gương còn xài tốt nhưng vì cá đẹp cũng thay tiệt rồi. giờ còn một đống đồ trên kho :D

hpleminh

Xe tải
cụ nói cấm có sai. em co 100 mua xe 75 về tu sửa đắp vá giờ còn hơn trăm rồi đó chứ :v. đèn đóm gương còn xài tốt nhưng vì cá đẹp cũng thay tiệt rồi. giờ còn một đống đồ trên kho :D
cụ ăn chơi quá xá....giống em phết, hihi

hpleminh

Xe tải
Vâng, hôm nào cụ rảnh xuống chỗ nhà cháu giao lưu ạ, nhà cháu thì chơi không hết việc ợ. Hihi. Trước khi đi thì cụ nhấc phone alo cho nhà cháu trước để nhà cháu điều mấy ẻm trẻ đẹp tiếp cụ kaka. Điện thoại và địa chỉ thì trong email nhà cháu gửi cụ có đới ợ. Không thì sáng thứ 7 hàng tuần mời cụ ra trường tiểu học Yên Hòa off giao lưu cùng các cụ PC Hà Nội cho vui ợ.
Chả thấy cụ inbox gì cả..

mazda323-2000

Xe tải
Em biết cụ lẽ ra mua Camry nhưng mà vì cẩn thận nên sắm em CD 5 để đắp đảm bảo ko vượt quá tổng mức đầu tư dự kiến.
Em mua xe cũng thuộc hàng đẹp, về nghĩ không mất gì thêm nhưng tính ra đã hất 13 triệu vào em nó, trong đó 3 triệu tiền bảo dưỡng thay dầu, vòng bi, gioăng, phanh.... còn lại 10 triệu tiền độ chơi. Nếu mua đc xe đẹp thì dắt thêm 15 củ là đẹp. Mua bệnh nhân thì chuẩn bị chí ít 20 củ.

hpleminh

Xe tải

mazda323-2000

Xe tải
Xin hỏi cụ Chủ tịch. Xe em có tình trạng sau:
1. Đang để ga rangty 800v/pm nhồi ga lên cao rồi nhả chân ga thì ga tụt xuống còn 500v xong lại lên 800 vòng, cứ như vậy là làm sao nhỉ các cụ.
2. Khi nhồi ga gấp ở số 2, 3 có vẻ hơi chậm một chút lúc đầu, một chút sau mới vọt lên và cũng không được vọt êm lắm

Thế là có vấn đề gì không cụ nhỉ. Xin được chỉ giáo. Cảm ơn cụ nhiều

Linh Đan 1414

Xe tải