Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

dongbaclangtu

Xe điện
Chắc đợt tới họp ở Ba Vì cụ ạ, 1 tháng nữa cơ.... Đến lúc đó chắc tay lái cụ sa - tanh rồi! Cứ tà tà tà mà bò là lên le vờ thôi, nhà cháu hồi mới chạy táng chết 2 con gà, phệt sườn vào đuôi xe tải, cho 1 chú HN bay vào xe rác, 1 chú Đại Lải chuyển làn sớm lên rệ cỏ, 1 em Elidabet đo đường .... Giờ thì cũng tay lái cũng bao tải phết rồi đấy. Cụ bỏ bằng 15năm rồi mà dám phệt Lạng Sơn - Bắc Giang nhà cháu kính cụ 1 lạy
Cụ chạy chắc ko bao giờ dưới 50 km!

dongco

Xe tăng
Giống bệnh xe nhà cháu rồi, nếu hỏng IC thì toi 450k ic Tầu lắp ngoài
Ôi dồi ôi, thía mà ngày trc a chả bảo e để lại cho cái máy phát ,giờ e nó về LS roài, lắp IC tàu chết lúc nào ko hay nguy hiểm lém a ơi, thay máy phát đê cho ló đủ bộ.hê hê...

vuahung105

Xe container
Ôi dồi ôi, thía mà ngày trc a chả bảo e để lại cho cái máy phát ,giờ e nó về LS roài, lắp IC tàu chết lúc nào ko hay nguy hiểm lém a ơi, thay máy phát đê cho ló đủ bộ.hê hê...
thế mới thấy tác dụng của cái tẩu 3 in 1 nhà mình đặt về - ngang bác sỹ khám sức khoẻ định kỳ cho máy phát và ắc quy các cụ nhi?

minhaudio

Xe tải
thế mới thấy tác dụng của cái tẩu 3 in 1 nhà mình đặt về - ngang bác sỹ khám sức khoẻ định kỳ cho máy phát và ắc quy các cụ nhi?
Cái tẩu của em nó chênh so với đồng hồ von kế em đo gần 1v bác King à, tức là thấp hơn đồng hồ von kế!

Tình hình nhà cháu suy nghĩ lại rồi, chả là với người mới ham mê oto như cháu thì theo thiết nghĩ của cháu,cháu nên làm quen với 4 bánh bằng e lada cũ của thằng nga ngố vừa để đúc rút kinh nghiệm lái xe vừa để tìm hiểu xem kỹ thuật cơ khí của người nga cách đây 20-30 năm như thế nào rồi có điều kiện lên đời dần.Các cụ ở đây có biết ai bán xe đấy thì giới thiệu cho cháu nhé!(cháu thích nhất lada 2107)càng rẻ càng tốt miễn là vẫn lăn bánh được:D cháu làm cơ khí nên cháu cũng k sợ xe cổ là mấy:D. Khi nào điều kiện cho phép cháu sẽ tậu CD5 vào chém cùng các cụ.Thỉnh thoảng cháu có nghía vào thớt này là cháu vẫn đang học hỏi kinh nghiệm của các cụ đấy. Cuối cùng cháu chúc Pride club nhà mình ngày càng phát triển và hy vọng được khoe xe trong tương lai!

minhaudio

Xe tải
Hôm nay em không bắt đền đôi giảm xóc bác King à, vì cánh ấy nó cũng biết điều( toàn quân đội), vả lại trong ấy có một ô là anh em với thằng bạn em. Mấy ô ấy bảo sau này có gì vào các ô ấy giúp, không để thiệt. Em có khoe mua đồ theo xe họ bảo khi cần họ thay cho, thế cũng đc bác nhỉ?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Composit thì bây giờ không có gì phức tạp cả, các bác lên hàng Thùng (hay Hòm nhỉ) đối diện Lý Quốc Sư qua Hàng Gai, số nhà 36 hỏi mua: Composit bán theo cân, dạng lỏng kèm chất đóng rắn; Sợi thủy tinh cũng bán theo cân.

Cách làm:
- Bọc cái mẫu lại bằng nilon, càng sát mẫu càng tốt.
- Ướm, cắt vải sợi thủy tinh ra thành các mảnh để ghép lại (tương đối) thì thành mẫu.
- Pha composit với chất đóng rắn tỷ lệ 100:1
- Quét composit vừa pha lên mẫu, đặt vải sợi thủy tinh lên kín mẫu (chờm ra ngoài 1 tẹo)
- Quét tiếp composit,
(có thể làm thêm lớp vải sợi thủy tinh nữa cho dày dặn, quét tiếp)

Đợi cho khô - Gỡ mẫu ra - Cắt ba via
Xong cái xương!

Tiếp theo là bọc nỉ theo ý muốn: Cũng cắt nỉ thành các mảnh để ghép, hoặc nỉ co kéo ra được thì không cần cắt mảnh.
Quét keo chó lên xương, rồi dán nỉ. Chắc là sẽ có sản phẩm dùng được ạ :D
Chúc các bác thành công!
Giàng nhiều võ quá. Hi

vuahung105

Xe container
Hôm nay em không bắt đền đôi giảm xóc bác King à, vì cánh ấy nó cũng biết điều( toàn quân đội), vả lại trong ấy có một ô là anh em với thằng bạn em. Mấy ô ấy bảo sau này có gì vào các ô ấy giúp, không để thiệt. Em có khoe mua đồ theo xe họ bảo khi cần họ thay cho, thế cũng đc bác nhỉ?
Đúng là cần cù + nhốt = phá hoại. Ai lại kẹp kìm vào ty giảm sóc. Làm thiệt hại cả đôi. Có lẽ là cũng tránh xa gara có thợ Nhốt này thôi

ngominhson

Xe buýt
Đúng là cần cù + nhốt = phá hoại. Ai lại kẹp kìm vào ty giảm sóc. Làm thiệt hại cả đôi. Có lẽ là cũng tránh xa gara có thợ Nhốt này thôi
Thợ dùng kìm kẹp ty giảm xóc -> tránh
Thợ kê kích vào thanh cân bằng -> tránh
Thợ tháo dầu số, đổ dầu máy -> tránh
Gì nữa nhỉ?

vuahung105

Xe container

thientuanxd

Xe tải
Tình hình nhà cháu suy nghĩ lại rồi, chả là với người mới ham mê oto như cháu thì theo thiết nghĩ của cháu,cháu nên làm quen với 4 bánh bằng e lada cũ của thằng nga ngố vừa để đúc rút kinh nghiệm lái xe vừa để tìm hiểu xem kỹ thuật cơ khí của người nga cách đây 20-30 năm như thế nào rồi có điều kiện lên đời dần.Các cụ ở đây có biết ai bán xe đấy thì giới thiệu cho cháu nhé!(cháu thích nhất lada 2107)càng rẻ càng tốt miễn là vẫn lăn bánh được:D cháu làm cơ khí nên cháu cũng k sợ xe cổ là mấy:D. Khi nào điều kiện cho phép cháu sẽ tậu CD5 vào chém cùng các cụ.Thỉnh thoảng cháu có nghía vào thớt này là cháu vẫn đang học hỏi kinh nghiệm của các cụ đấy. Cuối cùng cháu chúc Pride club nhà mình ngày càng phát triển và hy vọng được khoe xe trong tương lai!
Hix. lại 1 cụ cả thèm chóng chán :D

minhaudio

Xe tải
Đúng chỗ này máy móc đầy đủ, hiện đại, thợ nhiệt tình, cẩn thận( vì của quân đội đầu tư mà) nhưng zot( Vì thế thợ ngồi uống nước cả ngày) . Thôi sau này mình cần thay đồ vào đấy tha hồ sai bác à!

minhaudio

Xe tải
Fun nhất là vụ tháo dầu số đổ dầu máy của bác Bambo nhỉ.
Thợ gì mà đổ dầu máy vào hộp số hả bác? Vụ của em là tháo giảm xóc sau để thay chụp bụi cao su bị lão hoá hết. Đúng là phải kẹp vào ty thì mới vặn đc ốc, nhưng thay vì lót cao su thì họ lót bằng giẻ nên vẫn chết! Vụ thay chụp che bụi này em thiệt hại mất 1.860.000d!

vuahung105

Xe container
Đúng chỗ này máy móc đầy đủ, hiện đại, thợ nhiệt tình, cẩn thận( vì của quân đội đầu tư mà) nhưng zot( Vì thế thợ ngồi uống nước cả ngày) . Thôi sau này mình cần thay đồ vào đấy tha hồ sai bác à!
Vâng. Bác cứ cho địa chỉ. Để e ... tránh :)

Thế Ngọc bg

Xe tải
Chắc đợt tới họp ở Ba Vì cụ ạ, 1 tháng nữa cơ.... Đến lúc đó chắc tay lái cụ sa - tanh rồi! Cứ tà tà tà mà bò là lên le vờ thôi, nhà cháu hồi mới chạy táng chết 2 con gà, phệt sườn vào đuôi xe tải, cho 1 chú HN bay vào xe rác, 1 chú Đại Lải chuyển làn sớm lên rệ cỏ, 1 em Elidabet đo đường .... Giờ thì cũng tay lái cũng bao tải phết rồi đấy. Cụ bỏ bằng 15năm rồi mà dám phệt Lạng Sơn - Bắc Giang nhà cháu kính cụ 1 lạy
Vâng cháu bắt đầu thấy khoái các cụ rồi đấy ạ. Cụ cho nhà cháu xin cái lịch và địa chỉ chi tiết về thời gian và địa điểm off với ạ... cháu là cháu máu rồi đấy

dongbaclangtu

Xe điện
Thợ gì mà đổ dầu máy vào hộp số hả bác? Vụ của em là tháo giảm xóc sau để thay chụp bụi cao su bị lão hoá hết. Đúng là phải kẹp vào ty thì mới vặn đc ốc, nhưng thay vì lót cao su thì họ lót bằng giẻ nên vẫn chết! Vụ thay chụp che bụi này em thiệt hại mất 1.860.000d!
Cháu cũng tự thay giảm sóc sau, ko vặn đc ốc cháu lấy máy cắt khía đầu ty để giữ như ốc vít 2 cạnh cũng ok.

Thế Ngọc bg

Xe tải
Úi cụ ki bo với vợ lẽ thế, con nhà cháu lấy về thuộc dạng cứng cựa, chạ hỏng gì sất ( giá 135t cơ cụ ạ ) nhưng giờ đã xơi mất hơn 40 củ rồi
Hôm nay em nó ngốn của cháu 2 củ rồi cụ ạ.
- 1 củ cái đầu đĩa sony.
- 180 k 4 miếng dán che mưa chỗ cửa.
- 1 cái bọc vo lăng 100k
- 1 cái túi thơm mùi cafe 80 k.
- 1 cái cục để nâng cửa kính = điện 40k.
- đấu lại 3 cái loa trên xe ( cái này trước xe cháu không có )
- 1 cái máy bơm nước phụt lên kính lái 40 k
- 1 cái nắp nhựa bên đèn si nhan 50k hàng mới
- bảo dưỡng máy phát
- tiền công 250k
- ........ và lằng nhằng đồ thay cháu ko nhớ hết
Mai cháu lại sang hàng khác để thay rotuyn vì lúc bẻ hết lái có tiếng cọc cọc.
Cái rotuyn này có nhiều tiền không cụ?

pipo_nhoc

Xe buýt
Hôm nay em nó ngốn của cháu 2 củ rồi cụ ạ.
- 1 củ cái đầu đĩa sony.
- 180 k 4 miếng dán che mưa chỗ cửa.
- 1 cái bọc vo lăng 100k
- 1 cái túi thơm mùi cafe 80 k.
- 1 cái cục để nâng cửa kính = điện 40k.
- đấu lại 3 cái loa trên xe ( cái này trước xe cháu không có )
- 1 cái máy bơm nước phụt lên kính lái 40 k
- 1 cái nắp nhựa bên đèn si nhan 50k hàng mới
- bảo dưỡng máy phát
- tiền công 250k
- ........ và lằng nhằng đồ thay cháu ko nhớ hết
Mai cháu lại sang hàng khác để thay rotuyn vì lúc bẻ hết lái có tiếng cọc cọc.
Cái rotuyn này có nhiều tiền không cụ?
bẻ hết lái kêu thì có khả năng là lap ngoài cụ ạ, hàng tok tầm 700k giá ở hà nội, trên cụ chắc đắt hơn mà cụ nhớ phải thay hàng tốt thay hàng china không bền nhá.