Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 82 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Cả nhà ơi, tình hình là sau cái hôm mưa gió âys thì v2 em đổ bệnh như sau ạ. Buổi sáng em nổ máy đi thì khi đang ở số 3 hoặc số 4 mà em đạp kịch côn thì vòng tua giảm kịch sàn và chết máy, thế là em lại phải đi 1 đoạn rồi nhảy xuống chỉnh cho vòng tua lên khoảng 1400 thì lại đi ổn định. Sáng nay em đi lại bin hiện tượng này, em lại để số 3 rồi đạp côn đồng thời thốc ga mấy phát , số 4 em cũng thốc ga như vậy thì sau một lúc lại chạy ổn định. Bình thường em chỉ nổ máy rồi bon thôi chứ chẳng sao cả, mà rõ ràng lúc máy ổn định thì garanty em vẫn thấy đều đều ở 1300. Các cụ phán giúp em với không em đi lúc nào cũng lo chết đc. Thanks all
Bác kiểm tra cái van điện đóng mở mạch xăng cầm chừng xem có đứt dây điện ko nhé

dongco

Xe tăng
haiz da, cái việc sửa xe cũng như duyên số cụ ạ, hợp ai thì người ấy làm cho mình ưng ý, còn không thì như cụ giãi bày, ngày trước e cũng ko dưới 2 lần đc người quen giới thiệu rồi lại ôm cục ... tức, giờ vào PC home thì v2 e lại chỉ có cảm cúm chuyện váy áo e nó cũng không đòi hỏi ngay thía mới ... tức chứ lị. lần sau thì bác làm như TTK nói cho chắc, sau này bên nào không làm đúng cam kết thì dễ xử hơn. chúc cụ MẦM luôn vui vẻ khi về PC home.

67campha

Xe tăng
sửa xe thì e cũng ko ít lần tức, bực. nhưng chỉ ko quay lại thôi. có xưởng biết e làm chỗ khác cũng hỏi e sao ko quay lại a "bảo hành" cho. e bảo là ko sao nhưng ko vừa ý nên e làm lại. Nhìn chung là xe nhà còn sửa nhiều, ở đây ko ok thì làm chỗ khác. bao h tìm được chỗ làm ok thì chắc lại mua xe khác :D.
có bệnh thì vái tứ phương mà cụ.

dugon_ng

Xe tải
Tui có vài ý thế này:
- Bác Mầm bực là đúng:
- Công nghệ của garage này không giữ lời (nếu có) - với bác;
- Lời rao và giá cả không tương xứng (bác tưởng rẻ nhưng thành đắt vì không như ý: 5 tr < lời rao);
Chung quy: LÀ DO KHÔNG GIAO KÈO (hợp đồng).
Theo ý các bác thì sao?!

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
sửa xe thì e cũng ko ít lần tức, bực. nhưng chỉ ko quay lại thôi. có xưởng biết e làm chỗ khác cũng hỏi e sao ko quay lại a "bảo hành" cho. e bảo là ko sao nhưng ko vừa ý nên e làm lại. Nhìn chung là xe nhà còn sửa nhiều, ở đây ko ok thì làm chỗ khác. bao h tìm được chỗ làm ok thì chắc lại mua xe khác :D.
có bệnh thì vái tứ phương mà cụ.
kiểu này e lại lên Thái bảo hành thôi, sơn gì mà mấy nhóc vẽ nhẹ mà hẳn cả tên lão Phú lên xe. keke

Pride 1412

Xe tăng
Hôm qua em gửi lọc gió cho cậu em cơ quan nhưng do trục trặc kỹ thuật nên bác Dư ko gặp được. Sáng nay đến cơ quan em mới biết
Lỗi tại cái điện thoại :)
Thôi bác tạm thời...chờ tiếp :)
Cuối tháng bác [@67campha;201407] lên thì mần vậy, keke, em ngồi trà đá làm 3 cú thía mờ ứ thấy bác í nhấc máy ạ :), nôm na là tại cái điện thoại ạ

67campha

Xe tăng
kiểu này e lại lên Thái bảo hành thôi, sơn gì mà mấy nhóc vẽ nhẹ mà hẳn cả tên lão Phú lên xe. keke
e là e kết đưa V2 lên Thái lắm, chị em cũng thích đi THÁI phẫu thuật thẩm mĩ mà. đi Thái thì ok quá. em cũng có gợi ý rồi nhưng đúng đợt bác ấy bận quá. để hnao phẫu thuật thẩm mĩ, căng da cho V2 thì e đưa e nó lên Thái.

Pride 1412

Xe tăng
Bác ý có phải bạn bác Du Nguyen ko hả Sún :D
Ko phải, hôm trước em đã nhầm roài hôm nay lão lại động vào đáy lòng Bác Dư
Hề hề, hình như lão kia ko có chữ Kia thì phải.
Lên LS thì có nhiều cái muốn mua lắm. E mua mấy cái đèn sưởi giá chỉ bằng 1/2 thủ đô thoai.
Cái bác kia ko phải bạn bác Du đâu a ah.
Ah mà từ ngày e vào nhà PC đến h thấy lão "bạn" bác du ít xuất hiện dần, h thì mất tăm luôn.
nghe nick quen quá nên e cũng nhầm nên chả quan tâm. nếu nhầm thì may.
Oạch... TTK để bác Dư bớt TUKY đi chứ... ;;)
Cám ơn các bác nhiều lắm, em thấy cứ nhắc đến cu em pride92 đó em toàn thấy vui vui các bác ạ, hôm trước lên VT bác phốt bẩu đến Tam dương chơi em cũng hơi ngại vì ngại gặp lại cố nhân. E vẫn để em nó là bạn cùng tổ lái đến cách đây 2 tháng tự dưng em nó bỏ kết bạn với em biến mất, dạo này cũng ít thấy, bên mua bán thì em ít vào không biết em nó còn hđ mạnh không. em mừng vì em đã không mắng mỏ em nó câu nào, em tiếc cho cậu em đó và thương em nó vì giá em nó trả đắt quá chỉ vì cái xe của em mà giờ ít người muốn nghe tên đừng nói là nhìn mặt em nó. em phải cảm ơn em nó vì nhờ có cái xe nát mà em đc các bác PC quan tâm ưu ái, ấy là cái được chứ ạ :)

Pride 1412

Xe tăng
theo nghề của mình thì bác phải làm mấy cái mốc, hnay đo đi rồi mai "quan trắc lún" nhá
Cái đo lún nó nhược điểm là không đo đc liên tục, tức thời mà chỉ là lún cục bộ thôi bác Sún ạ, em đặt để xem lúc độ rung đạt max diễn biến thế nào, tiện thể phân tích sức khỏe của CT luôn để còn lên dự án điều chỉnh ạ :D

vuahung105

Xe container
Cám ơn các bác nhiều lắm, em thấy cứ nhắc đến cu em pride92 đó em toàn thấy vui vui các bác ạ, hôm trước lên VT bác phốt bẩu đến Tam dương chơi em cũng hơi ngại vì ngại gặp lại cố nhân. E vẫn để em nó là bạn cùng tổ lái đến cách đây 2 tháng tự dưng em nó bỏ kết bạn với em biến mất, dạo này cũng ít thấy, bên mua bán thì em ít vào không biết em nó còn hđ mạnh không. em mừng vì em đã không mắng mỏ em nó câu nào, em tiếc cho cậu em đó và thương em nó vì giá em nó trả đắt quá chỉ vì cái xe của em mà giờ ít người muốn nghe tên đừng nói là nhìn mặt em nó. em phải cảm ơn em nó vì nhờ có cái xe nát mà em đc các bác PC quan tâm ưu ái, ấy là cái được chứ ạ :)
good positive thinking. :)
like like

Pride 1412

Xe tăng
Ủng hộ ý kiến của bácTTK. E đọc đến bài này mà thấy đắng đắng... :P
Nỗi niềm biết tỏ cùng ai ...., mai em qua thịt tó thầy nhá :). Chắc chỉ có thuyền mới hiểu biển mênh mông nhường nào, chỉ có thầy mới hiểu các trò nữ tối nay về đâu :D

Landaucuoivo2

Xe tăng
Nói đi với làm có thể là xa nhau bác ạ.
Lần sau mình cần thận hơn, còn vụ này theo em bác nào quen gara Quang tèo nói chuyện thêm với họ giải pháp cho thỏa đáng. Em xin phép có vài lời.
Về việc này thì như CT đã nói trên, bác Mầm non và Quang Tèo nên ngồi lại với nhau với sự trung gian của thầy LanDau, cả hai bác đều mới vào hội, cũng vì hai chữ PC mà gặp nhau nên hãy giữ đúng tinh thần PC.
Còn với anh em cả nhà, lần sau dù ở bất kỳ công việc gì nên rõ ràng ngay từ đầu. Em vào xưởng là cứ làm cái báo giá, việc A bao nhiêu tiền, việc B bao nhiêu tiền, sau thanh toán cứ theo cái báo giá đó mà chốt. Không nên nói miệng với nhau rồi hiểu làm nhau không hay.
Quả thực em chả biết nói gì. Đúng ra bác [@Mầm Non Tội Lỗi;333680] nên hỏi ý kiến của em trước khi giao và nhận xe. Em không hề thoái thác nhiệm vụ, sẵn sàng, nhiệt tình với các anh em PC.
Em NGHIÊM TÚC ĐỀ NGHỊ bác [@Mầm Non Tội Lỗi;333680] trao đổi thẳng thắn với Quang Tèo. Nếu cần em sẽ đứng ra trung gian để đôi bên cùng thoải mái. Tinh thần PC của các bác ....???

Pride 1412

Xe tăng
Sáng nay em cãi thắng xxx:
Dạ chuyện nhỏ tí tí thôi ạ nhưng mà em lái mới, luật thì bập bẹ nhưng em phục em quá vì em chả dun tí nào ạ. chuyện là thế này: sáng nay em chở cu con em đi khám từ Diễn đi cầu giấy em rẽ trái ở cầu vượt mai dịch, rẽ là em bám làn bên trái thì xxx cạp em, em xi nhan đầy đủ vào, tắt máy em định kéo kính hỏi xem lỗi gì nhưng thấy trình mình còn non nên em xuống xe, không mang giấy tờ xuống em:
xx: Chào anh
em: mình mắc lỗi gì nhỉ
xx: anh rẽ trái thì phải vòng cua ra phía ngoài chứ không đc đi làn trong
em: không có biển nào chỉ thế anh ơi, đầu bên kia (em chỉ vì em biết chỉ có biển 411 rõ ràng làn trong cùng rẽ trái em đi đúng) chỉ có biển 411 em đi đúng phần đường không sai.
xx: sau biển đó có biển cắm tiếp, anh ra xem
em: hơi nghi ngờ vì biển thì cắm kiểu quái gì nhỉ, có chăng vạch 1.18 dưới đường, nhưng em giải thích, anh ạ em đi thế là đúng vì làn đg bên trái là xe cơ giới làn bên phải là xe máy thô sơ đi, em vòng qua đó thì gây xung đột giao thông, không hợp lý balabla
...
xx: Thôi anh đi đi, lần sau để ý nhé.

Rất đơn giản nhưng em thấy vui phết ạ, lên xe gấu em lác mắt dám cãi CA không mất tiền, keke.

trongc

Xe tăng
nhà mềnh có bác nào cần thẻ nhớ k, e vừa đọc bên chợ giời có bác này đang thanh lý:
Em cũng thừa cái Micro SDHC 16G Class 10 em bán 150k Cụ nào cần thì ới em nhé, số ĐT của em là 0 9 8 8 9 4 3 3 3 3
link đây ạ, coment ở cuối ý, nhanh kẻo bác ý bán mất ạ

Chỉnh sửa cuối:

trongc

Xe tăng
Dạ chuyện nhỏ tí tí thôi ạ nhưng mà em lái mới, luật thì bập bẹ nhưng em phục em quá vì em chả dun tí nào ạ. chuyện là thế này: sáng nay em chở cu con em đi khám từ Diễn đi cầu giấy em rẽ trái ở cầu vượt mai dịch, rẽ là em bám làn bên trái thì xxx cạp em, em xi nhan đầy đủ vào, tắt máy em định kéo kính hỏi xem lỗi gì nhưng thấy trình mình còn non nên em xuống xe, không mang giấy tờ xuống em:
em: không có biển nào chỉ thế anh ơi, đầu bên kia (em chỉ vì em biết chỉ có biển 411 rõ ràng làn trong cùng rẽ trái em đi đúng) chỉ có biển 411 em đi đúng phần đường không sai.
em: hơi nghi ngờ vì biển thì cắm kiểu quái gì nhỉ, có chăng vạch 1.18 dưới đường, nhưng em giải thích, anh ạ em đi thế là đúng vì làn đg bên trái là xe cơ giới làn bên phải là xe máy thô sơ đi, em vòng qua đó thì gây xung đột giao thông, không hợp lý balabla
...

Rất đơn giản nhưng em thấy vui phết ạ, lên xe gấu em lác mắt dám cãi CA không mất tiền, keke.
<:-P \m/ :-bd (like)

Landaucuoivo2

Xe tăng
...

Chúc mừng cụ. XXX tưởng cụ ngoại tỉnh định mần tỵ... :)) Cơ bản thấy cụ chở Gấu nên nó cũng thông cảm... Cụ đi nhanh cho được việc ạ... :P

dongco

Xe tăng
cụ pride1412 lặn một hơi giờ nổi lên lợi hại kinh.