KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

viper2007

Xe điện
Cấp báo!, Báo cáo các bác là bữa em tháo lót sàn ra, lau sàn sạch sẽ, lại còn lấy sấy tóc sấy cho khô ráo, chạy mấy ngày theo dõi tưởng đâu ngon rùi. Chiều hôm qua đi làm, trời mưa nhỏ, lội qua vung nước cạn chỉ chưa đụng mâm bánh xe dài khoảng 30m. Sáng nay check lại thì thấy nước lại vào ngập sàn chiều cao bằng đốt tay. Nhưng lại ngập bên khoang lái cả ghế trước và sau, riêng khoang phụ ghế trước và sau vẫn khô ráo, tìm hoài mà chưa ra:102::102::102:. Các bác tiếp tục tư vấn cho em nha
Bác tháo thảm sàn ra, có ngó ngáng đến khu vực cốp sau ko. có thấy dấu hiệu của nước từ dằng sau ra đằng trước ko. Cần thiết tháo cả 2 cái thúng nhựa che hốc bánh sau ra (khu vực lưng ghế sau đó bác). Xe bác nguy cơ bị nước vào từ trên chứ ko phải do vào từ sàn đâu. Bác chếch chỗ em chỉ chưa. Chỗ đó mà ko kín, nước qua đường gạt mưa kính trước cũng lọt vào xe luôn đó.

bluestar2006

Xe container
Có khi phải lấy 3 xô nước, pha 3 màu, dội đầu, giữa, đuôi xe mỗi chỗ 1 màu, rồi xem sàn xe có nước màu gì rồi tính tiếp các bác nhỉ

leica

Xe tải
Nhà cháu có nhời chào tất cả các bác thành viên của OF ạh, cháu lính mới nên chưa biết đường đi lối lại, mong các bác chỉ bảo.Cháu đang rất quan tâm vụ nước vào sàn xe CD5 của bác Hiepsiquen mong bác sớm khắc phục vụ này để nhà cháu học hỏi với ah.

0936888333

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi kia CD5 đời 1996 đã có trợ lực,xe còn cứng cáp thì mua giá bao nhiêu là hợp lý ạ,XE biển HN

KiaCD5numberone

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi kia CD5 đời 1996 đã có trợ lực,xe còn cứng cáp thì mua giá bao nhiêu là hợp lý ạ,XE biển HN
15 M cụ ợ, mua về tập sửa và tập lái luôn. Khi tay nghề cao cụ lại để lại cho cụ nào mới lái.

0936888333

Xe hơi
em cũng đang muốn mua để đi cho cứng tay mà.Em muốn hỏi giá vì tầm tiền em ít chỉ có tầm 40t trở lại

KiaCD5numberone

Xe tăng
Thế thì thừa tiền rồi. Thoải mái đi. 15M cụ mới nên vác về, hơn thì cụ bb cho em nhé.

37H

Xe đạp
15 M cụ ợ, mua về tập sửa và tập lái luôn. Khi tay nghề cao cụ lại để lại cho cụ nào mới lái.
Các bác nói cứ như đúng rồi. Trả gấp 4 lần thế xem có mua được ko ???:77::77::77:

0936888333

Xe hơi
15t thì rẻ quá không bằng con lada.Xe kia CD5 đấy ông bán đang đòi em 55t các cụ ạ

hiepsiquen

Xe hơi
Sau nhieu ngày ngâm cứu em đã tìm ra chỗ vào nước rồi các bác ạ, hóa ra thật đơn giản nước vô chỗ 2 đèn sau, do 2 đèn sau bị hỏng ron, và vô 2 lỗ trên 2 mép cửa sau.
- cách làm cũng đơn giản thui các bác, em tháo toàn bộ thảm lót sàn và giàn nhựa bọc xung quanh trong xe. xong rùi cầm đèn pin cực sáng ngồi trong xe. nhờ thằng em cầm vòi nước xịt ở mọi góc độ. phát hiện nước chảy ào ào từ 2 hộc đèn vào thùng phía sau tràn vào 2 khoang lái và khoang phụ.
- khắc phục:
mang 2 đèn sao đến tiệm làm ron họ cắt cho 2 ron đèn bằng xốp cao su gắn vào.
Dùng silicol trét lại 2 lỗ ở 2 phía 2 bên của rãnh cửa sau 9char biết 2 lỗ đó nhà SX khoét để làm gì)
Giờ quá OK rùi, chạy thử trời mưa to, vượt qua vũng nước sâu ngang bánh xe nước cũng không vô heheheh
Một lần nữa cám ơn các bác nha

hat65

Xe điện
Em cũng nghĩ vậy, CD5 mà đời sâu thế bác mà mua về thì phải quen bác nào chủ gara đã nhé :))
em nghĩ cũng không tệ thế đâu, chưa kể đăng kiểm họ viết nhầm đời vì cứ tưởng là kia pride. trước em có đi một em cd5 đăng ký lần đầu năm 99, xe sx tại vn thế mà trong sổ lại ghi đời 95 tên xe là kia pride ( thiếu mất cd5) lúc em bán xe mấy ộng thợ buôn cũng thắc mắc cái sổ chứ xe thì chả chê được câu nào

bluestar2006

Xe container
Chúc mừng bác chữa được bệnh cho em nó nhé (b)

Sau nhieu ngày ngâm cứu em đã tìm ra chỗ vào nước rồi các bác ạ, hóa ra thật đơn giản nước vô chỗ 2 đèn sau, do 2 đèn sau bị hỏng ron, và vô 2 lỗ trên 2 mép cửa sau.
- cách làm cũng đơn giản thui các bác, em tháo toàn bộ thảm lót sàn và giàn nhựa bọc xung quanh trong xe. xong rùi cầm đèn pin cực sáng ngồi trong xe. nhờ thằng em cầm vòi nước xịt ở mọi góc độ. phát hiện nước chảy ào ào từ 2 hộc đèn vào thùng phía sau tràn vào 2 khoang lái và khoang phụ.
- khắc phục:
Dùng silicol trét lại 2 lỗ ở 2 phía 2 bên của rãnh cửa sau 9char biết 2 lỗ đó nhà SX khoét để làm gì)
Giờ quá OK rùi, chạy thử trời mưa to, vượt qua vũng nước sâu ngang bánh xe nước cũng không vô heheheh

viper2007

Xe điện
- khắc phục:
Thế là bác chưa nghiên cứu hết bộ kinh thánh rồi, nước vào từ vị trí bóng cao su ở cửa sau em đã từng trình bày mà.
Chúc mừng bác đã giải quyết xong vụ này.

KiaCD5numberone

Xe tăng
15t thì rẻ quá không bằng con lada.Xe kia CD5 đấy ông bán đang đòi em 55t các cụ ạ
Đùa cụ tý cho vui thôi, thực ra cần phải xem xét trực tiếp mới phán giá được. Cụ nhờ ai biết về xe mà xem. Nhưng nói chung xe CD5 dưới 80 - 90M là mệt với em nó lắm.

leica

Xe tải
Xin chào các bác ah.chúc mừng bác hiepsiquen đã xử lý xong vụ nước vào xe này.em cung đang đau đầu vụ nước vào sàn này lắm,xe của em CD5 ps mấy hom hà nội mưa to em đi dưới trời mưa khoang 100 km,khi về nhà thấy sàn xe đầy nước,tìm mãi phát hiện ra xe em bị nước vào từ 4 cánh cửa,em đã mua 4 cái gioăng mới về thay mà khi thử lại vẫn thấy nước vào qua 4 cánh cửa mặc dù đã thay gioăng mới.Mang ra gara mấy ông thợ kêu phải "chế" cái nẹp vào thành xe thì nươc mới không vào nữa.Xin các bác tư vấn cho em cách sửa, phải làm gi? có chỗ nào chỉnh cửa được không ah.Các bác giúp em với nhé không thì đi đâu trời mưa là em lo lắm,sợ mỗi lần phải tháo toàn bộ ra lắm ah.Cảm ơn các bác nhiều a:)

bluestar2006

Xe container
Bác mua gioăng mới ở đâu và có đúng chủng loại không, lắp đặt như thế nào, cửa xe bác đã từng bị làm sao chưa, chứ nghe mấy ông thợ của bác phán vậy thì ngán quá, có lẽ nên tìm thợ khác.

Xin chào các bác ah.chúc mừng bác hiepsiquen đã xử lý xong vụ nước vào xe này.em cung đang đau đầu vụ nước vào sàn này lắm,xe của em CD5 ps mấy hom hà nội mưa to em đi dưới trời mưa khoang 100 km,khi về nhà thấy sàn xe đầy nước,tìm mãi phát hiện ra xe em bị nước vào từ 4 cánh cửa,em đã mua 4 cái gioăng mới về thay mà khi thử lại vẫn thấy nước vào qua 4 cánh cửa mặc dù đã thay gioăng mới.Mang ra gara mấy ông thợ kêu phải "chế" cái nẹp vào thành xe thì nươc mới không vào nữa.Xin các bác tư vấn cho em cách sửa, phải làm gi? có chỗ nào chỉnh cửa được không ah.Các bác giúp em với nhé không thì đi đâu trời mưa là em lo lắm,sợ mỗi lần phải tháo toàn bộ ra lắm ah.Cảm ơn các bác nhiều a:)

leica

Xe tải
Dạ, em mua gioăng ở 17 Đỗ ngọc Du đấy ah, nghe noi gioăng ở đấy được lắm.xe của em bình thường, không bị va quệt nặng bao giờ bác bluestar2006 ah.bác giúp em xem có cách nào xử vụ này không?nắp gioăng xong,em dội nước lại thấy nước đi theo gioăng của thành xe chảy vào sàn:77:

Trạng thái
Thớt đang đóng