Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 82 - Mãi là Niềm tự hào

ngominhson

Xe buýt
Bác [@vuahung105;117813] ới ời. Mỗi ngày em sẽ réo bác 1 nhát đến bao giờ bác tìm hộ bọn em được cái hộp tì tay thì thôi. Hê hê.

vuahung105

Xe container
Bác [@vuahung105;117813] ới ời. Mỗi ngày em sẽ réo bác 1 nhát đến bao giờ bác tìm hộ bọn em được cái hộp tì tay thì thôi. Hê hê.
he. hôm nay e tìm thấy cho bác rồi. 70 tệ. đấy ah
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.181.P6pwgB&id=39852096188&ns=1&abbucket=18#detail
bác chọn cái có chân hộp rỗng màu đen ( phần bệ đỡ nó có khoan sẵn nhiều lỗ ấy ) kích thước ngang là 9.8 cm nhé
hình như loại ấy là rẻ nhât - có 70 tệ thôi :-o

Chỉnh sửa cuối:

deewey

Xe buýt
Cả nhà ơi, tình hình là sau cái hôm mưa gió âys thì v2 em đổ bệnh như sau ạ. Buổi sáng em nổ máy đi thì khi đang ở số 3 hoặc số 4 mà em đạp kịch côn thì vòng tua giảm kịch sàn và chết máy, thế là em lại phải đi 1 đoạn rồi nhảy xuống chỉnh cho vòng tua lên khoảng 1400 thì lại đi ổn định. Sáng nay em đi lại bin hiện tượng này, em lại để số 3 rồi đạp côn đồng thời thốc ga mấy phát , số 4 em cũng thốc ga như vậy thì sau một lúc lại chạy ổn định. Bình thường em chỉ nổ máy rồi bon thôi chứ chẳng sao cả, mà rõ ràng lúc máy ổn định thì garanty em vẫn thấy đều đều ở 1300. Các cụ phán giúp em với không em đi lúc nào cũng lo chết đc. Thanks all
Bệnh xe bác có vẻ giống xe em rồi, em cũng chưa tìm ra nguyên nhân. Hôm trước nghi tắc đường thông áp bình xăng, CT hướng dẫn xuống mở nắp ra rồi nổ mắy xem còn bị không nhưng kết quả là vẫn bị.

Website
tuantattoostudio.com
Về việc này thì như CT đã nói trên, bác Mầm non và Quang Tèo nên ngồi lại với nhau với sự trung gian của thầy LanDau, cả hai bác đều mới vào hội, cũng vì hai chữ PC mà gặp nhau nên hãy giữ đúng tinh thần PC.
Còn với anh em cả nhà, lần sau dù ở bất kỳ công việc gì nên rõ ràng ngay từ đầu. Em vào xưởng là cứ làm cái báo giá, việc A bao nhiêu tiền, việc B bao nhiêu tiền, sau thanh toán cứ theo cái báo giá đó mà chốt. Không nên nói miệng với nhau rồi hiểu làm nhau không hay.
e cũng làm như bác từ lúc đầu đấy nhưng lúc nhận thì nó thành ra như vậy :)) rõ chán bác ạ

Kể ra phải trừ tiền phần chưa làm đúng cam kết mới thỏa đáng.
À thì hiện tại e vẫn chưa đưa đủ tiền đâu , e mới đưa trước 4T5 còn 500k e cố tình khất lại để kiểm tra lúc về nhà , e sẽ chờ thống nhất của lãnh đạo , nếu bên Quang Tèo làm lại đúng như ban đầu nói với e thì e sẽ thanh toán nốt ko thì e sẽ trừ vào phần làm k đúng cam kết luôn

haiz da, cái việc sửa xe cũng như duyên số cụ ạ, hợp ai thì người ấy làm cho mình ưng ý, còn không thì như cụ giãi bày, ngày trước e cũng ko dưới 2 lần đc người quen giới thiệu rồi lại ôm cục ... tức, giờ vào PC home thì v2 e lại chỉ có cảm cúm chuyện váy áo e nó cũng không đòi hỏi ngay thía mới ... tức chứ lị. lần sau thì bác làm như TTK nói cho chắc, sau này bên nào không làm đúng cam kết thì dễ xử hơn. chúc cụ MẦM luôn vui vẻ khi về PC home.
Vâng chỉ những người từng bị rơi vào hoàn cảnh này rồi mới thấu hiểu đc nỗi lòng e , cám ơn bác :D
sửa xe thì e cũng ko ít lần tức, bực. nhưng chỉ ko quay lại thôi. có xưởng biết e làm chỗ khác cũng hỏi e sao ko quay lại a "bảo hành" cho. e bảo là ko sao nhưng ko vừa ý nên e làm lại. Nhìn chung là xe nhà còn sửa nhiều, ở đây ko ok thì làm chỗ khác. bao h tìm được chỗ làm ok thì chắc lại mua xe khác :D.
có bệnh thì vái tứ phương mà cụ.
E là e giống bác chỗ k thèm quay lại đấy ạ :))
Tui có vài ý thế này:
- Bác Mầm bực là đúng:
- Công nghệ của garage này không giữ lời (nếu có) - với bác;
- Lời rao và giá cả không tương xứng (bác tưởng rẻ nhưng thành đắt vì không như ý: 5 tr < lời rao);
Chung quy: LÀ DO KHÔNG GIAO KÈO (hợp đồng).
Theo ý các bác thì sao?!
Hợp đồng mồm bác ạ , người ta là chủ gara người ta nói k lẽ mình lại k tin nhưng tín quá thì lại mất tin :))
Quả thực em chả biết nói gì. Đúng ra bác [@Mầm Non Tội Lỗi;333680] nên hỏi ý kiến của em trước khi giao và nhận xe. Em không hề thoái thác nhiệm vụ, sẵn sàng, nhiệt tình với các anh em PC.
Em NGHIÊM TÚC ĐỀ NGHỊ bác [@Mầm Non Tội Lỗi;333680] trao đổi thẳng thắn với Quang Tèo. Nếu cần em sẽ đứng ra trung gian để đôi bên cùng thoải mái. Tinh thần PC của các bác ....???
Vầng có lẽ lúc nào e nên gọi xếp qua nhưng lúc đấy e lại vội quá thành ra quên khuấy hêt :D Nhưng thôi việc nó đã qua rồi , lãnh đạo sắp xếp đâu e ở đó , quyết thắng :D

E đút lót mãi mấy thằng CPA Phố Huế nó mới xong sếp ạ , mấy thằng khốn nạn vãi , chắc do e quát nó =)) nên nó a cay :))

Chỉnh sửa cuối:

Landaucuoivo2

Xe tăng
Vầng có lẽ lúc nào e nên gọi xếp qua nhưng lúc đấy e lại vội quá thành ra quên khuấy hêt :D Nhưng thôi việc nó đã qua rồi , lãnh đạo sắp xếp đâu e ở đó , quyết thắng :D

E đút lót mãi mấy thằng CPA Phố Huế nó mới xong sếp ạ , mấy thằng khốn nạn vãi , chắc do e quát nó =)) nên nó a cay :))
1. Bravo tinh thần của Bác. Hy vọng mọi việc sẽ được thu xếp ổn thoả;
2. XXX bây giờ chỉ nhằm mình có lỗi là vặt thôi. Lái xe vào phố cũng nhiều ức chế lắm. Chúc bác [@Mầm Non Tội Lỗi;333680] luôn AN TOÀN trên mọi nẻo đường.

phivu

Xe hơi
thỉnh thoảng em vào hóng các bác tý mà các bác xây nhanh làm em leo mãi mới tới

dongco

Xe tăng
e là e kết đưa V2 lên Thái lắm, chị em cũng thích đi THÁI phẫu thuật thẩm mĩ mà. đi Thái thì ok quá. em cũng có gợi ý rồi nhưng đúng đợt bác ấy bận quá. để hnao phẫu thuật thẩm mĩ, căng da cho V2 thì e đưa e nó lên Thái.
khi nào đi Thái cho e ké với nhé, mà e hỏi cụ là cụ "kia_pride92" là cụ nào vậy? cũng ở QN à? e chả thấy cụ ấy giới thiệu chi cả mà đã muốn bay ngay vào face PC roài.

dongbaclangtu

Xe điện
e là e kết đưa V2 lên Thái lắm, chị em cũng thích đi THÁI phẫu thuật thẩm mĩ mà. đi Thái thì ok quá. em cũng có gợi ý rồi nhưng đúng đợt bác ấy bận quá. để hnao phẫu thuật thẩm mĩ, căng da cho V2 thì e đưa e nó lên Thái.
Rủ cả em đi cho nó vui nhỉ! :D

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
@ các bác. Hôm nay đi làm về tự nhiên cái modern nhà em nó cứ nhấp nháy. Thế là không vào mạng được. Em thay cái khác (Cũng là cái cũ) lại không vào được mạng trên di động( Sóng vẫn căng đét) , mặc dù em đã set lại điện thoại. nên lại phải online bằng máy tính. Có bác nào biết chỉ em vụ này với

dongbaclangtu

Xe điện
Nhà bác hỏng bộ phận phát wifi phải ko bác? Và máy tính vào mạng qua wifi hay dây LAN thế ạ?

Cerato-6134

Xe container
khi nào đi Thái cho e ké với nhé, mà e hỏi cụ là cụ "kia_pride92" là cụ nào vậy? cũng ở QN à? e chả thấy cụ ấy giới thiệu chi cả mà đã muốn bay ngay vào face PC roài.
Chả bù cho Cô sinh hoạt đã lâu mà hổng thèm chơi face.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

dongbaclangtu

Xe điện
Bác cắm lại cái cũ xem sao.
Nếu ko đc thì phải kiểm tra cái vừa cắm vào đã khai báo thông số như nào.
Hiện tại máy điện thoại có kết nối đc với router wifi và ko có internet hay ko kết nối đc hả bác?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bác cắm lại cái cũ xem sao.
Nếu ko đc thì phải kiểm tra cái vừa cắm vào đã khai báo thông số như nào.
Hiện tại máy điện thoại có kết nối đc với router wifi và ko có internet hay ko kết nối đc hả bác?
Cái cũ bị hỏng nguồn hay sao mà nó lại cứ nhấp nháy đèn của modern bác ạ. Máy tính bàn vẫn vào bình thường, sóng wife vẫn đầy ắp mà không vào được. Em đang search trên MR google để cài đặt lại thông số wifi