KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

viper2007

Xe điện
Dạ, em mua gioăng ở 17 Đỗ ngọc Du đấy ah, nghe noi gioăng ở đấy được lắm.xe của em bình thường, không bị va quệt nặng bao giờ bác bluestar2006 ah.bác giúp em xem có cách nào xử vụ này không?nắp gioăng xong,em dội nước lại thấy nước đi theo gioăng của thành xe chảy vào sàn:77:
Em cũng mua cả bộ gioang cửa ở 17 DND, hàng chuẩn (trái phải trước sau khớp luôn). Em e xe bác nếu thay gioang rồi mà vẫn bị thì có thể form của khuôn cửa ko chuẩn nửa. Cái vụ này kiển tra chắc chắn rồi làm chính xác, chứ đừng chế lung tung nhìn chán lắm. Bác check xem cái nẹp viền cửa khi đóng cửa gioang có ép bẹp dúm vào đấy ko.

leica

Xe tải
Da,cam on bác viper2007, em da kiểm tra, đúng là các cánh cửa xe hơi bị bai ra một tẹo, nhưng mà cái gioăng mua ở DND xem ra cũng không ngon lành lắm bác ah, nắp vào không cẩn thận là rách ngay. e ra gara hỏi họ bảo gắn silicon vào cái gioăng của thành xe có lẽ sẽ ổn. E lại làm tiếp vụ này,nếu có gì sẽ hoi các bác ah.cam ơn các bác rất nhiều. :102:

bluestar2006

Xe container
Vậy thì nguyên nhân chính do các cánh cửa của bác không còn nguyên vẹn như ban đầu. Có thể khắc phục chỉnh sửa được không bác, dùng tý xung lực - đấm, đạp, ép, uốn... mà không ảnh hưởng đến nước da của em nó, đồng thời kiểm tra hệ thống bản lề, chốt cửa có mòn không. Em nghĩ đấy mới là phương án triệt để.

Thêm tý nữa, bộ gioăng bao nhiêu tiền hở bác?

Da,cam on bác viper2007, em da kiểm tra, đúng là các cánh cửa xe hơi bị bai ra một tẹo, nhưng mà cái gioăng mua ở DND xem ra cũng không ngon lành lắm bác ah, nắp vào không cẩn thận là rách ngay. e ra gara hỏi họ bảo gắn silicon vào cái gioăng của thành xe có lẽ sẽ ổn. E lại làm tiếp vụ này,nếu có gì sẽ hoi các bác ah.cam ơn các bác rất nhiều. :102:

Chỉnh sửa cuối:

leica

Xe tải
Dạ, đúng như bác nói, các cánh cửa của em hơi bai ra , em đã dùng "kinh kông" ép vào nhưng cũng không được như ý.Gioăng nắp vào không được kín và không ép bẹp vào thành xe, vi thế đi trời mưa là cả 4 cánh cửa xe em "khóc thầm" ngay. e phải tim cách nào đó chứ để dư này hôi xe và đau đầu vì " mưa ai lại đi oto" để mà ướt hết à...cám ơn các bac nhiệt tình giúp em cao kiến ah

bluestar2006

Xe container
Cửa không kín được có phải do chốt cửa mòn không bác? Khi nào bác ngó lại xem nhé

Dạ, đúng như bác nói, các cánh cửa của em hơi bai ra , em đã dùng "kinh kông" ép vào nhưng cũng không được như ý.Gioăng nắp vào không được kín và không ép bẹp vào thành xe, vi thế đi trời mưa là cả 4 cánh cửa xe em "khóc thầm" ngay. e phải tim cách nào đó chứ để dư này hôi xe và đau đầu vì " mưa ai lại đi oto" để mà ướt hết à...cám ơn các bac nhiệt tình giúp em cao kiến ah

leica

Xe tải
vâng a, e co ngó qua thấy chốt cũng không quá mòn đâu bác, mà lạ thật,cả 4 cánh em nó cùng bi thế. em nó không bị vào nước ồ ạt nhưng mà " khóc thầm" suốt khi trời mưa bác ah.

bluestar2006

Xe container
Chắc em nó cũng hơi già bác nhỉ. Em là cứ tưởng tượng rồi nói thôi nhé.
Nếu bác đóng cửa rồi mà nhìn từ ngoài vẫn thấy mép cửa hơi nhô ra một tý so với xe thì bác phải xem lại cơ cấu chốt thật. Chốt ở phần thân mòn thì có thể đổi 2 bên cho nhau, còn phần trong cửa thì em chưa nghĩ ra. Có khi chỉ vài mm mà cũng gây nên tốt - xấu đấy bác ạ.

Mà bác ở HN hay ở đâu. Nếu gần thì lúc nào đấy mình ngó qua V2 của bác rồi hội thảo tìm cách chữa bệnh cho em nó.

vâng a, e co ngó qua thấy chốt cũng không quá mòn đâu bác, mà lạ thật,cả 4 cánh em nó cùng bi thế. em nó không bị vào nước ồ ạt nhưng mà " khóc thầm" suốt khi trời mưa bác ah.

Chỉnh sửa cuối:

leica

Xe tải
Dạ, em nó đời 2003 có trợ lực lái và lazang đúc mà bác.hehehe, cửa đóng thì vẫn bình thường nhưng ma gioăng không bẹp dúm vào thành xe nên khi mưa to nước chảy theo gioăng thành xe vào sàn đấy bác a.em sẽ dùng silicon gắn vào gioăng thành xe xem dư nào đã rồi có thời gian mang em nó đi trang điểm lại tẹo cho xinh gái bác a.

bluestar2006

Xe container
Thế thì V2 của bác bằng tuổi V2 của em, biển 29T hay U hở bác?

leica

Xe tải
nhà em biển 29S bác ah,chạy được 9 vạn.em thấy cũng được, được cái con nhà nghèo nên em nó không hư đốn như con cái nhà khác, dễ bảo, ăn uống khiêm tốn nếu bị ghẻ lở thì dăm ba đồng là lại xinh tươi ngay.

leica

Xe tải
em đang định hỏi các bác xem mua cái đồng hồ điện tử cua CD5 thì mua ở đâu nhỉ, em ra Đỗ ngoc Du, ng công trứ hỏi dưng mà họ toàn lắc đầu. lên xe muốn xem giờ lại móc điện thoại ra xem ngại ghê. các bác biết cách nào xi nhan cho nhà em với nhé.:77:

viper2007

Xe điện
Dạ, em nó đời 2003 có trợ lực lái và lazang đúc mà bác.hehehe, cửa đóng thì vẫn bình thường nhưng ma gioăng không bẹp dúm vào thành xe nên khi mưa to nước chảy theo gioăng thành xe vào sàn đấy bác a.em sẽ dùng silicon gắn vào gioăng thành xe xem dư nào đã rồi có thời gian mang em nó đi trang điểm lại tẹo cho xinh gái bác a.
Em muôn vàn xin lỗi bác, em vừa ngó lại thì thấy gioang cửa ep trực tiếp vào phần kim loại chứ ko phải ép vào nẹp viền khung cửa. Nẹp viền này chỉ có tác dụng thẩm mỹ bọc gờ sắt thôi. Bác mua ở 17 DND thì chỉ có 1 loại thôi, 110k/cửa đúng ko bác, có bao bì kia-hyundai mới luôn. Em mua 1 bộ, chốt nhựa mằu khác nhău ở mỗi cánh, thợ lắp chỉ khen hàng chuẩn thôi, có thấy dùng silicon gì đâu. Em nghĩ nhiều khả năng là do bản lề thôi chứ ko thể do cái ngàm khóa dc.

bluestar2006

Xe container
Thì em cũng nghĩ là cả bản lề nữa đấy chứ, nên cũng đã có í kiến với bác leica, nhưng lại nghĩ thêm cả những cái có thể liên quan nữa, vì có nhìn thấy gì đâu.

@leica: Đồng hồ thì em toàn nhìn của cái đầu CD. Hồi trước có mấy bác mua được đồng hồ ở phía trong phố quan tài đấy, không hiểu giờ có còn không.
V2 em biển T nhưng chạy mới 5,5 vạn bác ạ.

Em muôn vàn xin lỗi bác, em vừa ngó lại thì thấy gioang cửa ep trực tiếp vào phần kim loại chứ ko phải ép vào nẹp viền khung cửa. Nẹp viền này chỉ có tác dụng thẩm mỹ bọc gờ sắt thôi. Bác mua ở 17 DND thì chỉ có 1 loại thôi, 110k/cửa đúng ko bác, có bao bì kia-hyundai mới luôn. Em mua 1 bộ, chốt nhựa mằu khác nhău ở mỗi cánh, thợ lắp chỉ khen hàng chuẩn thôi, có thấy dùng silicon gì đâu. Em nghĩ nhiều khả năng là do bản lề thôi chứ ko thể do cái ngàm khóa dc.

hat65

Xe điện
cái này xe em bị rồi, xe máy ngã va vào phía dưới cánh làm viền khung kính hơi vênh ra, bác hạ kính xuống tỳ gối vào phần giữa cửa dùng 2 tay vít khung trên về phía mình ( mở của ra làm ) em làm thế xong hết luôn. đóng cửa ngồi trong nhờ bạn đổ 1 xô nước từ từ trên nóc để thử

leica

Xe tải
Cám ơn các bác chỉ bảo giúp e.Cái gioăng mua ở nhà bác Quân đúng như bác viper2007 nói mà sao nắp vào xe em không được khít nên xe đi mưa là "khóc thầm".Mai em sẽ làm như bác hat65 chỉ bảo xem có ổn không, em nghĩ có lẽ phải dùng công lực như bác hat65 thôi.Xin đa tạ hậu tình của các bác nhiều ah.

leica

Xe tải
Vợ 2 của bác bluestar2006 thế thì ngon nhể ! chắc em nó còn xinh tưoi lắm? dạo này HN nhiều CD5 quá, đụng hàng nhiều bác a, em nào mà xinh tươi như vợ 2 bác thì có khi cũng 9000 obama đấy. Cái vụ đồng hồ chắc phải chế thôi bác nhi? e ra đấy rồi mà họ cũng lắc đầu ko có. chúc bác giữ gìn vợ hai thật xinh tươi nhé.cám ơn bác nhieu a.

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn bác ạ. Được cái em gắn bó với cô V2 này từ ngày đầu, em nó phục vụ mình và em chăm sóc lại cũng chu đáo, hỏng gì đều thay đồ tử tế, nên trộm vía trông hình thức cũng còn tương đối. Nhiều người cũng hỏi và đặt gạch nhưng em vẫn còn yêu quí em nó lắm.
Chúc bác sớm làm cho V2 lại sạch sẽ thơm tho. Mình tự tay chăm sóc V2 cũng có cái hay của nó bác nhỉ.

Còn cái đồng hồ thì chắc bác mua đại cái nào bắt mắt rồi dán vào thôi. Giờ tìm được ruột đồng hồ gin đã khó, tìm được cái nắp đậy còn khó hơn nữa.

Vợ 2 của bác bluestar2006 thế thì ngon nhể ! chắc em nó còn xinh tưoi lắm? dạo này HN nhiều CD5 quá, đụng hàng nhiều bác a, em nào mà xinh tươi như vợ 2 bác thì có khi cũng 9000 obama đấy. Cái vụ đồng hồ chắc phải chế thôi bác nhi? e ra đấy rồi mà họ cũng lắc đầu ko có. chúc bác giữ gìn vợ hai thật xinh tươi nhé.cám ơn bác nhieu a.

leica

Xe tải
Vâng, thế là nhất bác rồi.chúc mừng bác có vợ 2 sành điệu xinh xắn.theo em bác cứ đi đến khi nào mua ược xe như ý thì gả em nó cho mấy người thân là vui nhất. noi thế, mấy em CD5 bi giờ có giá phết đấy ah.Vụ đòng hồ chắc em cũng đi kiếm cái nào mền mại nhỏ nhẹ gắn vào xe chơi thôi chứ mua bây giờ khó quá bác nhỉ.chúc bác vi vu cùng vợ 2 an lành ah.

KiaCD5numberone

Xe tăng
các bác chiểm ngường CD5 ngày xưa em lắp Đồng hồ đây này. Mua ở Đõ Ngọc Du, có duy nhất một cửa hàng có rất nhiều đồng hồ xin luôn. Mua xveef cắm phập ăn ngay, không phải chế cái gì cả:

KiaCD5numberone

Xe tăng
Đây nữa này. Cái lắp mặt của xe các bác cất đi, mua luôn cả lắp mặt đồng bộ luôn, ko phải khoét làm gì cho mệt.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng