Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

hat65

Xe điện
[QUOTE="hà giang istore, postc cụ có sơ đồ hệ thống điện cho em xin với [/IMG][/QUOTE]

Cục cụ khoanh đỏ có nhiệm vụ ngắt điện cấp cho lốc khi áp suất ga thấp dưới định mức để bảo vệ lốc

Thế Ngọc bg

Xe tải
Chúc mừng bác. Mặc dù có bằng 15 năm mới mua xe nhưng e đoán bác đã chạy nhiều xe khác rồi phải ko ạ.
Dạ không ạ. Lần đầu tiên sau 15 năm có bằng lái e ngồi sau vô lăng ô tô ạ.
Nhưng thi thoảng e cũng đưa 2 thằng cò đi xe điện đụng 3 bố con húc nhau ạ. Nói thật là lúc nhận xe e rất lo nhưng rồi cũng nghĩ là ... phượt bằng xe minsk hết nửa đất nước e còn đi được huống chi là cái ô tô còi.. và sau đó e nhẩy lên xe và chạy về thôi ạ. Thú thực là đi cái xe này dễ hơn đi xe minsk các cụ ạ :v

thientuanxd

Xe tải
Dạ không ạ. Lần đầu tiên sau 15 năm có bằng lái e ngồi sau vô lăng ô tô ạ.
Nhưng thi thoảng e cũng đưa 2 thằng cò đi xe điện đụng 3 bố con húc nhau ạ. Nói thật là lúc nhận xe e rất lo nhưng rồi cũng nghĩ là ... phượt bằng xe minsk hết nửa đất nước e còn đi được huống chi là cái ô tô còi.. và sau đó e nhẩy lên xe và chạy về thôi ạ. Thú thực là đi cái xe này dễ hơn đi xe minsk các cụ ạ :v
Em quá là hâm mộ bác về khoản lái xe. 15 năm từ ngày lấy = k ngồi lái xe mà bác lên em cái chạy có lúc đến 120km/h. hix, em lấy = được có nửa năm thì mua xe mà ngồi lên xe em hồi hộp chả dám đi quá 30km :D

Bamboo029

Xe buýt
Cảm ơn cụ e đã hoàn thành cung đường bg-lao cai trong hơn 6 h đồng hồ. Cảm giác mĩ mãn so với giá thành các cụ ạ.
- điều hòa thì vợ e ngồi sau mà phải mặc thêm áo cho đỡ lạnh.
- có lúc e chạy thử lên 120km hình như là kịch ga rồi.( xe không dung ko lắc ) Và đi từ lc về bg không phải về số 4 bao giờ kể cả lúc lên dốc.
- số 4 khi đi dưới 50km thì ko sao đi trên 50 km thi thoảng lại bị nhảy về mo
- về giảm sóc em thấy khá là bồng bềnh phê lắm ạ.
Chỉ có điều là nội thất trong xe vẫn là theo xe nên kém nhiều.
Tiện đây các cụ cho e hỏi e muốn bọc lại da toàn bộ trên xe ( ghế + trần + cửa)+ thay zoăng cửa 4 cánh bây giờ khoảng bao nhiêu hả các cụ ? Cụ nào biết chỉ dùm e với ạ.
Chúc mừng bác, số 4 của bác vậy là sắp tèo rồi! Nhưng xe bác khỏe vậy chắc ko sao, cứ 3 ăn 5 luôn nhỉ?

Thế Ngọc bg

Xe tải
Em quá là hâm mộ bác về khoản lái xe. 15 năm từ ngày lấy = k ngồi lái xe mà bác lên em cái chạy có lúc đến 120km/h. hix, em lấy = được có nửa năm thì mua xe mà ngồi lên xe em hồi hộp chả dám đi quá 30km :D
Chạy đường thẳng và vắng thì dám chạy vậy thôi cụ ạ. Đường phố e ko có tí kinh nghiệm nào về ô tô cả. Lúc tối chạy thử phố 1 vòng mà thấy khổ quá.

Cerato-6134

Xe container
Chạy đường thẳng và vắng thì dám chạy vậy thôi cụ ạ. Đường phố e ko có tí kinh nghiệm nào về ô tô cả. Lúc tối chạy thử phố 1 vòng mà thấy khổ quá.
Em năm 2006 cưới 1 em CD5 trong Hà Đông, lúc đó mới thi xong còn chưa nhận bằng nên ko dám chạy đường ngoài sợ CA, chạy đường ngõ xóm mà về đến nhà ướt hết lưng áo.

ngominhson

Xe buýt
bộ này bác mua về, kết hợp với bộ cũ của bác thì vừa đẹp ( vì bộ của CD5 không có chức năng gạt mưa gián đoạn - INT mà bộ cũ của bác đang có)
nên bác tháo lắp sang là vừa đẹp
em không hiểu lắm. King định kết hợp 2 bộ như thế nào ạ? bộ cũ nó bị cháy be bét hết cả, được cái núm vặn INT còn rất đẹp, em thích :P

Thế Ngọc bg

Xe tải
tối nay mang em nó về nhà và chạy 1 vòng thành phố sau đó em tạt vào hàng trà làm 1 cốc với đôi bi thuốc lào cho sảng khoái, đang lâng lâng vì có con vợ mới ... ấy vậy mà đến khi về em đề thì điện yếu... hixx cái số em nó khổ thế đấy ạ.
sau khi cố cho em nó nổ và chạy 1 vòng về nhà tắt máy đi và đề lại thì em nó ngỏm hẳn điện sụt hẳn luôn bấm còi kêu không thành tiếng luôn ạ.

cái này các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi là chết sạc hay chết ác quy ạ?
sạc thì có sẵn thay không ạ ? và thay bằng loại gì ? giá rổ ra sao ? còn acquy thì thay loại gì và giá thành là bao nhiêu ạ ?

panhdungkt

Xe buýt
tối nay mang em nó về nhà và chạy 1 vòng thành phố sau đó em tạt vào hàng trà làm 1 cốc với đôi bi thuốc lào cho sảng khoái, đang lâng lâng vì có con vợ mới ... ấy vậy mà đến khi về em đề thì điện yếu... hixx cái số em nó khổ thế đấy ạ.
sau khi cố cho em nó nổ và chạy 1 vòng về nhà tắt máy đi và đề lại thì em nó ngỏm hẳn điện sụt hẳn luôn bấm còi kêu không thành tiếng luôn ạ.

sạc thì có sẵn thay không ạ ? và thay bằng loại gì ? giá rổ ra sao ? còn acquy thì thay loại gì và giá thành là bao nhiêu ạ ?
Hy vọng là acquy cụ kiếm cái 55ah là vừa ah.hình như 1.2-1.3tr gì đó

E cảm ơn các cụ đã tư vấn cho e đầy đủ. Kk hôm qua lúc mua xe nhờ có kiến thức các cụ trang bị cho e mà e chém a chủ xe không thương tiếc. Sau một hồi chém gió và cũng hết mấy bình riệu ngô + 1 nồi thắng cố :D em đã gượng gạo trả giá con xe 70 chai và thế là ok.
Sáng nay sau khi lấy xe e chạy 1 mạch 200km và giờ đang ngồi chém gió đây ạ.
Vì là 15 năm từ sau khi lấy bằng đến giờ e mới chạy đến xe thế nên khi chạy cai tốc lào cai-hn e chỉ dám chạy 80 và thi thoảng đóng lên 100 .
Cảm nhận là máy móc ổn và không rung lắc khi chạy tốc độ 90-100.
Hi đoạn đường về bg nhà e còn 200km nữa khi nào về nhà e lại xin tiếp tục chém ạ.
Gứm mới lấy xe mà cụ chạy kinh tóa ! văng cả ra lề cổ thế này kia à ??? :D Chúc mừng cụ đã tậu Trâu, hôm sinh nhật PC cụ nhớ mang Trâu đi chọi với công nông đầu ngang nhà cháu nhé :))

Chúc mừng cụ đã bắt đầu khởi hành trên con đường đau khổ :))