Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

panhdungkt

Xe buýt
Cụ chủ xe cũ vừa alo cho e báo là cái acqqui cụ ý dùng lâu rồi mà là hàng cho tặng. Nên có thể chết acqqui. Còn cái máy phát cụ ý mới bảo dưỡng rồi đảm bảo ok. Tí về e mua cái acqqui khác xem sao
Bác nổ máy lên mượn cái đồng hồ đo thử xem dòng sạc có không là biết ngay mà

thientuanxd

Xe tải
tình hình là anh em Beta đều thiếu hoặc hỏng cái này. hiện tại e chỉ biết có cụ kia0405tn là còn bộ nguyên zin. theo như ý CT thì mượn bộ này về đổ khuôn Com Pô Sít ạ.
PS: iem cũng mong có 1 bộ. :D
Nhưng cái vụ com pô sít thì làm ở đâu bác nhể :D

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
tình hình là anh em Beta đều thiếu hoặc hỏng cái này. hiện tại e chỉ biết có cụ kia0405tn là còn bộ nguyên zin. theo như ý CT thì mượn bộ này về đổ khuôn Com Pô Sít ạ.
Lần đó bảo 60 củ bán cho bộ đó kèm những thứ phía trước mà lại lấy bộ 30 còn gì

Chỉnh sửa cuối:

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Về việc chia sẻ số đt cá nhân, em kể các bác chuyện này
" Vào một ngày đẹp trời dịp tết dương lịch năm ngoái, đang trên đg về HTQ thì điện thoại e reo vang với một số máy lạ, định ko nghe nhưng đang sẵn bluetooth nên bấm nghe, đầu bên kia nói: chào bác Tú, em là ABC ở Quán Toan, đc anh bạn cho số của bác Chủ tịch hội nên gọi nhờ bác chút đc ko ạ". Chả hóa ra bác ý nhờ mua một số phụ tùng và hẹn tuần sau lên HN họp sẽ lấy. Vì cũng đang lái xe nên e cũng ko hỏi xem bác nào giới thiệu, chỉ nói với một câu em là P và ko phải CT hội ạ.
Lần đầu bác ý lên HN nhưng bận họp nên nhờ lx qua Tvv lấy hàng, ok, hàng trao tiền trả bắt tay ra về.
Sau đó cũng một vài lần nhờ mua hàng, và cũng có một lần ae hẹn nhau làm chén giao lưu.
Nhưng cũng một ngày đẹp giời nào đó đến nay bác ý ra đi mà ko một lời nhắn nhủ, lý do vì sao ra đi, hay là đã bán xe..."
Em kể vậy để thấy có một số ít, rất ít thôi thành viên đến và đi khỏi PC một cách ko đẹp.
Thiết nghĩ ban đầu chúng ta nên giao lưu trên này, cần thiết thì inbox cho nhau và khi cho sdt nên hỏi ý kiến chủ nhân trc.
Vài lời lẩm cẩm trc lúc tắt máy ra về. Ko biết em có khó tính quá ko ạ.
A Phú ơi cho e số đt với ạ, nghe nói có số của a dễ bán xe hơn

Bamboo029

Xe buýt
Vâng, kiếm composite trước đã bác ah!

bluestar2006

Xe container
Vâng, kiếm composite trước đã bác ah!
Composit thì bây giờ không có gì phức tạp cả, các bác lên hàng Thùng (hay Hòm nhỉ) đối diện Lý Quốc Sư qua Hàng Gai, số nhà 36 hỏi mua: Composit bán theo cân, dạng lỏng kèm chất đóng rắn; Sợi thủy tinh cũng bán theo cân.

Cách làm:
- Bọc cái mẫu lại bằng nilon, càng sát mẫu càng tốt.
- Ướm, cắt vải sợi thủy tinh ra thành các mảnh để ghép lại (tương đối) thì thành mẫu.
- Pha composit với chất đóng rắn tỷ lệ 100:1
- Quét composit vừa pha lên mẫu, đặt vải sợi thủy tinh lên kín mẫu (chờm ra ngoài 1 tẹo)
- Quét tiếp composit,
(có thể làm thêm lớp vải sợi thủy tinh nữa cho dày dặn, quét tiếp)

Đợi cho khô - Gỡ mẫu ra - Cắt ba via
Xong cái xương!

Tiếp theo là bọc nỉ theo ý muốn: Cũng cắt nỉ thành các mảnh để ghép, hoặc nỉ co kéo ra được thì không cần cắt mảnh.
Quét keo chó lên xương, rồi dán nỉ. Chắc là sẽ có sản phẩm dùng được ạ :D
Chúc các bác thành công!

67campha

Xe tăng
Composit thì bây giờ không có gì phức tạp cả, các bác lên hàng Thùng (hay Hòm nhỉ) đối diện Lý Quốc Sư qua Hàng Gai, số nhà 36 hỏi mua: Composit bán theo cân, dạng lỏng kèm chất đóng rắn; Sợi thủy tinh cũng bán theo cân.

Cách làm:
- Ướm, cắt vải sợi thủy tinh ra thành các mảnh để ghép lại (tương đối) thì thành mẫu.
- Quét composit vừa pha lên mẫu, đặt vải sợi thủy tinh lên kín mẫu (chờm ra ngoài 1 tẹo)
- Quét tiếp composit,

Xong cái xương!

Tiếp theo là bọc nỉ theo ý muốn: Cũng cắt nỉ thành các mảnh để ghép, hoặc nỉ co kéo ra được thì không cần cắt mảnh.
Chúc các bác thành công!
thanks CT ạ. dưng mờ bọc cái nilon lên mẫu ko hết là mẫu của la kia0405tn lại dày và chắc chắn hơn ngay phải ko ạ? :D
bác nào ở HN chuột đi để e hóng.

bluestar2006

Xe container
thanks CT ạ. dưng mờ bọc cái nilon lên mẫu ko hết là mẫu của la kia0405tn lại dày và chắc chắn hơn ngay phải ko ạ? :D
bác nào ở HN chuột đi để e hóng.
Hé hé, khâu đấy rất quan trọng, và cái bọc không được thủng, nếu không muốn mẫu bị xâm hại. Bọc sang cả mặt trong luôn, và một số nơi có thể cần đến băng dính 2 mặt để hỗ trợ cho nilon áp sát mẫu

Zùi ui ! Cái này tụi học sinh nhà cháu nó làm như ăn cơm tấm sườn nướng thui cụ ui. Nhưng nhà cháu chúa ghét lợi dụng trò nên nếu cụ chịu chi 1 chút thì đỡ đau đầu....lưu ý composit là chất độc hại, sợi thuỷ tinh gây ngứa tay, hít phải bụi thuỷ tinh tổn thương khí quản. Nên nếu tự làm cụ phải trang bị khẩu trang, kính bảo hộ cẩn thận nha, trường nhà cháu là cấm sv đổ composit tại trường. Để đảm bảo khuôn mẫu dóc và sát mẫu, không làm hỏng mẫu gốc cụ có thể dùng màng bọc thực phẩm ( nhà cháu nghĩ vậy )chúc cụ thành cái công !

E cứ xác định bo cho e nó 10 củ để e nó ngon lành
Úi cụ ki bo với vợ lẽ thế, con nhà cháu lấy về thuộc dạng cứng cựa, chạ hỏng gì sất ( giá 135t cơ cụ ạ ) nhưng giờ đã xơi mất hơn 40 củ rồi

Hi cháu cũng như cụ cũng đã từng chơi những con 2b cổ và cũng đã từng khổ nhiều rồi. :D nên giờ có khổ thêm cũng chỉ là đi từ cái nhỏ đến cái lớn thôi ạ.
Hôm nào họp pc hả cụ? Họp ở trong hn là cháu chịu không dám đi đâu ạ. Vì tay lái cháu không dám đi vào đường hn ạ.
Chắc đợt tới họp ở Ba Vì cụ ạ, 1 tháng nữa cơ.... Đến lúc đó chắc tay lái cụ sa - tanh rồi! Cứ tà tà tà mà bò là lên le vờ thôi, nhà cháu hồi mới chạy táng chết 2 con gà, phệt sườn vào đuôi xe tải, cho 1 chú HN bay vào xe rác, 1 chú Đại Lải chuyển làn sớm lên rệ cỏ, 1 em Elidabet đo đường .... Giờ thì cũng tay lái cũng bao tải phết rồi đấy. Cụ bỏ bằng 15năm rồi mà dám phệt Lạng Sơn - Bắc Giang nhà cháu kính cụ 1 lạy

ramada

Xe điện
Chắc đợt tới họp ở Ba Vì cụ ạ, 1 tháng nữa cơ.... Đến lúc đó chắc tay lái cụ sa - tanh rồi! Cứ tà tà tà mà bò là lên le vờ thôi, nhà cháu hồi mới chạy táng chết 2 con gà, phệt sườn vào đuôi xe tải, cho 1 chú HN bay vào xe rác, 1 chú Đại Lải chuyển làn sớm lên rệ cỏ, 1 em Elidabet đo đường .... Giờ thì cũng tay lái cũng bao tải phết rồi đấy. Cụ bỏ bằng 15năm rồi mà dám phệt Lạng Sơn - Bắc Giang nhà cháu kính cụ 1 lạy
Cụ ấy Phệt Lào Cai - Bắc Giang hôm đi lấy xe cơ mà, thế thì bao nhiêu lạy hả thầy Xồm ơi :))

Cụ ấy Phệt Lào Cai - Bắc Giang hôm đi lấy xe cơ mà, thế thì bao nhiêu lạy hả thầy Xồm ơi :))
Thì 1 lạy vì vụ đó rồi còn giề. Lần tới cụ ấy mà quất Ba Vì thì thêm 1/2 lạy nữa

thientuanxd

Xe tải

Cách làm:
- Quét tiếp composit,

Xong cái xương!

Chúc các bác thành công!
Zùi ui ! Cái này tụi học sinh nhà cháu nó làm như ăn cơm tấm sườn nướng thui cụ ui. Nhưng nhà cháu chúa ghét lợi dụng trò nên nếu cụ chịu chi 1 chút thì đỡ đau đầu....lưu ý composit là chất độc hại, sợi thuỷ tinh gây ngứa tay, hít phải bụi thuỷ tinh tổn thương khí quản. Nên nếu tự làm cụ phải trang bị khẩu trang, kính bảo hộ cẩn thận nha, trường nhà cháu là cấm sv đổ composit tại trường. Để đảm bảo khuôn mẫu dóc và sát mẫu, không làm hỏng mẫu gốc cụ có thể dùng màng bọc thực phẩm ( nhà cháu nghĩ vậy )chúc cụ thành cái công !
Còn khâu rất là quan trọng là phải nhờ bác kia0405 tn vặt cái mẫu nữa là gần thành phẩm rồi các bác nhể :D

ngominhson

Xe buýt
Úi, nhà cháu đang câu khách để làm bữa mà cụ lại nói zậy thì thiệt hại cho chi hội Lạng Sơn nhà cháu quá :P